@Hải Nguyễn: Escape - Mông má - độ đẹo - Lẩu ếch theo tiêu chí tự làm khắc sướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Sau khi đấu điện Gương Auto Dim + Temp + Compass theo điện chìa khóa, nhưng trời lạnh, xe lại trong Gara, vậy muốn xem nhiệt độ ngoài trời thế nào thì lại phải vaod xe, cắm chìa khóa ??

Vậy sao không chế thêm cứ mở cửa thì cấp điện và bật chìa khóa cũng cấp điện ?? Lại chế cháo, hàn dây

Lục lọi đống mạch điện, vớ được mấy con relay 5 chan, gỡ ra khỏi mạch, bổ sung thêm 2 con diode chặn dòng

Sau khi hàn chân

Lắp ngon lành, nhưng mỗi lần relay đóng mở lại có tiếng è è rít lên, hóa ra do auto dim của đèn trần (vì em lấy tín hiệu cửa từ đèn trần cấp cho Relay)

Lại phải tháo Gem để tìm tín hiệu cửa nguyên bản - và giờ chỉ tạch là xong

Mở cửa: xem nhiệt độ
Đóng cửa Tắt
Bật khóa điện: lại On, tắt khóa điện lại tắt

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Lắp thêm bộ âm thanh chào đi:
- Mở cửa: Lại lượn hả.
- Đề: Uống gì chưa mà đã lái.
- Tắt chìa: Nghỉ sớm thế.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Hai Nguyen

Xe điện
Cuối năm, được nghỉ 4 ngày thì đã đi công tác mất 1 ngày, chiều t7 29/12 mới về đén nhà, thôi thì mọi người nghỉ tết, mình thì không đi đâu được nên đành tiếp tục công việc nghi ngơi và "chế độ"

Ấp ủ tự tay làm bixenon cho đèn gầm, hiện tại xe em đã đang chạy quadbixenon cả pha và cốt nên không có nhu cầu đèn gầm, tuy nhiên đi trời mưa hoặc quất dg HCM, đg đèo thì lại không đủ ánh sáng vàng

=> Bi Xenon cho đèn gầm, dùng bóng 3000k (đèn vàng)

Nguyên liệu
- Morimoto D2S projector: 27$
- Bóng + Balat anh Tập: 26$
- Chụp nhựa tiền phong: 10k (2 chiếc)
- Composite: 10k
- Silicon: 30k

Tự thưởng cho mình một chiếc khoan tầu 300w, hiệu Skil mua tai Nguyễn Kim trị giá 390k

Bắt đầu hạ cản

Ướm thử - lần đầu tiên dc sử dụng khoan của mình keke

Có hình thù roài

Test lần 1

Ổn roài, phần đế thì lấy cái nắp chụp của nhựa tiền phong, khoan 1 lỗ to để đui đèn chui qua - trám silicon chống nước

Trong lúc đó, đi dây điện chờ sẵn

Tiện em đi laị luôn dây rada detector - Car Cam cho gọn

Bắt đầu cân chỉnh

Cân chỉnh xong thì bắt đầu công đoạn chống nước, phía trên áp dụng composite, dưới dùng nhựa tiền phong, các khe hở dc trám bằng silicon

Chờ khô 24-26h mới chết composite

Lắp lên thôi - chống nước cho đui đèn

Kết quả

Ánh sáng

Thế này đã là cân chuẩn chưa nhể keke. Chiều cao từ đất đến tim đèn là 19inch và tương ứng trên tường cũng là 19 inch luôn. Kekke. Vì tầm thấp nên em để bằng luôn kekek. Ko cho chúc xuống 10% như lý thuyết đèn cốt

Test HEXA BIXENON (6 bóng)

Khe hở đèn gầm hơi lớn, em lấy nắp hộp sữa nestle - như thế này

Sơn đỏ thì nó ntn

Mai mua Epoxy dán vào là xong

Cuối cùng, tự thưởng cho mình từ mai đi làm bằng cái này

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em sợ là cái nắp nestle kia chịu không được quá 3 hôm nắng + nóng đèn bật. Sao anh không kiếm miếng gì khác, em còn chụp 2.5 inch ở nhà đấy ợ. hoặc ra chợ zời làm cái gioăng cao su áp vào cho đẹp.

Hai Nguyen

Xe điện
Chụp chơi thôi, chứ anh khoét 1 cái *** hộp sữa S26 của bé con lấy 1 miếng bằng tôn roài, hihi, ai chơi món nhựa mỏng mỏng áy

Mà cái món cao su cao áp có vẻ ổn nhỉ, hihi

@Phan3H: Radar thì lâu lắm roài, từ đợt em lấy 30 cái về, ship về South Korea roài đóng vào Cont chuyên về nhà lão Mầu, hình như năm 2005 thì phải hihi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chụp chơi thôi, chứ anh khoét 1 cái *** hộp sữa S26 của bé con lấy 1 miếng bằng tôn roài, hihi, ai chơi món nhựa mỏng mỏng áy

Mà cái món cao su cao áp có vẻ ổn nhỉ, hihi

@Phan3H: Radar thì lâu lắm roài, từ đợt em lấy 30 cái về, ship về South Korea roài đóng vào Cont chuyên về nhà lão Mầu, hình như năm 2005 thì phải hihi
Loại này vẫn là loại bắt sóng hả lão? Bắt được bao xa và hoạt động chuẩn ko?

Đợt trước, nhà mình có mấy lão ship về, thấy giờ tháo vứt hết rồi mà giá cũng ko rẻ.

Hai Nguyen

Xe điện
Có thì thừa, ko có thì thiêu ấy mà, nó bắn mình thì mình mới phát hiện thì cũng đã roài, bỏ thì tiếc nên cứ để đó cho nguy hiểm lão à

Lúc trước em ship cả lô đâu 100$ / chiếc thì phải, ko nhớ nữa, chỉ nhớ lúc đó lão nào lấy thì trích thêm 50k đóng quỹ OH

ongdogia

Xe tăng
Đẹp lắm cụ HaiNguyen à, kiến thức về xe của cụ đáng khâm phục đấy. Mấy lần hẹn ngồi cafe với nhau mà chưa được để học hỏi thêm nhà cụ một số đấy.

Chúc cụ và gia đình năm mới an khang, thịnh vượng.

EZdong

Xe điện
HN độ quả đèn gầm hay quá!

Hai Nguyen

Xe điện
Đẹp lắm cụ HaiNguyen à, kiến thức về xe của cụ đáng khâm phục đấy. Mấy lần hẹn ngồi cafe với nhau mà chưa được để học hỏi thêm nhà cụ một số đấy.

Chúc cụ và gia đình năm mới an khang, thịnh vượng.
Thanks anh, lúc nào lên HN ới em nhé

HN độ quả đèn gầm hay quá!
Tại anh ko chịu DIY thôi, chứ đồ nghề của anh mới ngon, hihi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cập nhật đèn gầm đi anh Hải ơi :D Nhấp nháy theo pha hay công tắc riêng hả anh :)) Màn trập ấy ạ

Nhân tiện không biết các cụ Ếch nhà mình có ai dư thừa đồ gì hay hay muốn bán cho tặng không ợ. Tết này hứa hẹn chả có gì chơi. Chuyến hàng ship cuối cùng của em vừa qua rồi mà cũng chỉ mua được mỗi mấy cái lặt vặt :|

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Đèn gầm xong rồi mà em, màn chập thì hiện đang ăn theo công tắc đèn pha em a, có khi làm công tắc riêng cho màn chập đèn gầm nhỉ, hihi

Hai Nguyen

Xe điện
Bixenon Projector đàng hoàng cho đèn gầm mà lại kekek, sử dụng bóng 3000k đúng tiêu chí đèn sương mù nhé kekek

Gà còi

Xe tải
E làm 1 cái giống bác Hai Nguyen rồi, có điều chưa chế đc cái ngăn nước vào bi thui

Hai Nguyen

Xe điện
Chưa chế ngăn nước thì .... "BÙM"

Focus

Xe tải
Em theo dõi thớt này của bác Hải Nguyễn từ lâu, đã đọc rồi mà hôm nay tìm lại đủ 38 trang mà vẫn ko tìm thấy. Em muốn hỏi lại bác mua miếng dán Bitum cách âm ở đâu, em cũng muốn tự làm khắc sướng 4 cánh cửa trước, trong thời gian chờ bộ loa ebay về

Cảm ơn bác

Trạng thái
Thớt đang đóng