[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

vuronaldo05

Xe tải
Vì VN đất đai là của "toàn dân", nên trộm ngày trộm đêm nó đều có quyền vào "khám điền thổ"

Luật pháp và tòa án bây giờ vẫn nghiêng về phía "trộm quyền" nhiều hơn, thành ra gây bức xúc trong dân chúng hehe

billyjone

Xe tăng
Vì VN đất đai là của "toàn dân", nên trộm ngày trộm đêm nó đều có quyền vào "khám điền thổ"

Luật pháp và tòa án bây giờ vẫn nghiêng về phía "trộm quyền" nhiều hơn, thành ra gây bức xúc trong dân chúng hehe
Bà con phẫn nộ vì một trong 3 quyền cơ bản nhất của con người là quyền được sống thông qua việc công nhận luật phòng vệ chính đáng như bác Hiếu nêu lên không được đếm xỉa xem xét.

Còn hệ quả tất yếu của việc công nhận quyền phòng vệ chính đáng thì rất có thể lúc đó bà con sẽ lại đòi thêm quyền được sử dụng súng. Đúng cmr, lực lượng có vũ trang có phải khi nào cũng đứng về phía lẽ phải :D, nên phòng vệ không thể chính đáng nếu không được phép trang bị giảm sự chênh lệch (kiểu như một anh cầm súng có thể đe dọa 100 anh) :D

Ngonghinh

Xe tăng
Thực tế nhà em ngủ là khoá cửa phòng ngủ, thằng nào mà phá cả cửa phòng ngủ mà vào thì đương nhiên là cướp rồi, mềnh cũng phải chuyển sang mode chiến đấu thôi. Đấy là mình thôi, còn con em thì được huấn luyện mở mắt ra thấy trộm là phải nằm im giả chết ngay, nói chung là phải hạn chế tối đa va chạm, và không đi bắt trộm làm gì cả.
Cụ chuẩn ạ. Nhà cháu trộm đã vào rồi nên nhà cháu biết.

Gcar

Xe container
Lắm vị chả biết ngô khoai nếp tẻ éo gì cứ nhạc lên là chửi.
Miẹ, tự vệ là gì? Là bật lại tương xứng với sự nguy hiểm mà đối phương mang lại hay đe doạ mang lại
Thằng trộm nhép ko hề có ý định tấn công chủ nhà, thằng chủ nhà trông mặt éo phải loại vừa, chém nó liệt mẹ nó người thán tàn ma dại 95% thì chết mẹ nó còn đõ khổ.
Tội giết người là chuẩn cmnr, bị hại cũng là trộm nên mới 9 quyển, chửi gì nữa
Có kiếm trong nhà thì không phải dạng vừa đâu!

Lão Long

Xe tăng
Có thể k biết là trẻ vị thành niên mà nghĩ là thằng nghiện.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Lúc bị chém xả vai, đứt gân chân, tay cháu nó mới 15 tuổi
Trộm cắp phải bị trừng phạt, nhưng rình chém thằng trộm tuổi vị thành niên bị xử là đúng người đúng tội
Gắt hơn thì có thể xử cả bà vợ
Cụ không đọc cáo trạng à? "Do không được bố cho ăn cơm nên khoảng 0h5 ngày 23/11/2017, cháu T. trèo qua lỗ thoáng gió trên cửa xếp sắt hoa, đột nhập vào cửa hàng tạp hóa của gia đình Lê Minh Phương để tìm đồ ăn và trộm cắp tài sản"
Nó là nửa đêm, tối om om, biết nó là thằng nào? 15 tuổi bây giờ về thể trạng cũng tương đối phát triển nên chỉ có nhìn mặt được thì mới biết già hay trẻ chứ
Hỏi: Nếu là cụ thì cụ xử lý thế nào?

HuyArt

Xe lăn
Con người có quyền bất khả xâm phạm về chỗ ở nhé.

1 mình em ko nói làm gì, chứ trong nhà là gia đình em, vợ con em, những người cần em bảo vệ yêu thương. Thằng nào nửa đêm xông vào em cũng chém chứ la làng ù té quyền nó làm.hại vk con mình thì sao
Vâng, ăn được nó và sức khỏe kim tiền tốt cụ cứ phang chết mịa nó cho em
Gia đình vẫn là trên hết

moonlife

Xì hơi lốp
Đừng nghĩ ở Mẽo muốn bắn là bắn nhé! Nó có quy định đàng hoàng:
Trường hợp phát hiện nó sớm:
1. Nó tiến vào sân, chưa bước lên hiên nhà chỉ được chĩa súng ra và quát đuổi nó đi.
2. Nó vẫn tiến đến hiên nhà thì được phép bắn chỉ thiên hoặc bắn ra chỗ khác để uy hiếp.
3. Sau khi bắn cảnh cáo mà nó vẫn đặt tay lên mở cửa hoặc bước vào tiếp mới được bắn trực tiếp vào nó.
Trường hợp phát hiện nó đã ở trong nhà:
1. Hô đứng im và có thể bắn cảnh cáo trước, nếu nó có dấu hiệu bỏ đi thì thôi, báo CA.
2. Nó tiến về gần mình mới được bắn trực tiếp.

Không phải cứ thích là bòm được đâu, bòm sai quy tắc là tù tươi đấy!
Thế nên mới có trò bắn 2 phát. 1 phát giữa sọ, sau mấy giây bắn chỉ thiên phát nữa. => Người ngoài chỉ nghe thấy 2 phát súng => Lời khai sẽ là tôi đã bắn chỉ thiên nhưng nó vẫn tấn công nên bắn, lúc hoảng loạn định bắn vào vai nhưng éo ngờ lên đầu :D

Namsilver

Xe buýt
Thế nên mới có trò bắn 2 phát. 1 phát giữa sọ, sau mấy giây bắn chỉ thiên phát nữa. => Người ngoài chỉ nghe thấy 2 phát súng => Lời khai sẽ là tôi đã bắn chỉ thiên nhưng nó vẫn tấn công nên bắn, lúc hoảng loạn định bắn vào vai nhưng éo ngờ lên đầu :D
Gặp thằng nào nó cao cơ, lợi dụng lúc bắn chỉ thiên súng giật nó lao vào thì ô hô ai tai đúng k? Cứ phải hét sọt cho yên tâm đã =)) *** biết đâu được, bắn vào chân, nó còn tay rút được súng ra thì chết nhà mình k? =))

HuyArt

Xe lăn
thế gia đình cụ có tầm quan trọng trên hay dưới một em trộm :D
Cụ hỏi hơi ngáo
Nhưng em vẫn trả lời trung thực là với em thì 1 đời ta muôn vàn đời nó. Thằng cu nhà em cao 1m77, nó học Nhất Nam của bác Hiếu trên kia đấy, thường xuyên dặn nó tránh các nguồn nguy hiểm tối đa, nhưng bất khả kháng gặp kẻ uy hiếp tính mạng thì cứ thế này, thế này mà xử rồi tìm cách tẩu càng nhanh càng tốt. Tội vạ đâu bạn gái bố chịu.
Còn trong thớt này đang bàn luận chuyện pháp luật và các quy phạm pháp luật, nên ta cứ bám sát luật mà diễn, đừng lôi gia đình vào các giả tưởng chia ở thì tương lai

Xe vài bánh

Xe điện
Gặp thằng nào nó cao cơ, lợi dụng lúc bắn chỉ thiên súng giật nó lao vào thì ô hô ai tai đúng k? Cứ phải hét sọt cho yên tâm đã =)) *** biết đâu được, bắn vào chân, nó còn tay rút được súng ra thì chết nhà mình k? =))
Mình mà méo ở bển thì mình giả định việc ở bển làm méo gì cho mệt ra, việc ở mình trước đuê!

HuyArt

Xe lăn
Cụ không đọc cáo trạng à? "Do không được bố cho ăn cơm nên khoảng 0h5 ngày 23/11/2017, cháu T. trèo qua lỗ thoáng gió trên cửa xếp sắt hoa, đột nhập vào cửa hàng tạp hóa của gia đình Lê Minh Phương để tìm đồ ăn và trộm cắp tài sản"
Nó là nửa đêm, tối om om, biết nó là thằng nào? 15 tuổi bây giờ về thể trạng cũng tương đối phát triển nên chỉ có nhìn mặt được thì mới biết già hay trẻ chứ
Hỏi: Nếu là cụ thì cụ xử lý thế nào?
Thực nghiệm hiện trường và lời khai của bà vợ thì ánh sáng từ hiên chiếu vào cửa hàng rất sáng
Thế mới nhọ
Cụ đọc cáo trạng xong rồi suy diễn lúc 0h5' trời nó tối om om thì có đọc cũng phí

moonlife

Xì hơi lốp
Cụ đọc kỹ đi. Phát 1 là head shot luôn mà. Phát 2 chỉ thiên là để lập bằng chứng đúng luật với xxx

Namsilver

Xe buýt
Mình mà méo ở bển thì mình giả định việc ở bển làm méo gì cho mệt ra, việc ở mình trước đuê!
Ở mình k cho dùng súng thì giả định sang cái khác đi, giả sử trộm nó vào nhà mình mà xem, các bác trên này toàn chém gió nhé. Nhà em bị trộm vào, nó khoắng sạch đồ ở nhà dưới, bị phát hiện nó quay ra giơ con dao Tàu khựa sáng lóa dọa ông già em, lúc ấy em trên tầng 2 nhanh tay cầm viên gạch đáp xuống vỡ đầu nó; sau lại phải đưa nó đi viện. Mấy ông công an phường bảo nó cầm dao nhựa, em ném vỡ đầu nó thì phải đền bù cho nó. Ông già em hỏi luật thế à, rồi quay ra bảo thằng trộm là lần sau muốn gì thì bảo ổng đưa cho chứ đừng vào lấy như vậy, hnay con ổng nó bé tay yếu nó đáp nhẹ, phải tay ổng thì có phải là nó nằm dưới nhà xác rồi không? Từ đó nhà em không còn trộm vào nữa =)).

Quay lại tình huống trên, nói chung là cứ phải tiên hạ thủ vi cường các bác à, la hét thì nó xiên, nằm im k biết gì thì lúc nó rờ đến nó cướp sắc thì sao, tốt nhất là cứ phang đã, hồi sau giải quyết các bác ạ.

Bachsima

Xe lăn
Thực nghiệm hiện trường và lời khai của bà vợ thì ánh sáng từ hiên chiếu vào cửa hàng rất sáng
Thế mới nhọ
Cụ đọc cáo trạng xong rồi suy diễn lúc 0h5' trời nó tối om om thì có đọc cũng phí
Cụ tỷ thế thì khó cãi thật.
Vẫn đợi các nhà luật cho tý chỉ đạo chứ không ngồi trong nhà thấy trộm phải ạ nó ư?

thachnhung

Xe container
Đấy, nói như cụ còn có tý hào sảng và thực tế
Hiếp được thì cứ hiếp, nhưng pháp luật nó không phải là kứt trâu, kứt cho ngoài đường mà
định ngồi xổm trên PL
Đặt vào tình huống mới nói mạnh dc, cụ như nhét chữ vào .... e ý nhỉ?

HuyArt

Xe lăn