[Funland] Hải quân Trung hoa trang bị như này thì sợ quá

GaTamHoang

Xe hơi
Em nghĩ nó mà máu chiến thì nó dẹp nước mình trong vòng 1 nốt nhạc :D, máy bay mình có 3,4 cái nó có mấy chục cái, tàu ngầm cũng vậy
Các nước lớn bây giờ chủ yếu là cần danh tiếng và vị thế trên trường quốc tế. Chứ nói thật TQ muốn đánh VN thì mình cũng chẳng trụ nổi đâu.
Mình có Su30 thì TQ có Su35. Mình có 5cái Kilo thì nó có mấy chục cái. Mình có S300 thì nó có S400, S300 nó dùng chán r. Chưa kể số lượng của nó cái gì cũng gấp mình cả chục lần.
Các cụ nhà mình chủ trương ngoại giao là đúng r, cả quân sự lẫn kinh tế đều không lại nó

billget

Xe hơi

vietpq75hanes

Xe container
Tai nạn thôi mà, vẫn phải cảnh giác cao độ với thằng này.

nnb1988

Đi bộ
tai nạn đâu mà tai nạn , nó diễn tập thôi cụ ơi

Rishi

Xe tăng
Chiêu ru ngủ đối phương đây

Thường thôi, có thêm kinh nghiệm cho lần sau :D
Quan trọng là tính năng và khả năng thục chiến của em nó dư lào mới đáng quan tâm :)
Đúng như cụ nói!
Còn hơn chán ta dăm năm về trước, nhà máy A nào đó của Không quân đi thử máy bay, rơi cửa. Đồng chí quản đốc văng ra, rơi xuống vườn nhà dân hy sinh

gauchip83

Xe tải
Các nước lớn bây giờ chủ yếu là cần danh tiếng và vị thế trên trường quốc tế. Chứ nói thật TQ muốn đánh VN thì mình cũng chẳng trụ nổi đâu.
Mình có Su30 thì TQ có Su35. Mình có 5cái Kilo thì nó có mấy chục cái. Mình có S300 thì nó có S400, S300 nó dùng chán r. Chưa kể số lượng của nó cái gì cũng gấp mình cả chục lần.
Các cụ nhà mình chủ trương ngoại giao là đúng r, cả quân sự lẫn kinh tế đều không lại nó
Đấy là chiến tranh trên quy ước thôi cụ ơi,chứ từ cái thời Nguyên-Mông lực lượng nhà nó cũng hùng hậu không kém mà có xơi nổi mình đâu,sau này là Pháp rồi đến Mỹ nữa đều được nếm quả đắng khi vẫn nằm cơ trên đó cụ. :D

Ellacos

Xe tăng
Đúng như cụ nói!
Còn hơn chán ta dăm năm về trước, nhà máy A nào đó của Không quân đi thử máy bay, rơi cửa. Đồng chí quản đốc văng ra, rơi xuống vườn nhà dân hy sinh
Cái thời mình tự chế tạo máy bay ấy à cụ ?

Ellacos

Xe tăng
Đấy là chiến tranh trên quy ước thôi cụ ơi,chứ từ cái thời Nguyên-Mông lực lượng nhà nó cũng hùng hậu không kém mà có xơi nổi mình đâu,sau này là Pháp rồi đến Mỹ nữa đều được nếm quả đắng khi vẫn nằm cơ trên đó cụ. :D
Em nghĩ chiến tranh giờ không đơn giản như thế. Thời trước mình còn rừng mà núp, có người lãnh đạo tài tình. Bậy giờ mọi thứ chưa biết trước được :)

gauchip83

Xe tải
Em nghĩ chiến tranh giờ không đơn giản như thế. Thời trước mình còn rừng mà núp, có người lãnh đạo tài tình. Bậy giờ mọi thứ chưa biết trước được :)
Thời thế tạo anh hùng mà cụ. Có nhiều cái mình không biết hoặc nhìn đơn giản như nó phô ra đâu,cụ cứ nhìn cách huấn luyện lính khắt khe của nhà mình là biết :)

GaTamHoang

Xe hơi
E nghĩ bây giờ chẳng ai muốn chiến tranh cả. Mỗi lần chiến tranh dù thắng hay bại trận đất nuớc đều thiệt hại, mất cả mấy chục năm mới hồi phục được. Đấu tranh qua chính trị ngoại giao là tối ưu nhất phải không cụ. Súng ống cũng chỉ là vạn bất đắc dĩ thôi cụ nhỉ

GaTamHoang

Xe hơi
E tặng cụ 1ly vodka nhé :D

Ellacos

Xe tăng
Thời thế tạo anh hùng mà cụ. Có nhiều cái mình không biết hoặc nhìn đơn giản như nó phô ra đâu,cụ cứ nhìn cách huấn luyện lính khắt khe của nhà mình là biết :)
Cái này em thấy 50/50 á :)) Chứ cứ nhân tài như lá mùa đông thì chít :))

gauchip83

Xe tải
Cái này em thấy 50/50 á :)) Chứ cứ nhân tài như lá mùa đông thì chít :))
Gì chứ qua các vụ bom,mìn cướp bóp em là em thấy tinh thần đoàn kết và liều chết của dân Việt Nam cực cao nhé cụ :P

Ellacos

Xe tăng
Gì chứ qua các vụ bom,mìn cướp bóp em là em thấy tinh thần đoàn kết và liều chết của dân Việt Nam cực cao nhé cụ :P
Cái đó xã hội thường gọi là vua thua thằng liều còn trong chiến tranh vệ quốc gọi là anh dũng, khác xa với nhân tài dùng cái đầu để chỉ huy cụ nhá :))

Cường Trần

Xe hơi
Mỗi thời 1 khác các bác ạ!mỹ nó đánh irac trong có 7 nốt nhạc còn gì ạ! vn mình đúng là càng ngày càng mất yêu thế!tiền bắt hết tham quan từ nóc xuống chắc cũng mua được mấy giàn s400 cho nó bằng khựa!

gauchip83

Xe tải
Cái đó xã hội thường gọi là vua thua thằng liều còn trong chiến tranh vệ quốc gọi là anh dũng, khác xa với nhân tài dùng cái đầu để chỉ huy cụ nhá :))
Đấy là em ví dụ về những anh hùng trong thời bình mà,thời chiến nó phải khác chứ. Nhưng chắc chắn bên QĐ vẫn có nhiều nhân tài lắm,trước em có đọc được bài báo về mấy bác sư trưởng ở Nam Bộ. Cực nể luôn ạ :)

gauchip83

Xe tải
Mỗi thời 1 khác các bác ạ!mỹ nó đánh irac trong có 7 nốt nhạc còn gì ạ! vn mình đúng là càng ngày càng mất yêu thế!tiền bắt hết tham quan từ nóc xuống chắc cũng mua được mấy giàn s400 cho nó bằng khựa!
Cụ xem quân đội Iraq nó được huấn luyện như thế nào. Iraq bây giờ không còn là Iraq của những năm 1991 nữa. Đến giờ có mỗi nhúm IS còn bị nó dập cho tơi bời thì nói gì đến Mẽo.

f40fd

Xe điện
Quân Nguyên thì nước họ đến từ xa, chủ yếu cưỡi ngựa bắn cung trên thảo nguyên, vào địa hình nước ta toàn núi non sông suối, khí hậu lại khác biệt chỉ cần có tướng mưu lược là đánh được. Đánh Pháp ta dựa vào thời thế (Pháp bị suy yếu trên toàn cõi thuộc địa, bị Nhật ngáng chân ở Đông Dương) và địa hình (bị lọt vào cứ điểm ĐBP là lòng chảo, ta kéo pháo lên giót vào). Đánh Mỹ ta dựa vào viện trợ và giúp đỡ của Liên Xô, Trung Quốc, Triều Tiên. Hồi đánh Tàu ở biên giới phía Bắc ta đang mạnh vì quân đội còn hùng hậu, vũ khí đạn dược còn nhiều, Liên Xô cũng đem quân tới biên giới TQ gây sức ép, các nước XHCN khác hồi đó chưa sụp đổ cũng lên án TQ mạnh mẽ.

Bây giờ đánh Tàu ta dựa vào ai ? Đài Loan bỏ tiền ra làm ngoại giao với các nước be bé, họ bỏ giúp 1 đồng thì TQ sang cho hẳn 3 đồng, giờ các nước trước kia có quan hệ ngoại giao với Đài đã theo TQ gần hết.

Ellacos

Xe tăng
Đấy là em ví dụ về những anh hùng trong thời bình mà,thời chiến nó phải khác chứ. Nhưng chắc chắn bên QĐ vẫn có nhiều nhân tài lắm,trước em có đọc được bài báo về mấy bác sư trưởng ở Nam Bộ. Cực nể luôn ạ :)
Công bằng mà nói thì quân đội ta trải qua thời gian dài chinh chiến nên kinh nghiệm tích lũy được rất nhiều, giờ kế thừa truyền thống cha ông rất tốt. Riêng về nhân tài kiệt xuất thì đúng là không thể nói trước được điều gì :))