[Funland] Hàn Quốc siết chặt thủ tục xin visa...

Chanhsa

Xe điện
Em lang thang đọc được thông tin mới này, copy về đây cho các cụ mợ có nhu cầu đi Hàn du lịch hay chỉnh sửa nhan sắc tham khảo ạ:
Chiều hôm qua 8/11 sau cuộc họp giữa ĐSQ Hàn Quốc & các Công ty Du lịch ở Trụ sở ĐSQ Hà Nội, đã có thông báo áp dụng 1 số điểm mới về Hồ sơ chuẩn bị làm Visa nộp tại HN (bắt đầu từ 11/11/2019), cụ thể như sau:
Về hồ sơ 2 đầu Nam Bắc sẽ thống nhất là một (lấy thủ tục hồ sơ Miền Nam làm quy chuẩn nên sẽ có 1 số thay đổi về phần hồ sơ):
1️⃣. TÀI CHÍNH: trước đây chỉ cần Xác nhận số dư sổ tiết kiệm + photo 2 mặt Sổ tiết kiệm, thì bây giờ kèm theo sổ tiết kiệm gốc đối chứng rồi trả lại ngay.
2️⃣. NGHỀ NGHIỆP đối với NGƯỜI LAO ĐỘNG: cần Bản sao công chứng kèm theo bản gốc nếu cần thiết + Đơn xin nghỉ phép + Sổ bảo hiểm xã hội công chứng.
3️⃣. HƯU TRÍ: cần thêm Giấy tờ nhận lương hoặc sao kê lương hưu 3 tháng gần đây.
4️⃣. HỌC SINH, SINH VIÊN: ngoài Thẻ photo, phải có thêm giấy xác nhận đang theo học tại trường, đóng dấu đỏ của trường.

Chanhsa

Xe điện
ko ảnh hưởng đến nồi cơm của em. kệ đi
Em chỉ đi du lịch thôi nên ko vướng :D
Cuộc sống ngoài biên giới đã có lãnh đạo đ ảng và nhà nước lo r :D
Nó siết chặt như này chỉ bực cho người muốn sang Hàn du lịch thôi cụ ạ.

gayshu

Xe hơi
trốn nhiều quá nên siết là phải thôi cụ ơi! em đang học phd ở Hàn đây, chắc sau về làm cái visa 10 năm khi nào đi chơi thì lại đi tiếp

getzbac

Xe tăng
ko ảnh hưởng đến nồi cơm của em. kệ đi
Em chỉ đi du lịch thôi nên ko vướng :D
Cuộc sống ngoài biên giới đã có lãnh đạo đ ảng và nhà nước lo r :D
Cụ đi du lịch không phải xun visa à?

Chanhsa

Xe điện
Hình như chỉ sang Jeju là không cần visa
Đúng rồi cụ ạ nhưng cái đảo í nó bé tẹo, chả có gì vui cả :).

Nhờ ơn 39 vị anh hùng
Nhờ ơn nhóm 9 người đu càng chủ tich quắc ội thì đúng hơn cụ ạ [-(.

Thì ta đi nước khác:))
Nước khác không có kim chi mí củ sâm mí ộp pa... cụ ơi :))

binhsu7273

Xe cút kít
Đỡ chẩy ngoại tệ ra nước ngoài, càng tốt.

gayshu

Xe hơi
thực ra, nếu ai đủ điều kiện đáp ứng đủ hồ sơ mà ĐSQ yêu cầu thì vẫn pass như thường thôi mà các cụ! :D chứ nói thật họ cũng không khó khăn lắm đâu!mà cho em hỏi tí cái ĐSQ Hàn bên ngoại giao đoàn đi vào hoạt động chưa các cụ nhỉ? em tưởng chuyển về từ T8 rồi thế nào lại lập thêm 1 cái trung tâm tiếp nhận visa bên discovery Xuân Thuỷ nhỉ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
thực ra, nếu ai đủ điều kiện đáp ứng đủ hồ sơ mà ĐSQ yêu cầu thì vẫn pass như thường thôi mà các cụ! :D chứ nói thật họ cũng không khó khăn lắm đâu!mà cho em hỏi tí cái ĐSQ Hàn bên ngoại giao đoàn đi vào hoạt động chưa các cụ nhỉ? em tưởng chuyển về từ T8 rồi thế nào lại lập thêm 1 cái trung tâm tiếp nhận visa bên discovery Xuân Thuỷ nhỉ
DSQ bên khu NGĐ hoạt động lâu rồi cụ
CÒn trung tâm kia, là làm dịch vụ thôi, nên trụ sở không liên quan tới đsq
Cơ bản thì nếu hồ sơ đẹp thì cũng chả lo vụ visa cho lắm, thậm chí đợt này, visa 5 năm, em thấy out liên tục, không được nhập cảnh mới đau, phải quay về luôn vì Hải quan HQ nghi ngờ sang LĐ, nản lắm, mọi khi sang Hàn, tầm 30p xếp hàng là xong, giờ mất 2h mới đến lượt, vì đợi lâu
Hôm rồi đi cùng chú em mới đi lần đầu, lấy vân tay okie rồi, tưởng được nhập cảnh, ai dè nó còn gọi vào phòng riêng hỏi thêm, may mà đi triển lãm, người thật việc thật, hehe

duytrinh85

Xe điện
Dần dần nó cấm mịa luôn thì xong.

Em đi Hàn Quốc chơi rồi và chả có ý định đi lại nữa. Seoul gì mà chẳng thấy mấy người nói tiếng anh, giao tiếp không được, còn không lịch sự. Nói chung, em chả đi nên chả quan tâm nữa.

tranhduong

Xe buýt
Sau vụ 39 người Việt bị chết ngạt, nước Việt nổi khắp năm châu luôn

4X4=16

Xe điện
Đi HQ như lìn ý. Mời em đi lần nữa em cũng de’ll thèm đi. Giờ siết như này chắc chó hoặc người chết mới đi.

hoangduc.sbr

Xe container
Xem clip thằng Khoa pug nó review HQ mà em cảm giác dân xứ này mặt mũi nó lúc nào cũng như có cục thịt thừa sưng lên. Bán hàng mà mặt mũi đứa nào nhìn cũng như mứt ngâm.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cơ bản thì nếu hồ sơ đẹp thì cũng chả lo vụ visa cho lắm, thậm chí đợt này, visa 5 năm, em thấy out liên tục, không được nhập cảnh mới đau, phải quay về luôn vì Hải quan HQ nghi ngờ sang LĐ, nản lắm, mọi khi sang Hàn, tầm 30p xếp hàng là xong, giờ mất 2h mới đến lượt, vì đợi lâu
Hôm rồi đi cùng chú em mới đi lần đầu, lấy vân tay okie rồi, tưởng được nhập cảnh, ai dè nó còn gọi vào phòng riêng hỏi thêm, may mà đi triển lãm, người thật việc thật, hehe
Khổ, Hộ chiếu không có thứ hạng kém nó khổ thế Bác nhỉ.

gayshu

Xe hơi
Chắc các bố 5 năm ấy sang đến nơi trông mặt la mày lém hoặc cứ về 1 tháng rồi lại sang nên bị quay đầu :D Gấu em làm visa 5 năm đợt đầu mới có chính sách luôn, 1 năm 2 lần sang chơi với chồng cũng bình thường ko có gì lo ngại, chỉ là gấu kể bác hải quan đang vui cười chào gấu giơ cái visa 5 năm ra phát mặt lạnh tanh liếc liếc luôn :D

LandRover8888

Xe máy
Nhật cũng đang siết chặt. Bạn em đang bị treo visa 2 tuần rồi chưa duyệt trong khi nó đã đi đủ mỹ, châu âu, nhật hàn rồi.

Nói chung phát ốm