[Funland] Hai chiến sĩ công an khống chế đối tượng cầm dao nguy hiểm

cerato87

Xe tải
Đứng trong tầm bảo vệ của đồng đội cầm gậy và gọi điện xin hỗ trợ là quá chuẩn rồi còn cứ cố cãi lấy được bác ạ. Dân chuyên ngành người ta học thức lẫn nghiệp vụ có đủ, chưa kể kinh nghiệm dày dặn lại không xử lý tình huống bằng cái ông gõ phím. Nhìn cách vụt gậy và tấn pháp là biết trình độ võ thuật được rèn rũa nhiều năm rồi.
Lắm bố cứ ngồi sau bàn phím xong việc phán thế này thế kia cụ ạ. Họ nghĩ trong ngành ko ai có khả năng trấn áp tội phạm. Cái gì tốt thì khen, xấu thì hãy phê phán.

Sonduong.BMV

Xe container
Hình như đồng chí áo xanh cầm gậy chỉ định vụt cho rơi dao nên đều sượt sượt và phát đầu đã thành công. Chứ chú ấy không chủ động vụt vào người đúng không các cụ?
Em cũng nghĩ như cụ. CA sử lý quá nhân văn chứ chủ động đập thì chắc kết thúc trong 15 giây. Nhiều cụ cứ nói đập chết ngay. Đập nó chấn thương nặng CA cũng rách việc. Lúc đó phần đông dân cư mạng lại "xoay chiều" chửi CS dã man.

Johnny Cupcakes

Xe điện
E nghĩ fai tuyên dương bằng khen bác áo xanh cầm gậy nện
Tính răn đe rất cao cho đỡ láo nháo

hung303

Xe điện
Hình như đồng chí áo xanh cầm gậy chỉ định vụt cho rơi dao nên đều sượt sượt và phát đầu đã thành công. Chứ chú ấy không chủ động vụt vào người đúng không các cụ?
chuẩn đấy cụ, Rất nhân văn, chỉ vụt rơi vũ khí, chứ gậy dài thế 1 phát vào đầu là hạ gục ngay, có giơ tay lên đỡ cũng gãy tay!

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ. CA sử lý quá nhân văn chứ chủ động đập thì chắc kết thúc trong 15 giây. Nhiều cụ cứ nói đập chết ngay. Đập nó chấn thương nặng CA cũng rách việc. Lúc đó phần đông dân cư mạng lại "xoay chiều" chửi CS dã man.
Đập vào đầu là nó lăn rồi. Chủ yếu là tước dao trước thì mới phải vụt vậy thôi. Tầm quạt của gậy với tới đầu rồi nhưng anh ấy cố tình vụt vào khoảng giơ tay thôi.

tranmanhha

Xe điện
Thằng cầm dao ngu thật rồi.
Đúng là tự hủy hoại thân mình.

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
Em không gào nhưng sợ thật cụ ạ.

Những thằng em học cùng suốt ngày bỏ tiết, đánh nhau giờ đa phần vào CA hoặc CSCD hết. còn lại 1 số đứa cũng ất ơ ăn theo thì giờ lông bông hoặc vào tù ra tội.
Vĩ nhân nào cũng có 1 quá khứ,
Tội đồ nào cũng có 1 tương lai.

Website
www.facebook.com
Dạ thôi ạ, năm 2007 em ra phường em xin chuyển hộ khẩu, em ngồi chờ ở chỗ trực ban thì có 2 thằng đánh nhau ở đâu bị bắt về
1 thằng ngồi ngoan ạ. Thằng kia chắc có rượu nên trỏ mặt anh trực ban chửi

Anh ấy nhịn không nói gì, nhưng nó chửi càng ngày càng láo. Mấy phút sau có 2 anh trẻ hơn ở trong đi ra đến thẳng chỗ thằng đang gân cổ chửi, hai anh ấy có trao đổi, động viên nó mấy phút, sau đó em thấy nó ngồi im, đầu nghiêng nghiêng, có vẻ muốn trao đổi gì thêm nhưng lại ngại
Anh trực ban nhìn em cười bảo, Chị ra đây có việc gì
Em bảo em ra tìm gặp anh T xin chuyển hộ khẩu ạ
Anh trực ban bảo em: Chị vào phòng này, phòng này tầng 2 nhé, anh T đang trên đó. À lúc nãy chị ở đây có thấy gì không?
Em thật thà: Dạ không ạ, em không thấy các anh động viên thằng kia đâu ạ

Thế rồi em lên gặp công việc xong em xuống cầu thang đi về không qua đó nữa ạ
Cứ thử đi cụ.
Biết đâu bây giờ khác hồi xưa.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mình nên đổi luật cho những trường hợp có hung khí, có ý định tấn công CA, chống người thi hành công vụ.
Bòm cho phát xong ko có CAM quay lại Giang Cư Mận lại chưởi rầm rầm :D

Thaoprohp

Xe tăng
Khiếp, các cụ ở đây “chém” nhau còn hăng hơn cái thằng trong cờ líp.

Nhưng các cụ nào bảo gậy dài mà ăn được dao găm là hoàn toàn ko có kinh nghiệm thực chiến rồi.

Ngay cả vũ khí sát thương mạnh hơn gậy là kiếm và dao dài , so với dao găm, ở tình huống ăn thua thì dao găm vẫn đáng gờm hơn nhiều các cụ nhé (bỏ qua yếu tố người sử dụng).
Trong lúc cc chém được nó 1 nhát khi cận chiến, thì người các cụ đã bị nó xiên lủng nhiều chỗ rồi.
Mà 1 nhát đâm thì dễ chết hơn 1 nhát chém nhiều (chém dễ đỡ đòn hơn so với đâm)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hai anh CA dũng cảm và khôn đấy ạ, vừa thuyết phục vừa tùy diễn biến mà xử trí, chứ ngay từ đầu đã tản ra tỏ rõ thái độ bao vây chụp nó khác gì kích nó manh động. Cũng may thằng này không phải loại có nghề, chứ không thì hai anh nguy hiểm đến tính mạng rồi.
Chú dân là dũng cảm nhất, không có trách nhiệm gì nhưng tấn công nhanh và đúng lúc, có vẻ chú không phải dân phòng nên mới dùng "công cụ" ấy.
Chú dân chắc chính là người gọi công an đến!

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Khiếp, các cụ ở đây “chém” nhau còn hăng hơn cái thằng trong cờ líp.

Nhưng các cụ nào bảo gậy dài mà ăn được dao găm là hoàn toàn ko có kinh nghiệm thực chiến rồi.

Ngay cả vũ khí sát thương mạnh hơn gậy là kiếm và dao dài , so với dao găm, ở tình huống ăn thua thì dao găm vẫn đáng gờm hơn nhiều các cụ nhé (bỏ qua yếu tố người sử dụng).
Trong lúc cc chém được nó 1 nhát khi cận chiến, thì người các cụ đã bị nó xiên lủng nhiều chỗ rồi.
Mà 1 nhát đâm thì dễ chết hơn 1 nhát chém nhiều (chém dễ đỡ đòn hơn so với đâm)
Cụ cầm dao găm em cầm kiếm Nhật. Em đảm bảo cụ không lao vào nổi đâu. Kiếm dài vừa đâm vừa chém được nhé. Trừ khi cụ mang theo khiên. Kiếm dài nó chỉ sợ giáo mác thôi :)

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhận thấy anh CA ko có ý gây sát thương nên mới dùng gậy đánh bay dao và thừa cơ khống chế, chứ gậy mà giã cho vài phát thì toi rồi
Chưa tước được dao thì chưa biết ai toi trước. ;))

dexom

Xe ba gác
Ông toàn nói vớ va vớ vẩn. Người ta làm thế là chuẩn bài r. Tay ko tách ra gặp thằng máu chiến nó thấy vậy lao đến trong 1s thì giời cứu.
Nói chung em tránh tranh luận vì khác quan điểm cụ ạ.
Nhưng nếu như cụ nói ý, kể cả 2 anh đứng gần nhau thì nó lao đến trong 1s cũng giời cứu.
Vậy vấn đề ở đây là gì? Tách ra có lợi hay xúm xít vào nhau có lợi? Đơn giản thế thôi cụ!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

dexom

Xe ba gác
Cụ cầm dao găm em cầm kiếm Nhật. Em đảm bảo cụ không lao vào nổi đâu. Kiếm dài vừa đâm vừa chém được nhé. Trừ khi cụ mang theo khiên. Kiếm dài nó chỉ sợ giáo mác thôi :)
Thực chiến thì sợ nhất dao găm, em chỉ nói thế thôi cụ cứ tìm hiểu đi. Thân!