[Thảo luận] Hải Phòng--------> Thanh Hóa. Help me please!!!

Fan_4`

Xe hơi
Chào các cụ!
Tầm 25AL em phải đưa bà cả và F1 từ HP về Thanh Hóa, nhưng em đang lăn tăn về lộ trình đi quá, mong các cụ chỉ giúp em đi cung đường nào là hợp lý nhất à.

Các năm trc, em thường đi theo lộ trình TP HP----> Đường 5------> Đường 10 (qua Thái Bình, Nam Định, Ninh Bình)---->Đường 1A về Thanh Hóa. Chặng này khoảng 195km và em đi mất khoảng gần 5h do nhiều xe công te nơ và ngày giáp Tết nên đường đông phương tiện.

Năm nay em có sử dụng phần mềm chỉ đường trên điện thoại thì được gợi ý đi theo cung đường như sau:
1. Phần mềm Here We go chỉ: HP---->Cao tốc 5B---->Cầu Thanh Trì--->Pháp Vân, Cầu Giẽ Ninh Bình---> Quốc lộ 1 về Thanh Hóa. Chặng này máy báo 260km và mất gần 4h

2. Phần mềm google map chỉ: HP---->Cao tốc 5B---->quốc lộ 38B Hải Dương, Hưng Yên----> cao tốc Cầu Giẽ---->Ninh Bình---->quốc lộ 1A về Thanh Hóa
CHặng này máy báo 221km và đi mất 3h53 phút

Em xin cảm ơn ạ!

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Ngày giáp Tết thì Cụ phải xác định là đường nào cũng đông. Cụ đừng đi theo PA1 (Here We Go) nhé vì về qua cầu Thanh Trì - Pháp Vân Cầu giẽ thì phải mất 6-7 tiếng mất.

Fan_4`

Xe hơi
Ngày giáp Tết thì Cụ phải xác định là đường nào cũng đông. Cụ đừng đi theo PA1 (Here We Go) nhé vì về qua cầu Thanh Trì - Pháp Vân Cầu giẽ thì phải mất 6-7 tiếng mất.
Cảm ơn cụ!
Bạn em thì góp ý là chịu khó thêm ít tiền xăng và phí chạy theo Here we go cho đỡ mệt, vì có con nhỏ.

anhtho

Xe ngựa
25 tết các con đường dính tới HN là đông, cụ cứ theo đường cũ: đường 5, đường 10.. là em thấy lành nhất.

Nobita VN

Xe tải
Cụ đi như năm ngoái là đẹp nhất.đường vừa gần lại mất ít trạm thu phí nhất.(Cầu Tân Đệ và Bỉm Sơn)hơn nữa đường 10 bây giờ làm rộng ra gần xong rồi,đỡ tắc hơn lại quen đường.cụ đi theo Here we go thì xa lắm,tốn tiền cao tốc mà từ cầu Thanh Trì lên cao tốc Ninh Bình ngày đấy tắc kinh khủng,ngay cả cao tốc Ninh Bình cũng không đi nhanh được ngày đấy.còn cụ đi theo google map đường đấy ít xe to đi nhưng lại qua nhiều khu đông dân cư,đoạn từ Ql 38 sang Hưng Yên qua cầu Yên Lệnh sang Hà Nam cụ lại chưa đi bao giờ.đường cũng nhỏ nữa.

gocart

Xe cút kít
Đường 10 cụ nhé. Đi thẳng ra đường 10 chứ ko lên cao tốc.
Mấy cái chỉ đường kia bọn nào đó can thiệp để thu phí từ cụ.

nguyen nghiep

Xe container
Cụ đi theo phương án năm ngoái, 195 km và mất 5h đi ạ! Cụ về HN là cụ 7-8h luôn đấy!
Chúc cụ cùng gia đình mạnh khoẻ, lái xe an toàn!

Nobita VN

Xe tải
Cụ ở Lạch Tray thì cụ qua cầu Rào 2,đi lên cao tốc Hà Nội Hải Phòng =>xuống nút giao Ql10,theo Ql 10 đi Thái Bình.Cách Tp Thái Bình 4km cụ rẽ phải đi Nam Định =>lên Cao Tốc Cầu Giẽ Ninh Bình để tránh qua Tp Ninh Bình=>Tam Điệp=>Bỉm Sơn=>Tp Thanh Hóa.Chúc cụ lái xe an toàn

cụ cứ đi đường cũ như năm ngoái cho lành cụ ạ, Em thỉnh thoảng từ Quảng ninh đi đà nẵng toàn đi đường đấy, còn Tết thì đường nào cũng đông cụ ạ, chúc cụ lái xe an toàn trên mọi cung đường, mọi phương tiện

Fan_4`

Xe hơi
Cụ đi như năm ngoái là đẹp nhất.đường vừa gần lại mất ít trạm thu phí nhất.(Cầu Tân Đệ và Bỉm Sơn)hơn nữa đường 10 bây giờ làm rộng ra gần xong rồi,đỡ tắc hơn lại quen đường.cụ đi theo Here we go thì xa lắm,tốn tiền cao tốc mà từ cầu Thanh Trì lên cao tốc Ninh Bình ngày đấy tắc kinh khủng,ngay cả cao tốc Ninh Bình cũng không đi nhanh được ngày đấy.còn cụ đi theo google map đường đấy ít xe to đi nhưng lại qua nhiều khu đông dân cư,đoạn từ Ql 38 sang Hưng Yên qua cầu Yên Lệnh sang Hà Nam cụ lại c
Cảm ơn cụ! Đường 10 mở rộng rồi hả cụ? Năm kia em đi thấy đã làm gì đâu nhỉ. Nếu mở rộng rồi thì có khi em cứ triển theo cung đường cũ vậy. Trước đây đi là em ngại nhất đoạn từ Hải Phòng đến Thái Bình, xe công xếp hàng đi.

Tu Michel

Xe tải
Cụ đi qua TP Thái Bình - TP Nam Định - TP Ninh Bình rồi về TH là chuẩn nhất rồi.

xepmetmoi

Xe tải
Đường 10 bây giờ nhiều đoạn làm đẹp rồi, cụ đi đường 10 về TB -> NĐ -> NB cũng ok lắm đó.

Chào các cụ!
Tầm 25AL em phải đưa bà cả và F1 từ HP về Thanh Hóa, nhưng em đang lăn tăn về lộ trình đi quá, mong các cụ chỉ giúp em đi cung đường nào là hợp lý nhất à.

Các năm trc, em thường đi theo lộ trình TP HP----> Đường 5------> Đường 10 (qua Thái Bình, Nam Định, Ninh Bình)---->Đường 1A về Thanh Hóa. Chặng này khoảng 195km và em đi mất khoảng gần 5h do nhiều xe công te nơ và ngày giáp Tết nên đường đông phương tiện.

Năm nay em có sử dụng phần mềm chỉ đường trên điện thoại thì được gợi ý đi theo cung đường như sau:
1. Phần mềm Here We go chỉ: HP---->Cao tốc 5B---->Cầu Thanh Trì--->Pháp Vân, Cầu Giẽ Ninh Bình---> Quốc lộ 1 về Thanh Hóa. Chặng này máy báo 260km và mất gần 4h

2. Phần mềm google map chỉ: HP---->Cao tốc 5B---->quốc lộ 38B Hải Dương, Hưng Yên----> cao tốc Cầu Giẽ---->Ninh Bình---->quốc lộ 1A về Thanh Hóa
CHặng này máy báo 221km và đi mất 3h53 phút

Em xin cảm ơn ạ!
Vote cho cụ đi theo lộ trình này nhé : HP---->Cao tốc 5B---->quốc lộ 38B Hải Dương, Hưng Yên----> cao tốc Cầu Giẽ---->Ninh Bình---->quốc lộ 1A về Thanh Hóa , thực ra 25 thì cũng chưa đông lắm đâu vì thời điểm này mọi người đang mới bắt đầu về quê ăn tết thôi bác. Nhưng bác lưu ý là theo lộ trình này thì sẽ mất kha khá tiền phí nhé :D

kfcminh

Xe tăng
Vote cho cụ đi theo lộ trình này nhé : HP---->Cao tốc 5B---->quốc lộ 38B Hải Dương, Hưng Yên----> cao tốc Cầu Giẽ---->Ninh Bình---->quốc lộ 1A về Thanh Hóa , thực ra 25 thì cũng chưa đông lắm đâu vì thời điểm này mọi người đang mới bắt đầu về quê ăn tết thôi bác. Nhưng bác lưu ý là theo lộ trình này thì sẽ mất kha khá tiền phí nhé :D
Đi theo cụ này là chuẩn, đoạn từ cầu Yên Lệnh đến cao tốc Cầu Giẽ---->Ninh Bình đg mới mở và xe. E ở TP Hưng yên nên biết. Chứ đi đoạn quốc lộ 10 từ Thái Lọ sang Nam Định đi tầm đó cũng đông và nhiều content xe khách tuyến.

tudcmo

Xe điện
Cảm ơn cụ! Đường 10 mở rộng rồi hả cụ? Năm kia em đi thấy đã làm gì đâu nhỉ. Nếu mở rộng rồi thì có khi em cứ triển theo cung đường cũ vậy. Trước đây đi là em ngại nhất đoạn từ Hải Phòng đến Thái Bình, xe công xếp hàng đi.
Đường cũ thôi chủ thớt , tết về HN lúc nào cũng đông

Fan_4`

Xe hơi
Cảm ơn cụ! Em thì ngại cung đường này phải đi qua quốc lộ 38B, nghe đường nội thị nhiều. Hơn nữa là em có ác cảm với đám XXX Hải Dương do ngày xưa em cãi nhau với đám đấy 02 lần vì tội bắt láo lỗi vượt phải và kẹp vạch trên đường 5 cũ nên không muốn dính dáng đến đoạn đường có XXX HD làm. Ahihi

trinhhunghb

Xe lăn
Em thấy đường từ thái bình . Nam định , ninh bình đi ngon mà cụ

nthanhnam

Xe tăng
Đường 10 đoạn Thái Bình -> Ninh Bình ngày tết đông như đường phố cụ ạ, nên cụ đi theo phương án gg map là ok nhất: đến Hải Dương rồi qua Hưng Yên, qua cầu Yên Lệnh lên đường cao tốc ở nút Vực Vòng (Đồng Văn) là đường thưa nhất. Đoạn cao tốc từ Vực Vòng đến Ninh Bình ít khi tắc lắm, đường Hải Dương=> Hà Nam đường khá là ổn (quê vợ em ở đây nên em biết), chỉ bị vài trăm mét gần Hải Dương là khó đi chút thôi, còn lại là ổn, đoạn bên Hà Nam cũng mới thông đường tránh thị trấn Hòa Mạc nên đường dễ đi hơn nhiều (phí cầu Yên Lệnh là 35k). Lưu ý đoạn qua cầu Yên Lệnh đường mới chưa được cập nhật trên google maps nên cụ đi theo biển chỉ đường nhé, nếu đi theo gg là xa hơn và bị giới hạn tốc độ 50km/h ở thị trấn Hòa Mạc (Hà Nam)

Chỉnh sửa cuối:

Me^4ba'nh

Xe tăng
Phương án 1 là tối ưu: ko lằng ngoằng, dễ đi. Ngày tết cụ cứ thong thả đi, về NB ăn trưa rồi túc tắc vào TH. Vội 1 tí là thành rất chậm, F1 thì cụ cho ăn, nghỉ VS rồi chạy thong thả thì về nhà khỏe cả nhà.