[Funland] Hà Nội: Người me khóc cạn nước mắt, suốt 14 năm tìm con gái 9 tuổi bỏ đi sau trận đòn

Nhimtiu

Xe container
Bị bán Sang TQ ai chả sợ, riêng gì em đâu. H bố ko cấm đi nữa thì có 2 cái đuôi cấm đi ạ
Hôm nao thử cho f1 đi bụi xem f1 có dám k? Hồi f1 lớn nhà anh bé tầm 4-5t bị đánh mấy lần vẫn trừng mắt lên doạ thế là bị Nhím táng thật luôn xách cổ ra vườn và ra đường doạ thả ra ngoài muốn đi đâu thì đi. Nói chung cũng bị doạ đến cực điểm nhưng cu cậu cũng k dám đi còn f1-2 thì con gái nên lành hơn và cũng k bị ăn đòn. Trẻ con thì ít nhiều đều bị tét mông một vài trận cũng là bt thôi.

bomong

Xe điện
Cu nhà em 16t, đến hè Bố gạ cho 1,5k qua Sing đi bụi 1 tuần, khám phá khu Gelang mà còn chưa dám.

MuathuHN252

Xe lăn
Hôm nao thử cho f1 đi bụi xem f1 có dám k? Hồi f1 lớn nhà anh bé tầm 4-5t bị đánh mấy lần vẫn trừng mắt lên doạ thế là bị Nhím táng thật luôn xách cổ ra vườn và ra đường doạ thả ra ngoài muốn đi đâu thì đi. Nói chung cũng bị doạ đến cực điểm nhưng cu cậu cũng k dám đi còn f1-2 thì con gái nên lành hơn và cũng k bị ăn đòn. Trẻ con thì ít nhiều đều bị tét mông một vài trận cũng là bt thôi.
Có mà đi, nó bện hơi mẹ lắm a. Về quê có ông nội, ông suốt ngày dụ cháu sang ngủ cùng mà nó ko chịu, kể cả lúc bị bố mẹ đánh, có giận lúc ý 1 xíu, mặt nó xị ra nhưng vẫn là ngủ cùng bm thôi, h e ra ngoài hay đi đâu fai nói và giải thích rõ ràng thì nó chịu để cho e đi, hay như đi công tác qua đêm, cty em đi du lịch chẳng hạn, cũng gt cho con hiểu thì đến giờ bảo nó vào giường ngủ là nó vào ngủ, còn em mà ko nói tự thế đi, hoặc giả sử đêm đi đâu về muộn là bạn em thì đi ngủ chứ bạn anh 4t là ngồi cửa chờ mẹ về mới ngủ đó ạ

edc

Xe lăn
Em ko hút thuốc bao giờ mà Bố e khẳng định rồi mắng e thế e mới dỗi. :))
Em thì từ bé đến lúc trưởng thành bị Bố đánh đúng 1 lần, lần ấy e nhớ e đc 7đ toán về nói dối quanh thế là bị tẩn. :))
Mẹ e thì ít đánh con, cứ cầm que bắt con nằm sấp trên giường xong vụt nhẹ cái rồi bảo cho nợ. :D
Em con 1 còn trưởng họ cũng dc chiều nhưng phải trong khuôn phép, Bố e dạy con hàng xóm còn phải khen.
Em toàn bị ăn tẩn vì nghịch thôi. Có trận đòn em nhớ nhất là bị mẹ em tẩn, lý do chửi thằng bạn thấy nó đi qua (Em nấp và gọi tên nó theo thói quen, nhưng tên ghép đó là tên Bà nội nó. Em không biết các quạn hệ trong gia đình nhà nó. Lúc đó bác nó ở đấy, bà ấy nổi tiếng là mồm loa mép giải. Bà ấy chửi em từ ngõ vào tận nhà). Em ăn trận đón nhớ từ ngày đó đến hôm nay :))

cairong_2011

Xe container
Ngày xưa em học cấp 1-2 cũng bị ông già đánh đuổi ra khỏi nhà vì tội mải chơi, không chịu làm bài ... (nhưng không phải hư hỏng). Ra khỏi nhà vào buổi tối thực sự "rất buồn", khóc chẳng để làm gì .... Nhưng rồi chẳng biết đi đâu, gặp ai nên cứ loanh quanh gần nhà rồi lại về.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
9t thì quá biết rồi, còn sống thì chắc biết nhưng hận nên không về thôi
Chưa chắc đâu cụ, rơi vào tay đám cô hồn buôn người thì về kiểu gì. Đâu phải ai cũng là người tốt. Nỗi ân hận suốt đời của người cha. Nên gia trưởng mô phạm vừa vừa phải phải thôi

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nghĩ đi cũng phải nghĩ lại cô bé này 9 tuổi mà suy nghĩ quá cực đoan và gay gắt. Bố mắng mà bỏ đi thì thật sự là...Không biết gia đình giữ bé được đến bao h. Cứ bố mẹ mắng là bỏ đi thì gia đình cũng không biế nghĩ ra cách gì luôn....

botom

Xe tăng
Cạnh nhà cháu cũng có 1 mợ SN77 bị chị đánh, giận dỗi bỏ nhà đi từ năm 1993, bặt vô âm tín đến bây giờ. GĐ cũng đi tìm khắp nơi nhưng không có tin tức gì, hiện tại nhà vẫn ở chỗ lúc mợ ý đi, hy vọng 1 ngày nào đó mợ ý tìm về với gđ
Con gái bỏ nhà đi lúc tuổi còn nhỏ, hoặc tuổi teen, nếu không trở về sau vài ngày, hay vài tuần, thì khả năng lớn đã bị xuất khẩu sang nước lạ rồi. Đã có rất nhiều trường hợp như vậy, sau này lớn, thậm chí già, mới tìm về gia đình được. Nên em e là trường hợp hàng xóm nhà cụ, hay như trường hợp cụ chủ thớt đăng, cũng như vậy ạ. Vì tâm lý nói chung của trẻ nhỏ, hay tuổi teen chỉ giận dỗi lúc đó thôi, sau đó nguôi ngoai (thường là sau vài giờ, cùng lắm là vài ngày) là lại tìm về gia đình thôi. Nếu không tìm về, thì chỉ có thể là do số phận đã nằm trong tay của người khác :(.

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Em ko hút thuốc bao giờ mà Bố e khẳng định rồi mắng e thế e mới dỗi. :))
Em thì từ bé đến lúc trưởng thành bị Bố đánh đúng 1 lần, lần ấy e nhớ e đc 7đ toán về nói dối quanh thế là bị tẩn. :))
Mẹ e thì ít đánh con, cứ cầm que bắt con nằm sấp trên giường xong vụt nhẹ cái rồi bảo cho nợ. :D
Em con 1 còn trưởng họ cũng dc chiều nhưng phải trong khuôn phép, Bố e dạy con hàng xóm còn phải khen.
Zzhaizzz vụ bị đánh oan em buồn. Đến giờ nghĩ lại còn bực.
Học kỳ 2 lớp 5 đang ngủ bị oánh te tua vì 2 đứa con bà nhỏ méc thằng Bi nó đổ muối vào nồi chè. Em ko hề biết nhà có chè
Hôm sau em đi xích lô về nhà Má và bị bắt về ,oánh thêm trận nữa. Tiếp theo em lại đi xích lô về Má và cũng bị bắt về và ăn đòn tập 2. Tiếp ngày sau em đi bộ từ quận 5 về Quận 1 vì em sợ Má em tốn tiền xích lô và sự cứng rắn của Má em nên em đã tẩu thoát thành công mãi đến khi nghe Ba em hết ở với cả lô,cả lốc nhà kia thì em mới chịu gặp Ba em.
Và giờ Ba em đang muốn cả nhà em về ở. Em chỉ nói muốn có người chăm thì mua nhà Gần chạy qua chạy lại. ko có rảnh chạy 20km để chăm.