Hà nội - Tuần giáo ... đi bằng xe Lead, có gì hay không ạ?

----
Em thì xác định là 12h cho nó nhàn. Chỉ lo là trời mưa hoặc nổ lốp thôi chứ ko có ngại ngần gì.
Chạy thong dong thì 12-14 tiếng cụ ạ, như có năm em đi đến 16 tiếng mới tới nơi, đi chỗ nào đẹp dừng lại chụp choẹt tí, gặp chỗ nào hàng quán vào tí, như đoạn đèo đá trắng, vào làm bắp ngô, lên đến đoạn yên châu thì vào nằm võng, lên đỉnh Cò Nòi thì vào quán Lập lùn ăn cơm. Buồn ngủ thì lại dừng nên la cà về muộn. Em chạy khá nhiều lượt mà may mắn chưa nổ lốp xì hơi phát nào. Cụ đi thì mỗi người một bộ quần áo mưa mặc, hai mũ fullface thì không sợ mưa, mùa này chỉ sợ nắng thôi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
------------

Hồi 2008 lần đầu tiên em đi Điện Biên, em còn thấy 2 chị đi Lead trên đèo Pha ĐIn. Khi đó đèo Pha Đin còn chưa làm xong á.
208 thì cũng sắp xong rồi cụ ạ. Đi lead thoải mái cụ ạ, đèo cũ con wave của em nhiều đoạn còn phải về số 2 để bon lên, thế mà đội đi xe ga lao ầm ầm, không đuổi kịp, nhất là gặp mấy anh mèo chạy win, nhìn các anh ốp cua thì tổ lái dưới này lên chưa chắc đã ăn được :)).

Đi 2 người mà đổi lái liên tục thì đỡ chứ một lái hết chặng thì người ngồi sau mệt lắm cụ ạ. Đi lead sướng hơn xe số nhiều cụ ạ, bảo dưỡng xe trước khi đi là ngon luôn. Đận em chạy con wave chiến hết có 8 tiếng từ HN về Điện Biên. Tầm này đi đường thì chỉ ngắm núi thôi cụ ạ, hoa cỏ tầm này hết mất rồi. Cụ đi tầm 1 tháng trước thì còn có hoa ban.
Đang mùa mận mà cụ
Đầu hạ, hoa rừng cũng nhiều đấy

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
208 thì cũng sắp xong rồi cụ ạ. Đi lead thoải mái cụ ạ, đèo cũ con wave của em nhiều đoạn còn phải về số 2 để bon lên, thế mà đội đi xe ga lao ầm ầm, không đuổi kịp, nhất là gặp mấy anh mèo chạy win, nhìn các anh ốp cua thì tổ lái dưới này lên chưa chắc đã ăn được :)).
==========
Ốp cua là phải có võ đấy chứ ai bảo cứ phóng nhanh là ăn đâu

Pha Đin giờ đường ngon rồi
Chả có đâu cụ ạ, tầm này mua mận khéo đắt vì đầu mùa =))
Rộ rồi nha cụ