Hải trình nhật ký: Đi về phía Ban Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

vndevil

Xe máy
Thậyt hay và ý nghĩa quá !

toyo_zace_ta

Xe buýt
Cụ viết từ 2010 mà đến nay em mới đọc thật là đáng tiếc. Rất rất cảm ơn chủ thớt.

Mợ Anh

Xe hơi
Việt Nam đất nước con người nơi tôi lớn lên. Yêu quá Việt Nam ơi

tungpt78

Xe máy
Quả thật là quá tuyệt vời

Cảm giác bình yên quá. Cảm ơn cụ chủ mang lại cảm xúc nhiều đến thế.

Banhbaonho2105

Xe hơi
Website
quatmitsubishi.com
Lời giới thiệu

Một chuyến đi dài. Bộn bề, ngổn ngang và lâng lâng những cảm xúc. Đúng cả nghĩa bóng và nghĩa đen khi đến giờ thấy mình vẫn còn bồng bềnh như trên sóng. Lính hải quân người ta gọi cảm giác ấy là Say đất. Nhưng có lẽ mình đã Say sóng, giờ Say đất và sẽ còn Say mãi cái tình của những gương mặt đã gặp; dù ngắn ngủi nhưng như đã trở thành bằng hữu tâm giao. Ấy, không chỉ đơn thuần là cái Tình của những người bạn hữu duyên mà còn lớn hơn nữa; đó là cái Tình của những người con Việt đối với giang sơn cẩm tú.
Vâng, đã từng có mặt trên những con tầu ở Biển Bắc, Đại Tây dương, Địa Trung Hải, lần này tôi mới có một hải trình trên biển lớn của Tổ quốc cùng một con tầu của Hải quân Nhân dân Việt Nam oai hùng ... để đi về phía Ban Mai của tổ quốc: Về Trường Sa.
Cảm xúc đến ào ạt quá, mãnh liệt quá; đặc biệt lại đúng vào những ngày tháng kỷ niệm chiến thắng của cả dân tộc nên quả nhiên rất khó để hệ thống lại ghi chép một cách bài bản, dẫn dắt câu chuyện có bài vở, lớp lang. Chỉ biết rằng, cho dù không thể đưa gia đình nhỏ bé đi xem bắn pháo hoa tối 30/4, hay duỗi dài người dưới nắng vàng, biển xanh của một resort nào đó cùng ly Margarita lạnh quắn môi (hic, và dấu đôi mắt "khả nghi" sau cặp kính đen để dõi theo những cô gái chân dài, mắt ướt ... tả thế cho nó hiện thực nhỉ) thì kỳ nghỉ này chắc chắn sẽ mãi sẽ là "kỳ nghỉ" có ý nghĩa nhất trong cuộc đời tôi.
Không có bức ảnh nào xứng đáng hơn để đưa vào lời giới thiệu như tấm poster này - tấm poster có mặt trên mọi con tầu, mọi căn cứ cũng như trong mọi con tim của tất cả những người lính Hải quân Nhân dân Việt Nam

(Ghi chú: Lẽ ra tôi định không viết thêm những dòng này nhưng ngẫm ra không thừa. Nội dung và tư liệu ảnh cho bài viết ký sự này đã được chọn lọc và chỉnh sửa rất kỹ càng để tuân thủ đúng các qui định thông tin của đoàn công tác. Mục đích của ký sự này là nhằm chia sẻ những trải nghiệm về Trường Sa với đất liền cũng như để những người chưa được đến Trường Sa hiểu thêm được phần nào - càng nhiều càng tốt - về cuộc sống của những người lính, người dân biển đảo một cách chân thực nhất. Tác giả sẽ chịu trách nhiệm nếu có các vi phạm qui định thông tin trong phần trình bày của mình. Đối với các comments không phù hợp - xin nhờ Min, Mod giúp đỡ ; tuy nhiên, tôi sẽ không chịu trách nhiệm. Xin cám ơn các bạn đã quan tâm).

Thể theo yêu cầu cùa ofer jean nhỏ, em đưa thêm link về chương trình nước ngọt cho biển đảo mà bác jen nhỏ đã lập vào trang đầu để mọi người dễ theo dõi. Tks bác jean nhỏ đã có lòng với biển đảo.

http://www.otofun.net/threads/347661...70#post8779670
Có lẽ là những cảm xúc rất thật từ những trải nghiệm thực tế tại nơi biển đảo.
Link cuối cùng bài bị hỏng rồi, mình không vào được?

Tiểu My

Xe đạp
Cảm ơn cụ, xem xong nhật ký hải trình của cụ, cháu rất xúc động và tình yêu tổ quốc trong cháu thật khó tả

thangmh

Xe tăng
Topic hay thật, mà mãi giờ em mới đọc, nhờ topic của cụ phamita. Tiếc là một số ảnh trên imageshack đã hết hạn rồi :(

tasboy04

Xe đạp
Nếu cụ sleepdriver pain (hoặc ai đó) còn hình thì up lại giúp mấy trang đầu, xin cảm ơn nhiều ...

sleepdriver

Xe buýt
Do nhiều lý do khách, chủ quan nên giờ mới vào lại Diễn đàn. Cảm xúc rất khó tả khi biết đến những ngày cuối năm 2015 vẫn có các tay lái vào đọc bài viết này. Trân trọng cảm ơn các bác, các link ảnh hỏng sẽ up lại trong một ngày gần nhất. Nếu được nhờ bác nào tư vấn thêm về việc sử dụng công cụ nào để ảnh giữ được lâu dài cùng bài viết. Chúc mọi người một năm mới nhiều sức khỏe, niềm vui và thành công.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Do nhiều lý do khách, chủ quan nên giờ mới vào lại Diễn đàn. Cảm xúc rất khó tả khi biết đến những ngày cuối năm 2015 vẫn có các tay lái vào đọc bài viết này. Trân trọng cảm ơn các bác, các link ảnh hỏng sẽ up lại trong một ngày gần nhất. Nếu được nhờ bác nào tư vấn thêm về việc sử dụng công cụ nào để ảnh giữ được lâu dài cùng bài viết. Chúc mọi người một năm mới nhiều sức khỏe, niềm vui và thành công.
Em thi thoảng vẫn hóng xem cụ bận gì mà ko thấy vào OF. Thực sự trong trái tim em, bài này của cụ làm em ấn tượng nhất trong OF, mặc dù có nhiều bài có lượng view cao hơn. Hiện nay hệ thống của OF đã ổn định. Cụ upload lại các ảnh đã bị mất theo công cụ upload ảnh của OF nhé! Chúc cụ năm mới vui vẻ. Rất mong được diện kiến cụ trong một ngày gần nhất.

Tùng Xoè

Xe đạp
Mai thứ 2 em phải đi làm rồi mà nhỡ đọc vào bài của cụ k dứt ra được. Bài viết của rất đáng để mất ngủ đấy ạ

D nâu

Xe điện
Lâu rồi tự dưng thấy thớt này nổi lên lại nhớ tới bài hát"
" Gần lắm Trường Sa:

chi nhan

Xe hơi
Mọc trời mọc ở đằng Đông mà bác ... Em ẩn dụ tý để dẫn dắt câu chuyện ấy mà, hành trình về cực Đông của Tổ Quốc. Đấy, tính em cứ lằng nhằng thế ... nhiều lúc đâm lại mất thời gian he he ...
văn cụ hay tóa, em đọc sau cũng cố xem hết

Trạng thái
Thớt đang đóng