[Funland] hách nôi

carmex

Xe hơi
Ko phải dùng hoá chất thì nhà bác chắc là biết cách dung phèn chua nhỉ, nhg theo em với các bạn mới lớn chưa có ý thức vệ sinh cá nhân thì việc này rất khó thực hiện triệt để vì các bạn ấy hay quên, ko lhair ngày nào cũng bôi được.

Dùng hoá chất cũng ko nhất thiết tránh tuyệt đối, bác dùng cái Etiaxil có người giới thiệu ở trên, rất tuyệt ở chỗ
- bị nhẹ thì tuần 1 lần, nặng thì tuần 2 lần, trc khi ngủ tắm sạch lau khô bôi là yên tâm
- mồ hôi nách ra ít hơn 1 chút
- ko mùi, nó chỉ có chút mùi ngay khi bôi sau đó tiệt ko có mùi gì. Nhiều bác viêm cánh cứ táng mùi nọ mùi kia kết hợp mùi hách nôi kinh hết cả nguời
- ko làm ố vải vùng nách

Em đã dùng nhiều loại qc nhí nhố ở Việt Nam, ko đâu bằng cái này. Dùng đúng 1 năm mới hết vừa mua lọ thứ 2, giá tầm 180k-200k

Nhờ các cụ, các mợ giúp cháu.
F1 nhà em mới 10 tuổi, nghỉ hè ở nhà chơi đùa từ sáng đến trưa thôi mà mùi hôi nách đã nồng nặc.
Em biết là người lớn (bao gồm cả em) thì khó chữa dc, nhưng đây là F1 còn bé thì có sẽ dễ chữa hơn ko?
Trước đây em ko bị, 4-5 năm lại đây em mập quá cân thì bắt đầu bị mùi.
em thì chấp nhận sống chung, nhưng F1 nhà em cũng tội nó.
Em muốn tìm hỏi có cách nào chưa trị dc cho nó mà ko fai dùng hóa chất thôi ạ
Cám ơn các cụ/mợ chỉ giúp

trikhanh

Xe tải
có 2 các tôi share ko cần cảm ơn, thứ 1 dùng phèn chua giã nát dạng bột, khi nào đi đâu hoặc tắm xong bôi vào lách, cách 2 hiện giờ tôi đang dùng là nivia phân tử bạc loại của thái, 80k 1 lọ, xịt 1 cái cả ngày ko có mùi, bạc diệt khuẩn, rẻ bèo
E thấy dùng phèn chua rang khô giã nát hiệu quả đấy, người nhà e trước nồng nặc giờ không còn tí nào.

Gianthienly

Xe container
F1 nhà em mới 10 tuổi, nghỉ hè ở nhà chơi đùa từ sáng đến trưa thôi mà mùi hôi nách đã nồng nặc.
Em biết là người lớn (bao gồm cả em) thì khó chữa dc, nhưng đây là F1 còn bé thì có sẽ dễ chữa hơn ko?

Hiện nay em thấy các bạn bé khoảng từ 8-14 tuổi tùy từng các cháu có khá nhiều cháu bị mùi rất nặng (cho dù bé đó không có mập mạp lắm). Theo em quan điểm của em có thể là do thức ăn hiên nay nên khi các bé bắt đầu bước vào tuổi dậy thì thì mồ hôi bị vậy. Đặc biệt là vùng có tuyến mồ hôi hôi như nách. Vậy thì cách hạn chế như thế nào cho hiệu quả: Đối với các bé bị cả toàn thân thì hiệu quả nhất có thể dùng kết hợp với xịt khử mùi toàn thân với lăn nách. Cách dùng là sau khi các bạn nhỏ tắm xong thì lau khô người và xịt luôn toàn thân kết hợp với lăn khử mùi. Và tiện lợi nhất là cứ để luôn trong nhà vệ sinh cho các bạn xài ngay sau tắm. Nên mua những loại lăn khử mùi và xịt khử mùi có chữ "quick dry" hoặc "dry" cho các bạn. Về gợi ý hiệu quả và an toàn cho cả người lớn và các bạn đó là lăn khử mùi "Sción" của Nuskin giá dao động tùy nơi từ 140k - 190k tùy nơi.

Còn vấn đề phẫu thuật tuyến hôi khu vực nách thì chờ các bạn ấy lớn hơn xíu để cơ thể hoàn thiện hơn. Đồng thời khi qua lứa tuổi đó mùi cơ thể các bạn sẽ giảm hơn vì đã ổn định phát triển và biết cách vệ sinh hơn

:))

phhosomc

Xe đạp
CC ngày xưa quả ko sai: nách hôi nách hôi thôi về tắm đi thôi. Cái này do di truyền cụ thớt ơi. Bôi phèn chua cũng hết đấy.

Brokenheart

Xe máy
Em thấy con bé em em dùng cái này rất hiệu quả. Nhưng cũng phải dùng hàng ngày như kiểu lăn nách, có điều nghe nói sp có thành phần hoàn toàn thảo dược nên yên tâm hơn. Cụ tìm hiểu thêm xem nhé

sonmm0

[Tịch thu bằng lái]
Website
mmo90.com
E thấy dùng phèn chua rang khô giã nát hiệu quả đấy, người nhà e trước nồng nặc giờ không còn tí nào.
phèn nhưng dùng cái xịt thái nivia men phân tử bạc tiện hơn bác, mình dùng phèn rồi qua dùng cái đấy cũng chục năm nay rồi, giờ hết mùi luôn

Toilaai08

Xe tăng
Dùng Nivea thôi, dùng mấy cái dân gian thì kinh nghiệm truyền miệng là chính, có kiểm nghiệm gì đâu, dùng lại lỡ có làm sao thì......

minhngoccuanhom

Xe máy
Tắm sạch sẽ , cạo bớt lông đi , có lẽ cải thiện hơn ạ

Hoài cổ

Xe tải
Em mừng cụ bị nhẹ. Bị nặng như em thì chưa từng dùng đc loại nào giữ >12h. Lọ của em ko biết fake hay ko, em mua của kdcn trên OF nên cứ tạm tin tưởng. Em ko nghĩ bị fake dù điều đó có thể xảy ra

Em dùng loại này ổn mà, màu này thì hơi ngứa nên e chuyển qua màu xanh lá, mùa hè dùng đc tầm 3 -4 hôm mùa đông thì 5 hôm mới phải lăn 1 lần, hay cụ mua phải loại giả rồi, e mua shopee thôi và rẻ hơn cụ bán trên này khá nhiều, giờ trên of bán toàn giá trên trời.

tranhduong

Xe buýt
Phải dùng lăn lách bác ạ. Hy vọng lớn sẽ hết

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác đt cho e nhé.

hungboy

Xe buýt
Sáng ra làm lát chanh sát vào nách là OK cả ngày mà

nongdanit

Xe buýt
Cụ mua phèn ở chợ, đun cho chảy nước rồi đun tiếp cho bay hơi nước. Khoảng 15’ đun thì để nguội, rồi nó cứng như đá. Cụ đập, xay thành bột trắng mịn. Buổi nói chung bôi bột đó vào nách lúc nào cũng dc, tối tắm xong bôi. Mồ hôi ra thoải mái không mùi gì đâu. Phèn chua làm cho môi trường vi khuẩn ko phát triển dc ở vùng nách nên ko bị mùi. Không bôi thì vài ngày sau mới mùi trở lại. Lúc bôi mà chấm miếng chanh vào vột phèn xong bôi càng hiệu quả.

E vừa đc cậu em để cho chai sữa tắm nhưng ko có bọt, tắm xong thấy rất ổn, mùi hôi nách cũng hết ah, nếu cụ quan tâm thì ib e nhé

hamailinhvp2

Xe máy
Nhà em cung cấp sản phẩm chữa hôi nách cho các cụ. Đặc biệt có máy sản phẩm dùng ko bị vàng áo, ko ướt áo và không mùi. Cụ nào cần inbox em để em tư vấn ạ. 0988 7575 98 (zalo, sms,call ạ )
Mời các cụ/mợ ạ