[CCCĐ] Hà Nội- Tây Nguyên - Nha Trang - Đà Nẵng - Hà Nội

NHON 2012

Xe điện
lại hóng ảnh chuyến đi
Cám ơn cụ ghé qua :)
em hóng ảnh cụ chủ tý mở mang tầm mắt
Cám ơn cụ
Cụ đi đường 1A nên ngày đầu phi đến Lăng Cô, em đi đường mòn nên ngày đầu chỉ đến QB là vừa tầm, đến QT cũng được, có điều ở QB hay hơn. Lên TN vào Kon Tum với Playku em không thấy có chỗ chơi mấy, em phi sang Buôn Mê hay hơn :D Đường HCM từ Gia Lai sang Dak Lak đẹp cứ đúng 80 mà phang có điều cứ 70km lại thu 35k, đoạn dốc Hà Lan chỗ qua TP Gia Lai 1 đoạn thấy dốc dài, đẹp nên em thả dốc lên 90km/h, ngay chân dốc bị vẫy hụt, em té luôn, từ đó đi ngoan :))
Vâng, e có người nhà ở Pleiku, do vậy chơi lâu. Đường Tây nguyên đi khoái hơn cao tốc HN-HP cụ nhỉ :D
chúc bác có chuyến đi vui vẻ thú vị.nhớ ghé qua thành nhà Hồ nhé.di tích lịch sử đẹp và phong cảnh cũng đẹp.Vì cuộc đời là những chuyến đi
Cám ơn cụ, Lần này em chuẩn bị kế hoạch không tốt, đi lướt và đã về nhà. Lần sau e sẽ đi đủ :)
Sao cụ vào đấy mà không thưởng thức bữa sáng ở phở Hồng (phở khô hai tô) ấy nhỉ hoặc quán bún bò giò heo gần đấy cũng được ạ
Cám ơn cụ. Em có thưởng thức cụ ạ, các món chính trong gia lai em thử hết. nhưng e chẳng có cái ảnh nào :D
Bài viết của cụ hay quá. Đọc đủ 6 trang luôn. Đi chơi phải thế lày ạ.
Cám ơn cụ

NHON 2012

Xe điện
Quay lại chỗ dự kiến đến

Đầu giờ sang chưa đông, không phải chờ lâu, mua vé rồi cả nhà lên cáp treo

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
84/180 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội
Website
cermavietnam.com
Sao cụ vào đấy mà không thưởng thức bữa sáng ở phở Hồng (phở khô hai tô) ấy nhỉ hoặc quán bún bò giò heo gần đấy cũng được ạ
em là em thích món bún bò giò heo lâu lắm rồi mà chưa được thưởng thức.thiên hạ đồn gon lắm,nên ăn ở đâu và quán nào hả cụ.du lịch là phải ăn hết đặc sản

NHON 2012

Xe điện
zThăm quan đường sắt HN - ĐN nào
chen chúc đứng đầu để chụp ảnh

Có nhõn 2 cháu lên xuống và tránh nhau ở đây :D

zoro1970

Xe điện
Góp thớt cụ Video e lên Bana hiu, F1 ngồi cạnh quay bằng ipad.

cucutom

Đi bộ
Hóng bài của cụ chủ mà em muốn lên xe wa. Nhớ các cung đường đẹp, quanh co... Đường 14 ấn tượng với dải lụa đen phẳng tít như trải dài đến tận trân trời cùng hai hàng thông xanh biếc. Đoạn qua Vũng Rô (Phú Yên - Nha Trang) đúng là sơn thủy hữu tình, 1 bên biển 1 bên núi và làng chài lưa thưa... Cảm giác lái xe như mình đang trong phim Bom Tấn ấy :)):)).... Tiếp tục hóng, có time và lúa em cũng khoác ba lô và đi....Chúc cụ và gia đình Thượng lộ bình an!

dmdviet

Xe cút kít
Ở ĐN 2 ngày đi nhiều ngõ ngách nhưng em chẳng chụp được kiểu nào ra hồn, chỉ có vài cái ảnh lúc tỉnh táo :D
Chưa biết đường đi Bà nà, dùng here drive để đi Bà nà, nó lại chỉ em tới đây
Không vào trong, nhưng có vài cái ảnh lấy của ban gung gồ cho sinh động :D

Á à, em quote lại nhá :D

HorsePower

Xe container
Hay quá. Rất nhiều chỗ nhìn thân quen. Cung đường của cụ cũng ác liệt đấy. Bây giờ đường 1 ngon rồi, chứ mấy năm trước đi vậy là vất lắm.
Chúc cụ có chuyến đi khoẻ mạnh, an toàn, vui vẻ.

Sondaubang

Xe tăng
em là em thích món bún bò giò heo lâu lắm rồi mà chưa được thưởng thức.thiên hạ đồn gon lắm,nên ăn ở đâu và quán nào hả cụ.du lịch là phải ăn hết đặc sản
Vì em sống ở Pkeicu nhiều năm trước, thường ăn sáng ở phở Hồng hoặc bún bò giò heo ở gần đấy (lâu ko nhớ tên), uống cafe cũng đưỡng Nguyễn văn Trỗi, chiều hay ăn bún bò đường Phan đình Phùng. Quán bún bò giò heo ngon lắm (chân giò và thịt bò bắp) họ chế biến rất đặc biệt. Nhiều năm rồi chưa vào lại Pleicu nên không rõ còn quán đó không. Em chỉ biết mỗi Pleicu thôi, còn chỗ khác thì chịu cụ ạ!

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com
Vì em sống ở Pkeicu nhiều năm trước, thường ăn sáng ở phở Hồng hoặc bún bò giò heo ở gần đấy (lâu ko nhớ tên), uống cafe cũng đưỡng Nguyễn văn Trỗi, chiều hay ăn bún bò đường Phan đình Phùng. Quán bún bò giò heo ngon lắm (chân giò và thịt bò bắp) họ chế biến rất đặc biệt. Nhiều năm rồi chưa vào lại Pleicu nên không rõ còn quán đó không. Em chỉ biết mỗi Pleicu thôi, còn chỗ khác thì chịu cụ ạ!
play thì em chưa đi bao giờ,em ngĩ trong đó là gon nhất vì có cảm tình với con người ở đó,chắc sau này có chuyến em phải qua chỗ đó ăn mới được rồi còn thưởng thức cafe tây nguyên nữa chứ

Sondaubang

Xe tăng
play thì em chưa đi bao giờ,em ngĩ trong đó là gon nhất vì có cảm tình với con người ở đó,chắc sau này có chuyến em phải qua chỗ đó ăn mới được rồi còn thưởng thức cafe tây nguyên nữa chứ
Vâng, cụ nên đến Pleicu để thưởng thức cafe ở đó (đầu đường Nguyễn văn Trỗi), buổi sáng đông nghẹt và uống rất ngon, cafe Trung Nguyên không có cửa so sánh, họ tự rang xay rồi bán pha hoặc bán đóng gói, em rất lạ là sao mấy quán đấy chế cafe rất ngon nhưng sao không quảng bá và mở rộng kinh doanh ạ

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com
Vâng, cụ nên đến Pleicu để thưởng thức cafe ở đó (đầu đường Nguyễn văn Trỗi), buổi sáng đông nghẹt và uống rất ngon, cafe Trung Nguyên không có cửa so sánh, họ tự rang xay rồi bán pha hoặc bán đóng gói, em rất lạ là sao mấy quán đấy chế cafe rất ngon nhưng sao không quảng bá và mở rộng kinh doanh ạ
nổi tiến và gon hay gon mà không làm to là chuyện khác.Nó giống như nhiều quán ở hà nôik ngon không hết khách nhưn chỉ bán 1 lúc thôi.Họ không muốn mở to hoặc ngĩ nếu mở to sẽ không thành công như hiện tại.Cũng ngĩ cả cụ à

linhnhatrang

Xe đạp
Cụ ới, có kinh nghiệm ăn gì, ở đâu, chơi gì ở Nha Trang cho em nhé. Nhà em định giữa tháng 9 đi không biết có mưa bão gì lúc đó ko các cụ nhỉ. Nhà em ko đi ô tô mà định bay vào vì ko có nhiều thời gian.
Nha Trang thời tiết đang cực kì đẹp, ăn chơi tẹt ga, giá cực kì ổn định. em mem du lịch nha trang

linhnhatrang

Xe đạp
Bắt đầu đi em cũng nghĩ không đi được, nhưng đến rồi thấy đơn giản cụ ạ

Vâng, theo kế hoạch là như thế, nhưng chốt lại là chạy về buôn mê thuột rồi NT luôn cụ ạ, để lại 1 chố sang năm mới có quyết tâm :D
cụ đặt phòng ks nha trang chua

phamphuc1993

Xe đạp
chỗ này là chỗ nào thế hả cụ.sao cháu ko biết nhỉ
Ở ĐN 2 ngày đi nhiều ngõ ngách nhưng em chẳng chụp được kiểu nào ra hồn, chỉ có vài cái ảnh lúc tỉnh táo :D
Chưa biết đường đi Bà nà, dùng here drive để đi Bà nà, nó lại chỉ em tới đây
Không vào trong, nhưng có vài cái ảnh lấy của ban gung gồ cho sinh động :D

zThăm quan đường sắt HN - ĐN nào
chen chúc đứng đầu để chụp ảnh

Có nhõn 2 cháu lên xuống và tránh nhau ở đây :D

phamphuc1993

Xe đạp
Cháu cũng muốn đến Tây Nguyên 1 lần để trải nghiệm. Cho cháu xin ít thông tin
Cám ơn cụ ghé qua :)

Cám ơn cụ

Vâng, e có người nhà ở Pleiku, do vậy chơi lâu. Đường Tây nguyên đi khoái hơn cao tốc HN-HP cụ nhỉ :D

Cám ơn cụ, Lần này em chuẩn bị kế hoạch không tốt, đi lướt và đã về nhà. Lần sau e sẽ đi đủ :)

Cám ơn cụ. Em có thưởng thức cụ ạ, các món chính trong gia lai em thử hết. nhưng e chẳng có cái ảnh nào :D

Cám ơn cụ