[Funland] Hạn chế tụ tập di chuyển nhưng vẫn phải ăn bánh mì?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
À có cái chỗ trước đội csgt 1234 đường láng là khó hiểu nhất , chỗ này đứng cách ngày chứ không đứng liên tục . Xe máy bị vấy nhiều mà ko rõ là lỗi gì . Gấu em bảo có khi lỗi không gương , nhưng rõ ràng xe em ko gương đi chầm chậm qua có thấy vẫy gì đâu ???

Thích Đu Đủ

Xe điện
À có cái chỗ trước đội csgt 1234 đường láng là khó hiểu nhất , chỗ này đứng cách ngày chứ không đứng liên tục . Xe máy bị vấy nhiều mà ko rõ là lỗi gì . Gấu em bảo có khi lỗi không gương , nhưng rõ ràng xe em ko gương đi chầm chậm qua có thấy vẫy gì đâu ???
Em nhớ là lỗi ko gương chỉ đc phạt kèm, không đc phép dừng xe mà @@

David Pham

Xe buýt
Nhậu nhẹt thì không có quán xá, đường vắng chả phải bon chen, lý do gì mà sợ CSGT.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cũng không rõ nữa , chỗ này sẽ có 1 chú đứng ngay đầu ngõ 1194 cách chốt 100m báo bộ đàm rồi đến chốt sẽ vẫy . Cứ cách ngày đứng 1 lần không rõ lỗi gì . Đèn đỏ thì không phải rồi , chỉ còn mỗi lỗi quay đầu ko xi nhan thôi , xe máy đi từ đường bưởi về láng xong quay đầu vòng về cầu giấy !!:-?

Thích Đu Đủ

Xe điện
Em cũng không rõ nữa , chỗ này sẽ có 1 chú đứng ngay đầu ngõ 1194 cách chốt 100m báo bộ đàm rồi đến chốt sẽ vẫy . Cứ cách ngày đứng 1 lần không rõ lỗi gì . Đèn đỏ thì không phải rồi , chỉ còn mỗi lỗi quay đầu ko xi nhan thôi , xe máy đi từ đường bưởi về láng xong quay đầu vòng về cầu giấy !!:-?
Vâng lâu e không qua đoạn đó. Đận trước trên đường 5 có 3 chú dừng đọi phạt e tội ko gương em bẩu ghi biên bản đê. Các chú chuyển sang tốt bụng bảo "nhắc nhở thôi" ...

Cứ đúng luật mà đi thì đố bố con thằng nào vẫy vào được, nó thu bánh mì hay gì thì kệ nó. Đi đứng láo nháo, bị nó bắt rồi lại xin xỏ chia chác rồi về lên mạng chửi, đúng là....

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Sao nhiều cụ sợ csgt thế nhỉ, em thì chả quan tâm, đi lại từ tốn, đúng luật, đủ giấy tờ, có 3 lần tuýt láo em nhưng đủ hết giấy tờ, em bảo em chắc chắn đi đúng luật thế là cho đi, vì thực ra họ cố tính vẫy vào xem có đủ giấy tờ ko thôi nhưng cần có lý do. Nhiều csgt đỡ nhiều cụ đi láo :))
Đúng cụ cứ đúng thì chẳng ngại gì cả, không có họ có mà loạn cụ nhỉ.

RubynamitnA

Xe điện
Vi phạm Luật GT, điều khiển xe máy ko gắn gương chiếu hậu...thế mà vẫn khoe. Ko khác gì mấy thằng xxx mặc quân phục đi xe máy ngoài đường cũng thế mà ko biết ngượng cái mặt.
E nhớ ở văn bản qui định nào? Hay em nhớ thằng nào nói láo như thế?

Hải.Daikin

Xe đạp
Website
www.dieuhoatanphat.com
Sáng em ra đường thấy có vẻ vắng hơn bình thường, tuy nhiên chỗ Cầu Giấy rẽ sang Láng với Võ Chí Công gần Xuân Lâ vẫn thấy có 2 đội thu bánh mì đứng, vẫn đang làm việc và vẫn đang vẫy. Theo các cụ thì có phản cảm ko ạ :D?
phản cảm gì Cụ? Các Bác ấy vẫn phải ra đường làm việc trong lúc dịch dủng các kiểu thế này... Thông cảm với nhau tý đi Cụ.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ đọc xong chắc tay gõ luôn chứ nội dung chưa kịp qua não để xử lí. Em lái xe mấy năm chưa bị phạt lần nào, chỉ có bị dừng xe nhưng ko chứng minh được em sai nên em lại di chuyển tiếp. Ở đây em đang nói về các anh đang thu bánh mì chứ có gào đâu :-??
K qua não thì xử lý thế nào dc để biên thành chữ :)) nếu k vi phạm gì thì cứ thế mà đi thôi, khi vi phạm và muốn xử lý nhanh để k phải thu bằng lái giấy tờ và lên kho bạc nộp phạt thì đừng dùng từ bánh mì ở đây hoặc 50:50 xong về đừng chửi, hèn chết cụ luôn í :)) các ông đi đúng đi chuẩn thì thu bánh mì kiểu gì mà kêu việc làm của họ là phản cảm :)) đúng kiểu mồm dân sóng biển k biết chiều kiểu gì, ahihi ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vi phạm Luật GT, điều khiển xe máy ko gắn gương chiếu hậu...thế mà vẫn khoe. Ko khác gì mấy thằng xxx mặc quân phục đi xe máy ngoài đường cũng thế mà ko biết ngượng cái mặt.
Sao phải ngượng hả cụ ? em đi xe ko gương thì sao ? có sao thì đã bị phạt rồi , không phạt thì em cứ thế thôi ko đến lượt cụ nhắc . Cụ nên nhắc bọn lắp gương mà không biết nhìn gương ấy , hoặc nhắc mấy thằng ọp phơ uống rượu lái xe kìa

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Giờ các anh ấy thích nhất là bắt xe máy rẽ phải không xi-nhan, vừa nhàn (không đôi co, toàn phũ nữ và các bé teen) vừa nhanh =))

RubynamitnA

Xe điện
Sao phải ngượng hả cụ ? em đi xe ko gương thì sao ? có sao thì đã bị phạt rồi , không phạt thì em cứ thế thôi ko đến lượt cụ nhắc . Cụ nên nhắc bọn lắp gương mà không biết nhìn gương ấy , hoặc nhắc mấy thằng ọp phơ uống rượu lái xe kìa
Nếu em thế thì em sẽ ngượng với mọi người đi đường vì em đang vi phạm Luật GT cụ ạ. Nhất lại là ofer vỗ ngực, dán mác thành viên 1 diễn đàn về GT-có hiểu biết và chấp hành PL hơn người khác.

vietpq75hanes

Xe container
Sáng em ra đường thấy có vẻ vắng hơn bình thường, tuy nhiên chỗ Cầu Giấy rẽ sang Láng với Võ Chí Công gần Xuân Lâ vẫn thấy có 2 đội thu bánh mì đứng, vẫn đang làm việc và vẫn đang vẫy. Theo các cụ thì có phản cảm ko ạ :D?
Việc nào đi việc đấy chứ. Dịch dã, chống dịch nhưng vẫn phải đảm bảo an toàn giao thông, an ninh trật tự chứ. Giờ có TNGT, ko có lực lượng ứng trực giải quyết thì cụ thấy sao ah??

TSTA

Xe container
tối qua em đi, rất nhiều chốt 114 ở tân mai, giải phóng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nếu em thế thì em sẽ ngượng với mọi người đi đường vì em đang vi phạm Luật GT cụ ạ. Nhất lại là ofer vỗ ngực, dán mác thành viên 1 diễn đàn về GT-có hiểu biết và chấp hành PL hơn người khác.
À thì cụ vỗ ngực nên cụ thấy ngượng chứ em có dám vỗ ngực đâu . Ọp phơ đi láo vcl nhất là mấy bố oto dán logo đi láo hơn cả xe máy thì sao em phải ngượng .
Hơn nưa xe em ko gương em vẫn đi bình thường vào chốt 141 rồi ra chứ ko cần phải trốn chui trốn nhủi , sai thì chịu phạt chứ ko như bọn uống rượu lái xe xong chửi csgt như hát hay

lum..zzz

Xe điện
Chẳng sao cả, làm gì khuất tất bẩn thỉu mới hay soi và sợ