[Funland] Hàng loạt trường đại học cho sinh viên nghỉ, Hà Nội khuyến cáo không cho học sinh nghỉ học

Future_50

Xe điện
Thế mới đòi hỏi các cô nhắc các con đeo. Trường C1 thằng con em cô giáo nhắc, 100% Học sinh đeo hết
liệu như vậy có ổn không? trong chờ vào sự ngoan ngoãn của trẻ con, rồi giờ ra chơi với giờ ngủ thế nào;;);;)

tung1311 .

Xe điện
Nói thật bây giờ em méo tin mấy ôg đút chân gầm bàn ở cái đổ thu này nữa, sáng nay e cho F1 nghỉ , 2 Ba con phi về ngoại ăn tết tiếp vs mẹ nó
cụ làm thì cứ làm, đừng lớn giọng, cho nghỉ độ 1 tháng mới đi học lại nhưng chẳng may dính đầu tiên người ta cười cho

Chỉnh sửa cuối:

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ ngâm cứu về tỷ lệ lây nhiễm và tỷ lệ tử vong rồi phát biểu tiếp.
Đơn giản: mùng 1: mười mấy người; mùng 2 em đọc báo là 28 người, tối qua đọc báo 170 người chết, sáng nay đọc đã lên 213...ác cái là chưa có thuốc hay phác đồ chữa trị. Với tỷ lệ thế thì đến lúc nào đến lượt cụ quay vào ô may mắn nếu dịch bùng phát ở VN.
Vậy nên lo lắng, cập nhật và triển khai các bước phòng tránh là điều nên làm. Đừng hoảng loạn là đc.
Cụ không đưa số liệu về tỷ lệ ra thì em đưa ra để cụ so sánh nhé. Tỷ lệ tử vong do nhiễm SARS là ~ 10% trên số người nhiễm bệnh, tử vong ~ 800 người. Cúm Corona nhiễm bệnh 10.000 người tỷ vong 220 người tỷ lệ ~ 2%. Chu kỳ của cúm là khoảng 7-10 ngày. Đã có bộ gen của virus rồi cụ ạ, sớm có thuốc thôi.

nguyennu

Xe điện
Cả nước có 2 trường hợp nhiễm bệnh 1 đã khỏi, chưa có trường hợp nào bị lây lan ngoài cộng đồng. Em thấy có cái mịa gì đâu mà sồn sồn hết cả lên.
HN có nhiều ca đang theo dõi xem có mắc corola không ngoài ca đã confirmed thì đã đi qua ga hàng cỏ đó.

Chỉnh sửa cuối:

Hatha Yoga

Xe tăng
Cứ post linh tinh suốt ngày cho khẩu trang nó tăng giá.

Mr.Chem

Xe điện
Cụ không đưa số liệu về tỷ lệ ra thì em đưa ra để cụ so sánh nhé. Tỷ lệ tử vong do nhiễm SARS là ~ 10% trên số người nhiễm bệnh, tử vong ~ 800 người. Cúm Corona nhiễm bệnh 10.000 người tỷ vong 220 người tỷ lệ ~ 2%. Chu kỳ của cúm là khoảng 7-10 ngày. Đã có bộ gen của virus rồi cụ ạ, sớm có thuốc thôi.
Sớm có thuốc chứ chưa có cụ ạ, giờ đọc cái ủ bệnh dài nhất 14 ngày và đứt trong 3 ngày là thất kinh. Sars em ko ở trong tâm dịch, cũng như chưa có con cái nên ko rõ sự lo lắng thời điểm đấy thế nào.

nguyennu

Xe điện
Toàn thế giới 1 năm có khoảng 60.000 người chết vì cúm thông thường cụ ạ. Thế nên con số 200 người chết vì một loại cúm biến thể mới nó cũng rất bình thường thôi. Hơn nữa ở Việt Nam số người mắc cúm Corona hiện tại là 5 người, và chưa có ai tử vong cả, vì vậy so sánh các con số thống kê thì em thấy mọi việc vẫn đang trong tầm kiểm soát thôi, nghe mấy mẹ bán hàng kem trộn với khẩu trang thì thế giới chết hết người lâu rồi.
Dịch nó đã xong đâu mà tính kiểu đó ạ, tính kiểu tỷ lệ số ca khỏi và số ca chết chứ cụ? Con số đấy thì khá kinh hoàng đấy.

nguyennu

Xe điện
liệu như vậy có ổn không? trong chờ vào sự ngoan ngoãn của trẻ con, rồi giờ ra chơi với giờ ngủ thế nào;;);;)
Các cô không thể nhắc xuể đâu ạ, nhà em có nhõn đứa cháu mà nó cứ ho với hắt xì vào người khác và đồ ăn suốt. Một kiểu cố tình gây sự chú ý để được quan tâm của trẻ con. Một lớp học thì bảo cô ngăn làm sao chúng nó mút tay, giật khẩu trang, bôi dãi vào nhau?

Future_50

Xe điện
sớm có thuốc là ngày nào vậy cụ - nói cho Anh Vũ Đức Đam, Anh N.guyễn Xuân Phúc để các anh ấy mừng nào
chứ ăn bánh vẽ suốt cũng chẳng no đâu - thôi để em vang thêm lần nửa nhé;;);;);;)

hai.tranhr

Xe container
Cả nước có 2 trường hợp nhiễm bệnh 1 đã khỏi, chưa có trường hợp nào bị lây lan ngoài cộng đồng. Em thấy có cái mịa gì đâu mà sồn sồn hết cả lên.
Uầy.. Cụ chịu khó đọc in tơ lét đi ạ

nguyennu

Xe điện
Cụ này nói chính xác này.
Ở vũ hán có case đứa bé 10 tuổi lây bệnh vì người nhà nó có ghé qua bệnh viện ở Vũ Hán. Case em bé này từ ngày 16/1 đã phát hiện ra là nó dương tính mà khỏe mạnh không hề có dấu hiệu gì nhiễm bệnh -> Từ lâu rồi đã biết là không thể dùng thân nhiệt phân biệt bệnh nhân. Các quan chức nhà mình có vẻ vừa lười đọc vừa lười update, không dám bảo dốt kẻo lại bị gạch mất nick :D
Ở đức có 1 ông 33 tuổi lây bệnh vì tham gia 1 buổi training của 1 cô người Tàu. Ông này đang được chữa trị, cả trường mẫu giáo con ông này học cũng vào diện phải theo dõi.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Uầy.. Cụ chịu khó đọc in tơ lét đi ạ
Bữa nay đọc thấy cái này: Phứn đấu phứn đấu, quyết tâm quyết tâm... bọn corona nó nghe lời anh tịch hô thế này đảm bảo sơ hãi chạy mất dép là cái chắc ;))

Ladagia

Xe điện
Toàn thế giới 1 năm có khoảng 60.000 người chết vì cúm thông thường cụ ạ. Thế nên con số 200 người chết vì một loại cúm biến thể mới nó cũng rất bình thường thôi. Hơn nữa ở Việt Nam số người mắc cúm Corona hiện tại là 5 người, và chưa có ai tử vong cả, vì vậy so sánh các con số thống kê thì em thấy mọi việc vẫn đang trong tầm kiểm soát thôi, nghe mấy mẹ bán hàng kem trộn với khẩu trang thì thế giới chết hết người lâu rồi.
Hnay em nói chuyện vs ông anh bên TQ, bên đó mỗi ngày 1500 ca mới bị mắc, 40 ng chết. Với tốc độ lây lan này thì số ng mắc mỗi ngày sẽ tăng rất nhanh, quá tải với bệnh viện và số ng chết chắc chắn tăng theo. Ban đầu họ cũng chỉ có vài ba trường hợp bị nhiễm, ko kiểm soát chặt dẫn đến tình trạng như hiện nay. VN ko làm chặt chẽ thì đi vào vết xe của TQ là hoàn toàn có thể xảy ra. Như cụ nói thì mình sẽ chả mấy mà giống TQ bây h.

Bta.killer

Xe máy
Ở vũ hán có case đứa bé 10 tuổi lây bệnh vì người nhà nó có ghé qua bệnh viện ở Vũ Hán. Case em bé này từ ngày 16/1 đã phát hiện ra là nó dương tính mà khỏe mạnh không hề có dấu hiệu gì nhiễm bệnh -> Từ lâu rồi đã biết là không thể dùng thân nhiệt phân biệt bệnh nhân. Các quan chức nhà mình có vẻ vừa lười đọc vừa lười update, không dám bảo dốt kẻo lại bị gạch mất nick :D
Ở đức có 1 ông 33 tuổi lây bệnh vì tham gia 1 buổi training của 1 cô người Tàu. Ông này đang được chữa trị, cả trường mẫu giáo con ông này học cũng vào diện phải theo dõi.
Dạ cháu cũng chả biết thông tin cụ nói đúng hay sai nhưng cháu thấy lập luận của cụ kia cháu thấy hợp lý thì cháu đồng ý thôi.
Cháu thì không có kiến thức y tế nhưng cháu nghĩ các quan chức, nhà chức trách họ không ....đâu ạ

Hatha Yoga

Xe tăng
Hnay em nói chuyện vs ông anh bên TQ, bên đó mỗi ngày 1500 ca mới bị mắc, 40 ng chết. Với tốc độ lây lan này thì số ng mắc mỗi ngày sẽ tăng rất nhanh, quá tải với bệnh viện và số ng chết chắc chắn tăng theo. Ban đầu họ cũng chỉ có vài ba trường hợp bị nhiễm, ko kiểm soát chặt dẫn đến tình trạng như hiện nay. VN ko làm chặt chẽ thì đi vào vết xe của TQ là hoàn toàn có thể xảy ra. Như cụ nói thì mình sẽ chả mấy mà giống TQ bây h.
Toàn thông tin ảo thôi cụ, bị mỗi ở Vũ Hán thôi, cứ tuyên truyền tào lao.

nguyennu

Xe điện
Dạ cháu cũng chả biết thông tin cụ nói đúng hay sai nhưng cháu thấy lập luận của cụ kia cháu thấy hợp lý thì cháu đồng ý thôi.
Cháu thì không có kiến thức y tế nhưng cháu nghĩ các quan chức, nhà chức trách họ không ....đâu ạ
Cụ không biết đúng hay sai thì cụ tìm hiểu là biết liền hà, thông tin giờ gúc cái ra ngay cụ ạ.
Cụ cứ suy luận logic xem các cháu rất dễ lây của người thân, và đi du lịch thì cũng dễ lây bệnh vì thích mút mát sờ nắn.