Hàng công nghệ cao, cái này mà về VN thì toi hẳn vợ 2 miền luôn mất, híc

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Tình cờ em thấy bọn Hàn xẻng nó bán cái lày, sợ quá
EM chạ biết phọt video nó thế nào, cụ nào biết phọt hộ em với, đây là cái thiết bị tây nó dùng trong trường hợp khẩn cấp, cắt đứt dây an toàn trong tíc tắc hay phá kính còn nhanh hơn cả búa tạ...
Híc, chỉ sợ rơi vào tay mấy ông đạo chích nhà miềng thì toi
Chắc chưa đến 1s là toi cái kính cửa 8-x
http://www.youtube.com/watch?v=M8yLk2S83FM&feature=player_embedded

moivaodoi

Xe đạp
thật nguy hiểm như chủ topic nói

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
lo bò trắng răng rồi :D cái loại đèn pin có đuôi nhọn khẽ ấn là vỡ kính bán lâu lắm rồi (ít nhất em thấy Nam Vũ bán từ 2007 :D) mà có thấy ai bị đạo chích phá kính lấy xe đâu, vấn đề là hiện tại trộm việt nam nó lấy đèn, gương, nẹp ... đã sống khỏe rồi, ngu gì phá cửa xe, chứ còn muốn phá dễ ẹc chả cần cái đồ công nghệ cao này

Hãy tưởng tượng, trong chuyến đi xa của mình, bạn gặp phải một tai nạn không may ngoài ý muốn. Bạn không thể thoát ra khỏi chiếc xe của mình. Khi đó, bạn chỉ cần với lấy chiếc đèn pin trong tầm tay, dùng nó cắt dây bảo hiểm (chiếc đèn pin được tích hợp dao để cắt dây dễ dàng), sau đó, bạn dùng nó phá cửa kính (đèn pin có một “mũi” nhọn ở đầu giúp phá kính dễ dàng).
Nào thì cắt đai an toàn

http://www.google.com.vn/#sclient=psy&hl=vi&site=&source=hp&q=đèn+pin+cứu+hộ+xe&aq=f&aqi=&aql=&oq=&pbx=1&fp=cf36929166eae4cc&biw=1366&bih=645

Chỉnh sửa cuối:

Gaffer

Xe tăng
Ơ thế mua cái này có được tính là "thiết bị thoát hiểm" trong NĐ 33 mới ra của CP không các cụ nhỉ? Được thì đỡ hơn mua cái rìu :))

New_Carens

Xe điện
Không khéo có bài này mới kích cầu cho bọn trộm xe cũng nên!

HobbyDriver

Xe tăng
Ơ thế mua cái này có được tính là "thiết bị thoát hiểm" trong NĐ 33 mới ra của CP không các cụ nhỉ? Được thì đỡ hơn mua cái rìu :))
Nó đúng là thiết bị thoát hiểm đấy ạ. Và cái này cần phải có trong xe (nhưng hy vọng không bao giờ phải dùng).
Cửa hàng đồ chơi bán nhiều loại. Em cũng mua một cái mấy năm nay rồi: chỉ dùng phần đèn chiếu sáng và flash thôi.
Cái flash cũng rất tiện khi mình phải dừng ở dãi đỗ khẩn cấp ven đường cao tốc: bật lên cho lái xe khác nhìn thấy mình ạ.
Vấn đề là cũng cần mua loại nào tương đối tốt, vài tháng kiểm tra chức năng không có nó hỏng, khi cần lại không có mà dùng.

HobbyDriver

Xe tăng
Không khéo có bài này mới kích cầu cho bọn trộm xe cũng nên!
Cụ khỏi lo đi. Cái này bán vài trăm k một chiếc. Trộm mà nó đã định... thì nó thiếu gì cách nhanh hơn và rẻ hơn đâu ạ?

otoIT

Xe tải
Hic, sao cái cửa kính nó dễ vỡ thế ạ! Nhà cháu xem video thấy cửa kính nó mềm như bún :|

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hic, sao cái cửa kính nó dễ vỡ thế ạ! Nhà cháu xem video thấy cửa kính nó mềm như bún :|
kính ô tô nó thuộc kiểu "kính đúc" bình thường nó chịu lực rất khỏe nhưng nếu bị vỡ một điểm nhỏ thì nó vỡ dây chuyền

HobbyDriver

Xe tăng
kính ô tô nó thuộc kiểu "kính đúc" bình thường nó chịu lực rất khỏe nhưng nếu bị vỡ một điểm nhỏ thì nó vỡ dây chuyền
Ha ha, bắt lỗi cụ Vòi nhá:
- cái loại kính cụ nói là 'kính đúc' cũng gọi là kính chịu lực (tempered glas), được sử dụng cho các kính bên. Nó chịu lực tốt nhưng giòn, khi bị chịu lực quá lớn thì nó vỡ nhưng lại có đặc điểm không tạo mảnh vỡ sắc nhọn mà là những hạt khá vuông, khó gây xước sác cho người ngồi trong xe.
- cái loại 'mềm như bún' mà cụ otoIT viết lại là loại dùng cho kính lái (kính trước của xe, thậm chí đấy còn là 2 lớp kính có lớp keo cực dai ở giữa. Khi không may bị vỡ kính thì lớp keo vẫn còn đó. Thế nên cái kính vỡ thành mảnh thì được nhưng các mảnh đó vẫn dính ở lớp keo nên không bay lung tung được: không gây thưong tích vào mặt, đặc biệt là mắt người lái xe ạ.

Huy3nThoai

Xe đạp
Ha ha, bắt lỗi cụ Vòi nhá:
- cái loại kính cụ nói là 'kính đúc' cũng gọi là kính chịu lực (tempered glas), được sử dụng cho các kính bên. Nó chịu lực tốt nhưng giòn, khi bị chịu lực quá lớn thì nó vỡ nhưng lại có đặc điểm không tạo mảnh vỡ sắc nhọn mà là những hạt khá vuông, khó gây xước sác cho người ngồi trong xe.
- cái loại 'mềm như bún' mà cụ otoIT viết lại là loại dùng cho kính lái (kính trước của xe, thậm chí đấy còn là 2 lớp kính có lớp keo cực dai ở giữa. Khi không may bị vỡ kính thì lớp keo vẫn còn đó. Thế nên cái kính vỡ thành mảnh thì được nhưng các mảnh đó vẫn dính ở lớp keo nên không bay lung tung được: không gây thưong tích vào mặt, đặc biệt là mắt người lái xe ạ.
bác này am hiểu ghê ta :D

be beo

Xe tăng
Không biết mua cái này ở đâu. *-:)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bên em bán cái OSRAM Led Saver Light: Đèn pin cứu nạn khẩn cấp này từ 2007 rồi. Kính xe luôn có xu hướng uốn cong từ ngoài vào để chịu lực ép bên ngoài tốt hơn, nhưng nếu đẩy từ trong ra thì lại dễ bị phá vỡ hơn. Đèn pin này còn có đèn LED màu đỏ nhấp nháy báo hiệu, tránh cho xe đang gặp sự cố ko bị xe khác đâm tiếp vào.

TamNhinSo.Com

Xe máy
Tình cờ em thấy bọn Hàn xẻng nó bán cái lày, sợ quá
EM chạ biết phọt video nó thế nào, cụ nào biết phọt hộ em với, đây là cái thiết bị tây nó dùng trong trường hợp khẩn cấp, cắt đứt dây an toàn trong tíc tắc hay phá kính còn nhanh hơn cả búa tạ...
Híc, chỉ sợ rơi vào tay mấy ông đạo chích nhà miềng thì toi
Chắc chưa đến 1s là toi cái kính cửa 8-x
http://www.youtube.com/watch?v=M8yLk2S83FM&feature=player_embedded
Đạo chích thì nó đâu từ nan cái gì đâu, có hay không có công cụ có quan trọng gì.

globe_8x

Xe đạp
cái này hay quá ở đâu bán vậy các cụ?

vcu

Xe máy
Cái này em nghe nói là có chất xúc tác gì đó có khả năng phá hủy kính (không phải chỉ như kiểu cái đinh chọc vào kính đâu).

Cụ nào biết rõ confirm giúp em nhé :)