Chi hội @Hải Nguyễn: Mổ vịt theo tiêu chí "tự làm khắc sướng " và "Ngon bổ rẻ"

vanthe77

Xe tải
Lão này tại nọ xọ tai kia, : thụt OME cả lò xo thì ở bển khoảng 600-700 hơn tý, còn cửa nóc thì trước lê văn lương bán hơn 1000k.

Thế mà đã nói giảm thì chớ lại còn bảo nhập về khoảng.... em ạ pác luôn
Thì em cứ alo thế để thiên hạ đổ xô vào :D. 600 là OK rùi Kụ. Còn cái cửa nóc thì cũng hò lên tý để Kụ ngâm kíu. Chứ tai em thính lém. Mà em thấy Thanh Bình nó báo giá là chín chín chín USD mừ, bao gồm cả công lắp đặt, chua bao gồm VAT. Nếu mình nhập được về chắc rẻ hơn mà. Bác nghiên kíu xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Em cũng mới học bác VK vì cái quạt của em lúc chạy lúc không rồi, Các bước y hệt như VK, chỉ có em ko có khoan để chế cái vam nên hơi vất vả tý (dùng ốc vít, lấy 1 vít dài để độn và chính cái cánh quạt làm vam)
Em bổ sung thêm sau khi đt tham vấn bác VK là cần thêm hàn thiếc để hàn chổi than mới vào dây cũ

Chi phí: 20k vòng bi và 25k chổi than - hết

Chí điện, nó quay ngay tắp lự và quay vù vù nhưng lắp lên xe lại không chạy, loay hoay dùng đèn led đo đac mãi mới phát hiện ra dây - chập chờn. Đầu cốt lại là xong

Nhưng hiện đang có vđề là lúc nào bật khóa điện thì quạt đều quay, bất kể tắt hay bật điều hòa, quạt gió. Tìm rơ le thì phát hiện dây tín hiệu điều khiển luôn có điện (sau khi khóa điện on) chắc là chủ cũ đã đấu tắt. em lại tìm hiểu xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Suvi

Xe tải
Cụ Hải cho hỏi tí, sau khi xem cụ thể hiện tay nghề cơ khí, gò, hàn, thấy cụ rất giỏi trong lĩnh vực này, đặc biệt thể hiện tình yêu với vợ hai (02), vậy sao cụ lại có avatar "Giang hồ Quy ẩn"? phải chăng cụ đã có một thời "Oanh liệt"???:-s

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cụ Hải cho hỏi tí, sau khi xem cụ thể hiện tay nghề cơ khí, gò, hàn, thấy cụ rất giỏi trong lĩnh vực này, đặc biệt thể hiện tình yêu với vợ hai (02), vậy sao cụ lại có avatar "Giang hồ Quy ẩn"? phải chăng cụ đã có một thời "Oanh liệt"???:-s
Trước đây ẩn vì lo chăm sóc vợ 2 của kụ ấy.
Bây giờ Kụ ấy chuẩn bị mở gara nên đang trong quá trình quảng cáo. Nếu vụ này thành công có khi em cũng được vài cái ... chiệu dưỡi! =))

Viking

Xe điện
Nhưng hiện đang có vđề là lúc nào bật khóa điện thì quạt đều quay, bất kể tắt hay bật điều hòa, quạt gió. Tìm rơ le thì phát hiện dây tín hiệu điều khiển luôn có điện (sau khi khóa điện on) chắc là chủ cũ đã đấu tắt. em lại tìm hiểu xem sao
Bác kiểm tra hộ em cái sensor nhiệt nước làm mát nhé, VIT có 2 cái, 1 cái báo lên đồng hồ và ECU để điều khiển lượng xăng qua kim phun, cái còn lại để báo cho hệ thống điều hòa, nếu nhiệt độ nước cao quá thì nó sẽ tự động ngắt lốc điều hòa (giảm tải cho máy) nhưng vẫn bật quạt (tăng cường làm mát nước)

raotro

Xe container
Cái này được dịch theo nghĩa khác nhá: Ngày xưa có một Hiệp sỹ độc hành......abc...abc......đi đến đâu là gái chết lăn quay đến đó....xyz....xyz....
Rồi một ngày hắn gặp Thỏ mẹ..a-z...và có THỎ XINH. Kết quả là tất cả các vũ khí nguy hiểm của hắn đều bị mẹ con nhà thỏ thâu tóm và quy phục....
Và cái thứ "Giang hồ quy ẩn" được dán vào trán từ đó....

Hai Nguyen

Xe điện
Cuối tuần em quyết định đưa hết phím điều khiển vô lăng lên trên mặt vô lăng như đã lắp công tắc từ ban đầu

1. Giải pháp dùng - chế ClockSpring bằng mạch in / ăn mòn fecl3 khá hay nhưng khoan, bắt, và nhất là chỗ bố trí được chổi than tiếp xúc khá khó (ko biết để chỗ nào)

2. Giải pháp 2 của bác Jungle dùng bộ RF Remote và Receiver - tạo thêm 1 mạch dùng IC 4066 để điều khiển, nhưng gặp vướng là nếu lắp cho Pioneer thì phải dùng điện 12v nuôi bộ receiver và dùng IC hạn dòng về 5v, hic, chưa kể chi phí cho bộ này cũng hơn 200k

3. Với tư vấn của bác Bluestar, em kiếm dây điện thoại xoắn vứt đi, mấy mối hàn; Hiện em đã có 2 hệ thống điều khiển vô lăng,

Trên mặt vô lăng và ở cổ vô lăng, đang chạy ngon choét.

Phủ lại cái cao su che mặt vô lăng - đố ai biết phía dưới có 6 nút bấm cho chức năng : Source /ON(OFF) - ATT - Volume Up / Down - Track Up/ Down

Tks bác Blue nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Mà lão Vịt nào nếu thích hệ thống điều khiển ở cổ vô lăng thì em tặng luôn nè - hihi, dùng cho đầu Pioneer nhé, ngon choét, chỉ cần đổi lại lại cái cổ các cho em, kekeke

raotro

Xe container
Lão HN nghĩ cái vụ mở rộng diện tích bấm còi đi, nhà VIT có bác vitara73 làm rồi...đỡ được cái khoản muốn bấm còi lại phải đưa tay vào giữa.

Hai Nguyen

Xe điện
Mở rộng bấm còi đơn giản lắm, nhưng em lại thấy thuận tiện với em nên ko cần, hih

Làm cái công tắc, thích vị trí nào khoét, gắn chỗ đó rồi câu dây thôi mà

Cụ Hải show cái hình dây điện thoại xoắn cho anh em xem với. Theo tưởng tượng của em thì nó lòng thòng dưới vô lăng, lúc đánh hết lái nó cuốn quanh cổ vô lăng thành 2 vòng?

Hai Nguyen

Xe điện
Chính xác bác ạ, nhưng em làm jack cắm nên nếu xoắn quá nó sẽ tuột ra, cũng ko ảnh hưởng.

Chiều ra chợ giời bắt chiếc lão VK rồi tiện show hàng luôn

maytrangzx

Xe tải
tuyệt quá ước gì em cũng làm được như Cụ

kraz255b

Xe điện
vodka mời cụ, cụ chịu khó quá, nhưng cái giá đèn của cụ chịu khó uốn cong theo nóc xe thì trông đỡ giống xe cải tiến hơn :P (đừng ném đá em cụ nhá)

kraz255b

Xe điện
Ném đá tý:

... chết rồi, mấy h rồi nhỉ, có kịp về đón Gấu ko nhỉ, để xem nào...

cúi xuống xem

..Hí hí may quá mới có 5h45, vẫn còn thoải ...

ngẩng lên

...Bùm huỵch ợ ...

:D:D:D:D:D:D
Cụ ném trúng đích luôn!

Hai Nguyen

Xe điện
Mới học nhà Viking, em thay đèn led trắng cho đồng hồ counter met

Quả đồng hồ này so với cậu em wagon thì kém 1 bậc: trên đồng hồ wg chỉ có 1 jack cắm điện và hiện đủ hết công tơ mét, số công tơ mét điện tử....

Còn quả đàn anh này, có hẳn 1 sợi dây counter met gắn chễm trệ trên nó, chưa kể khâu tháo nó ra là 1 cực hình vì gần như phải tháo toàn bộ vô lăng, trơ trục lái

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Quay lại quả điều khiển vô lăng. em show chi tiết chút

1. Mạch điều khiển

2. Nút bấm

3. Dây dẫn - dây chờ - jack nối

Chỉnh sửa cuối:

Ha_TM68

Xe buýt
Tay nghề của Hai Nguyen nhìn điêu luyện đó chứ :)

Quy35K

Xe hơi
Tay nghề này có thể mở xưởng được rùi!!!!!!