[Funland] Hai thủ khoa khối A00 trượt nguyện vọng 1

phuongmit

Xe cút kít
Có lẽ vài cụ ọp chỉ hài lòng và k yêu cầu BT từ chức khi:
1. Thủ khoa TN nhất định phải đỗ khoa tốp của trường tóp
2. Bét bảng thi TN cũng đỗ khoa tóp của trường tốp
Còn lại là vớ vẩn hết

3077

Xe container
Nên dũng cảm bỏ kỳ thi tốt nghiệp PTTH. Học hết 12 cấp bằng tốt nghiệp.
Để các trường tự tổ chức thi hoặc xét tuyển theo các kỳ thi chuẩn hoá kiểu SAT, đánh giá năng lực…
theo em vẫn thi tn, các trường làng nhàng sử dụng kết quả này tuyển sinh cho đỡ tốn. trường top thì tuyển riêng, như bách khoa vậy. mà mấy cháu thủ khoa kia có khi cũng vào thẳng đâu đó rồi, nó thi cho vui thôi

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Chủ thớt lên xóa cái tiêu đề, nghe phản cảm. Không biết ông có phải người bên cơ quan c.an hay ủy ban kiểm tra gì đấy ko mà phán người khác phải chịu trách nhiệm

bomon

Xe tăng
Thủ khoa của cái gì mới được ý chứ, cháu nó nộp hồ sơ Ha vợt không được nhận nhẽ lại chửi bộ chửng giáo dục Mẽo ? Thủ khoa của 1 kỳ thi làng nhàng thì chấp nhận thua là quá bình thường.

vnptvinaphone

Xe buýt
29,25 điểm thi tốt nghiệp đã tuổi gì so với giải 3 kỳ thi chọn HSG quốc gia
IT1 của BK chọn ra những học sinh ưu tú nhất, cạnh tranh khốc liệt nhất bằng các phương thức khác nhau (HSG quốc gia, quốc tế, top kỳ thi đánh giá năng lực,…)
Các cháu xét điểm kỳ thi tốt nghiệp là phương thức sau cùng & đề thi phổ thông nên phản ánh ít nhất chất của các cháu (chăm chỉ thì tất nhiên), vậy nên khi thủ khoa trượt NV1 bản thân các cháu, nhà các cháu còn ok thì xã hội la toáng lên câu view câu like làm gì

jazzzzz

Xe lăn
Vào khoa đo ngang bằng vào trường Y, giờ mọi người đầu tư cho việc học hành của con cái rất nghiêm túc, số HS điểm cao không hiếm.
Thi giờ cũng phải có chiến thuật, thủ khoa A00 trượt là bìn thường vì đội A01, đội giải quốc gia, quốc tế nhiều.
Không phải gì cũng đổ lỗi cho bộ dục cả, hãy nhìn vào thực tế, chứ k phải ngoạc mồm ra kêu.

ca_kiem

Xe container
Nay bộ dục công bố điểm xét tuyển vào các trường ĐH, CĐ. Ờ lại thế hệ nữa tiếp bước cha anh. Sau này chúng góp phần xây dựng đất nước phồn vinh, sánh vai các cường quốc năm châu. Thẩn thơ và vui vui từ chiều.
Tối ngồi ăn cơm, bọn trẻ con truyền tai nhau: năm nay có 2 thủ khoa khối A không đỗ trường ĐH BKHN. Bọn trẻ nói, mình tưởng nói đùa, troll nhau. Kệ. Lại thấy chúng nó nói, động chạm đến niềm vui nho nhỏ từ chiều, đâm cáu: Thủ khoa mà không đỗ thì đứa nào vào học? Chúng nó nhìn nhau, rồi nhìn mình có vẻ dò xét. Bố già rồi, sự thật là thế; rồi gửi link cho lão già này.

Đọc, thẩn thơ, nghĩ đến ông bộ trưởng bộ dục giờ này đang ăn cơm hay làm gì? Không biết ông ấy có nghĩ gì khi thấy hiện trạng của giáo dục nó như giờ không nhỉ?

Không biết ông nghĩ gì; tôi thì cho rằng trách nhiệm thuộc về ông. Ba năm rồi ông nhỉ?
Sắp tới họ còn không dùng điểm thi tốt nghiệp để dùng làm điểm xét tuyển đại học nữa. Lúc đó cụ hết thắc mắc

Abram

Xe điện
Em thấy chuyện này quá bình thường, chưa thấy sai ở đâu cả, Bộ GD phải làm thế nào cụ mới hài lòng?
Năm 2022 IT1 BK còn không có chỗ cho xét tuyển thi THPT. Thủ khoa A00 vào học IT2 toạch Giải tích 1. Thủ khoa của kỳ thi THPT cũng thường thôi mà.
Em không đáng để bộ dục làm hài lòng :)
Nhưng bộ dục, với tư cách quản lý nhà nước thì nên làm (để không tốn tiền thuế) nhiều lắm, có thể liệt kê một vài:
- Cộng điểm theo vùng miền không hợp lý, thế nên góp phần sinh ra nông nỗi trên.
- Sách giáo khoa quá nhiều chủng loại, trường nào thích học bộ nào thì học, nên nó như BCS dùng một lần rồi bỏ. Đành rằng nó có từ thời anh ngọng, nhưng có thể chuẩn lại, ba năm rồi cơ mà?
- Tuyển thẳng: tỉ lệ tuyển theo tiêu chí SAT, Ielts... dẫn đến học sinh không cần học còng lưng các bộ sách trên, tập trung học SAT, Ielts là ok. Dẫn đến mục tiêu đào tạo trong 3 năm cấp 3 bị hạ thấp, không cần cố gắng, vừa phải thôi.
.........

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vẫn đỗ mà, mấy cháu này giỏi thì học ở đâu cũng tốt thôi. Quan trọng là các cháu được học cái gì thôi.

Abram

Xe điện
Vào khoa đo ngang bằng vào trường Y, giờ mọi người đầu tư cho việc học hành của con cái rất nghiêm túc, số HS điểm cao không hiếm.
Thi giờ cũng phải có chiến thuật, thủ khoa A00 trượt là bìn thường vì đội A01, đội giải quốc gia, quốc tế nhiều.
Không phải gì cũng đổ lỗi cho bộ dục cả, hãy nhìn vào thực tế, chứ k phải ngoạc mồm ra kêu.
Trường Y với cụ có thể là kinh khủng nhưng với em thì bình thường lắm ạ.
Xin lỗi cụ, em không có thói quen kêu; em chửi ạ.

ca_kiem

Xe container
Em không đáng để bộ dục làm hài lòng :)
Nhưng bộ dục, với tư cách quản lý nhà nước thì nên làm (để không tốn tiền thuế) nhiều lắm, có thể liệt kê một vài:
- Cộng điểm theo vùng miền không hợp lý, thế nên góp phần sinh ra nông nỗi trên.
- Sách giáo khoa quá nhiều chủng loại, trường nào thích học bộ nào thì học, nên nó như BCS dùng một lần rồi bỏ. Đành rằng nó có từ thời anh ngọng, nhưng có thể chuẩn lại, ba năm rồi cơ mà?
- Tuyển thẳng: tỉ lệ tuyển theo tiêu chí SAT, Ielts... dẫn đến học sinh không cần học còng lưng các bộ sách trên, tập trung học SAT, Ielts là ok. Dẫn đến mục tiêu đào tạo trong 3 năm cấp 3 bị hạ thấp, không cần cố gắng, vừa phải thôi.
.........
Ý cụ nói bọn Ielts >7.5 và SAT > 15xx là bọn ăn may à… Xin lỗi cụ đa số các bạn luyện còng lưng hàng năm trời tiền mất hàng trăm triệu luyện từ bé mà vẫn không đc nhé. Điểm Ielts và SAT cao không dễ như cụ nghĩ đâu

zaisev

Xe tăng
Giải quốc gia, giải thành phố…hết chỗ rồi thì phải nâng đầu vào thôi! Toàn nhân tài thần đồng suốt cả quá trình học chứ đâu phải 1 kì thi, mà ko biết có thực chất ko!? Thủ khoa như kiểu Sơn La, Hoà Bình mấy năm trước đấy:)

Ca phê thôi

Xe tăng
Kể cả là thủ khoa tuyệt đối cụ ạ, khi thi tn là thủ khoa và khi làm bài thi vào BK xịt là bthuong vì 2 đề đó nó k hề có tí biện chứng nào với nhau cả. Nên k thể 1 cộng 1 = 2 ta đem áp dụng vào bắt các cháu nó phải đỗ nv1 của BK, mà các cháu nó thiếu có 0.21 điểm thôi :)) các cụ đòi hỏi gì nữa đây :))
Vấn đề là kỳ thi này có cần nữa không? Kỳ thi gì mà hình như là không ai trượt, còn thủ khoa khối đúng đăng ký mà vẫn trượt nv thì phải xem lại kỳ thi.

ca_kiem

Xe container
Giải quốc gia, giải thành phố…hết chỗ rồi thì phải nâng đầu vào thôi! Toàn nhân tài thần đồng suốt cả quá trình học chứ đâu phải 1 kì thi, mà ko biết có thực chất ko!? Thủ khoa như kiểu Sơn La, Hoà Bình mấy năm trước đấy:)
Nổi tiếng nhất là Hà Giang.. hơn 300 cháu đc sửa điểm…. Và một cơ số cháu chưa bị lộ từ năm 2016-2017

Abram

Xe điện
Ý cụ nói bọn Ielts >7.5 và SAT > 15xx là bọn ăn may à… Xin lỗi cụ đa số các bạn luyện còng lưng hàng năm trời tiền mất hàng trăm triệu luyện từ bé mà vẫn không đc nhé. Điểm Ielts và SAT cao không dễ như cụ nghĩ đâu
Không cụ ạ, trên em nói rồi mà: Mục tiêu đào tạo 3 năm cấp 3 bị hạ thấp.
Nhóc con nhà em đạt 1.510 SAT; 8.0 Ielts, nên em biết tí ti về nó ạ.

jazzzzz

Xe lăn
L
BK xét SAT, mà SAT thì không hề dễ một chút nào, cày bục mặt và phải có chút nắng khiếu, thông minh.
So với Trung, Hàn, Nhựt thì việc thi ĐH ở ta vẫn nhàn hơn nhiều.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Vấn đề là kỳ thi này có cần nữa không? Kỳ thi gì mà hình như là không ai trượt, còn thủ khoa khối đúng đăng ký mà vẫn trượt nv thì phải xem lại kỳ thi.
Đúng thế.
Cái đang bàn ở đây là kỳ thi này tốn tiền và vô tích sự.
Khi mà thi hơn 99% đậu nhưng kết quả chỉ được 1 số rất ít sử dụng thì nên bỏ. Đỡ tốn tiền của xã hội tổ chức 1 kỳ thi như vậy.

ca_kiem

Xe container
Không cụ ạ, trên em nói rồi mà: Mục tiêu đào tạo 3 năm cấp 3 bị hạ thấp.
Nhóc con nhà em đạt 1.510 SAT; 8.0 Ielts, nên em biết tí ti về nó ạ.
Trả có gì lạ cả.. cụ cứ quay lại 2015 trở về trước… trước đó hàng chục năm điểm thi tốt nghiệp cấp III chỉ là hệ số phụ để cộng điểm thi đại học, còn đại học là thi riêng.

buicongchuc

Xe ba gác
Việc gì cũng đúng.
Quy trình chuẩn chỉ.
Mọi sự đều hợp lý hết.
Nhưng thủ khoa thì vẫn tạch và vẫn cứ đúng.
Ở mình mà nghĩ nhiều quá khéo điên đấy cụ chủ.
:((
Ở VN thì đúng là nên nghĩ ít thôi, may đâu hay đó.

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Cụ nhầm rồi.

Cách xét tuyển vào ngành mà cháu thủ khoa kia chọn ko phải là lấy tổng điểm khối.