[Funland] Hai chiến sĩ công an khống chế đối tượng cầm dao nguy hiểm

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Đứng trong tầm bảo vệ của đồng đội cầm gậy và gọi điện xin hỗ trợ là quá chuẩn rồi còn cứ cố cãi lấy được bác ạ. Dân chuyên ngành người ta học thức lẫn nghiệp vụ có đủ, chưa kể kinh nghiệm dày dặn lại không xử lý tình huống bằng cái ông gõ phím. Nhìn cách vụt gậy và tấn pháp là biết trình độ võ thuật được rèn rũa nhiều năm rồi.
Cụ ấy thích ngược dòng để cãi nhau mà.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thực chiến thì sợ nhất dao găm, em chỉ nói thế thôi cụ cứ tìm hiểu đi. Thân!
Chẳng qua dao găm nó nhỏ gọn dễ mang theo. Chứ để mà chiến đấu phải là đao kiếm. Cứ cho em cầm kiếm Nhật thì dao găm dao giếc em chém cho cụt tay

dexom

Xe ba gác
Chẳng qua dao găm nó nhỏ gọn dễ mang theo. Chứ để mà chiến đấu phải là đao kiếm. Cứ cho em cầm kiếm Nhật thì dao găm dao giếc em chém cho cụt tay
Vâng cụ cứ bảo lưu quan điểm của cụ, em tôn trọng kiếm Nhật của cụ.

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Ông đó nói vớ vẩn mà.
2 ông ngang phân nhau thực chiến. Đố ông cầm dao găm ăn đc kiếm dài :D

A98

Xe container
Tùy tình huống cụ ạ. Nếu đánh nhau có chuẩn bị thì tất nhiên kiếm dài hơn có lợi thế hơn. Nhưng các cuộc đánh nhau dẫn đến đâm chết người ngoài đường đều qua giai đoạn chửi nhau, bất ngờ một bên rút dao ra xỉa. Tình huống như thế dao găm nhanh, kín và khó đỡ hơn kiếm nhiều.

XPQ

Xe lăn
Ơ, e cũng tưởng cái xẻng xong nó bị gãy chứ.

Con cải khuấn nạn mạt hạng nó giật cái tít rất chi bố láo xách mé. Hai chiến sĩ công an khống chế đối tượng cầm dao nguy hiểm, xem cà líp xong mới biết có một ông dân tham gia và chính ông dân này có hành động quyết liệt nhanh chóng tước nốt con dao còn lại, đóng vai trò kết thúc tình huống nguy hiểm.
Nếu con cải có nhân phẩm, nó nên viết là " Công an cùng người dân phối hợp khống chế đối tượng cầm dao nguy hiểm. Nhưng tiếc là con cải quả thực không có nhân phẩm.

Xử lý mượt đúng không các cụ. Chờ đối tượng giơ tay lên mới vụt. Mất 1 tay còn bị rừng ra gank pha đấy thì thua rồi :))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Ông đó nói vớ vẩn mà.
2 ông ngang phân nhau thực chiến. Đố ông cầm dao găm ăn đc kiếm dài :D
Xét về chiến đấu sinh tử thì cứ nhìn vào vũ khí thời chiến tranh thời phong kiến là biết. Toàn đao kiếm giáo mác. Kiếm dài nó chém vừa nhanh vừa rộng, dao găm vào đâm thì kiếm nó cũng đâm vào trước. Sợ không còn tay để cầm dao thôi

hung303

Xe điện
Nói chung em tránh tranh luận vì khác quan điểm cụ ạ.
Nhưng nếu như cụ nói ý, kể cả 2 anh đứng gần nhau thì nó lao đến trong 1s cũng giời cứu.
Vậy vấn đề ở đây là gì? Tách ra có lợi hay xúm xít vào nhau có lợi? Đơn giản thế thôi cụ!
Bộ binh lấp sau xe tăng hay tách rời ra chỗ dể chiến đấu ah ?

XPQ

Xe lăn
Tùy tình huống cụ ạ. Nếu đánh nhau có chuẩn bị thì tất nhiên kiếm dài hơn có lợi thế hơn. Nhưng các cuộc đánh nhau dẫn đến đâm chết người ngoài đường đều qua giai đoạn chửi nhau, bất ngờ một bên rút dao ra xỉa. Tình huống như thế dao găm nhanh, kín và khó đỡ hơn kiếm nhiều.

Ở những tình huống lộn xộn cự ly gần thì dao găm là vũ khí nguy hiểm bậc nhất. Các cụ có câu "Giáo dài ngõ hẹp", cầm kiếm Nhật loay hoay lại xẻo tai đồng đội thì oan gia.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Sao lại lồng cái tình huống bất ngờ vào đây? Đang bàn việc đối kháng trực tiếp cái nào ăn cơ mà? Còn đánh lén thì nói làm gì

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Ở những tình huống lộn xộn cự ly gần thì dao găm là vũ khí nguy hiểm bậc nhất. Các cụ có câu "Giáo dài ngõ hẹp", cầm kiếm Nhật loay hoay lại xẻo tai đồng đội thì oan gia.
Tình huống này đang là đối kháng trực tiếp ngoài đường phố nhé

Binhan.4ever

Xe buýt
Bên mình chưa có giải pháp nào hữu hiệu chống mấy thằng ngáo như này nhỉ.

Bên mẽo gặp tình huống này bọn nó cũng không bắn đâu, cũng chỉ lùi lại và gọi hỗ trợ. Nếu nghi phạm cầm dao bước tới thì nó cứ lùi thôi. Tuy nhiên nếu nghi phạm xông tới với ý định tấn công thì khác, lúc đấy nó mới được nổ súng và thường là full cả băng đạn luôn, bắn đến chết chứ không cảnh cáo đâu.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Sao lại lồng cái tình huống bất ngờ vào đây? Đang bàn việc đối kháng trực tiếp cái nào ăn cơ mà? Còn đánh lén thì nói làm gì
Nếu thay cây gậy kia bằng cây kiếm thì làm gì còn tay mà cầm dao găm. ;))
Tuy nhiên, tình huống đối kháng thì còn tùy trình độ người sử dụng vũ khí.
Hai thằng cùng trình độ thì kẻ cầm dao nên chạy. =))

Roman

Xe điện
Cháu đề nghị trang bị súng bắn điện cho cảnh sát trật tự. Chíu 1 phát là nằm co giật ngay. :(

hamcuare!

Xe container
Nên trang bị cam trên ngực vs súng cao su cho xxx.