[Funland] Hà Nội - Xin địa chỉ nhà hàng

QUANG1970

Xe lăn
Cụ ra nhà hàng Nhật Hatoyama, đẳng cấp hơn các nhà hàng khác (dĩ nhiên em thấy đắt hơn chút), nhưng 4-6 triệu/ 4 ng là OK rồi.
Tuy nhiên, nếu cụ có thẻ Visa Infinite, Signature, Platinum thì có thể call tổng đài Visa VN để nếu tiêu trên 3 triệu thì sẽ được khuyến mãi 50% (giá trị khuyến mãi ko quá 2 triệu)

Như này là được à cụ ơi? Hay thẻ credit mới được ưu đãi đó ạ?
Cụ call số tổng đài Visa Việt Nam check hộ em nhé, em cũng ko rõ.
View attachment 7702197

Bác MinhB thật ác!!! :(
Tung lên một "thông tin béo bở" giữa diễn đàn bao người vào, khi có bác hỏi cặn kẻ thì lại phủi đây đẩy khác nào quăng một cục xương, mới nhìn thì đầy thịt giữa một ...................... :D

Thôi thì, để tôi nhón tay làm phúc, chia sẻ mọi thông tin cho cặn kẻ, và tôi chịu trách nhiệm về những gì mình cung cấp nhé:

1/ Thẻ tín dụng (Credit) và ghi nợ (Debit) để được hưởng chương trình này miễn là nó phải là Visa Infinite, Signature, Platinum.

2/ Tuy nhiên lưu ý các bác những điểm sau:
a/ Những nhà hàng địa điểm có khả năng chấp nhận cho các bác hưởng ưu đãi này: Hà Nội chỉ có 12 địa điểm:

b/ Các bác lưu ý để đừng đến (lên kế hoạch) nhầm địa chỉ kẻo làm trò cười cho thiên hạ vì tẽn tò. :((

3/ Phương thức sử dụng và áp dụng:
Đầu tiên là sau khi đã chọn một đại chỉ nhà hàng phù hợp với như trong danh sách trên, các bác phải đăng ký trực tiếp với tổng đài "Đặc quyền Cao cấp của Visa VN" trước 24 tiếng đồng hồ, bằng không thì đừng mong có cơ hội được hưởng ưu đãi này!
Các bác xem chỗ tôi bôi đỏ.

a/ Phải đi (chỉ áp dụng) cho hóa đơn thanh toán ít nhất là 2 người, bác nào "chết vợ, bỏ chồng" cô thân thì đừng mơ bước vào nhé!

b/ Tuy nhiên cũng cần lưu ý là cho dù đã được đăng ký thành công với tổng đài mọi việc "hợp lệ" (on the track) thì việc (mức) hưởng chiết khấu các bác cũng bị chặn trên và chặn dưới ntn:

- Chặn dưới: phải tiêu tối thiểu 1 triệu VNĐ nghĩa là dẫu tiêu 999.999 VNĐ cũng không được hưởng chiết khấu.
Và, với hóa đơn từ 1 đến 3 triệu các bác chỉ được chiết khấu 25 %.

Muốn được chiết khấu 50% thì hóa đơn phải trên 3 triệu.
- Chặn trên: Tuy nhiên lại có chặn trên tiếp, Đó là số tiền chiết khấu tối đa là 2.000.000 VNĐ, có nghĩa là dù các bác chi tiêu 4.000.001 VNĐ hay 100 triệu thì vẫn chỉ được chiết khấu 2.000.000 VNĐ.

4/ Không những thế, mức ưu đãi này một tháng chỉ áp dụng cho 360 lần đăng ký. Nghĩa là ai đăng ký lượt thứ 361 thì cũng không được hưởng cái đãi này trong tháng đó! Cứ thử làm (đăng ký cho) "Waiting list" coi có được không?! :-/
360 lượt/tháng với 12 nhà hàng, binh quân mỗi nhà hàng 30 lượt/ tháng ===> mỗi ngày chỉ có 01 hóa đơn hưởng chiết khấu! =))

FYI, Với một tấm thẻ VIsa mà mức ký quỹ chỉ 70 triệu, hoặc nếu tín chấp thì mức lương chuyển nhận nếu cùng ngân hàng mở thẻ của chủ thẻ i từ 10 triệu/tháng hay/hoặc 15 triệu/tháng nếu chuyện trả khác ngân hàng mở thẻ, thì với số lượng dân của Hà Nội không dưới 10 triệu và số lượng người đủ tiêu chuẩn chắc cũng cả mấy trăm ngàn người ntn. Không khéo lại "đánh nhau vỡ đầu" để giành phần! =))

Anyway, Các bác nào có nhu cầu thì chịu khó đăng ký sơm sớm nha, vì chỉ còn chưa đến hai tháng nữa là chương trình này khóa sổ! :P

Bác nào mà đăng ký và thỏa mãn với cái chiết khấu này nhớ "Ri-viu" cho mọi người cùng ................. học kinh nghiệm nhé!
TALK IS CHEAP!!! :P :)) =))

Chỉnh sửa cuối:
Bạn bè đến chơi HN mỗi khi bảo em tìm quán là cứ cuống hết cả quýt em chả biết quán nào ngoài mấy quán chả cá với bia hơi, hết đi ăn chả cả nếu có chị em còn anh em lại kéo nhau ra bia, mà bia thì độ này nó có vẻ đi xuống hay sao ấy ạ, quán ít hơn xưa

Vhtien

Xe buýt
Nhà hàng Vân Nam , 27B, Lý Thường Kiệt, Hoàn Kiếm, Hà Nội . Em thấy ổn với tiêu trí của Cụ chủ : - Trong không gian nhà Pháp cổ ấm áp,yên lặng để gặp mặt trò chuyện - Đồ ăn tinh.
Nhà hàng này em từng được ăn món bò cuộn, phải nói là nhớ mãi đến giờ

Bông Khớ

Xe hơi
Tung lên một "thông tin béo bở" giữa diễn đàn bao người vào, khi có bác hỏi cặn kẻ thì lại phủi đây đẩy khác nào quăng một cục xương, mới nhìn thì đầy thịt giữa một ...................... :D

Thôi thì, để tôi nhón tay làm phúc, chia sẻ mọi thông tin cho cặn kẻ, và tôi chịu trách nhiệm về những gì mình cung cấp nhé:

1/ Thẻ tín dụng (Credit) và ghi nợ (Debit) để được hưởng chương trình này miễn là nó phải là Visa Infinite, Signature, Platinum.

2/ Tuy nhiên lưu ý các bác những điểm sau:
a/ Những nhà hàng địa điểm có khả năng chấp nhận cho các bác hưởng ưu đãi này: Hà Nội chỉ có 12 địa điểm:

b/ Các bác lưu ý để đừng đến (lên kế hoạch) nhầm địa chỉ kẻo làm trò cười cho thiên hạ vì tẽn tò. :((

3/ Phương thức sử dụng và áp dụng:
Đầu tiên là sau khi đã chọn một đại chỉ nhà hàng phù hợp với như trong danh sách trên, các bác phải đăng ký trực tiếp với tổng đài "Đặc quyền Cao cấp của Visa VN" trước 24 tiếng đồng hồ, bằng không thì đừng mong có cơ hội được hưởng ưu đãi này!
Các bác xem chỗ tôi bôi đỏ.

a/ Phải đi (chỉ áp dụng) cho hóa đơn thanh toán ít nhất là 2 người, bác nào "chết vợ, bỏ chồng" cô thân thì đừng mơ bước vào nhé!

b/ Tuy nhiên cũng cần lưu ý là cho dù đã được đăng ký thành công với tổng đài mọi việc "hợp lệ" (on the track) thì việc (mức) hưởng chiết khấu các bác cũng bị chặn trên và chặn dưới ntn:

- Chặn dưới: phải tiêu tối thiểu 1 triệu VNĐ nghĩa là dẫu tiêu 999.999 VNĐ cũng không được hưởng chiết khấu.
Và, với hóa đơn từ 1 đến 3 triệu các bác chỉ được chiết khấu 25 %.

Muốn được chiết khấu 50% thì hóa đơn phải trên 3 triệu.
- Chặn trên: Tuy nhiên lại có chặn trên tiếp, Đó là số tiền chiết khấu tối đa là 2.000.000 VNĐ, có nghĩa là dù các bác chi tiêu 4.000.001 VNĐ hay 100 triệu thì vẫn chỉ được chiết khấu 2.000.000 VNĐ.

4/ Không những thế, mức ưu đãi này một tháng chỉ áp dụng cho 360 lần đăng ký. Nghĩa là ai đăng ký lượt thứ 361 thì cũng không được hưởng cái đãi này trong tháng đó! Cứ thử làm (đăng ký cho) "Waiting list" coi có được không?! :-/
360 lượt/tháng với 12 nhà hàng, binh quân mỗi nhà hàng 30 lượt/ tháng ===> mỗi ngày chỉ có 01 hóa đơn hưởng chiết khấu! =))

FYI, Với một tấm thẻ VIsa mà mức ký quỹ chỉ 70 triệu, hoặc nếu tín chấp thì mức lương chuyển nhận nếu cùng ngân hàng mở thẻ của chủ thẻ i từ 10 triệu/tháng hay/hoặc 15 triệu/tháng nếu chuyện trả khác ngân hàng mở thẻ, thì với số lượng dân của Hà Nội không dưới 10 triệu và số lượng người đủ tiêu chuẩn chắc cũng cả mấy trăm ngàn người ntn. Không khéo lại "đánh nhau vỡ đầu" để giành phần! =))

Anyway, Các bác nào có nhu cầu thì chịu khó đăng ký sơm sớm nha, vì chỉ còn chưa đến hai tháng nữa là chương trình này khóa sổ! :P

Bác nào mà đăng ký và thỏa mãn với cái chiết khấu này nhớ "Ri-viu" cho mọi người cùng ................. học kinh nghiệm nhé!
TALK IS CHEAP!!! :P :)) =))

View attachment 7702631
em có phủi gì đâu bác, em chỉ là người từng dùng, và em dùng visa, còn bác ấy dùng debit platinum nên em ko biết, và để chính xác có dùng đc debit ko thì em khuyến nghị bác ấy hỏi tổng đài cho rõ.

thông tin chung (thì giống cụ gửi), nó ở tất cái link này

Visa còn có cả đặc quyền golf nữa, nhưng hiện cũng hết quota rồi.

review là: em dùng thử ở Hatoyama thì thấy cũng như mọi lần ăn khác thôi.
cứ call đến tổng đài, họ đặt chỗ cho mình, rồi đến khi thanh toán trừ đi 2 triệu (do hóa đơn em cũng khá cao), thế là xong.

QUANG1970

Xe lăn

...................................................................................................................
em có phủi gì đâu bác, em chỉ là người từng dùng, và em dùng visa, còn bác ấy dùng debit platinum nên em ko biết, và để chính xác có dùng đc debit ko thì em khuyến nghị bác ấy hỏi tổng đài cho rõ.

thông tin chung (thì giống cụ gửi), nó ở tất cái link này

Visa còn có cả đặc quyền golf nữa, nhưng hiện cũng hết quota rồi.

review là: em dùng thử ở Hatoyama thì thấy cũng như mọi lần ăn khác thôi.
cứ call đến tổng đài, họ đặt chỗ cho mình, rồi đến khi thanh toán trừ đi 2 triệu (do hóa đơn em cũng khá cao), thế là xong.

Văn phong tiếng Việt mà bác đọc ntn hiểu như thế ấy thì ....................... chết tôi! :(( :))

Viết ntn không quan trọng, mà có thể đưa thông tin chính đến cho người đọc, giúp họ hiểu dễ dàng nội dung cần biết (trừ khi bị thiểu năng) và nhớ nó (nếu có thể, và cần nhớ) đến chết mới quên, theo tôi đó mới là cái cần khi viết và đọc! =D>
Đặc biệt là người đọc thông thái và từng trải. ^:)^
Còn với loại người đọc mà chỉ với tiêu chí "tầm chương trích cú" để bới lông tìm vết, rồi viết bình luận để "đánh dưới lưng" ,hay công kích cá nhân, thỏa mãn những "tư thù" mà không đem lại ích lợi cho các người đọc khác thì ...................... :P

Chỉnh sửa cuối:

Bông Khớ

Xe hơi
Văn phong tiếng Việt mà bác đọc ntn hiểu như thế ấy thì ....................... chết tôi! :(( :))

Viết ntn không quan trọng, mà có thể đưa thông tin chính đến cho người đọc, giúp họ hiểu dễ dàng nội dung cần biết (trừ khi bị thiểu năng) và nhớ nó (nếu có thể, và cần nhớ) đến chết mới quên, theo tôi đó mới là cái cần khi viết và đọc! =D>
Đặc biệt là người đọc thông thái và từng trải. ^:)^
Còn với loại người đọc mà chỉ với tiêu chí "tầm chương trích cú" để bới lông tìm vết, rồi viết bình luận để "đánh dưới lưng" ,hay công kích cá nhân, thỏa mãn những "tư thù" mà không đem lại ích lợi cho các người đọc khác thì ...................... :P
quan điểm của em là em biết cái gì thì em nói, cái gì ko biết thì em bảo em ko biết thôi cụ.

em đc MB thông báo là có chương trình đó, rồi vào đọc trên trang của Visa như vậy nên làm theo, gọi tổng đài và đặt chỗ.

trên trang họ quy định rõ là có thể thay đổi nội dung, đổi danh sách nhà hàng.. không cần báo trước, nên em ko copy paste về OF, vì copy về mà mai họ đổi đi thì lại thành ko đúng. Vậy nên em mới bảo đt hỏi tổng đài cho chuẩn. Còn số tổng đài thì ai cũng biết cả vì một phút google là ra.

thongoc2020

Xe hơi
e tuyền ăn vỉa hè, nhà hàng giờ đủ loại mà giá cao do mặt bằng đắt

QUANG1970

Xe lăn
e tuyền ăn vỉa hè, nhà hàng giờ đủ loại mà giá cao do mặt bằng đắt

Đây có lẽ là câu nói thật nhất mà tôi được nghe trong "thớt" này!

Cái thật tôi nói ở đây là cái thật lòng của bác, chứ không phải cái thật trong thực tế của việc kinh doanh nhà hàng nói chung!

Ăn vỉa hè, hay ăn nhà hàng, theo tôi không quan trọng, cái quan trọng nhất là ăn sao mà bảo đảm vệ sinh an toan thực thực phẩm và sau đó mới là ngon, và (hay) vừa miệng mình.

Các cụ có câu "Liệu cơm gắp mắm", do đó việc ăn ở đâu theo tôi là "tùy gia phong kiệm".

Chuyện "nhà hàng giờ đủ loại mà giá cao do mặt bằng đắt" theo tôi thì chưa hẳn là vậy.
Vi sao ư?
Do nhu cầu tiêu dùng tăng cao, có cầu thì có cung, nên người ta mới mở được. Và, do cạnh tranh nên có nhiều nhà hàng cũng là một lý do, vì ai cũng nghĩ rằng việc kinh doanh nhà hàng rất dễ, nên mới có chuyện hàng quán mọc lên san sát.
Còn việc giá cao do mặt bằng đất, thì thực tế là chỉ có ở một số nơi (địa phương hay quốc gia) mà thôi cũng như chỉ với những sản phẩm hay món ăn thức uống phổ thông, phục vụ đại chúng.

Với những sản phẩm hay món ăn và thực đơn cao cấp trong nhóm "Fine dining" bán giá cao thì không phải chỉ vì lý do tiền thuê mặt bằng!

FYI, một nguyên tắc hay công thức chung mà các bác phải biết, đó là tiền chợ (phí giá thành nguyên liệu nấu) của sản phẩm chỉ chíếm tối đa là 30 % trên giá bán. Cái còn lại (70% kia) với những món ăn mắc tiền hay cao cấp là do ở chi phí, công sức của lao động và nhân công (đầu bếp, phụ bếp, bảo quản, tinh chế,....... khấu hao vật tư, thiết bị) đặc biệt là ở tay nghề bí quyết người nấu, tao ra nó, cũng như uy tín của nhà hàng.

Nếu ăn ở những nhà hàng cao cấp thực sự và có trải nghiệm nhiều thì sẽ thấy rằng nó chẳng mắc gì cả. Hay nói cách khác chính xác hơn, là giá nó xứng đáng với số tiền mình bỏ ra!

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Cách đây tầm 10-15 năm em mê nhất NUMBER ONE số 1 TBH, sau không biết chuyển đi đâu. Đến giờ qua nhiều quán nhưng em chưa gặp được quán nó có cái chất như quán ấy.

QUANG1970

Xe lăn
Cách đây tầm 10-15 năm em mê nhất NUMBER ONE số 1 TBH, sau không biết chuyển đi đâu. Đến giờ qua nhiều quán nhưng em chưa gặp được quán nó có cái chất như quán ấy.
Bẩm, cách đây 30 năm, tôi rất hài lòng với một quán (nhà hàng) có cái tên là PIANO Bar ở Phùng Hưng mà "dân chơi" (sành ăn nhé) thường gọi là "Piano Bar Phùng Hưng", khi kêu Taxi chỉ cần nói vậy là tài xế biết và chở ngay vào tận cửa, mặc dầu lúc đó là đường cấm - nhưng chủ quán bảo với tài xế của tôi là yên tâm, họ đã "mua" rồi!
Thế mà, nay đã mất dấu!
Quán có món "Chim câu quay" không thể chê được. :x

Váo thời đấy thì có thể nói là "hoàn hảo theo thời điểm", dịch vụ và thức ăn so ra tốt hơn cá cái CLB Quốc tế Ba đình lúc bấy giờ.
Nhưng bây giờ mà đem so thì ................................ :P

Chỉnh sửa cuối:

sleepwalkervn

Xe tải
Hà Nội có Khrua Ban Thai ăn tạm được nhất.

Còn đâu toàn không giống cụ ạ.

Nhà em mê đồ Thái nên thử kha khá mà chả ưng cái nào.
Chỗ này ăn hai người khoảng tầm bao nhiêu vậy Cụ ơi? Em cũng chưa ăn đồ Thái bao giờ…Cụ chỉ điểm em cách gọi món với ạ. Cảm ơn Cụ nhiều!

ZARG

Xe container
Chỗ này ăn hai người khoảng tầm bao nhiêu vậy Cụ ơi? Em cũng chưa ăn đồ Thái bao giờ…Cụ chỉ điểm em cách gọi món với ạ. Cảm ơn Cụ nhiều!
Ăn đồ Thái em cũng chỉ ăn canh TomYum rồi thịt xiên và Pad Thái là chính.

Quán này có nấm hải sản và 1 khay hải sản nướng cũng ổn.

2ng ăn 5-600k cụ ạ.

Tráng miệng có xôi xoài í.

sleepwalkervn

Xe tải
Ăn đồ Thái em cũng chỉ ăn canh TomYum rồi thịt xiên và Pad Thái là chính.

Quán này có nấm hải sản và 1 khay hải sản nướng cũng ổn.

2ng ăn 5-600k cụ ạ.

Tráng miệng có xôi xoài í.
Dạ. Cảm ơn Cụ đã chỉ dẫn ạ. Để sang tuần em đi thử ạ.

Website
casamia.vn
Em chỉ biết mấy quán dân dã thôi, hóng các cụ cao nhân

xukthal

Xe lăn
Ng văn Giực nhá :)>-
minhmo

thongoc2020

Xe hơi
em chưa vào những chỗ nhà hàng đắt tiện xịn xò bao giờ.Nhưng quan điểm của e vẫn là mình thấy hài lòng là dc,ko quan trọng các vấn đề khác

jobber

Xe tăng
E thấy Khrua Ban còn kém hơn Thai Express, chất lượng phục vụ thì thôi rồi! Gọi 1 món tráng miệng ra nói với khách 3 lần có rồi lại hết!