Hà Tĩnh: Thiên Cầm - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

rgvmen

Xe container
Hay hay không là ở mình bác ạ, nếu chưa đi mà có điều kiện thì nên đi, đi mà chán thì về chê cũng chưa muộn, xem bác Sơn bọ chê Trung Quốc ấy, nếu bác ấy không đi thì biết cái gì mà chê :))

dũng XDCN

Đi bộ
Cám ơn các bác cho biết nhiều thông tin hay quá. Tôi chwa đi xa nhiều nên đọc ddwowcj thông tin này thấy ổn quá. cám ơn các bác nhiêu!!!!

trahoa113

Xe tải
Ở Xuân Thành có món cá nấu dưa (cá gì thì quên mất roài, vì ấn tượng ko phải ở con cá mà là ở lát dưa, vị đậm đà khó quên - quả dưa gì đó thái lát, chứ không phải dưa cải) ăn rất chi là ngon, nhưng phải theo mùa.
Trên đường từ Vinh vào Thiên Cầm, bác rẽ trái ra Hộ Độ ăn đồ hải sản vừa ngon bổ rẻ. Cá đục nướng cũng ngon đấy bác ạ.
Dưa đó được gọi là dưa hồng hay là dưa đèo muối bác ạ, nó giồng như quả dưa hấu non

trentungcayso

Xe tăng
Dưa đó được gọi là dưa hồng hay là dưa đèo muối bác ạ, nó giồng như quả dưa hấu non
Bác trahoa113 chỉ được cái nói đúng :). Chủ quán cũng bảo là dưa hồng dưng mà em ứ tin vì dưa hồng ở quê em nó khác. Để tránh nhầm lẫn kiểu "con cào cào đầu bằng hay đầu nhọn" (quê em con cào cào đầu bằng, con châu chấu đầu nhọn, xin các bác cho em biết ý kiến), em cứ gọi nó là "dưa gì đó" cho chắc ăn (em sì pam tí, các bác đừng vote - nhớ).

nixSon

Xe tải
iem ké tí : ở TC có cái resort nào ngon k ah??? có thì cho em luôn số để book luôn ah. vi đi toàn trẻ con nên chọn resort cho an toàn , quản lý chúng nó vui chơi dễ hơn.

captivaltz

Xe điện
iem ké tí : ở TC có cái resort nào ngon k ah??? có thì cho em luôn số để book luôn ah. vi đi toàn trẻ con nên chọn resort cho an toàn , quản lý chúng nó vui chơi dễ hơn.
Cho vào resort Sun Spa ở Quảng Bình ý chú nhé!

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Thiên Cầm vẫn còn hoang sơ lắm bác ạ, chị em còn nguyên cả bèo tấm lẫn bùn dính đùi thôi, sao mà có Resort được hả bác...

tymobai

Xe điện
Lưu ý với các bác là bãi biển Thiên Cầm có nhiều chỗ sâu bất ngờ đấy ạ! Các bác tắm biển chú ý! Theo em đi cùng gia đình thì không nên vào Xuân Thành, "hàng họ" cứ lượn đầy ngoài đường ý, không hay lắm! Còn hải sản thì bác nào đó nói đúng, vào Hộ Độ ăn thì thôi rồi luôn, em có lần ăn 1 con cua trong đó mà nhớ mãi , không ăn được cái gì nữa vì nó to và quá chắc, (y). Nấu ko sợ mùi thì bác mua mấy lít nước mắm ở Hộ Độ về dùng nhé! Ngon và thơm lắm.
À quên, đi Hộ Độ thì các bác rẽ vào TX. Hà Tĩnh rồi hỏi đường nhé, khoảng 5-7km gì đó từ đường 1 vào! Chúc các Bác có 1 kỳ nghỉ bổ ích!

nixSon

Xe tải
Thiên Cầm vẫn còn hoang sơ lắm bác ạ, chị em còn nguyên cả bèo tấm lẫn bùn dính đùi thôi, sao mà có Resort được hả bác...
e vào TC 4 năm trước đây thì thấy hoang sơ, nhưng nghe nói bg đầu tư giữ lắm.

Các bác cho em hỏi ở Cát Bà thì sao nhi??? có ressort nào không ah??? đi xa quá cũng ngại, vừa quất 4000km về xong thấy oải roài.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
e vào TC 4 năm trước đây thì thấy hoang sơ, nhưng nghe nói bg đầu tư giữ lắm.

Các bác cho em hỏi ở Cát Bà thì sao nhi??? có ressort nào không ah??? đi xa quá cũng ngại, vừa quất 4000km về xong thấy oải roài.
Có cái CatBa Sunrise Resort bác ạ...

Chỉnh sửa cuối:

jack_derida2000

Xe tăng
Em cũng đang định đi Thiên Cầm nhưng nghe các bác nói chắc vào vật vờ một lúc rồi về Cửa Lò chơi thôi

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Máu mê quá, nên cuối tuần sau vẫn quyết tâm cùng phòng em xông vào Thiên Cầm, đoàn khoảng 30 người sẽ theo lời khuyên của các bác. Theo mọi người khuyên đi thêm suối nước nóng Kim Sơn và cửa khẩu Cầu treo. Không biết có ổn không các bác nhỉ? Nghe nói trong đó nhà mình có bác HaiLua chủ khách sạn Thiên ý, bác ới lên tiếng để em nhờ vả tí nào? :21::21:

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em vừa đi Thiên Cầm về, thấy cũng có cái hay riêng:
- Không quá đông, không ồn ào, không nhiều hàng quán mời chào
- Nhà nghỉ gần biển, đoàn em nghỉ ở nhà nghỉ của Sở giáo dục Hà Tĩnh, có nhiều cây xanh
- Bãi biển đẹp, nước trong, thoải, sóng nhẹ
- Đồ ăn ngon và giá hợp lý, bọn em đặt ăn luôn ở nhà nghỉ, thích ăn gì nhờ họ mua về làm, ở đó có món mực 1 nắng ngon tuyệt. Còn món gà nữa, nhưng đến lúc về cô chủ nhà nghỉ mới khoe, đành để lần sau vậy
- Mỗi tội là đi hơi xa.

ThuyMU

Xe hơi
Thiên cầm các TX Hà Tĩnh xa không các bác.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Khoảng 27Km bác à. Mà Hà Tĩnh lên thành phố được 1 năm rồi đấy các bác ạ.

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Hỏi thông tin Thiên Cầm - Quảng Bình - Phong Nha ?

Tuần tới nhà em định đi nghỉ ở Thiên Cầm - Quảng Bình - Phong Nha .
Bác nào thạo cho em hỏi các thông tin về 3 địa điểm này nhé :

- Khách sạn khoảng 400 - 500k/phòng thì có địa chỉ nào tốt (cho e số điện thoại luôn thì càng tốt) .

- Các quán ăn ngon, bổ, rẻ ......

Cám ơn các bác trước nhé (b)

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Cụ định còn đi đâu nữa không để mọi người góp ý nốt cho tiện :)):)):))
Thiên cầm nếu ít người cứ xịch vào Thiên ý mà đặt 480k một phòng đôi... Phong Nha - Kẻ bàng và Nhật Lệ em đi năm ngoái nhưng nhóc nhỏ ốm nên gọi điện cho các BigDaddy đi khám bệnh tại Quảng Bình rồi 2 bố con nằm ôm nhau nên No Idea..
Còn ăn uống có lẽ cứ đến và ra ngoài hàng nào đông thì xông vào ăn thôi.. Có kinh nghiệm đừng bao giờ bảo sáng mai tôi về, họ cho bữa cuối ăn kiểu vớt vát lắm :^):^)