Hà Nội - Singapore - Kuala Lumpur - Phuket - Bangkok - HN : rực rỡ luôn :P

HiroLee

Xe máy
Tổng chuyến đi là bao nhiêu củ đấy cụ???
Em cũng chưa rõ tổng thiệt hại cuối cùng là bao nhiêu cụ ạ, vẫn đang trên hành trình. Nhưng trước khi đi đặt vé với đặt phòng hết khoảng 30 củ, còn dắt túi thêm $2k để đề phòng bị công an sờ gáy, mua gì to to thì quẹt thẻ là chính ạ

HiroLee

Xe máy
Cụ thuê căn hộ kiểu này như thế nào ??? cụ có địa chỉ liên lạc thì chia sẻ cho nhà em với ??? đang định đặt khách sạn ở Sing,.. nếu thuê căn hộ kiểu này mà thuận tiện thì chà em chuyển qua thuê cho rẻ ạ,..
Cụ check thử trang này xem ạ: www.airbnb.com
Cụ đặt phòng từ sớm thì có những phòng ngon lắm, lại hạt dẻ và thuận tiện. Bọn em quyết đặt hơi muộn nên vị trí hơi xa, chứ lúc đầu tìm được nhà của một cậu độc thân ở ngay gần Sentosa luôn ý!

HiroLee

Xe máy
Như thường lệ, xếp hàng lên xe bus trên không…

Ngó lại Nội Bài của chúng ta lần cuối, vài tiếng nữa so sánh với sân bay nước bạn xem sao…

Nguy hiểm đã lên máy bay ạ!

Tranh thủ làm vài kiểu mây trời, mà sao cứ lúc nào đi chơi thì giời lại đẹp lạ lùng nhỉ :D

Em với gấu ngồi chém gió với nhau giết thời gian, ngồi cạnh 1 thằng ku người Sing hay sao ấy ợ.

Em bảo gấu: Em quay sang hỏi nó xem có phải nó cũng đi Sing không? :P
Gấu (ngẫm nghĩ một lúc): Nó bảo nó không đi Sing anh ạ :D

----------------

Đến nơi thì cũng là lúc xế chiều….

Cái băng truyền nó dài quá, tranh thủ nó truyền bọn em từ đầu này tới đầu kia lại check in 1 phát báo cáo với bạn bè trên FB, để rồi bàng hoàng khi nhận ra mình không còn được connect với internet nữa… đánh dấu thời điểm bọn em quay về thời kỳ đồ đá… sắp đau khổ rồi các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

HiroLee

Xe máy
Vườn hoa trong sân bay các cụ ạ, em cứ tự hỏi tại sao bọn Sing nó ngu thế, trong sân bay có cần thiết phải tốn tiền xây mấy thứ rườm rà thế này không :P

Loăng quăng 1 hồi suýt nữa bọn em phi lên tàu điện vào TP luôn mà không qua nhập cảnh các cụ ạ, không biết nếu nhầm thế thì có sao không nhỉ….

Bên mình thì bắt xe buýt ở mặt đất, nước bạn thì chui xuống hầm của sân bay để bắt xe bus vào thành phố!

Sảnh ngồi chờ xe bus thì vắng tanh vắng ngắt, chả hiểu sân bay thì to thế mà người đi đâu hết rồi ý

Lên xe buýt bọn em ngơ ngơ như bò đội nón, chả biết phải đưa tiền hay mua vé thế nào… người ta bảo là nhét mỗi người 1$, thế là nhét.
Lên xe thì rất là bí hiểm, em nhìn mãi không biết làm thế nào để biết khi nào mình đến nơi. Internet thì không có, GPS không có, MAP không có, chỉ biết tuyến mình đi là tuyến 27. Ngồi cố gắng quan sát nhưng không thể hiểu làm sao mà người ta biết khi nào thì đến nơi người ta cần xuống. Nhìn ra ngoài đường thì em thấy chỗ nào cũng giống chỗ nào.
Hỏi một ông nhìn có vẻ đạo mạo, thì ông ý nói tiếng Anh kiểu Tung Của, em nghe đek hiểu gì sất.
Quay sang bên cạnh hỏi 1 ông già người ấn, ông áy líu lo 1 hồi, cũng chỉ hiểu được 1 2 từ.
Lúc sau quay sang hỏi thằng em học sinh tre trẻ chỗ em cần đến, cu cậu cũng đơ ra một hồi, rồi rút điện thoại ra tra google map! Được cái rất là nhiệt tình, chỉ tận tình cho bọn em bến cần xuống. Cảm kích quá ạ! Em có hỏi thằng em là làm thế nào người ta biết nơi cần xuống, nó bảo là nhìn đường, hoặc là dựa vào hỗ trợ của công nghệ. Đúng là đất nước hiện đại!

Lúc bọn em đến nơi thì trời cũng tối như này rồi:

Lúc này là 8 giờ, em thấy đường xá thế này:

nghĩ bụng, chắc là ở đây người ta đi ngủ sớm, hay là đi chơi hết rồi…

Sau khi tiếp tục đi lạc, và lại hỏi một ông anh chạy bộ buổi tối cùng vợ, mỗi người 1 cái Samsung galaxy S4, tai nhét headphone, và lại được trợ giúp từ Google Maps, bọn em đi bộ qua 2 block nữa thì đến nhà.

Ấn tượng vào cầu thang thì như thế này:

Em với gấu bảo nhau, không biết là Singapore không sạch như lời đồn - không bao giờ có rác - hay là người ta qui định cái ô gạch này là để vứt rác nhỉ, he he :P

Kết thúc ngày ở đây ợ, hôm sau (tức là hôm qua) bọn em sẽ tấn công mấy cái trung tâm thương mai ở Orchard Road trước. Mục tiêu khi ra khỏi nhà là
1- Mua cái sim 3G để vào internet
2- Mua cái máy quay tử tế để ghi tư liệu cho nó rực rỡ
3- Mua cái Apple TV

Chỉnh sửa cuối:

pdnam85

Xe hơi
Hehe. Em biết cụ mua máy quay làm gì rùi nhá. :P

Phương

Xe buýt
Em hóng ảnh & kinh nghiệm của cụ chủ, em cũng sắp đi Bangkok - Phuket đây

xuanha_ng

Xe điện
Thế này đuổi nhau mệt nhỉ, liệu còn sức để đi không cụ ơi

Chuột bạch

Xe container
Hự hự, cụ chủ có hàng xách tay nên khó khám và phá lém

Chúc cụ may mắn, hehe

Em đi Sing phải đến trên chục lần. Lần nào cũng vộ vã xong việc là về, chẳng có thời gian mà thăm thú như cụ chủ. Thèm như cụ mợ quá.

scud122

Xe tăng
sang sing thì tối đi ăn cháo ếch ở geilang, ngõ 8 nhé rực rỡ luôn

HiroLee

Xe máy
Em vừa ngồi hì hụi up ảnh với chém gió, mất gần 1 giờ liền, thế mà tự nhiên safari (trình duyệt internet em dùng) nó tự văng ra mất hết cả, điên hết cả tiết. Thôi mai em viết lại vậy...

kaka8x

Xe tải
cụ chủ đi chả rủ em em đang định đi sang sing thăm gấu cơ mà 25/6 e mới book đc vé

HiroLee

Xe máy
Chào các cụ, hôm nay đi chạy xô về vẫn mệt quá nên chưa up được nhiều ảnh. Mai sang Malay sẽ thảnh thơi hơn và ngồi chém gió cho nó xôm tụ. Giờ em khoe mấy cái ảnh hôm qua đi tắm biển Sentosa 1 tí góp vui với các cụ

Bọn em đi được đúng hôm trời đẹp tuyệt vời, trời xanh mây trắng, nắng vàng, cát trắng, nước biển xanh thẳm… không chê vào đâu được các cụ ạ!

Gấu lười nhà em

còn đây là em

Tên bãi tắm bọn em chọn là Palawan...

Tay ải tay ai :P

Đá lông nheo phát

trông cũng được đấy :D

Not bad… :D

Mấy cái này là mấy kiểu ảnh tử tế nhất mà gấu chụp được cho em đếy :D

Bắt gặp đôi cô dâu chú rể đi chụp ảnh cưới, em dự là người VN

Ra sentosa chụp ảnh cưới, rực rỡ luôn! Lúc ngồi cùng xe buggy, nghe cô dâu chú rể nói chuyện mới khẳng định là ngừời VN, giọng miền Nam. Đi chụp ảnh cưới thế này chắc cũng lục tốn ra phết các cụ nhỉ?

Từ lúc sang Sing tới giờ, em thấy cái gì cũng lạ, cũng đẹp, cũng sạch, cũng hơn nước mình. Nhưng mà có một khoản mà nước bạn thua xa, em cảm nhận gái Singapore nói chung là xấu hơn gái VN mình nhiều. Rất rất hiểm người đẹp. Mà kể cũng lạ, họ sống ở nước xanh, sạch, văn minh thế, được dùng các loại sản phẩm tốt như thế, vậy mà sao da dẻ đa phần là xấu, rất ít người da đẹp ạ.
Tới lúc đi vòng vòng quanh Sentosa em mới thấy một hot girl, cũng đang đi chụp ảnh. Em vội chụp trộm vài kiểu trong lúc xe bus đi ngang qua…

Các cụ xem dáng có được không ạ? :D