[Funland] Hàng loạt trường đại học cho sinh viên nghỉ, Hà Nội khuyến cáo không cho học sinh nghỉ học

Isu_zu

Xe container
Cái dcm thằng lều báo.
Chỉ thị là
"chỉ đạo sở Y tế và sở GD-ĐT phối hợp thực hiện việc cho học sinh, sinh viên trên địa bàn nghỉ học nếu dịch bùng phát."
Thế mà dcm nó giật tít như đúng rồi ý.
Dịch đã bùng phát thì cần éo thằng nào cho phép nghỉ học nữa =)) =))

ngoc.ht09

Xe buýt
Đó là thông tin ban đầu họ có được. Tỷ lệ tử vong chờ hết dịch mới tổng kết được, cụ cứ xem ca khỏi hẳn cũng chỉ tương đương ca tử vong thôi, còn hàng ngàn ca vẫn đang nằm viện trong đó gồm cả ngàn ca nặng.
TQ, tâm dịch tức vũ hán lúc đầu cũng chỉ có một nguồn phát tán là chợ hải sản thôi, mà chỉ sau 1 tháng thì cả thành phố thành tâm dịch phải cô lập, chờ đến lúc đó mới xem là "nguy hiểm" thì hậu quả như vũ hán đang phải ghánh đấy.
Vụ mua khẩu trang thì em không bàn, em không đi tranh giành khẩu trang nên không đồng tình.
Mặc dù ko đồng quan điểm nhưng ý 1 của cụ cũng khá thuyết phục, nhưng cơ hội là rất bé, nếu có 1 ổ dịch khác nằm đâu đó tại HN thì lại là chuyện khác. Ý kiến cá nhân của mình là tự giữ vệ sinh, tránh tiếp xúc quá nhiều người quá gần, còn lại mình không prefer đẩy mọi thứ đi quá tầm kiểm soát như một số đối tượng đang làm. cụ cứ xem ca khỏi hẳn cũng chỉ tương đương ca tử vong thôi, còn hàng ngàn ca vẫn đang nằm viện trong đó gồm cả ngàn ca nặng>> cái này là cụ đang tính ở ổ dịch đúng ko, chứ còn toàn thế giới thì đang kiểm soát rất tốt (mình không giả thuyết là có 1 ổ dịch khác nhé).

duc_hung_an

Xe tải
Học sinh Hà Nội dc nghỉ rồi cụ mợ ạ

Ga_son

Xe điện
Cái dcm thằng lều báo.
Chỉ thị là
"chỉ đạo sở Y tế và sở GD-ĐT phối hợp thực hiện việc cho học sinh, sinh viên trên địa bàn nghỉ học nếu dịch bùng phát."
Thế mà dcm nó giật tít như đúng rồi ý.
em nghĩ cụ xin lỗi thằng lều báo đi ạ, cụ đọc chưa kỹ.

The_pacific_one

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cũng nghĩ thế, có thể báo có tay trong nên có tin nóng ngay, chứ chắc không đến mức giật tít câu view ẩu thế
Thêm Hà Nội, những tỉnh thành nào học sinh được nghỉ học 1 tuần để phòng dịch corona?

The_pacific_one

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù ko đồng quan điểm nhưng ý 1 của cụ cũng khá thuyết phục, nhưng cơ hội là rất bé, nếu có 1 ổ dịch khác nằm đâu đó tại HN thì lại là chuyện khác. Ý kiến cá nhân của mình là tự giữ vệ sinh, tránh tiếp xúc quá nhiều người quá gần, còn lại mình không prefer đẩy mọi thứ đi quá tầm kiểm soát như một số đối tượng đang làm. cụ cứ xem ca khỏi hẳn cũng chỉ tương đương ca tử vong thôi, còn hàng ngàn ca vẫn đang nằm viện trong đó gồm cả ngàn ca nặng>> cái này là cụ đang tính ở ổ dịch đúng ko, chứ còn toàn thế giới thì đang kiểm soát rất tốt (mình không giả thuyết là có 1 ổ dịch khác nhé).
mời chuyên gia đọc - tiếp tục gởi cho chuyên gia một ly:D:D
Thailand has recorded 19 cases of coronavirus. Of the Thai patients, eight have recovered and gone home while 11 are still under treatment in hospitals.

The_pacific_one

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cũng nghĩ thế, có thể báo có tay trong nên có tin nóng ngay, chứ chắc không đến mức giật tít câu view ẩu thế
Hà Nội cho học sinh nghỉ học phòng virus corona

vậy là chứng thực được rồi đó cụ - 3 báo

LienPhuong

Xe điện
Cụ lấy căn cứ đâu mà khẳng định "sẽ" không có ổ dịch và cơ hội là rất bé? Ổ dịch nó luôn bắt nguồn từ 1 vài người dính, virus này bắt nguồn từ động vật ở chợ hải sản lây sang những người ở chợ trước, lúc đầu chỉ trong chợ rồi lan ra nhờ lây từ người sang người, lúc đầu vũ hán đánh giá thấp vì nghĩ nó không lây từ người sang người. Ổ dịch của VN có thể sẽ có do đã có nguồn bệnh từ vũ hán sang và họ đã di chuyển rất nhiều nơi trước khi vào viện, khó mà biết hết những ai đã lây từ họ, chưa tính hàng ngàn người vũ hán khác đã ở VN tạm thời chưa biết ai mang virus. Nếu cả mấy ngàn người vũ hán hoặc người VN từ vũ hán về không mang virus thì VN quá may mắn trước tình hình số người ở vũ hán XN dương tính tăng gấp đôi sau 3-4 ngày, và chỉ có thể là may mắn. Còn không may có những người mang bệnh chưa được XN thì cụ nghĩ người VN có gen tốt không bị lây??? Ca bệnh nhân bay từ Mỹ ngày 14, ngày 16 đến tân sơn nhất, ngày 26 có triệu chứng mà đến ngày 31 mới nhập viện.
Nguy hiểm của con này không chỉ ở số người tử vong (hiện vẫn tăng nhanh), mà còn ở khả năng lây lan (SARS mất 9 tháng để lây khoảng 8000, đây chỉ 1-2 tháng đã 15000 rồi) và khoa học lại không biết nhiều về đặc tính của nó.
Em nghĩ vụ khẩu trang là thái quá nhưng cẩn trọng với dịch và các biện pháp phòng ngừa là đúng không thái quá đâu ah.

Chỉnh sửa cuối:

tquang

Xe tăng
Ông anh mà em nói chuyện làm 1 chức nho nhỏ bên Ngoại giao mình ở Bắc kinh, ông ấy nắm tình hình sát sao (1 phần là nhiệm vụ chính trị) nên tuyên truyền tào lao làm gì hả cụ? Cách đây mấy hôm em nói chuyện thì bác đó đã bảo Bắc Kinh cấm phương tiện công cộng. Báo cũng vừa nói tất cả các địa phương của TQ giờ đã có ng mắc Corona cả rồi đấy.
Vậy theo cụ ông anh nhà cụ làm chức nho nhỏ ngoại giao mà biết được thông tin đó thì nhà nước mình có biết ko.Đồng ý là phải cẩn thận ko tập trung chỗ đông người nhưng cũng ko nên lo sợ thái quá.Việc cần làm là chăm sóc sk bản thân ,giữ vs

Puppet

Xe buýt
Công nhận là nóng cụ ah, tôi lo kinh tế suy thoái sau vụ này, mất việc, dừng sản xuất hàng loạt rồi đủ thứ chứ cái con virus này thì chấp, đây là ý kiến cá nhân của tôi.
Em cùng ý kiến với cụ. Còn rất nhiều người tư duy hạn hẹp, chỉ nhìn thấy cái trước mắt nên VN mình luôn phải đi sau thế giới. Nghĩ mà tức

lmt2018

Xe hơi
Lần này bố mẹ mong các F1 được nghỉ hơn các con mong. Hihi

Boydepzai190579

Xe tăng
Đúng là HN ko vội đc đâu,mie nửa đêm nó mới thông báo thế này mai biết gửi mấy f vào đâu mà đi làm,hay đêm nó lại ra tiếp thông báo cho những phụ huynh có con nhỏ nghỉ nốt thì vui nhể

longngn

Xe tải
nhà em 2 giặc nghỉ học rồi, bố mẹ vẫn phải đi làm, biết làm sao bjo