[Funland] Hạn chế tụ tập di chuyển nhưng vẫn phải ăn bánh mì?

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Sáng em ra đường thấy có vẻ vắng hơn bình thường, tuy nhiên chỗ Cầu Giấy rẽ sang Láng với Võ Chí Công gần Xuân Lâ vẫn thấy có 2 đội thu bánh mì đứng, vẫn đang làm việc và vẫn đang vẫy. Theo các cụ thì có phản cảm ko ạ :D?
Phản cảm gì?
Chắc cụ thường xuyên vượt đèn đỏ với đi sai làn?

RubynamitnA

Xe điện
À thì cụ vỗ ngực nên cụ thấy ngượng chứ em có dám vỗ ngực đâu . Ọp phơ đi láo vcl nhất là mấy bố oto dán logo đi láo hơn cả xe máy thì sao em phải ngượng .
Hơn nưa xe em ko gương em vẫn đi bình thường vào chốt 141 rồi ra chứ ko cần phải trốn chui trốn nhủi , sai thì chịu phạt chứ ko như bọn uống rượu lái xe xong chửi csgt như hát hay
E chả vỗ ngực, nhưng khi đăng ký là thành viên là nghiễm nhiên chấp nhận tiêu chí, mục tiêu của diễn đàn.
E chưa bao giờ khoe, cho mọi người biết em là ofer-trừ cụ nào biết.

minhvtv3

Xe tăng
Có gì mà phản cảm, dịch bệnh thì cũng vẫn phải làm nhiệm vụ, cứ chấp hành tốt vào thì ng ta càng ít việc

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa mất 4 củ (nộp ngân sách) tại QL46 Nghệ An lỗi 60/50 đây. Họ cứ làm đúng thì chả có gì chê trách cả. Còn mục đích chỉ kiếm bánh mì thì chửi cũng đáng thôi.
Chả kiếm được bánh mì nếu ai cũng như cụ, sẵn sàng nộp ngân sách nếu lỡ sai.

Còn xxx mà có bánh mì nói thẳng ra là tại mấy ông lái xe bẩn, vừa đi sai, vừa xin xỏ cưa đôi để được giảm tiền phạt, vừa quay ra chửi cái thằng mình phải xin nó. Bẩn đủ đường.

phamhungbs

Xe điện
Với những nhiệm vụ thông thường như này thì đơn giản chỉ nên nghĩ là "việc ai người đấy làm thôi" cụ ah. Ngoài nhiệm vụ này thì người ta cón một số nhiệm vụ khác khi có trường hợp khẩn cấp mà nhìn bề ngoài các cụ không hiểu được; trách nhiệm của người lưu thông là tuân thủ luật. Em không thấy phản cảm gì cả, chỉ thấy mấy con pig thấy đường vắng hơn phi như tự tử.

hoviethung

Xe lăn
Chỗ mình cửa hàng bánh mì bán chạy hơn ngày thường

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
E chả vỗ ngực, nhưng khi đăng ký là thành viên là nghiễm nhiên chấp nhận tiêu chí, mục tiêu của diễn đàn.
E chưa bao giờ khoe, cho mọi người biết em là ofer-trừ cụ nào biết.
Ai cũng như cụ thì tốt biết mấy . Hồi mới đăng ký thành viên em cũng tuân thủ luật ghê lắm , chơi đây lâu nên nhiễm thói xấu thôi

Thích Đu Đủ

Xe điện
Vi phạm Luật GT, điều khiển xe máy ko gắn gương chiếu hậu...thế mà vẫn khoe. Ko khác gì mấy thằng xxx mặc quân phục đi xe máy ngoài đường cũng thế mà ko biết ngượng cái mặt.

E nhớ ở văn bản qui định nào? Hay em nhớ thằng nào nói láo như thế?
Ha ha, lỗi vặt này e ko quan tâm do ai nói, em bảo rõ ghi biên bản chứ có cần xin đâu? Chỉ là trong biên bản phải có đoạn "dừng xe do xe không gương". Ấy thế mà các chú lảng nhanh vãi :))

Còn phạt được e thì xin lỗi đi, em đóng ngay, cầm tiền đang chả có việc gì làm!

Kurumasuki

Xe container
Lên đội mà xem bảng phân công bánh mỳ hàng ngày.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Ai cũng như cụ thì tốt biết mấy . Hồi mới đăng ký thành viên em cũng tuân thủ luật ghê lắm , chơi đây lâu nên nhiễm thói xấu thôi
Cụ chuẩn :)) em thấy cái gì nên làm thì em cứ làm thôi :)) Ngồi hô hào khẩu hiệu đúng sai trẻ trâu nó lại chửi cho "những thằng..." :))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ra đứng tiện anh nào không đeo khẩu trang thì phạt luôn.

AHBP69

Xe máy
Ha ha, lỗi vặt này e ko quan tâm do ai nói, em bảo rõ ghi biên bản chứ có cần xin đâu? Chỉ là trong biên bản phải có đoạn "dừng xe do xe không gương". Ấy thế mà các chú lảng nhanh vãi :))

Cụ hay nhỉ, thế mà không đọc bài cụ sớm, chớ e đi 2 bánh chẳng bao giờ bị gọi lỗi lắp đèn trợ sáng (dùng có trách nhiệm, ý thức), thế mà gần chỗ e ở các ông ấy gọi xuống xin 1 lít, e nghĩ các ông ấy cứ kêu lực lượng mỏng, thiếu người mà gọi xuống bắt lỗi này thì thấy thừa thời gian quá. Biết thế e cũng nhờ các ông ấy lập cái biên bản nghi là dừng xe do lắp đèn trợ sáng. Phần ý kiến nghi xin các anh đừng lên báo đài nói lực lượng mỏng, thiếu người. hehe

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em nghĩ đang dịch này ảnh cần phải đứng nhiều, lập chốt nhiều tăng cường kiếm soát! Đâu có phải đứng là thu bánh mỳ đâu!

RubynamitnA

Xe điện

E đi đg 5 cùng con trai cầm lái nó bị lỗi vượt đèn đỏ vì ko có đèn đếm ngược.
E xuống bảo xxx lập biên bản xxx cũng ko lập.
Xxx thừa sức có thể làm điều em và cụ yêu cầu - Lập biên bản. Vì xxx ko đạt được mục đích-Lấy tiền người vi phạm và ko muốn mất thời gian.Nhất là lỗi của cụ có 150k và Cụ còn có thể yêu cầu xxx ra QĐ phạt tại chỗ luôn. Rắc rối, mất thời gian gian kiếm của người vi phạm khác....

JCOM

Xe buýt
Sáng em ra đường thấy có vẻ vắng hơn bình thường, tuy nhiên chỗ Cầu Giấy rẽ sang Láng với Võ Chí Công gần Xuân Lâ vẫn thấy có 2 đội thu bánh mì đứng, vẫn đang làm việc và vẫn đang vẫy. Theo các cụ thì có phản cảm ko ạ :D?
Chẳng co j phản cảm.

Baolongkub

Xe tăng
Ko làm thì mất an ninh trật tự cũng kêu
Mà làm đúng trách nhiệm cũng kêu
Kiểu j cũng kêu đúng kiểu Chí Phèo Vũ Đại gặp ai cũng chửi :))

Thích Đu Đủ

Xe điện
E đi đg 5 cùng con trai cầm lái nó bị lỗi vượt đèn đỏ vì ko có đèn đếm ngược.
E xuống bảo xxx lập biên bản xxx cũng ko lập.
Xxx thừa sức có thể làm điều em và cụ yêu cầu - Lập biên bản. Vì xxx ko đạt được mục đích-Lấy tiền người vi phạm và ko muốn mất thời gian.Nhất là lỗi của cụ có 150k và Cụ còn có thể yêu cầu xxx ra QĐ phạt tại chỗ luôn. Rắc rối, mất thời gian gian kiếm của người vi phạm khác....
Đấy gọi là cả đôi bên đều biết mình biết người :))
Còn trước đúng là có cái vụ dừng do xe không gương thì phải, nhưng e ko quan tâm nên kệ có hay không. Ko lq đến em.

Trâu thanh xuân

[Tịch thu bằng lái]
Em đi cũng nhiều nơi, nhưng đúng luật nên chả ngại gì cả, thỉnh thoảng hạ kính chào nhau cái rồi đi
Buổi tối căng dây cũng tốt mà, tầm này tối chỉ có thành phần có vấn đề mới mò ra đường
Ban ngày thì phản cảm
Em vừa mất 4 củ (nộp ngân sách) tại QL46 Nghệ An lỗi 60/50 đây. Họ cứ làm đúng thì chả có gì chê trách cả. Còn mục đích chỉ kiếm bánh mì thì chửi cũng đáng thôi.
Gần tuần nay em ở nhà éo ló mẹt ra đường chỉ giã mì tôm, ngại nhất con ngan hứng nhên nháy mắt tủm tỉm.... Mệt bcm

Huyhung8181

Xe hơi
Việc ai người đó làm, cụ cứ làm đúng, còn đâu kệ nó