Hà Thành Ford bán LỪA xe mới 100% bị va quệt trước khi giao cho k/hàng

LuanBG

Đi bộ
Cụ chủ quan không ktra kỹ rồi, xước ít nói chứ xước nhiều thì bực lắm đấy, mong mấy cụ Hà Thành sử lý hợp lý

fordfiesta2013

Xe tăng
70km bằng số km từ Hải Dương về HN, chắc các bạn sale tự đánh xe từ nhà máy lên. Hồi em lấy xe ODO còn hơn 100km bằng số km từ cảng Hải Phòng về HN :)
Không có chuyện đó đâu bác. 70 km là bình thường -> tất cả các xe đều phải trải qua quá trình test tại chỗ bằng máy test động tại nhà máy

fordfiesta2013

Xe tăng
Tình hình là e mới mua chiếc FORD Ranger mới 100% tại Hà Thành Ford, e có đến Hà Thành Ford để đặt cọc chiếc xe trên vào ngày 13/7/2015 và làm hợp đồng mua xe. Nhưng Ford Hà Thành xuất hóa đơn cho e vào ngày 10/7/2015. Khi nhận xe thì nội thất không dc bọc ni lon và nội thất có bùn đất rất bẩn. Có có thắc mắc thì nhân viên bán xe bảo sẽ lau dọn lại, trong lòng e đã rất bực rồi!
Việc quan trọng hơn là ngày 17/07/2015 e đến nhận xe thì xe đã đi dc 70 km. Khi đi về dc 2 hôm thì xe e có bị xước và phát hiện ra chính chỗ bị xước là chỗ đã từng bị va quệt và đã gò hàn và sơn bả matis lại!!!!
Trước hết là em chân thành chia buồn cùng cụ chủ và mong cụ chủ sẽ nhận được câu trả lời thuyết phục từ Hà Thành Ford. Nếu điều này là sự thật thì đúng là buồn thật. Buồn vì em luôn yêu Ford và ủng hộ Ford nhưng những lúc thế này chả biết viết gì đây

Chỉnh sửa cuối:

chcviv

Xe tải
Chưa thấy cụ Hà Thành nào vào lên tiếng nhỉ, em nghĩ ODO 70km là bình thường mà. Chúc cụ sớm đc giải quyết. Em ủn lên giúp cụ!

Lamborghini_MBA

Xe máy
Website
www.hathanhford.com.vn
Bài học từ cái chết của chú chó trung thành miệng đầy máu | 03/07/2015
(Xã hội) - Chủ nhà để con chó ở lại nhà để mà trông chừng đứa bé, khi ông trở về nhà bỗng thấy khắp miệng con chó toàn là máu, nguyên nhân là vì……

Người đàn ông ra ngoài săn bắn, để con chó ở nhà trông chừng đứa bé. Khi ông trở về, nhìn thấy khắp sàn nhà toàn là máu, nhưng lại không thấy đứa bé đâu cả. Còn con chó thì vừa liếm máu tươi ở khóe miệng, vừa vẫy vẫy cái đuôi vui vẻ nhìn ông.

Người đàn ông nổi giận, liền rút con dao đâm mạnh vào bụng con chó. Con chó kêu thảm một tiếng, làm cho đứa trẻ đang ngủ say dưới tấm thảm loang lổ vết máu giật mình tỉnh dậy. Lúc này, người đàn ông kia mới phát hiện xác chết của một con cho sói đang nằm bên cạnh góc tường.

Rất nhiều sự việc mà bạn nhìn thấy tận mắt, nghe thấy tận tai, nhưng nó chưa chắc đã giống với những gì bạn nghĩ.

Trong những việc đối nhân xử thế, nên cho người ta có cơ hội để giải thích, và hãy nhẫn nại lắng nghe những lời giải thích của người ta. Có như vậy, cuộc đời chúng ta sẽ tránh được rất nhiều điều khiến ta phải hối tiếc về sau này.

Không hỏi, không nói, không giải thích đây không phải là thể hiện sự mạnh mẽ, hoặc cá tính mà nó chính là sự bất công, không có trách nhiệm với chính mình và những người khác

dzuonglt

Xe tải
Loằng ngoằng 6 lon Coca quá. Ông Sâu vào rồi thì giải thích đi. Úp úp mở mở :!!

cottu

Xe máy
Đang chờ chú chó trung thành trả lời ông chủ :))

pamasi

Xe tải
Vào kể 1 câu chuyện rồi lại lặn mất hút còn sự việc chính thì vẫn bơ vơ ko câu trả lời.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả xe có xước thật thì cụ chủ cũng chả làm gì được người ta cả.

Lúc giao xe không kiểm tra kỹ đã ký nhận rồi thì phải chịu thôi. Quy định về giao nhận là như vây. Lần sau rút kinh nghiệm thôi. Cùng lắm đại lý hỗ trợ sơn lại free là hữu nghị rồi.

cottu

Xe máy
Kể cả xe có xước thật thì cụ chủ cũng chả làm gì được người ta cả.

Lúc giao xe không kiểm tra kỹ đã ký nhận rồi thì phải chịu thôi. Quy định về giao nhận là như vây. Lần sau rút kinh nghiệm thôi. Cùng lắm đại lý hỗ trợ sơn lại free là hữu nghị rồi.
Trong hàng hóa cái này gọi là ẩn tì, nhưng trường hợp này đêk phải ẩn tì cụ ạ

bsphongnb

Xe container
(Xã hội) - Chủ nhà để con chó ở lại nhà để mà trông chừng đứa bé, khi ông trở về nhà bỗng thấy khắp miệng con chó toàn là máu, nguyên nhân là vì……

Người đàn ông ra ngoài săn bắn, để con chó ở nhà trông chừng đứa bé. Khi ông trở về, nhìn thấy khắp sàn nhà toàn là máu, nhưng lại không thấy đứa bé đâu cả. Còn con chó thì vừa liếm máu tươi ở khóe miệng, vừa vẫy vẫy cái đuôi vui vẻ nhìn ông.

Người đàn ông nổi giận, liền rút con dao đâm mạnh vào bụng con chó. Con chó kêu thảm một tiếng, làm cho đứa trẻ đang ngủ say dưới tấm thảm loang lổ vết máu giật mình tỉnh dậy. Lúc này, người đàn ông kia mới phát hiện xác chết của một con cho sói đang nằm bên cạnh góc tường.

Rất nhiều sự việc mà bạn nhìn thấy tận mắt, nghe thấy tận tai, nhưng nó chưa chắc đã giống với những gì bạn nghĩ.

Trong những việc đối nhân xử thế, nên cho người ta có cơ hội để giải thích, và hãy nhẫn nại lắng nghe những lời giải thích của người ta. Có như vậy, cuộc đời chúng ta sẽ tránh được rất nhiều điều khiến ta phải hối tiếc về sau này.

Không hỏi, không nói, không giải thích đây không phải là thể hiện sự mạnh mẽ, hoặc cá tính mà nó chính là sự bất công, không có trách nhiệm với chính mình và những người khác
Xin lỗi các cụ, em chưa dám phán ai đúng sai nhưng sâu bày bố đời nhỉ?
Trích dẫn ngụ ngôn chuyện con CHÓ vào đây có dụng ý gì hả ông sâu phò HT???

hungstarwar

Xe tải
Em đã từng chứng kiên nhân viên chuẩn bị xe để giao cho khách (chưa có mặt) lùi rất ẩu vào khoang và ko thèm để ý bị cánh cửa của 1 xe khác đang mở quệt móp cả thùng, thế là nó vội vàng đánh vào khu sơn gò nhé

fordfiesta2013

Xe tăng
Xin lỗi các cụ, em chưa dám phán ai đúng sai nhưng sâu bày bố đời nhỉ?
Trích dẫn ngụ ngôn chuyện con CHÓ vào đây có dụng ý gì hả ông sâu phò HT???
túm lại là các bác bên Hà Thành vào trả lời xem nào ?. Công văn gì thì công văn đi để cụ chủ con share với anh em để chúng ta chém tiếp

09 - 09 -09

Xe hơi
Làm ăn thế này thì mất khách quá nhể

fordfiesta2013

Xe tăng
E đã từng chứng kiến nhân viên của 1 đại lý Ford đi đăng ký hộ khách hàng, về đến hãng thì bị xước xe, hôm đó xe e mang vào làm bảo hiểm, e thấy thợ ra sơn lại. Các cụ mua xe mới thì tự đi đăng ký nhé, đừng để nó mang xe của mình đi phá.
Em đã từng chứng kiên nhân viên chuẩn bị xe để giao cho khách (chưa có mặt) lùi rất ẩu vào khoang và ko thèm để ý bị cánh cửa của 1 xe khác đang mở quệt móp cả thùng, thế là nó vội vàng đánh vào khu sơn gò nhé
Em chưa từng chứng kiến nhưng khi nhận xe thì em làm tất -> không nhờ bố con thằng nào

xxo

Xe hơi
ODO 70km thì cũng bình thường vì nhiều khi khách yêu cầu gấp quá là sales tự oánh xe giao. Nhưng cái này nói trước với khách thì hay hơn.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
ODO 70km thì cũng bình thường vì nhiều khi khách yêu cầu gấp quá là sales tự oánh xe giao. Nhưng cái này nói trước với khách thì hay hơn.
Gớm di chuyển 70 cây cơ ah cụ, hn chứ đâu mà xa

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Mệ ông sâu này k nói đc 1 câu tử tế đi dẫn dắt truyện vớ vẩn, bình thuờng nổ lắm giờ im như chó cún , thým ví dư này ẩn ý hà thành 4` là con chó trong truyện bị vu oan ah