[Thảo luận] HẠN CHẾ XE MÁY LÀ CHỐNG ÙN TẮC GT HIỆU QUẢ

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã nói hết quan điểm của em rồi!!! Em góp ý thêm:
1. Quy hoạch đã duyệt, thằng nào ký nâng tầng thì xử bắn, thằng nào xây vượt tầng bắt đập ngay và phải chịu phạt nặng, trả chi phí đập, không nộp đủ tịch thu tài sản... Quản lý XD để sai phạm thì cách chức, đuổi việc.
2. Thêm nữa, các cơ quan di dời lấy đất làm công viên, bãi gửi xe hết.... đuổi trụ sở các bộ, bệnh viện, trường học ra ngoại thành đúng tiến độ .... không đi cách chức ngay người đứng đầu.
3. Quy hoạch lại, không để các loại ngõ nhỏ sâu hun hút để tạo cho ô tô tiếp cận được.
4. Cấm tiệt để xe máy, ô tô trên vỉa hè .... Cán bộ công an, giao thông công chính.. để xảy ra lấn chiếm vỉa hè ... cách chức người đứng đầu. Các cụ chắc đều biết vỉa hè là mỏ vàng của xxx và GTCC.
5. Phát triển các trạm đỗ dừng trong phạm vi không quá 300m từ bất kỳ điểm nào.
Khi đạt các điểm trên thì cấm xe máy.
Làm được như cụ nói thì chắc hẳn là cụ phải sống ở sân Thiên đường rồi chứ không phải là đi mãi mà chưa biết bao giờ tới cửa!

grandis2012

Xe buýt
Làm được như cụ nói thì chắc hẳn là cụ phải sống ở sân Thiên đường rồi chứ không phải là đi mãi mà chưa biết bao giờ tới cửa!
Ka..ka... cụ thông cảm. Lúc em viết mấy dòng đó là đang chiêm bao. Em không mong muốn được mon men lên Thiên đường đâu ợ. Em chỉ mong em và gia đình em được sống ở xứ sở giãy chết thôi, được làm và ăn theo năng lực, được biểu đạt tự do suy nghĩ của mình.

toanphanduc

Xe hơi
Em lại nghĩ là cấm hết ô tô sẽ hết tắc đường. Mỗi ngã ba, ngã tư thấy các bác dàn hàng ngang xe máy hết sạch đường là em đến nản :(

tuan1nguyen

Xe hơi
Theo em nghĩ thì tất cả là ở ý thức thôi- cấm hay ko cấm cũng vậy bạn a

Chỉnh sửa cuối:

Ngô Minh Tâm

Xe buýt
Dân mình đa số trong vào tham gia giao thông bằng xe máy, cấm họ buôn bán làm ăn bằng gì ạ?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Hệ thống giao thông công cộng chưa đủ mạnh để phục vụ 10 triệu dân hà nội thì cấm xe máy không bao giờ khả thi

FancyLive

Xe máy
Hạn chế trong nội thành ổn đi đã mới lan ra các ngoại thành , thời điểm này chưa phải lúc .

infinity_vm

Xe hơi
Cách của cụ hay nhưng dành cho người giàu thôi ạ. Ở VN trả lương cho công chức bèo bọt, đi làm kiếm tiền khó khăn, cấm xe máy thì họ đi bằng gì ạ ? Tốt nhất là nên quy hoạch thật mạnh và rộng ra các vùng ngoại thành HN để dân ra đấy sinh sống làm vc, chứ giờ dân ở tỉnh cứ ùn ùn về HN kiếm sống thì đường xá đông là phải r. Ngoài ra các lãnh đạo ăn *** ít thôi, bớt tham nhũng đi, quy hoạch thì ngu, đường xá làm ẩu không logic. HN cố gắng để đc như Đà Nẵng thôi là e thấy hạnh phúc lắm r.

chinhatm

Xe container
Hình như OF bây giờ có phong trào gõ phím mà không cần đọc, không cần nghĩ.
Rõ ràng thớt là "HẠN CHẾ", nhưng hầu hết comment đều dùng từ "CẤM"