[Funland] Hai thủ khoa khối A00 trượt nguyện vọng 1

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nói chung em thích Việt Nam có một nhóm trường hàng đầu khó nữa nữa đi, đầu vào khó lồi mồm, tiền học phí cao ngất ngưởng, đào tạo như giết người để dẫn dắt học thuật đến mức sinh viên Đông Nam Á (tạm thế đã) cũng phải khát khao được 1 suất kê mông ở đấy.
Hay quá, còm này của cụ đúng đỉnh cao :D
Hiện nay chắc được ít nhất là 2 nước ao ước rồi

TorienT

Xe container
Còn vì sao "thủ khoa thi tốt nghiệp" không vào đựơc khoa có điểm cao nhất là vì cái kỳ thi đó không còn đáng tin để chọn lựa học sinh trong mắt một số trường nữa, các cụ đừng "ngây thơ" nói là vì sao nó không đáng tin nữa đi. Cực chẳng đã để chất lượng sinh viên không bị ảnh hưởng trường mới phải tổ chức kì thi riêng hay các hình thức chọn lọc khác. "Thủ khoa tốt nghiệp" đúng chỉ là cụm từ ném ra để câu view mà thôi.

lymdym

Xe tăng
Thủ khoa trượt TN là bình thường nếu ông ĐHBK ko nhập nhèm trong việc công bố chỉ tiêu cho từng phương thức xét tuyển. VD: Nếu phương thức xét tuyển theo điểm TN THPT chỉ lấy 1 thí sinh thôi thì điểm chuẩn theo hình thức là có thể sẽ là 30/30

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Em sợ cái gì đẩy lên quá thì nó sinh kiêu căng tự phụ
Từ kiêu căng tự phụ nên lại mờ mắt
Mờ mắt nên thấy cái mình ko ngờ được lại sinh ra ganh ghét đố kỵ
Vì ganh ghét đố kỵ lại thành người xấu
BKHN làm vậy chưa chắc hay
Đây em bằng chứng cho các cụ dân IT gốc bẩn tính như nào
Em thì chuyên mời chào fix lỗi, code, dịch vụ IT ở các nơi
Chẳng ảnh hưởng ai, có người cần có người không
Ấy thế mà nhận cực nhiều gạch đá, toàn từ dân IT chính hiệu
Tim cách dìm em, mà họ có làm đc đâu nhưng nổ như đúng rồi :D
Thế chả là đổi trắng thay den à
Ghen ghét mà em chả hiểu lý do gì cả (em có khá nhiếu chứng chỉ nghề ạ, em cũng không nói bô bô lên làm gì)

1. Em thấy 1 chú kêu code bị lỗi nên em mời fix
Chú kia chả liên quan tự nhiên xông vào chửi em, chắc có xem profile của em
View attachment 8059361

2. Xong nổ như đúng rồi
View attachment 8059363

3. Chính chủ thì ib em như này
View attachment 8059367 View attachment 8059368

Nên bảo sao nghe dân IT là em ớn ko muốn dây
Khổ cây muốn lặng mà gió chẳng đừng
Là vì em có nhiều chứng chỉ IT, em lại bên điện tử nhảy sang, nên nhiều người IT ghét. :D
Dân IT nói chung phần lớn thuộc loại văn minh và lành, văn minh vì luôn phải vào thế phải học, lành vì ko cần chiêu trò vẫn đủ sống. Suy nghĩ của cụ có phần..
à mà thôi ko nói nữa, vì em là dân IT, nói rồi cụ lại bảo em ghen ghét với cụ hehe.

TorienT

Xe container
Thủ khoa trượt TN là bình thường nếu ông ĐHBK ko nhập nhèm trong việc công bố chỉ tiêu cho từng phương thức xét tuyển. VD: Nếu phương thức xét tuyển theo điểm TN THPT chỉ lấy 1 thí sinh thôi thì điểm chuẩn theo hình thức là có thể sẽ là 30/30
Năm ngoái chỉ tiêu còn là 0 cơ cụ. Câu hỏi đặt ra là cái kì thi tốt nghiệp nó còn cần thiết không hay xét tốt nghiệp và để các trường tự chủ tuyển sinh. Tỉ lệ tốt nghiệp năm 2023 là 98.88% mà một bài test số lớn đạt trên 98% thì test làm gì nữa cho phí tiền, trong khi mục tiêu 2 là để xét tuyển ĐH thì không còn được tín nhiệm nữa.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Dân IT nói chung phần lớn thuộc loại văn minh và lành, văn minh vì luôn phải vào thế phải học, lành vì ko cần chiêu trò vẫn đủ sống. Suy nghĩ của cụ có phần..
à mà thôi ko nói nữa, vì em là dân IT, nói rồi cụ lại bảo em ghen ghét với cụ hehe.
Tất nhiên em ko nói 100%, ở đâu cũng có người này người kia
Cơ mà mợ xem nội dung ảnh hội thoại em pót mợ thử lý giải cái lý gì đúng cho tay kia hộ em cái
Em trường hợp cụ thế như thế đấy :D
Em với mợ ko biết nhau, ko liên quan việc kiếm tiền
Hoặc là hơn thua cái số kilomet thì đây cũng ko phải thớt IT để kiếm tiền :D
Đúng ko ạ
Còn gạch đá em nhận (mà bên này tương đướng các cụ gọi là vang) thì cực nhiều luôn
Trong khi vẫn đầy người cần, họ reply em :D

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Cơ mà mợ xem nội dung ảnh hội thoại em pót mợ thử lý giải cái lý gì đúng cho tay kia hộ em cái
Hoặc là hơn thua cái số kilomet thì đây cũng ko phải thớt IT để kiếm tiền :D
Đúng ko ạ
Còn gạch đá em nhận (mà bên này tương đướng các cụ gọi là vang) thì cực nhiều luôn
Trong khi vẫn đầy người cần, họ reply em :D
Em không rõ cụ va chạm thế nào mà cụ dùng cụm từ "dân IT gốc" kênh kiệu. Cụ va chạm 1 người thì đó là 1 người, 10 người thì đó là 10 người liên quan gì đến dân IT gốc?! Còn cá nhân em đã kiếm cơm nghề nào thì những góc khuất của nghề đó em hạn chế phô bầy. Nguyên tắc là vậy.

Smile1102

Xe container
Hoặc là hơn thua cái số kilomoet thì đây cung ko phait thớt IT để kiếm tiền :D
Đúng ko ạ
Cụ có một trường hợp mà đã nói là "Dân IT" cụ thấy hợp lý ko?
Cụ đã tiếp xúc đã có mâu thuẫn lợi ích với các dân khác chưa mà đưa ra kết luận dân IT tệ hơn dân khác?
Chưa kể một việc nhỏ vậy cụ còn phải ghim trong lòng rồi post lên đây, cụ ko thấy cuộc sống như vậy là tự mình làm khổ mình ko?
Cụ lên cao hẳn đi cho ng ta muốn kèn cựa với cụ cũng khó ấy, lúc đó sẽ thấy sảng khoái :D
Em còn chả thèm nhìn số km của em, em thèm gì nhìn của cụ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cụ có một trường hợp mà đã nói là "Dân IT" cụ thấy hợp lý ko?
Cụ đã tiếp xúc đã có mâu thuẫn lợi ích với các dân khác chưa mà đưa ra kết luận dân IT tệ hơn dân khác?
Chưa kể một việc nhỏ vậy cụ còn phải ghim trong lòng rồi post lên đây, cụ ko thấy cuộc sống như vậy là tự mình làm khổ mình ko?
Cụ lên cao hẳn đi cho ng ta muốn kèn cựa với cụ cũng khó ấy, lúc đó sẽ thấy sảng khoái :D
Em còn chả thèm nhìn số km của em, em thèm gì nhìn của cụ.
Em không rõ cụ va chạm thế nào mà cụ dùng cụm từ "dân IT gốc" kênh kiệu. Cụ va chạm 1 người thì đó là 1 người, 10 người thì đó là 10 người liên quan gì đến dân IT gốc?! Còn cá nhân em đã kiếm cơm nghề nào thì những góc khuất của nghề đó em hạn chế phô bầy. Nguyên tắc là vậy.
Vâng, thì em toàn va chạm tầm 10 người :D
Thôi em lại ko thích lên cao
Leo cao ngã đau, cho những người va cham em họ lên cao hết
Nhưng em ko nói ra thì lại ko đc :D

lymdym

Xe tăng
Năm ngoái chỉ tiêu còn là 0 cơ cụ. Câu hỏi đặt ra là cái kì thi tốt nghiệp nó còn cần thiết không hay xét tốt nghiệp và để các trường tự chủ tuyển sinh. Tỉ lệ tốt nghiệp năm 2023 là 98.88% mà một bài test số lớn đạt trên 98% thì test làm gì nữa cho phí tiền, trong khi mục tiêu 2 là để xét tuyển ĐH thì không còn được tín nhiệm nữa.
Vấn đề ko phải là 0% hay 100% mà là trường có công bố công khai chỉ tiêu theo từng phương thức xét tuyển hay ko cụ ạ. Như năm 2022 thì ĐHBK công bố rất rõ chỉ tiêu này. Tuy nhiên năm đó có thể họ thất bại trong tuyển sinh (tuyển thiếu chỉ tiêu) nên năm 2023 mới ko công bố chi tiết chỉ tiêu theo từng phương thức để dễ mập mờ

TorienT

Xe container
Vấn đề ko phải là 0% hay 100% mà là trường có công bố công khai chỉ tiêu theo từng phương thức xét tuyển hay ko cụ ạ. Như năm 2022 thì ĐHBK công bố rất rõ chỉ tiêu này. Tuy nhiên năm đó có thể họ thất bại trong tuyển sinh (tuyển thiếu chỉ tiêu) nên năm 2023 mới ko công bố chi tiết chỉ tiêu theo từng phương thức để dễ mập mờ
Em không quan tâm vì em không phải trong ban tuyển sinh của trường Bách Khoa cụ. Quan điểm cá nhân e là nên bỏ kì thi tốt nghiệp chỉ xét tốt nghiệp như phổ thông cơ sở và giao quyền tự chủ tuyển sinh cho các trường Đại Học. Còn những thứ "lông gà vỏ tỏi" kia nó không giải quyết được gốc rễ vấn đề.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em cũng như nhiều cụ trên này cũng đang kêu em ăn cây nào rào cây ý
Em cũng học bkhn, do em có f1 thi năm nay nên em mới xem những cái này.
f1 nhà em thì ko thi bk, nhưng em thấy các trường khác đều công bố % xét tuyển từng phuong thức.
Nếu bk ko công bố thì đúng là bk làm chưa minh bạch rồi.

DrH2012

Xe buýt
Đợt trước lấy điểm thi tốt nghiệp THPT làm điểm xét tuyển vào các trường, đã có năm YHN gần như vắng bóng các bạn HN. Toàn các cháu ở tỉnh miền núi đè bẹp dí. Đề thi tốt nghiệp nó chỉ ở mức độ, cháu nào giỏi xuất sắc thì max cũng chỉ 10 toán, cháu nào tầm khá có khi cũng 10, rồi lại điểm cộng điểm vùng…, nên thiệt thòi lại là ở các bạn ko có điểm cộng.
Ngày xưa thời e thi tôt nghiệp, có thầy còn dòm bài e để đưa cho bạn khác cơ mà, nên e k tin kỳ thi tốt nghiệp ở tỉnh lắm.
Em thấy BK họ làm vậy là đúng, bản chất đại học là đào tạo lực lượng lao động hàng xịn, ko phải là đào tạo kiến thức phổ thông, nên yêu cầu đầu vào đầu ra mỗi trường một khác. Em cũng mong muốn các trường tự chủ cái vấn đề này, trường nào đào tạo xịn, đầu ra ổn thì thương hiệu sẽ ngon, ông nào đào tạo vớ vẩn thì mất khách, có như vậy giáo dục mới có động lực ptrien.

hoangdinhman

Xe hơi
Cụ là phụ huynh của 1 trong hai bạn thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp PTTH à? Cụ cứ cố tình bẻ lái theo mục đích của mình mãi vậy. Thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp PTTH chứ có phải thủ khoa kỳ thi học sinh giỏi toán QG đâu mà cứ cố đấm ăn xôi. Ngành IT1 cần giỏi về toán, không cần giỏi về lý hóa, có phương thức tính điểm xét tuyển rõ ràng rồi còn gì.

Nhu cầu xã hội với tương lai theo cụ tầm nhìn giáo dục trong vòng bao nhiêu năm tính từ thời điểm này? Hay lại khủng hoảng thừa như một thời gian dài của cử nhân tài chính, kế toán, ngân hàng????

Cụ hiểu biết thế, cụ tính giúp trường BK xem là hạ thêm 0,16đ để cho 2 bạn thủ khoa kia đỗ được nv1 thì có thêm bao nhiêu bạn cũng sẽ đỗ nữa? Lúc đó trường có đủ cơ sở vật chất/giáo viên cơ hữu... phục vụ số lượng tuyển theo phương án của cụ không? Không đủ thì cụ sẽ có giải pháp gì để giải quyết vấn đề và không được làm giảm chất lượng đào tạo?

Nếu không trả lời được đúng nội dung tranh luận em đưa ra, xin cụ đừng quote còm em nữa nhé.
Năm 2007 trường chuyên Hoàng Văn Thụ (Hòa Bình,) lớp chuyên văn có trường hợp: lớp chuẩn có 32 hs nhưng có 2 hs cùng điểm nên lớp có 33 hs . có ý kiến lên sở nên dẫn đến loại 2 hs và lớp chỉ có 31 hs. Việc hạ điểm (dù chỉ 0,1) sẽ dẫn đến những thứ khác (mà năng hơn là phá luật)

hoangdinhman

Xe hơi
Không biết cụ ở đâu nhưng em có ý kiến như thế này!
- Việc cộng điểm ưu tiên theo vùng miền và đối tượng đối với em là một chính sách tuyệt vời của nhà nước. Cái này cụ không nên cãi vì nó đã có từ khi còn chưa có cụ ấy. Nhờ có chính sách này mà cả triệu người vùng ưu tiên có cơ hội phát triển kín Hà Nội, TP. HCM và các đô thị khác đấy. Khi nào cụ ở vùng nông thôn hay vùng sâu xa, đối tượng ưu tiên cụ lại phát biểu khác đấy.
- Sách giáo khoa: Xin đừng bàn ở đâu, mở rộng chủ đề quá
- Qui định tuyển thẳng: Cũng xin không bàn nốt. Trường ĐH người ta ra luật chơi, cái cần là mình phải chơi sao cho thắng được họ chứ đừng ý kiến. Mình không thích chơi với họ thì mình chơi với người khác.
Luật có trước cuộc chơi, chơi song không thắng đổ tại luật

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ tả bổ xiểng thêm cho nhanh lên 99 trang ++ :))

theanh90

Xe tăng
Lập nên được Ivy league thì lại ngon lành quá. Quyền đựơc giáo dục nó chỉ đến phổ thông thôi cụ.
Vầng, em cũng mong thế cụ ạ. Mảng nghiên cứu ở trg đh đuối quá. Cho nó tự do tài chính mà nghiên cứu. Kỳ này đề xuất định giá trg đh bk rồi bán cho tư nhân cổ phần hoá chứ tự chủ kiểu nửa nạc nửa mỡ cũng đau đầu. Trả lại miếng đất cho nhà nc làm công viên, đừng như tin đồn đh thuỷ lợi đc anh vin nhăm nhe là đc.
Giữ lại đh công nghiệp, ktqd, hv tài chính, đh quốc gia và mấy trg chuyên ngành kh tự nhiên - xã hội thuỷ lợi, nông nghiệp, báo chí… là đủ còn thằng ngoại thương, ngân hàng cho cút ra tư nhân mà lập ivy league, cắt luôn ngân sách, chiết khấu hẳn 50% tiền thuê đất.

Cuabeo

Xe buýt
thủ khoa Ptth thì là cái gì? năm 1996 , thủ khoa thi tn ptth tỉnh em trượt cả 3 nguyện vọng khi thi đại học Csnd, tckt, nt. Đề thi đh xưa khó gấp mấy lần đề thi tốt nghiệp. đề toán thi đh bách khoa hồi xưa khó điỉnh luôn. Các Đại học top 100 của us ranking thì ngoài điểm gpa, sat, nk , thì vòng phỏng vấn của Giáo sư mới là quyết định, mà nó lại đầy cảm tính kiểu tao thích. kiểu ts đấy về Vn chắc bị tế sống. cá nhân em ủng hộ để các đh tổ chức và chủ động hình thức ts.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Còn vì sao "thủ khoa thi tốt nghiệp" không vào đựơc khoa có điểm cao nhất là vì cái kỳ thi đó không còn đáng tin để chọn lựa học sinh trong mắt một số trường nữa, các cụ đừng "ngây thơ" nói là vì sao nó không đáng tin nữa đi. Cực chẳng đã để chất lượng sinh viên không bị ảnh hưởng trường mới phải tổ chức kì thi riêng hay các hình thức chọn lọc khác. "Thủ khoa tốt nghiệp" đúng chỉ là cụm từ ném ra để câu view mà thôi.
Có 2 trường ĐH lớn tổ chức kỳ thi này.
1. ĐHQG Hà Nội bao gồm vài trường ĐH gọi là; Đánh giá năng lực.
2. ĐHBK Hà Nội gọi laf; Đánh giá tư duy.
Kỳ thi được Bộ GD đồng ý, kết quả 2 kỳ thi này được nhiều trường ĐH sử dụng để xét tuyển vào ĐH mà các cụ vẫn chửi ầm ầm. Nhiều cụ cứ phải đòi "thủ khoa ptth" mấy chịu kia :))