Hải trình chúc tết nhà DK1 năm 2014

codon.4150

Xe buýt
cụ đã nói đúng mà lại chuẩn vậy , nói chung em ko chụp mũ hay dân chủ nhưng đối với những tất cả người lính em luôn luôn cảm ơn vì đất mẹ luôn sẵn sàng vì đất mẹ yêu thương< đất mẹ là máu mủ ,và cũng là tổ quốc thân thương ,sao nói từ thì đơn giản mà nói đến câu tổ quốc thân yêu thì em ko bao giờ cảm nhận và cảm thấy được sự hp như nào . nhưng em cảm ơn **** và chính phủ < ko nói đến từ + và biết sản nhé > nay đã biết nắng nghe nhưng ngừoi con năm 74 đã sẵn sàng hy sinh vì đất mẹ . em thì văn hơi dốt nhưng thâm tâm em vẫn như và mong muốn như cha ông ngày nào đánh xiêm dẹp quận bắc , đất nước ta luôn hùng cường
Em chịu chưa hiểu ý Cụ

Lại được hóng chuyến ra khơi lần này của cụ Condom :). Vậy thay Sooc & 3 lỗ bằng 2 mảnh là đẹp mợ ạ :).
Cụ vui tính quá:-bd:-bd:-bd
Ý tưởng của cụ cũng hay đấy! Nhưng ngay từ khi em xin đi thì ông sếp em đã bảo là thôi đừng mặc gì ra đấy cho nó lạ rồi! :))

Hhehee, thôi e fun tí, trả lại thớt cho cụ chủ. Hóng ảnh tiếp nào, lâu quá cụ chủ ơi là cụ chủ ơi!
Mợ đáo để quá (like)(like)(like)
Cho em theo bc chân của cụ ra thăm DK1 với.
Chuyến đi ý nghĩa quá, mời cụ rượu em hóng tiếp!
Cảm ơn cụ chủ có một bài rất ý nghĩa. Chúc cụ có chuyến đi bình an!
Cảm phục các đồng chí Hải quân quá!
Hay và hay. Cụ cho thêm thông tin bằng hình nhé, em còn phải dạy cho hai cháu nhà em nữa
Cám ơn Cụ
Cảm ơn các Cụ, (b)(b)(b)

codon.4150

Xe buýt
14h00 Báo thức toàn tàu, toàn tàu báo thức. Mệnh lệnh được loa phóng thanh truyền đến từng phòng, nhiều anh em được sóng biển ru ngủ đang say giấc bật dậy ngơ ngác hỏi cái gì thế nhỉ????
À báo thức buổi chiều.
14h30 toàn tàu chuẩn bị hạ xuồng mạn trái. Nngành tổng hợp chuẩn bị cầu thang, đệm va mạn trái.

Xuồng được hạ bằng tay quay và hệ thống ròng rọc.

Trông vậy nhưng nguy hiểm lắm, mỗi khi sóng dâng cao, tàu lắc lư xuồng lại đập vào thành tàu rầm rầm

Ngành tổng hợp chuẩn bị cầu thang và đệm va

Chiếc xuồng được cố định với tàu bằng dây mũi và dây lái

Bài học đầu tiên trên tàu hải quân là giờ giấc, ăn cơm, ngủ nghỉ, nơi sinh hoạt.
Bài học thứ hai, cách lên xuống xuồng do giáo viên là thuỷ thủ trên tàu chỉ dạy

Chỉnh sửa cuối:

codon.4150

Xe buýt
Phóng viên các đài báo rất hứng khởi, nhanh chóng ra mặt boong nghe giáo viên lên lớp và thực hành luôn

Khó khăn nhất là căn được đỉnh con sóng. Khi lên đến đỉnh bao giờ con sóng cũng có thời gian dừng lại từ 2 đến 3 phút rồi mới đến lượt sóng khác.
Khi bước xuống cầu thang phải chân trên, chân dưới, không để 2 chân cùng một bậc.
Như Cụ Điền Bá Quan báo Đồng Khởi đang thực hành rất chuẩn.

Cụ Tuấn báo Tuyên Quang cũng tiếp thu rất nhanh

Cụ Thái truyền hình Thái Nguyên đang căn con sóng lên đỉnh

Đã an toàn

Cụ Bình Dương thực hành chưa đúng kỹ thuật, 2 chân để cùng một bậc cầu thang là ko được

Cụ Hoàng báo tuổi trẻ xuống xuồng rồi còn quên mất tay vẫn bám trên cầu thang,
xuồng theo con sóng tụt xuống tí nữa thì đi bằng tay nhé

Chỉnh sửa cuối:

20L1966

Xe buýt
E lại vào xem Tết Hải quân

codon.4150

Xe buýt

codon.4150

Xe buýt

codon.4150

Xe buýt
Không chỉ anh em hào hứng mà chị em cũng hứng khởi nữa.

Em là người chiến thắng, Em Minh Nguyệt đài truyền hình Ninh Bình

Chỉnh sửa cuối:

codon.4150

Xe buýt
Những ngày này thời tiết cũng ủng hộ đoàn chúc tết thì phải, sóng gió chỉ cấp 4-5 thôi, quá trình hành quân chưa thấy thành viên nào bỏ bữa cả.
Sau quãng đường hơn 350 hải lý đã nhìn thấy dàn phía xa xa

Các thành viên trong đoàn như được tiếp thêm sức mạnh, ai lấy chụp lia lịa

codon.4150

Xe buýt
Ảnh này chắc cụ nháy liên tiếp hay sao mà cứ nhảy loạn lên thế : D
Ko phải đâu, em để ảnh động cho rõ cách bước và đặt chân ấy, nhưng chưa đúng kỹ thuật thì phải nó nhảy nhanh quá.

Kenket

Xe điện
Nhìn cái nhà dàn nằm chênh vênh nhỏ bé giữa trùng dương, lại càng cảm phục những chiến sĩ đang làm nhiệm vụ nơi đây !

nhathaitrieu

Đi bộ
cần phải có lời động viên chúc tết đối với anh em trường sa hoàng sa

codon.4150

Xe buýt
Bất cứ đoàn công tác nào đi qua vùng thềm lục địa phía Nam, đều làm lễ tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh. Có thể xem đây như là một nghĩa trang đặc biệt giữa trùng khơi. Thân xác các anh đã hòa vào đại dương mênh mông nhưng danh tính, khí phách các anh còn sống mãi trong chúng tôi.

Không khí trang nghiêm tĩnh lặng của sáng sớm giữa Biển Đông như đưa chúng tôi trở lại với những dòng ký ức hào hùng.

- Trước khi bị dòng nước cuốn đi, Đại úy Vũ Quang Chương đã ôm lá cờ Tổ quốc vào lòng. Anh ra đi để lại nỗi xót thương vô bờ cho đồng chí, đồng đội, bố mẹ già nơi quê hương Thái Bình và người vợ mất đi một người thân yêu đầy tình thương, trách nhiệm.

- Thượng úy Nguyễn Hữu Quảng đã động viên đồng đội đoàn kết, bám sát, hỗ trợ nhau chống chọi với sóng dữ. Trong cận kề giữa sự sống và cái chết, anh đã nhường chiếc phao cứu sinh cá nhân và miếng lương khô cuối cùng của mình cho người chiến sĩ yếu nhất, nhường sự sống cho đồng đội, rồi thanh thản đi vào lòng biển.

- Thiếu uý Nguyễn Văn An vẫn hy vọng được gặp đứa con trai chưa một lần thấy mặt... Anh vẫn cố gắng duy trì sự hoạt động bình thường của máy phát điện để thắp sáng cho đồng đội trong đêm giông tố.

- Chuẩn úy Lê Đức Hồng, trước khi nhà dàn đổ, anh đã thanh thản gửi lời chào đất liền rồi lặng lẽ hòa mình vào dòng nước đại dương...

- Thượng uý Tạ Ngọc Tú trong ca gác từ 23h đến 01h gặp cơn gió độc đã ngã từ cầu thang xuống mặt biển.
Các liệt sĩ hy sinh không chỉ lúc sóng to, gió lớn mà ngay cả lúc sóng yên biển lặng cũng xảy ra.
Bố đẻ liệt sĩ Tạ Ngọc Tú bên di vật của liệt sĩ

Xin kính cẩn tưởng nhớ các Anh những người con của đất Mẹ Việt Nam

Xin được gửi đến các Anh chút tình quê hương, tình cha con, tình vợ chồng, tình đồng chí đồng đội.

Chỉnh sửa cuối:

codon.4150

Xe buýt
Điều tâm linh ko biết nói thế nào cho các Cụ hiểu.
Các Cụ thấy bầu trời ở tấm ảnh khi chuẩn bị lễ ko rất u ám, mây đen, có mưa nữa nhé.

Tôi có ko dưới 4 lần dự lễ tưởng niệm các Anh, trước khi chuẩn bị lễ biển rất bình thường; khi chuẩn bị thì biển dậy sóng, bầu trời âm u, có khi có mưa nữa; lễ xong biển trời lại trở về như lúc ban đầu.

Qua những biểu hiện đó tôi đúc kết như sau:
- Trước khi tổ chức lễ biển trời nổi giông là linh hồn các Anh quần tụ về với mọi người.
- Khi biển trời trở về bình thường là lúc các Anh chia tay mọi người.

codon.4150

Xe buýt
Lễ xong chúng tôi chia thành từng tốp xuống xuồng lên nhà dàn. Trước khi xuống xuồng được phát áo phao và đôi dép rọ

Cụ Tuyến VOV giao thông, sợ ko đến lượt cứ ngóng theo xuồng

Ko chỉ Cụ Tuyến mà nhiều Cụ nữa

Xuồng chồi lên, thụt xống giữa các cơn sóng

Giờ xuồng chỉ là chấm nhỏ ngay dưới chân nhà

Cher-cap

Xe máy
Cảm ơn cụ vì up ảnh chuyến đi đầy ý nghĩa.

Cụ cho em hỏi về cái Băng rôn này chút. Em có đôi điều không hiểu: "Nhiệt liệt chào mừng đoàn quân dân chính **** thăm chúc tết các nhà giàn DK1 và trạm radar 590"

Về dấu , dấu . thì có thể dài quá nên cắt gọn nhưng có từ CHÍNH ĐẢNG ở đây thì em không hiểu được. Có lẽ nào các cụ trên cao đã bắt đầu cho phép thêm các **** phái khác ạ.
Theo thiển ý của em. Ý của quân dân chính **** là : QUÂN đội, nhân DÂN, hành CHÍNH, và Đ.ẢNG bộ . Chỉ các thành phần tham gia , ko mang ý "chính-phụ", chỉ là do "băng rôn chật , chữ nhiều nhưng văn dốt" mà ra thôi!

xeRAV4

Xe tăng
thật xúc động và kính cẩn nghiêng mình trước anh linh các anh hùng khi xem lễ tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh thân mình để bảo vệ biển đảo quê hương @};-

billnantes

Xe container
chuyến đi ý nghĩa quá,chúc mừng cụ có chuyến đi an toàn .