[CCCĐ] Hà Nội -Vũng Tầu-Giàn Khoan, Một hành trình không thể nào quên giữa mùa dịch.

Vị Biển

Xe buýt
Chào các cụ mợ.
Đây là một hành trình không hề lạ gì đối với em vì em làm việc trong lĩnh vực Oil&Gas trên Giàn Khoan đã hơn 10 năm nay và hiện em đang sinh sống ở HN, tuy nhiên giữa mùa dịch bủa vây và lại là ngày đầu tiên áp dụng chỉ thị cách ly xã hội của Th.ủ T.ướng, em cũng phải cách ly do yêu cầu của Công ty. Em bắt buộc phải vào Vũng Tầu để cách ly 14 ngày trước khi ra giàn làm việc các cụ ạ.

Cái ngày 1/4 cũng là cái ngày đầu tiên mà toàn bộ các hãng bay chỉ được phép bay duy nhất 1 chuyến một ngày, và tất cả các chuyến bay em đặt trước đều bị hủy, em phải mua lại một vé mới với giá biz.

Sân bay vắng lặng, nưa thưa một vài hành khách với những trang phục của người ngoài hành tinh mà em gọi là trang phục mùa co.vi.d.

Rồi chuyến bay cũng được thực hiện đúng theo lịch trình, vào tới TSN cũng là lúc 12h trưa và lúc này cái bụng đã bắt đầu biểu tình vì đói( Trên máy bay không phục vụ ăn vì phòng dịch). Em ngơ ngác tìm chỗ kiếm đồ ăn, nhưng hầu như đều vô vọng, em quyết định đi bộ ra phía ngoài thì may quá còn cái tiệm Cafe Starbuck, tại đây có bán món bánh take-away. Cơn đói tạm được dẹp yên thì lỗi ái ngại mới lại ập tới, liếc ngang rọc toàn bộ không thấy một chiếc xe taxi hay xe bus nào để đi tới Vũng Tầu.
Mặc dù trước khi ở HN em đã alo cho tụi bạn hỏi xem SG còn Taxi chạy không- confirmed là vẫn túc tắc có.

Ngó quanh 30p không tìm được xe nào, em bắt đầu hoang mang, chưa bao giở travel lại rơi vào tình trạng đáng quan ngại như vậy, cũng tại em chủ quan các cụ ạ. Nghĩ bụng là thôi kệ, nghỉ chút rồi tính tiếp, thầm nghĩ bây giờ không bị đói là cũng hên rồi.

Sau khi nghỉ ngơi thì cái đầu nó cũng đỡ overload hơn, em nghĩ tới gọi support từ văn phòng công ty và thật tuyệt vời ông mặt trời và hình như công ty em đã đoán trước được việc toàn bộ xe công công bị ngưng hoạt động, và thế là 30p sau em có một chiếc Inova đón rồi chạy thẳng xuống Vũng Tầu. Tới đây thì mọi việc đã bắt đầu êm ái hơn rất nhiều, sau hơn 2h đồng hồ thì em đã tới VT, cám ơn bác tài lái xe và không quên gửi bác đôi lít cafe, ai cũng cười tươi!

Hành trình cách ly tại VT 14 ngày bắt đầu từ đây, bắt đầu từ ngày 1/4 các cụ ạ. Em được công ty bố trí phòng tại khách sạn Petrohotel VT

- Rồi tới VT rồi, có chỗ ngủ rồi thì làm gì cho hết thời gian đây! VT hôm nay cũng chẳng còn nhà hàng, quán cafe nào mở cửa, Massage thì càng không, Gym và hồ bơi cũng closed tuốt tuồn tuột.

Em bắt đầu phải nghĩ ra các thú vui để đốt thời gian, thế rồi em quyết định đi chụp ảnh và quay clip để làm vlog như các bạn trẻ, biết đâu mình lại có thể kiếm được tiền từ Vlog.
Trước tiên mời các cụ ngắm chút ảnh về Vũng Tầu cùng em, Vũng Tầu mùa này thời tiết khá dễ chịu, chỉ mỗi cái là rất buồn vì không có bất kỳ một hoạt động vui chơi nào.

Bãi Trước Vũng Tầu lúc Bình Minh.

Mời các cụ chạy bộ ngắm bãi trước Vũng Tầu cùng em, ngày thứ 4 sau chỉ thị cách ly xã hội. Video của em các cụ xem ủng hộ, hoặc xem ở phía dưới.
.
Em xin phép từ từ úp tiếp, rất cám ơn các cụ đã ghé thăm thớt của em.

Chỉnh sửa cuối:

tuha_vt2015

Xe tăng
Vũng Tàu rất đẹp, em mới ở đó 2 lần.
Có thằng em của em đang quản lý nhà khách 17 Thuỳ Vân.

dexom

Xe ba gác
Tầm này chắc Gành Hào 1-2 đóng cửa hết rồi nhỉ?

NHA-MINH

Xe tăng
E đi phú mỹ , bà rịa có phải cách ly đâu nhỉ,

Vị Biển

Xe buýt
Vũng Tàu rất đẹp, em mới ở đó 2 lần.
Có thằng em của em đang quản lý nhà khách 17 Thuỳ Vân.
Thùy Vân là ở Bãi sau cụ ạ, nếu như không có dịch thì có thể đi chơi, nhậu, tìm chỗ 'chơi chim', tuy nhiên có dịch thì toàn bộ đóng của hết.
Tầm này chắc Gành Hào 1-2 đóng cửa hết rồi nhỉ?
Đóng sạch cụ ạ. Lúc thèm bia tụi em phải chạy bộ ( Thể dục) ra chợ mới kiếm được mấy con mực để nhậu. Video em mới tập quay nên chưa xủ lý được độ rung các cụ thông cảm
E đi phú mỹ , bà rịa có phải cách ly đâu nhỉ,
Phú mỹ là công trình trên bờ, tụi em bay ra giàn thì bắt buộc phải cách ly ở VT 14 ngày trước khi đi cụ ạ.

Vị Biển

Xe buýt
Ngày thứ 3 em định đi leo núi để chụp ảnh và quay clip làm video nhưng đường lên núi đã bị cấm, kế hoạch leo núi bị hủy.
..
Chiếc tầu cánh ngầm chạy chuyến VT-Côn Đảo cũng nằm yên bất động.
Không ngắm được VT từ trên cao, em mời các cụ ngắm VT từ khách sạn vậy

Hình như tải hình lên off bị down rate thì phải, nhìn không được nét. Còn đây là Video toàn cảnh sân đua chó Lam Sơn nhìn từ khách sạn.
Bình thường khi không có dịch thì cứ mỗi chiều T6 và sáng T7 sẽ có các cuộc đua chó, vé vào của là 90k đứng ở ngoài và 180k cho ghế ngồi khán đài. Bọn em cũng hay được xem đua chó miễn phí khi nhìn từ trên khách sạn xuống.

rain161088

Xe buýt
em tưởng là Vũng Tàu chứ, có cả địa danh Vũng Tầu cơ ạ

VietHung12776

Xe điện
Thành phố Vũng Tàu nhìn từ ngọn hải đăng và rất đẹp vào hè

Vị Biển

Xe buýt
Cụ thớt đi RB hay LS thế, tình hình này cứ nằm ks cơm bưng nước rót cho khỏe :)
Em không làm cho 2 đơn vị đó cụ ạ.
Thành phố Vũng Tàu nhìn từ ngọn hải đăng và rất đẹp vào hè
video của cụ quay đẹp và chuyên nghiệp quá.
Em đang tập tành quay, nhưng quay bằng con điện thoại cùi nó rung như ngẩy trên đường nhựa. Và cũng đang chán chẳng muốn chụo choẹt gì, em sắp tự kỷ cmnr cụ ạ.

Vị Biển

Xe buýt

Quyen.pv

Xe tải
Thời covy nhìn đìu hiu quá. May còn ks cho bác ở nhỉ.

Vị Biển

Xe buýt
cách gọi khác cách viết cụ ạ, cụ viết thế là sai tên địa danh rồi :)
Dạ cháu ghi nhận ngay ạ, cám ơn cụ đã chia sẻ.
Thời covy nhìn đìu hiu quá. May còn ks cho bác ở nhỉ.
Ks mùa này thì có mà đầy cụ a, chỉ có điều là chẳng có chỗ nào ăn chơi xả hơi.

Em Đốt time bằng cách đi câu và ra bãi cá xem ghe cá.

Ra Bờ Biển câu cá nhưng cả buổi chẳng có con cá nào.

Chiều về, các ghe cá cập bến và những con cá tươi rói được mang lên bán tại chỗ.

Cái này em cũng ''chẳng biết'' nó là cái gì....

Cái KS bưu điện nhìn thẳng về phía bãi trước nay cũng đìu hưu và tĩnh lặng, chẳng bù cho ngày thường nó là một điểm đến dễ thương của đấng mày dâu. Tại đây có bán những con ghẹ hấp thơm ngon và tươi hơn mới được đánh bắt từ biển lên, Vé vào của là 400k, và để xơi con ghẹ to 47-50 kg thì cần phải có thêm 800k nữa các cụ ạ.
Hôm nay cũng là 10 ngày rồi em vẫn đều đặn được xơi cơm đặt của KS, mời các cụ cùng xơi với em.

Cơm cũng đủ chất đấy chứ, 80k cũng không đắt nhưng quả thật là em ngán... cơm và thèm phở lắm rồi các cụ ạ.

Tiện em làm bài review về KS cho các cụ, sau có cụ nào có nhu cầu thì có thể tham khảo về Khách sạn Petrohotel Vung Tàu:

- Khách sạn có địa chỉ tại số 1-5 Hoàng Diệu, Vũng Tàu, một khách sạn 4x đầy đủ tiện ích tiêu chuẩn như là Spa, Massage, Gym, Bể bơi.
Từ khách sạn ra ngoài bãi biển đi bộ tầm 150m, nhưng để ra được bãi tắm thì phải đi 500-700m, nếu để đi tắm biển thì các cụ mợ cần nhắc về khoảng cách.
- Tại khách sạn có 2 nhà hàng đủ để đáp ứng nhu cầu về ẩm thực cho các cụ mợ, tuy nhiên tội gì mà ăn ở trong ks mà các cụ lên ra ngoài ăn nhậu để thoải mái hơn và đồ ăn tươi ngon phong phú hơn.
- Lễ Tân xinh, thân thiện.
- Phòng của ks khá rộng và sạch sẽ view đẹp, khoảng 35-40m2, giá giao động từ 1.7-2.2tr tùy vào thời điểm đặt phòng. Mời các cụ xem VIDEO thực tế về phòng của KS để ủng hộ Vlog của em Hoặc xem phía bên dưới.
[
]

Vị Biển

Xe buýt
Hôm nay sau 10 ngày cả nước cách ly thì hầu như cảnh vật vẫn còn giữ nguyên độ ''ảm đạm''.

KS Sông Hương vắng vẻ và tĩnh lặng nằm yên bên đường Hoàng Diệu, một ks 3 sao với giá hàng ngày 700k, cũng tương đối sạch sẽ và hợp lý để lựa chọn.

Quán Cafe Garden, một trong những quán khá nổi tiếng ở VT thì hôm nay bàn ghế cũng quẳng queo.

Em lại ra bãi biển xem cá và xem dân làm lồng nuôi tôm. Mời các cụ cùng xem với em

Vị Biển

Xe buýt
Mỗi buổi chiều em chạy bộ ở Bãi trước khoảng 3km, có gì hay hay thì em lại nhào vô quan sát, rồi quay clip úp lên ytb cho đỡ trống thời gian.
Cái tầu câu đơn giản như thế này mà họ cũng có thể ra giữa biển để câu cá các cụ ạ. Video tầu câu em tự quay

Lavande

Xe điện
Dạ cháu ghi nhận ngay ạ, cám ơn cụ đã chia sẻ.

Ks mùa này thì có mà đầy cụ a, chỉ có điều là chẳng có chỗ nào ăn chơi xả hơi.

Em Đốt time bằng cách đi câu và ra bãi cá xem ghe cá.

Ra Bờ Biển câu cá nhưng cả buổi chẳng có con cá nào.

Chiều về, các ghe cá cập bến và những con cá tươi rói được mang lên bán tại chỗ.

Cái này em cũng ''chẳng biết'' nó là cái gì....

Cái KS bưu điện nhìn thẳng về phía bãi trước nay cũng đìu hưu và tĩnh lặng, chẳng bù cho ngày thường nó là một điểm đến dễ thương của đấng mày dâu. Tại đây có bán những con ghẹ hấp thơm ngon và tươi hơn mới được đánh bắt từ biển lên, Vé vào của là 400k, và để xơi con ghẹ to 47-50 kg thì cần phải có thêm 800k nữa các cụ ạ.
Hôm nay cũng là 10 ngày rồi em vẫn đều đặn được xơi cơm đặt của KS, mời các cụ cùng xơi với em.

Cơm cũng đủ chất đấy chứ, 80k cũng không đắt nhưng quả thật là em ngán... cơm và thèm phở lắm rồi các cụ ạ.

Tiện em làm bài review về KS cho các cụ, sau có cụ nào có nhu cầu thì có thể tham khảo về Khách sạn Petrohotel Vung Tàu:

- Khách sạn có địa chỉ tại số 1-5 Hoàng Diệu, Vũng Tàu, một khách sạn 4x đầy đủ tiện ích tiêu chuẩn như là Spa, Massage, Gym, Bể bơi.
Từ khách sạn ra ngoài bãi biển đi bộ tầm 150m, nhưng để ra được bãi tắm thì phải đi 500-700m, nếu để đi tắm biển thì các cụ mợ cần nhắc về khoảng cách.
- Tại khách sạn có 2 nhà hàng đủ để đáp ứng nhu cầu về ẩm thực cho các cụ mợ, tuy nhiên tội gì mà ăn ở trong ks mà các cụ lên ra ngoài ăn nhậu để thoải mái hơn và đồ ăn tươi ngon phong phú hơn.
- Lễ Tân xinh, thân thiện.
- Phòng của ks khá rộng và sạch sẽ view đẹp, khoảng 35-40m2, giá giao động từ 1.7-2.2tr tùy vào thời điểm đặt phòng. Mời các cụ xem VIDEO thực tế về phòng của KS để ủng hộ Vlog của em Hoặc xem phía bên dưới.
[
]
Cụ lên mái mà chụp cho nó đẹp nhé :)