[CCCĐ] Hà Nội - Sài Gòn - 1800km có dài lắm không?

Đang mát mẻ đấy, mợ ra em đưa đi thăm thú 1 vòng. Nóng tầm tháng 4567 AL thôi!
mới 2 tuần trc bố em vừa đưa ông nội về đó thăm họ hàng thăm người thân :D nhờ hà tây sát nhập vào hn mà bh trên cmnd em cũng đc hưởng lây nguyên quán hà nội bác ạ :D

Hu hu, lần đầu tiên trong đời anh trót mắng một gái...mình thô lỗ quá, chả có nhẽ..hu hu...
Thở ra khói thì có gì lạ đâu, mùa hè nếu ra đây em sẽ trải nghiệm cảm giác người HN dùng miệng thở ra lửa nấu cơm trên hè phố luôn.
em có thấy =))) nghe nói có khi lên 40 độ ạ

Jack Frost

Xe buýt
mới 2 tuần trc bố em vừa đưa ông nội về đó thăm họ hàng thăm người thân :D nhờ hà tây sát nhập vào hn mà bh trên cmnd em cũng đc hưởng lây nguyên quán hà nội bác ạ :D
Mợ ở huyện nào? Em cũng dân Hà Tây quê lụa đây!

Jack Frost

Xe buýt
ở huyện thường tín ạ :D thế còn bác
Em ở Ba Vì. Ngày trước có bạn gái cũ ở ngay ga Thường Tín. Thì ra mợ dân gốc HN rồi nên cứ chê nóng. Có ngày 40 độ thì mới biết trân quý những ngày thu mát mẻ dư thế lày chứ ạ. Sống là trải nghiệm mà mợ. Chứ cứ lúc nào cũng hòm hòm tầm 30 độ như trong SG, vào râm là mát, rồi khí hậu khô, ko bị hen suyễn xoang có khi sướng ko biết là đang sướng ý nhể? H mợ chuyển hẳn vào SG ạ?

Em ở Ba Vì. Ngày trước có bạn gái cũ ở ngay ga Thường Tín. Thì ra mợ dân gốc HN rồi nên cứ chê nóng. Có ngày 40 độ thì mới biết trân quý những ngày thu mát mẻ dư thế lày chứ ạ. Sống là trải nghiệm mà mợ. Chứ cứ lúc nào cũng hòm hòm tầm 30 độ như trong SG, vào râm là mát, rồi khí hậu khô, ko bị hen suyễn xoang có khi sướng ko biết là đang sướng ý nhể? H mợ chuyển hẳn vào SG ạ?
dạ nhà em chuyển hẳn vào Nha Trang cơ nhưng em thì lốc cốc vào TPHCM học rồi làm, trong này khí hậu và khói bụi cũng làm em bị xoang sàng đấy bác, trời SG mấy tháng nay cứ mưa khủng khiếp làm em lại đau đầu khó chịu kinh khủng ấy. Em đọc thấy ngoài bắc đang bđầu chuyển vào mùa lạnh rồi phải ko bác. Em bị xoang tnay mà đợt ra bắc lạnh thế cũng ko sao vừa qua khỏi đèo hải vân là lại đau đầu :D thế mà vẫn đi đc về tới SG đấy

Jack Frost

Xe buýt
Em có một mong muốn tột bậc là nghỉ hưu vào Nha Trang mua mảnh đất xây nhà ở đến già. Thích cái khí hậu ở đó. Biển Nha Trang chắc đỡ cho xoang hơn nhể? Nhà mợ chuyển vào lâu chưa? Ổn định chưa?

Em có một mong muốn tột bậc là nghỉ hưu vào Nha Trang mua mảnh đất xây nhà ở đến già. Thích cái khí hậu ở đó. Biển Nha Trang chắc đỡ cho xoang hơn nhể? Nhà mợ chuyển vào lâu chưa? Ổn định chưa?
Cũng lâu lắm rồi bác ạ thấy sống trong này dễ sống hơn ở ngoài đó 1 chút dù em ko muốn phân biệt vùng miền đâu :'( bác muốn thì nhanh nhanh vào nhé bh tàu khựa nó đông như quân nguyên ngày đó vậy =)) khí hậu ở NT thì công nhận tuyệt vời bởi vì đc bao phủ bởi núi, trộm vía bão muốn vượt qa thì cũng bị tan nhỏ dần, kiểu dù nóng nhưng kbh quá gắt vì có biển đấy ạ. Bh ở NT đang bđầu đông đúc lên, mấy ngày lễ có về NT là khỏi ra đường luôn :D nhưng đc cái là khí hậu trong lành hít gió biển cũng đủ thư thái rồi he he :)))))

Jack Frost

Xe buýt
Nhà mợ gần Trần Phú ko ạ? Em biết mà. Nha Trang là nơi duy nhất em đi du lịch 2 lần = 14 ngày ở VN đấy ạ. Có lẽ phải thủ sẵn 1 miếng từ h ko bọn Khựa nó mua hết mất đất thật.
Cũng lâu lắm rồi bác ạ thấy sống trong này dễ sống hơn ở ngoài đó 1 chút dù em ko muốn phân biệt vùng miền đâu :'( bác muốn thì nhanh nhanh vào nhé bh tàu khựa nó đông như quân nguyên ngày đó vậy =)) khí hậu ở NT thì công nhận tuyệt vời bởi vì đc bao phủ bởi núi, trộm vía bão muốn vượt qa thì cũng bị tan nhỏ dần, kiểu dù nóng nhưng kbh quá gắt vì có biển đấy ạ. Bh ở NT đang bđầu đông đúc lên, mấy ngày lễ có về NT là khỏi ra đường luôn :D nhưng đc cái là khí hậu trong lành hít gió biển cũng đủ thư thái rồi he he :)))))

cuong1903

Xe tăng
Mình cũng đi từ Bắc - Nam năm 2012 bằng future. Nhưng mình chuẩn bị xe cộ, quần áo bảo hộ, dụng cụ, đồ nghề đầy đủ lắm, chứ không dám mạo hiểm, ngẫu hứng như bạn gái này. Đi đường trường mới thấy mũ bảo hiểm fullface quan trọng...

Bát bún bò Huế 30k:

Ở địa chỉ:

Và bát bún bò Huế 45k:

Ở địa chỉ:

(Cảm nhận, riêng chữ "Ngự uyển" có giá khoảng 30k rồi).

E thích Quy Nhơn:

Nhà mợ gần Trần Phú ko ạ? Em biết mà. Nha Trang là nơi duy nhất em đi du lịch 2 lần = 14 ngày ở VN đấy ạ. Có lẽ phải thủ sẵn 1 miếng từ h ko bọn Khựa nó mua hết mất đất thật.
cũng tương đối cách trung tâm trần phú là quảng trường 2/4 khoảng 3-4km đấy ạ :D bh nó mọc lên mấy khu đô thị mới em thấy giá bán cũng nhẹ nhàng, nhẹ hơn HN và SG rất nhiều luôn ấy :D bác thích thì nghía 1 căn xem, chưa ở thì cho thuê cũng ổn. em thì lại thích chung cư hơn nhà đất đấy, chắc trẻ nênn thích thế kb về già thì có khác ko

Mình cũng đi từ Bắc - Nam năm 2012 bằng future. Nhưng mình chuẩn bị xe cộ, quần áo bảo hộ, dụng cụ, đồ nghề đầy đủ lắm, chứ không dám mạo hiểm, ngẫu hứng như bạn gái này. Đi đường trường mới thấy mũ bảo hiểm fullface quan trọng...

Bát bún bò Huế 30k:

Ở địa chỉ:

Và bát bún bò Huế 45k:

Ở địa chỉ:

(Cảm nhận, riêng chữ "Ngự uyển" có giá khoảng 30k rồi).

E thích Quy Nhơn:

Em có đội mũ 3/4 và đeo kính chống nắng chống mưa chống bụi, có mang thuốc và đồ sơ cứu :D chỉ thế thôi ạ, em đi tốc độ chậm chậm chỉ khoảng 50km/h đường quốc lộ và bạ đâu ăn đó hihi chúc gia đình bác nhiều sức khỏe nhé :D

sim tím

Xe đạp
em cũng đang muốn đi phượt nhưng đường xa ae còn đang ngại ngùng

Glenfarclas

Xe tải
Mợ vừa xinh lại vừa siêu, thân gái dặm trường mà phượt giỏi quá !

0979794004

Xe hơi
Các bác. Đi sài gòn thì nên đi những điểm nào ạ. Em ở ngoài hn. Định dịp tới vào sg vài ngày. Thuê cái xe máy lượn đi chơi. Có phải tháo dây chuyền, lắc lủng cất nhà ko ạ. Nghe nói trong đó manh động hơn ngoài này

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com