[Thảo luận] Hà Nội thí điểm xử phạt ôtô vi phạm qua hình ảnh - thậm nguy, thậm nguy

Pham Quoc Han

Xe buýt
Thế này thì xxx bỏ hết trực ban để đi chụp ảnh, thế này thì thưởng thế nào nhể?;))

quang74

Xe buýt
Cái vụ này mà rơi vào mấy con xe đã qua mấy đời chủ nhưng chưa sang tên thì vui lắm đây :D

bangpt

Xe tải
Theo em thì các chú xxx cũng không muốn làm vụ này lắm đâu vì tiền phải nộp hết vào kho bạc mà

Tribute

Xe container
Vụ này phải có quy định tiêu chuẩn kỹ thuật hẳn hoi thế nào chứ nó chụp ảnh bừa bãi xe đang lưu thông cũng thành xe đang dừng đỗ thì có mà loạn.

streetwalker

Xe tải
Lại tăng thu nhập rồi :P

kqt

Xe tải
Em thấy phạt bằng hình ảnh cũng được, để dân ta tự giác dần cho quen. Dưng mà, hình ảnh phải có đủ giá trị pháp lý của nó chứ nhỉ? chẳng hạn: ảnh do máy chuyên dùng của CSGT, có đủ độ rõ, nét để nhận biết vi phạm, máy chụp được kiểm định hợp pháp hợp lệ,...

Tookies

Xe điện
He he, tuyển mấy em chân dài xì tin đi cùng XXX đứng tạo dáng chụp hình làm bằng chứng. Đủ 4 tư thế trước, sau, trái, phải + bonus thêm quả nằm trên nắp capo thì các cụ cãi bằng giời nhé. Nộp phạt xong xin ảnh về treo làm bộ lịch độc quyền cho nó máu.
Chuẩn bị có đấu thầu phương án phạt nguội nhá, các chủ thầu chuẩn bị hồ sơ.

Chỉnh sửa cuối:

VietHD

Xe máy
Sáng vừa lượn Trần Hưng Đạo trước chỗ Eximbank quán 2 cây tre thì phải, 4 anh em áo vàng đang làm việc,iphone 4 chụp đẹp phải biết ^^ chơi thế

1000

Xe đạp
Em thấy ở HN có 1 số ngã tư, ngã 5 đã lắp camera trên cao từ lâu như ngã 4 kim mã - liễu giai, ngã 5 điện biên phủ - hàng bông, ngã tư trần hưng đạo - bà triệu.

getz2006

Xe đạp
"Lường trước được viễn cảnh cuộc sống đời tư sẽ bị báo giới soi mói, và sự khó chịu mỗi khi ngồi trên chiếc Eclipse du ngoạn cảnh biển, nhưng lại bị đám paparazzi dai như đỉa bám theo chụp ảnh, Abramovich đã quyết định lắp một hệ thống tia laser chuyên phá các bức ảnh trong phạm vi hoạt động của nó, trên chiếc Eclipse của mình.
Điều này đồng nghĩa với việc mỗi khi chiếc máy phát tia laser này hoạt động, thì dù có cố gắng bấm máy hàng tỉ lần bức ảnh ra đời vẫn chỉ là một màu đen ngòm. Tuy nhiên nếu các du khách của Abra muốn ghi lại những hình ảnh trên chiếc tàu siêu khủng này, chiếc máy phát tia laser sẽ được tắt đi."

Bác nào quen anh này hỏi xem anh ấy lắp ở đâu, bi nhiêu, có lắp cho oto đc ko và lắp nhiều có giảm giá ko?

Ngoc Phan XLS

Xe container
"Lường trước được viễn cảnh cuộc sống đời tư sẽ bị báo giới soi mói, và sự khó chịu mỗi khi ngồi trên chiếc Eclipse du ngoạn cảnh biển, nhưng lại bị đám paparazzi dai như đỉa bám theo chụp ảnh, Abramovich đã quyết định lắp một hệ thống tia laser chuyên phá các bức ảnh trong phạm vi hoạt động của nó, trên chiếc Eclipse của mình.
Điều này đồng nghĩa với việc mỗi khi chiếc máy phát tia laser này hoạt động, thì dù có cố gắng bấm máy hàng tỉ lần bức ảnh ra đời vẫn chỉ là một màu đen ngòm. Tuy nhiên nếu các du khách của Abra muốn ghi lại những hình ảnh trên chiếc tàu siêu khủng này, chiếc máy phát tia laser sẽ được tắt đi."

Bác nào quen anh này hỏi xem anh ấy lắp ở đâu, bi nhiêu, có lắp cho oto đc ko và lắp nhiều có giảm giá ko?
Hay, có cái này đạp tẹt ga luôn!
Trương tuần có bắn cả ngày cũng chỉ có một màu đen ngòm công với các thông số tốc độ thì có mà phạt vào mắt!:D

anhtho

Xe ngựa
Khu nhà em đã có nạn nhân đầu tiên. Hôm qua thấy bảo vệ bãi xe nói có ông cùng tòa nhà phải đi đóng phạt đâu hơn 1 củ vì tội đỗ linh tinh, chả hiểu ông ấy nhận điện thoại thông báo hay dán bill lên kính xe, cứ như tây ấy nhỉ ! Em chưa hỏi cụ thể nên chưa rõ.

c'est_la_vie

Xe hơi
Làm gắt thế này thì cũng hạn chế đi 4b trong nội thành đấy các cụ nhỉ. Em bình thường đi đâu trong phố mà không tiên liệu được chỗ đỗ xe thì cứ 2b cho lành.

Em thắc mắc là nếu xử nguội thế này mà xe không chính chủ thì chủ cũ cứ nhận được phiếu nộp phạt à?
Thắc mắc ý kiến của bác này hay đó, bác nào bán xe mà chưa sang tên đổi chủ cứ gọi là nộp phạt liên miên.

Các bác, các mợ nên đi lại vừa phải trong THÁNG AN TOÀN GIAO THÔNG. Qua đợt này còn 11 THÁNG KHÔNG AN TOÀN GIAO THÔNG đi cho thoải mái.:P\m/

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cũng có hệ lụy của việc này: cụ nào đi xe không chính chủ là hơi mệt đới !

Theo VNExpress:
"Theo quy định, tất cả xe mua đi bán lại đều phải làm thủ tục sang tên và nộp lệ phí để công an quản lý. Vậy nên xe nào không làm thủ tục này, khi vi phạm chúng tôi sẽ gửi thông báo về chủ xe đăng ký thông tin tại cơ quan công an. Người này phải tới công an cung cấp thông tin về việc bán chiếc xe cho ai để chúng tôi có hướng xử lý tiếp theo", ông Quỹ nói thêm.

casagiatho

Xe đạp
Khiếp thật, xxx nhà ta nghĩ ra đủ kiểu để hành dân, thôi anh em mình là dân thì cố mà chấp hành, kẻo rước vạ vào thân. Mà ông nào bán xe thì cũng cố gắng mà sang nốt tên cho người mua, kẻo thằng mua xe nó chơi xỏ, nó cứ mang xe ra giữa bờ Hồ để đó thì mình lĩnh đủ.

ndcuong

Xe tải
mệt mỏi quá vì ba cái vụ này, setup bãi đỗ xe mới thì không quan tâm, chỉ tìm mọi cách xử phạt

Furious

Xe điện
Ít nhất vài chục bác lĩnh biên bản rồi. Nói biển xanh biển đỏ vi phạm cũng phạt như thứ dân dưng bố ai biết có ảnh rồi nó có phạt hay không.

cun

Xe buýt
đến lại phải đi 2b thôi các cụ nhỉ, không biết đã có cụ nào bị xxx chụp ảnh đỗ xe mà bánh xe cách vỉa hè > 25cm chưa nhỉ

100Km/h

Xe buýt
Em chả coi đây là một giải pháp của xxx để lập lại trật tự mà coi đây là "trăm dâu đỏ đầu tằm". xxx nghĩ đi sao ko nghĩ lại là nếu tính diện tích cho phép dừng đỗ xe trên địa bàn Hà Nội thì chỉ giải quyết đc cho 2/10 nhu cầu sao?còn 8 phần mang xe đi gửi ở đâu? ngoại thành rồi đi xe buýt vào nội thành à? sao mấy xxx chụp ảnh éo đến AB Trần Hưng Đạo, CD Yết Kiêu,EF Hàng Bài...mà chụp nhỉ hay đấy là những chỗ ko nóng?

Từ những ý trên em đưa ra kết luận: xxx trẻ mới ra trường "nhiệt tình + ngu dốt= phá hoại" toàn phạt những tai to mặt lớn làm sếp xxx bị mắng nên chuyển sang chụp rồi về lọc cho an toàn, zư ra ảnh cụ nào thì cụ đấy đc "phiếu bé ngoan" đến tận nhà!