Hàn Quốc-Có gì thú vị không?

giaophuong

Xe điện
Trong công viên ,có Ban nhạc này ,chơi các Bản tình ca bất hủ của Thế giới ,nghe cũng hay lắm..thích thì cho tiền vào cái hộp ,không có thì thôi.

Rất đông người xem ,đủ các lứa tuổi.

giaophuong

Xe điện
.Đi loanh quanh ,mới nhận ra rằng :HQ vốn chẳng có mấy Thắng cảnh đẹp nhưng họ biết làm Du lịch rất chuyên nghiệp.Cái Công viên này ,có tý Hàng cây ,có tý Hồ nước..nhưng lại là nơi quay những bộ phim khá ăn khách của HQ ,họ liền biến nơi này làm địa điểm Tour cho khách nước ngoài ,trong đó có du khách VN ,những người thích phim Hàn và yêu K Pop.

Thực ra ,đây là một hòn đảo nhỏ ,muốn ra đây phải đi Tàu ,hàng ngày ,đặc biệt là cuối tuần có hàng ngàn người Hàn và du khách ngoại quốc đến đây ,chủ yếu là du khách trung Quốc ,một chút VN và hầu như không có khách Châu Âu.

Người ta để những cái bàn thế này để HS ,SV ..ra đây chơi ,mang đồ ăn ra nghỉ trưa,ăn uống..đỡ phải mua ở Nhà hàng..tất nhiên giữ vệ sinh sạch sẽ.

Cả chuyến đi ,nói về người Hàn ,em chỉ ấn tượng duy nhất về cô bé này .Là học sinh lớp 11 ở Xơ Un ,em được Bố ,Mẹ cho ra đảo chơi..Bé đi tụt lại phía sau để chụp ảnh ,nhờ em chụp..gặp đúng Người rồi..hai "chú ,cháu " nói chuyện rất hợp.(ờ mà Anh ,Em cũng được vì nói chuyện bằng tiếng Anh thì biết dịch là gì)..Nói chuyện càng lâu ,Bé càng thích..Bé chạy lên xin phép Bố ,Mẹ đi chơi theo em (tất nhiên là trong công viên thôi..) ,rồi cũng diễn cảnh2 người yêu nhau ,chụp ảnh này nọ..(em xóa hết ảnh "vớ vẩn" ấy đi rồi ,không mụ kia nó kiểm tra máy ảnh thì có mà đi ..Hàn luôn).Công nhận nơi cảnh đẹp ,lãng mạn..Trái Tim con người (cáo già) dễ lung lay...

Cái này em chụp mình em thôi ,còn nhiều cái chụp chung với Bé ,em "vứt" hết rồi..

giaophuong

Xe điện
Đi mãi mỏi chân ,nói mãi ,mỏi mồm..Chia tay Bé yêu HQ ,đi tìm chỗ ăn thôi...đói rồi.

"Thôi ,Anh về Xơ Un đây..em về sau nhé."

Chơi xong xuôi tất cả..lên Tầu.

MRS LAN

Đi bộ
cụ giáo chụp bao nhiêu ảnh gái Hàn, nhưng hot nhất thì lại là ảnh mấy em Việt Nam ở triển lãm !

CuTiVoDich

Xe điện
Anh giáo táo thế:D

giaophuong

Xe điện
cụ giáo chụp bao nhiêu ảnh gái Hàn, nhưng hot nhất thì lại là ảnh mấy em Việt Nam ở triển lãm !
Có cả trai Hàn hot lắm ,đẹp trai ,đang hát tụt dần ,100% luôn..lám các mẹ sồn sồn cứ rú lên ,hay lắm.

kysu

Xe tải
ko thấy xinh bằng con gái việt nam.thôi người việt dùng hàng vn cho lành các cụ ợ

DuhocNhatBan

Xe tăng
Một buổi sáng Chủ nhật ,tiết Trời âm u..Trời đã buồn ,người lại chẳng vui vì toàn những nỗi buồn không tên..Ngồi uống cà phê 1 mình ở Cafe Z Trung Kính ,nhìn mưa rơi ,chẳng có cảm xúc gì..Bỗng thấy thằng em rể từ tòa nhà Chen Si Pắc bên kia đường đi sang : Anh làm gì mà ngồi đây thế ? À ,ngồi buồn ,ngắm phố chơi -Sắp tới em tổ chức cho Công ty đi HQ ,anh đi không?- Anh GV nghèo ,làm gì có tiền-OK ,em hỗ trợ anh 1/3 ,đi không? Ô ,thằng em rể tốt...Thế là lên đường.

Rồi cứ đi ,chẳng biết đây là chỗ nào.
Em ạ cụ Giáo Phường, cụ đi du lịch nước ngoài cứ như từ nhà ra phố!
Giọng văn lại tưng tửng nữa chứ, em GATO với cụ đấy (b)

DuhocNhatBan

Xe tăng
Đây ,"Gái" đẹp đây.

url=http://upanh.com/view/?id=brcb7bds4zf]
[/url]

Còn đây là Sao Hàn. Nói vậy chứ ,thấy mình đến ,chẳng hiểu mình có giống nhân vật đóng vai Phim Tình cảm Hàn nào không mà mấy cháu teen teen HQ cứ xúm lại xin chụp ảnh cùng và xin chữ kí ,thấy mình ghi chữ Giáo Phường to tướng..các cháu cứ xoay xoay ,nhìn nhìn..chắc nghĩ "Ô ,Sao này có chữ kí lạ nhỉ "..Bố khỉ , ng..u thế.

Phong cách Trên Đông, Dưới Hè, Chân Mùa Thu của cụ gặp em, em cũng xin chữ ký chứ đừng nói các cháu teen :))

giaophuong

Xe điện
Thì bt mà Cụ ,hehe ,quan trọng là giữ ấm cái cần giữ th.ôi mà

Audioto

Xe tăng
Em cũng thấy HQ bắt đầu thú vị :D

giaophuong

Xe điện
cụ có chụp hình không ? Vụ này hay à nha !
Nó cấm chụp nhưng có 3 chị em đi cùng xá nhận ,1 HDV VN ,1 HDV bên Hàn và con bé 9X cùng Đoàn ,nó còn lên sát sân khấu..rồi nó bảo : anh ấy đẹp lắm ..bố khỉ ,làm mình muốn đi chết luôn.

giaophuong

Xe điện
Em có thói quen ,đến nơi nào cũng vào Vũ trường của nơi ấy xem Thanh niên ở đấy văn hóa nhảy nhót, vui chơi ra làm sao..Đêm hôm đó ,mưa rơi tầm tã, vừa đi tham quan mệt về nhưng em vẫn muốn đi..mấy ông cùng đoàn thì có vẻ thích chơi bài ở phòng hơn là dạo phố, tán tỉnh mãi mới được ông em rể đồng ý đi cùng ,thế là 5 người ,2 Nam ,3 Nữ (2 HDV và 1 bé 9X ) cùng đi..Em HDV Hàn hỏi em muốn đi Vũ trường loại nào ? Em bảo cứ chỗ đông ,vui..mà đến.Trời mưa lắm..em lại bị sốt ,nhưng kệ ,sang đây mà nằm nhà thì còn gì buồn hơn. Em Liên )8X ,hdv bên Hàn gọi điện thoại ,Vũ trường nói cho xe đến đón..quả nhiên 10 phút sau 1 xe 12 chỗ đến đón ,cậu lái xe mặc comple đen,ca vạt đen vô cùng lịch sự..Em thầm nhủ ;thôi bỏ mệ ,quả này thì vỡ mồm...Nhưng ,ăn chơi không sợ mưa rơi ,thích thì nhích thôi...lên xe ,em rét run cầm cập ,không biết vì sốt hay sợ "cởi truồng" đi về..

Rồi xe chở chúng em đến 1 khu nào ,em chẳng biết..rồi lại mấy thanh niên mặc comple đen dẫn chúng em lên sàn (giống hồi em đi xem cái Nhảy Thoát y ở Paris)..chết thật rồi.
Hiện ra trước mắt em là một khán phòng to như Cung Văn hóa VX ,có hàng trăm cái bàn kê dọc ,hướng lên Sân khấu ,mỗi cái bàn có một cái đèn kiểu như cây nến ,trông sang trọng lắm..gần sân khấu là một khoảng trống rộng (chắc để các cháu lên giật đây..em nghĩ vậy). Lạ cái ,phục vụ toàn Nam ,chẳng có bóng hồngmawyj xinh ,váy ngắn nào..thế là em chán rồi đấy ..thôi cứ để yên xem sao..5 chúng em được xếp vào 2 cái bàn (bỏ mệ ,thêm 1 người là phải thanh toán 2 bàn ,vì người Hàn chỉ xếp 4 người ,đi ăn Tiệc cũng vậy )..Sân khấu thì ,Cha Mẹ ơi ,em chưa thấy thiết kế sân khấu nào hoành tráng như vậy..Nó là 7 D luôn chứ không phải 3 D ,các loại đèn Led ,laze ..là chuyện nhỏ...E run lắm rồi (em nghe đồn ,có người Việt mình sang hàn đi hát gì mà lúc thanh toán mỗi người gần nghìn đô Mý ,em có 5 người...cả họ nhà em giờ chắc củng chẳng có 5 nghìn đô chứ nói gì em...

Đây cái phòng nó như thế này ,em chụp trộm bằng Điện thoại thôi..

Kenket

Xe điện
Hehe..hot rùi hot rùi, cụ cho mấy tấm các e gái giật đùng đùng lên đi !:x

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chuyến đi nào của anh Giáo cũng thật thú vị.:)

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn