Hà nội: ngã 4 lê duẩn - nguyễn thái học

Zune.Ngô

Xe buýt
Cũng ngã 5 Lê Duẩn Hai Bà Trưng hướng Hai Bà Trưng đi về phía Lê Duẩn rẽ trái xuôi xuống Lê Duẩn có đèn rẽ trái luôn xanh nhưng lại là cái mỏ kiếm đều của xxx, vì các xe rẽ trái khi đèn đỏ lấn sang vạch liền phân làn ngược chiều của xe đi từ Lê Duẩn rẽ trái vào Hai Bà Trưng.

bát quái

Xe buýt
e thấy cấm rẽ phải khi đèn đỏ lâu rồi mà.

child12

Xe máy
Ôi em ko để ý. Cứ nhớ là có vạch võng và dc rẽ phải. Trưa nay vừa bị tóm, có cả clip full ko che cho em xem. Ko cãi dc, về search thì mới biết post này :)

Kyson1

Xe điện
Ôi em ko để ý. Cứ nhớ là có vạch võng và dc rẽ phải. Trưa nay vừa bị tóm, có cả clip full ko che cho em xem. Ko cãi dc, về search thì mới biết post này :)
Cụ bị dính ở chỗ nào?!

paul_scholes

Xe tải
Ơ thế đi xe bằng mắt hay bằng thói quen???Nhất là ở trong thành phố chuyện thay đổi là bình thường,cái này em thấy chả có gì.
Cụ nguyên tắc thế. Ai kiểu gì chẳng vài lần dính, ae chia sẻ nhau chút cũng tốt mà

anhtho

Xe ngựa
Cũng giống ngã tư từ Trần Hưng Đạo rẽ phải xuôi Bà Triệu. Biển cho rẽ phải khi đèn đỏ lúc có lúc không, khối người bị túm. Giờ lại được rẽ thoải mái rồi.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Thế dừng lại dính lỗi không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường à k ụ
Cụ theo Thứ tự của hệ thống báo hiệu được quy định như sau:

Thứ nhất, khi đồng thời bố trí các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực thì:

+ Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông có hiệu lực cao nhất;

+ Sau đó đến hiệu lệnh của đèn tín hiệu;

+ Tiếp theo là hiệu lệnh của biển báo hiệu;

+ Cuối cùng là vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường.

sauxanh

Xe hơi
cảm ơn thông tin của cụ nhé. Em noted

TONGIA

Xe lừa
Cảnh báo các cụ mợ đi xe máy ở ngã 4 này: xxx đang bắt xe máy lỗi đèn đỏ rẽ phải chiều nguyễn thái học sang lê duẩn.
Qua đường tầu là có 1 chú 3* 1 gạch đón...
Cái vạch mắt võng mờ rồi.

Cái mũi tên nó lên đủ đèn xanh đỏ.
Chấp hành thôi.

Bính Thân

Xe hơi
Đoạn này được rẽ phải sang Lê Duẩn mà cụ, hay nó mới cắm lại biển. Mọi khi vẫn được đi ????

Huongduong11

Đi bộ
[Góc cảm ơn]
Chả là hôm nay em cũng bị bẫy chỗ ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn này. Lúc đó em nhớ mang máng là có cái đèn mũi tên rẽ phải, nên đi theo xe trước để rẽ. Cơ mà vừa vào Lê Duẩn là có ngay 1 chú đứng chỉ tấp vào lề đường. Ông chú bảo mình vượt đèn đỏ, đòi xem bằng lái, sau đó cầm bằng lái rồi mang vào bốt, có 1 ông anh khác (trẻ hơn) ngồi trong bốt.
Ông anh trong bốt, đọc tên mình rồi cười khà khà như bắt được 1 con gà rồi: Lỗi vượt đèn đỏ là 5 tờ...
Em: Ahuhu, em vừa gửi xe 30k, giờ còn có 470k trong ví :(
Ông anh: Cây ATM đằng sau, vào rút thoải mái nhá :))
Choáng...
Em đứng gọi điện cho người thân, mong chỉ giúp và câu giờ thêm tí. Ngay sau em có 1 chị cũng bị bắt, chị trình bày gì đó, nhưng bị ông anh xxx trong bốt đuổi ra ko lằng nhằng (giống em, ý là chị đi xoay tiền đê). Thế là anh ở trong ảnh bị bắt sau chị này chen lên: Đến lượt em chưa anh? Em xin phép ghi âm để còn làm việc.
Chưa nói hết câu ông anh trong bốt lấy tay gạt điện thoại anh này xuống, suýt rơi xuống đất. Thế là câu chuyện bắt đầu to tiếng từ đây, lời qua tiếng lại... giữa 2 bên, về việc anh trong bốt chỉ tay vào mặt không tôn trọng người dân, hành động người nhà nước không đàng hoàng...
Sau 1 hồi, ông anh trong bốt nóng máu gọi: chị kia đâu, đây, tôi trả bằng lái cho chị, tôi tha cho chị luôn. Tôi cho anh thấy là tôi có thể tha hết cho mọi người nhé. Đâu, còn ai nữa, ra đây tôi trả hết giấy tờ... (trong đó có em)
Ôi đang xác định phải mất 1-2tr, tự dưng được tha, cứ như là được cho 2tr :D
Tuy nhiên vẫn còn anh trong ảnh, không biết sau bị xử thế nào.
Em chân thành cảm ơn anh!!!

Chỉnh sửa cuối:

DươngLH.BK

Xe tải
[Góc cảm ơn]
Chả là hôm nay em cũng bị bẫy chỗ ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn này. Lúc đó em nhớ mang máng là có cái đèn mũi tên rẽ phải, nên đi theo xe trước để rẽ. Cơ mà vừa vào Lê Duẩn là có ngay 1 chú đứng chỉ tấp vào lề đường. Ông chú bảo mình vượt đèn đỏ, đòi xem bằng lái, sau đó cầm bằng lái rồi mang vào bốt, có 1 ông anh khác (trẻ hơn) ngồi trong bốt.
Ông anh trong bốt, đọc tên mình rồi cười khà khà như bắt được 1 con gà rồi: Lỗi vượt đèn đỏ là 5 tờ, giờ em muốn giải quyết thì đưa 4 tờ (500k) ra đây.
Em: Ahuhu, em vừa gửi xe 30k, giờ còn có 470k trong ví, anh linh động cho em
Ông anh: Cây ATM đằng sau, vào rút thoải mái nhá :))
Choáng...
Em đứng gọi điện cho người thân, mong chỉ giúp và câu giờ thêm tí. Ngay sau em có 1 chị cũng bị bắt, chị trình bày gì đó, nhưng bị ông anh xxx trong bốt đuổi ra ko lằng nhằng (giống em, ý là chị đi xoay tiền đê). Thế là anh ở trong ảnh bị bắt sau chị này chen lên: Đến lượt em chưa anh? Em xin phép ghi âm để còn làm việc.
Chưa nói hết câu ông anh trong bốt lấy tay gạt điện thoại anh này xuống, suýt rơi xuống đất. Thế là câu chuyện bắt đầu to tiếng từ đây, lời qua tiếng lại... giữa 2 bên, về việc anh trong bốt chỉ tay vào mặt không tôn trọng người dân, hành động người nhà nước không đàng hoàng...
Sau 1 hồi, ông anh trong bốt nóng máu gọi: chị kia đâu, đây, tôi trả bằng lái cho chị, tôi tha cho chị luôn. Tôi cho anh thấy là tôi có thể tha hết cho mọi người nhé. Đâu, còn ai nữa, ra đây tôi trả hết giấy tờ... (trong đó có em)
Ôi đang xác định phải mất 1-2tr, tự dưng được tha, cứ như là được cho 2tr :D
Tuy nhiên vẫn còn anh trong ảnh, không biết sau bị xử thế nào.
Em chân thành cảm ơn anh!!!

Truyện cổ tích à?

thirellouma

Xe buýt
Truyện cổ tích à?
Tương truyền rằng từ đó tại ngã tư này mọc lên một ngôi miếu nhỏ, thờ "Thánh quần cam", được nhà trời cử xuống giúp dân trừ họa. Hàng năm, dân chúng trong vùng otofun đến thắp hương rất đông.

seadogs

Xe tăng
Cụ quần cam đang khoanh tay xin lỗi vì thả hết cá của ngư phủ đi rồi

Vanhung1968

Đi bộ
Đề nghị Đảng, chính phủ chuyển phạt vi phạm sang ngành Tòa Án ( như các nc khác đã và đang làm) để cho ngân sách nhà nc đỡ khó khăn