[Funland] Hãi hùng với kungfu Song thủ xung thiên của võ sư " Lỗ Đề hạt kiêm Hắc toàn phong".

buidinhphuoc

Xe điện
Đây là lúc Bác đang dạy võ cho chiến sỹ. Dạy võ phải dạy từng động tác, thực hành chậm lại thì học viên mới nhìn được động tác. Đ/c nên dùng não để suy nghĩ khi xem video nhé.
ĐC có não à cơ? hơ hơ

Phục Quy

Xe tăng
Cái cụ hỏi chỉ có thể trả lời là tuỳ mình tuỳ người cụ ạ, học võ mà cứ chăm chăm cái này thì phần lớn sẽ nguy hiểm cho mình và cho người
. Tiêu chí đầu tiên là học cho khoẻ mạnh, tiếp là học để giúp người, cuối cùng sau 1 thời gian thì cụ sẽ thấy học võ rồi để triệt hạ một người không khó, nhưng sau đó thế nào lại là vấn đề lớn. Em chỉ lấy ví dụ, cụ có 1 đòn quật ngã, nếu cụ đổi hướng để góc bẻ thêm cỡ 90 độ, cộng thêm vài bước lùi rồi tiến để xoắn lúc địch đã nằm sấp, cụ nghĩ nó sẽ gẫy thêm những khớp nào nữa. Đặc công mục đích ra đòn là để 1 hoặc 2 nhịp sau là địch thủ bị loại khỏi cuộc chiến, nên tâm lý lúc lâm trận khác với mma, mục đích khác với mma, điểm tấn công và mức độ phá huỷ cơ thể cũng khác với mma, vì vậy đem so sánh với đặc công là chuyện rất buồn cười. Cụ thấy họ huấn luyện vài tháng, nhưng có thể đó chỉ là 1 đợt nhỏ, nuôi quân 3 năm dùng trong 1 giờ, cụ cứ ngẫm kỹ thì thấy đôi khi cái mình tưởng vậy là chả phải vậy.
Kỹ năng võ thuật của đặc công nó chỉ là 1 trong nhiều môn học mà thôi cụ ạ . Những kỹ năng như chạy nhanh , bơi giỏi , ngụy trang , leo trèo vượt chướng ngại vật hay bắn súng hoặc rèn thể lực vv trong chiến đấu nó còn có ích hơn rất nhiều giỏi võ cụ nhé !

meotamthe

Xe cút kít
Kỹ năng võ thuật của đặc công nó chỉ là 1 trong nhiều môn học mà thôi cụ ạ . Những kỹ năng như chạy nhanh , bơi giỏi , ngụy trang , leo trèo vượt chướng ngại vật hay bắn súng hoặc rèn thể lực vv trong chiến đấu nó còn có ích hơn rất nhiều giỏi võ cụ nhé !

Đến chịu cụ, lúc có người trả lời về khoản đánh võ, cụ lại nói sang khoản chạy nhanh hay bơi giỏi, thôi em xin dừng, xin mời cụ lái tiếp.

hunglawyer

Xe buýt
Xin cụ thông tin HD981.
Đúng là ọp càng ngày càng rác
Éo ai đi so đặc công với mma :
Một bên rèn luyện cả chục Skill với rất nhiều mục đích khác nhau ... với một bên chỉ ăn với tập một skill và mục đích duy nhất là đấu võ đài .
Các cụ có biết : người nhái , đặc công nước ( huyền thoại của các huyền thoại ) đã làm những gì ở đợt tàu mang HD981 vào biển Đông.
Còn nhiều nhiều : chịu khó tìm hiểu vào trước khi gõ phím

Jamebonds

Xe container
Các cụ ko nên chế diễu võ truyền thống của nó, vì võ truyền thống của m cũng tương tự. Thế nên nếu cách đấu ntn thì vtt của VN cũng thua MMA hết.
Thua 1 phần cũng do thiếu kinh nghiệm thực chiến,thêm nữa phải đánh theo thể lệ của võ thể thao là đeo găng, nhưng lại ko đánh theo hạng cân,... vtt quan trọng ở bàn tay thì bị đeo găng, hạng cân thì 1 ô già suốt ngày khoe mẽ đánh với thanh niên... thua là phải

Phục Quy

Xe tăng
Đến chịu cụ, lúc có người trả lời về khoản đánh võ, cụ lại nói sang khoản chạy nhanh hay bơi giỏi, thôi em xin dừng, xin mời cụ lái tiếp.
Em thấy cụ làm sao ấy , trên kia em đã hỏi rõ ràng với cụ là đặc công học bao lâu để có thể đánh được vài người ? Trong khi đó vài tháng huấn luyện thì những kỹ năng cơ bản như bơi , hay chạy họ còn học nhiều hơn cả học võ nữa . Cụ có trả lời em cụ thể không ạ ??
Em đã ở gần sát doanh trại của đặc công cũng vài năm rồi , quen khá nhiều người trong đó lên cũng biết sơ sơ ! Em thấy 1 ông lính đặc công nghĩa vụ đánh được 2 người bình thường cũng đã là khá lắm rồi cụ ạ !

meotamthe

Xe cút kít
Em thấy cụ làm sao ấy , trên kia em đã hỏi rõ ràng với cụ là đặc công học bao lâu để có thể đánh được vài người ? Trong khi đó vài tháng huấn luyện thì những kỹ năng cơ bản như bơi , hay chạy họ còn học nhiều hơn cả học võ nữa . Cụ có trả lời em cụ thể không ạ ??
Em đã ở gần sát doanh trại của đặc công cũng vài năm rồi , quen khá nhiều người trong đó lên cũng biết sơ sơ ! Em thấy 1 ông lính đặc công nghĩa vụ đánh được 2 người bình thường cũng đã là khá lắm rồi cụ ạ !

Cụ có hiểu thế nào là nghĩa vụ và thế nào là chuyên nghiệp trong quân đội không.
Cụ muốn hỏi học bao lâu, vậy cụ có bao giờ suy ngẫm học thế nào, học ra sao, học với ai không ? cụ muốn đo năng lực một người theo cách tính buồn cười của cụ, cụ chả bao giờ có câu trả lời cụ thể của bất cứ ai, đơn giản là câu hỏi của cụ nó ấu trĩ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

meotamthe

Xe cút kít
Các cụ ko nên chế diễu võ truyền thống của nó, vì võ truyền thống của m cũng tương tự. Thế nên nếu cách đấu ntn thì vtt của VN cũng thua MMA hết.
Thua 1 phần cũng do thiếu kinh nghiệm thực chiến,thêm nữa phải đánh theo thể lệ của võ thể thao là đeo găng, nhưng lại ko đánh theo hạng cân,... vtt quan trọng ở bàn tay thì bị đeo găng, hạng cân thì 1 ô già suốt ngày khoe mẽ đánh với thanh niên... thua là phải

Đúng vậy cụ ạ, chê ở đây không phải chê võ truyền thống đâu, mà là chê cái người lấy danh võ truyền thống ra để đánh bóng tên tuổi, đơn cử là cái ông trong thớt nhắc đến.
Thực tế võ truyền thống có phân chia ra phần thực chiến và bài quyền, bài quyền là kết hợp thế võ với hơi thở, nó có tác dụng đến thể lực và tư duy khi phát đòn đánh có cung đường và điểm đánh với tác dụng lực ra sao, còn thực chiến là nhanh, mạnh, chính xác trong đòn đánh và quan sát để né đỡ, khi đánh nhau thật thì nhiều cái rườm rà của bài quyền được lược bớt để tối ưu hoá tốc độ đòn và lực đánh. Cái khiến người đó thua chính là sự mất tập trung, thiếu tôn trọng đối thủ (coi đối thủ chả ra gì để múa may những động tác rườm rà như trong phim) và thiếu tự trọng (khi thiếu rèn luyện thể lực, đo ván nhanh với vài đòn mạnh), đó cũng chính là cái bị mọi người mang ra để cười nhạo.
Có 1 ví dụ thực tế là Lý Tiểu Long, ông ấy đã thực tế hoá võ thuật đến mức tốc độ, lực đánh đều được đẩy lên rất cao, ông ấy cũng bỏ đi khá nhiều lý thuyết truyền thống, đưa những vấn đề thực tế vào võ, nên võ thuật mà ông ấy thể hiện đều có uy lực và đều thực chất.

Phục Quy

Xe tăng
Cụ có hiểu thế nào là nghĩa vụ và thế nào là chuyên nghiệp trong quân đội không.

Cụ muốn hỏi học bao lâu, vậy cụ có bao giờ suy ngẫm học thế nào, học ra sao, học với ai không ? cụ muốn đo năng lực một người theo cách tính buồn cười của cụ, cụ chả bao giờ có câu trả lời cụ thể của bất cứ ai, đơn giản là câu hỏi của cụ nó ấu trĩ.
Em thấy cụ hài huớc thật đấy , thế lính trong quân đội ta không là lính nghĩa vụ thì là lính gì hả cụ ? Nói rõ cho cụ biết nhé , lính đặc công của ta là lính nghĩa vụ luôn !
Người lính đào tạo có giáo trình đàng hoàng chứ không muốn học thế nào thì học hay sao ?
Năng lực thực sự của người lính không phải là ở khả năng đánh đấm ! Vì nó thực sự không cần thiết hơn các kỹ năng khác !

Lé Xai

Xe tăng
Võ thuật đặc công mang tính đánh bắt và tiêu diệt. Bản chất nó là tổng hợp của nhiều môn phái. Về cơ ban nó chẳng khác gì mma nhưng còn nguy hiểm hơn vì có những đòn dậy đánh là để giết người. Đặc công là lực lượng tinh hoa nhiệm vụ là bí mật nên chẳng có clip đấu võ để cụ xem đâu ạ.
Đang dùng dt nên ko up dc.
Mai thứ 2 có laptop em sẽ up cụ cái clip đặc công thi đấu võ thuật cụ nhé.
Thứ nhất : có clip
Thứ hai : truyền kì cũng chỉ là truyền thuyết mà thôi :)
Thứ ba : systema cũng chả khoác áo thần bí nên các cụ đừng khoác tấm áo thần bí cho đặc công việt nam. Cùng lắm như seal hay spetsnaz thôi :)

Lé Xai

Xe tăng
nghe cụ phán mà e giật cả nẩy, đào tạo một chú seal nó tính đơn vị hàng triệu đô la, và họ là chiến đấu với tính sát thương chứ có biểu diễn đâu. họ dùng mọi thứ để làm vũ khí và tấn công toàn chỗ hiểm, đánh bất ngờ chứ lên sàn thì các chú kia dám chơi full ko ? chơi full chắc mấy giây thì seal nó thịt luôn.
Họ là những cỗ máy sát thủ rồi. Giết người chứ ko giành huy chương

Jamebonds

Xe container
Mấy cụ hài nhỉ, cứ lấy 1 loại nghề nghiệp (đặc công) ra so sánh với 1 môn võ???

Lé Xai

Xe tăng
Mấy cụ hài nhỉ, cứ lấy 1 loại nghề nghiệp (đặc công) ra so sánh với 1 môn võ???
Rồi. Còm của cụ chính xác.
Cụ nói chuẩn.
Và lạ nhất chúng ta ko pải đặc công, cũng chả pải võ sĩ đấu lồng bát giác mà lại phân tích về họ :)

emdaikho

Xe hơi
:)), quan điểm cá nhân thôi mà cụ, khi gặp thực tế thì cụ ấy sẽ biết ngay mà. Nếu cụ nào máu võ vẽ học thử võ ngành của đội cảnh vệ hoàng gia hoặc hình sự độ 3 năm sẽ nắm đc thực chiến nó khắc nghiệt thế nào. Chỉ chén điểm yếu và hạ gục đối phương bất chấp thủ đoạn, 1 trang giấy A4 cũng có thể là vũ khí.
Trang giấy A4 làm vũ khí cơ đấy : ))))), cụ cho hỏi khổ A5,6 hay A3 có dùng đc ko ạ, giấy bãi bằng hay của nhà sản xuất nào thì hợp ạ = ))))

emdaikho

Xe hơi
Ko đeo găng nó đấm cho lõm sọ : )))

Ngo Rung

Xe lăn
Vãi thật, cứ thớt nào liên quan đến đánh đấm là nhiều cụ lại lôi đặc công vào :))
Đặc công họ làm nhiệm vụ chứ có phải để thi đấu đánh đấm đâu mà cứ lôi họ vào vậy. Đỉnh cao nhiệm vụ của họ là thực hiện xong rồi mà đối phương còn éo biết ấy. Chứ ĐC mà phải oánh lộn tay đôi là vứt òi :))
Bần cùng phải oánh lộn thì họ dùng mọi thứ, mọi phương tiện để giết người nhanh nhất, chứ đừng mong họ quân tử, lịch sự đứng ra thách đấu kiểu võ đài. Hoặc diệt được đối thủ, hoặc họ hy sinh...thế thôi :|
Muốn so sánh thì lôi các môn phái khác nhau ra mà so, làm ơn đừng lôi ĐC ra nữa :(

Chuducbinh

Xe tải
Trang giấy A4 làm vũ khí cơ đấy : ))))), cụ cho hỏi khổ A5,6 hay A3 có dùng đc ko ạ, giấy bãi bằng hay của nhà sản xuất nào thì hợp ạ = ))))
cuộn lại cho cứng, đâm vào yết hầu cũng chết đấy cụ ạ