[Thảo luận] Hà Nội: Xế hộp bạc tỷ bị xe tập lái đâm bẹp dúm

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
híc,cái đấy gò lại được mà,thay mới làm gì khổ thân mợ kia quá~X(

Laoba

Xe điện
Các cụ cứ mắng oan cho chú hướng dẫn, đến các cụ nhiều khi trên bảo dưới có nghe đâu.... e này chắc thấy e getz chạy ngon nên nhớm tý ga đây mà.

donguoi

Xe tải
xe đẹp đi nghênh ngang bị đâm là đúng rồi. Em mà lái con xe này chắc là đi rón rén lắm hihi

T.D

Xe hơi
Khổ thân cô bé,học phí phải trả cao quá

CuTiVoDich

Xe điện
Vụ này chả biết bảo hiểm có trách nhiệm gì không nhỉ? Chứ 400 củ thì lấy đâu tiền mà đền:(

duytrong

Xe lăn
nếu để giải quyết đúng luật thì mệt lắm,cô bế kia lái xe chắc không có bằng rùi,và còn nhiều thứ lắm các cụ ạ,theo ý em babcs chủ xe xịn cứ nhận hết lỗi rồi bh xẽ đền bác còn về phần cô bé kia thì babcs làm phước đi để lấy chỗ đi lại .thế là tuyệt.

duytrong

Xe lăn
trông cô lái get xinh phết các cụ nhỉ.

xedep_

Xe tải
Các mợ mới học lái xe trong bãi, sau đó được thầy cho đi thử đường trường trong các chuyến dã ngoại là hay tự tin kiểu " ôi giời tưởng gì, lái dễ ợt ấy mà, phố e cũng đi được chả sao đâu "
Đúng là :
Làm sao thì chẳng làm sao
Lúc bị thế này mới hỏi tại sao ? :D

tuvit77

Xe tăng
em mà có xe 6 tỉ như vậy cũng sẵn sàng thay 2 cái cửa mới ngay .......;))

Website
www.facebook.com
Hôm trước em nói chuyện với cậu em ho đang lái xe cho một bác chủ tịch HĐQT tại HN, nó bảo bác ý đi mua bảo hiểm cho con Rolls - Royce mà không có công ty bảo hiểm nào dám bán. Nhìn cái vụ này, thì em tin câu chuyện của nó thật.
Vụ này em xác nhận nhé. Bên em nhận yêu cầu BH con Rôn Roi và đưa ra mức phí BH khá cao nên chủ xe không tham gia. Em bên PJICO.

Nếu xe này không có chức năng đào tạo (Ko đăng ký dạy lái, ko có phanh phụ) thì chủ xe chịu trách nhiệm khá nặng do người tập lái chưa có bằng.:D

Nếu chủ xe hoặc bên BH khởi kiện do ko thoả thuận được thì sẽ có người phải ra tòa.:(

Truongsonnam_37

Xe tăng
nếu để giải quyết đúng luật thì mệt lắm,cô bế kia lái xe chắc không có bằng rùi,và còn nhiều thứ lắm các cụ ạ,theo ý em babcs chủ xe xịn cứ nhận hết lỗi rồi bh xẽ đền bác còn về phần cô bé kia thì babcs làm phước đi để lấy chỗ đi lại .thế là tuyệt.
Cứ nhân từ như cụ là hay:41:;):41:; mình giúp người, còn đời sẽ giúp mình cụ nhỉ:5::63::5:! Em kính cụ ly!~o)

Đầy Bình

Xe buýt
sao trong ảnh em thấy con Getz có làm sao đâu nhỉ

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này em xác nhận nhé. Bên em nhận yêu cầu BH con Rôn Roi và đưa ra mức phí BH khá cao nên chủ xe không tham gia. Em bên PJICO.

Nếu xe này không có chức năng đào tạo (Ko đăng ký dạy lái, ko có phanh phụ) thì chủ xe chịu trách nhiệm khá nặng do người tập lái chưa có bằng.:D

Nếu chủ xe hoặc bên BH khởi kiện do ko thoả thuận được thì sẽ có người phải ra tòa.:(
Em nói thật với bác nhé : BH xe bên PJICO của bác hơi chuối . Em trước toàn mua bưu điẹn, giờ chuyển sang 3 A, dơn giản, nhanh, không hỏi nhiều

PoBeo

Xe điện
Dân Việt - Không làm chủ được tốc độ, gặp ngã tư khuất tầm nhìn, chiếc xe Hyundai Getz do một phụ nữ tập lái điều khiển đã đâm ngang thân chiếc BMW 740 Li khiến chiếc xe này bẹp dúm cánh cửa.

Vụ tai nạn xảy ra vào 6 giờ chiều ngày 1.8 tại bán đảo Linh Đàm (Hà Nội).
Tại hiện trường, ngoài chiếc xe BMW 740 Li trị giá gần 6 tỷ đồng bị bẹp dúm cánh cửa, văng ra góc đường, chiếc xe Hyundai Getz cũng bật nắp capo, vỡ đèn pha, toàn bộ đầu xe bị dồn lại phía sau, khiến cửa xe không thể mở được.
Chủ xe BMW và cô gái gây tai nạn
Đại diện công ty bảo hiểm cho rằng, để sửa chữa phải mất 400 triệu đồng
Sau hai tiếng vụ tai nạn vẫn chưa giải quyết xong
Người lái chiếc xe gây tai nạn là một phụ nữ trẻ, mới thuê chiếc Hyundai Getz để tập lái vài ngày nay. Trên xe còn có 1 thanh niên ngồi ghế phụ làm nhiệm vụ hướng dẫn. Tuy nhiên, theo nhiều người chứng kiến, do cả 2 xe đi vào ngã tư với tốc độ nhanh, tầm nhìn bị hạn chế kèm theo trời mưa, đường ướt nên không kịp xử lý.
Ngay sau khi tai nạn xảy ra, chủ chiếc xe là giám đốc một doanh nghiệp có trụ sở trong khu đô thị Linh Đàm đã đề nghị công an phường Hoàng Liệt đến giải quyết.
Đại diện công ty bảo hiểm cũng đã đến hiện trường và cho biết, nếu thay mới 2 cánh cửa chiếc BMW 740 Li phải đặt hàng tại Đức với chi phí khoảng 400 triệu đồng.
Ôi trời ơi! Xe của bác Thanh - Tổng Giám đốc của Ecopark :))

KUKKU

Xe tăng
cánh cửa xe Bim kia chắc chắn là thay roài, vì thực tế sơn lại rất khó (e thấy ở PJICO 1 lần, có chiếc Bim bị gập nhẹ ở ca bô mà phải thay cả cái mà k gò được, e hóng thấy bảo là do sơn mấy lớp gì gì nữa)

ThanhTrung

Xe điện
oải nhỉ quả này học phí cao quá, 400 củ cho 2 cái cánh cửa...đi xe xịn cũng khổ quá.
mợ này xong vụ này chắc không dám đi 4b nữa quá