Hàng ngày các cụ đổ xăng dùng tiền mặt hay quét mã?

lovecarhpqn

Xe điện
Ở đây chắc nhiều cụ làm mảng vận chuyển và dịch vụ vận tải, các cụ cho em hỏi trung bình một tháng các cụ sử dụng hết bao nhiêu tiền xăng ạ? Công ty em có mấy chiếc tải nhỏ, mỗi tháng trung bình hết khoảng 40 triệu tiền nhiên liệu (xe chạy hàng quanh HN thi thoảng mới đi tỉnh). Cái đau đầu nhất là sáng nào lái xe cũng phải lên làm thủ tục tạm ứng để lấy tiền đi đổ xăng. Mấy khoản này em chi có ghi chép nhưng đôi khi sơ sót quên không ghi cuối tháng cộng sổ lệch số phải đi mò vỡ mặt, có tháng phải móc tiền túi đền cho công ty.

Dạo gần đây sếp gái không biết được ai giới thiệu về cái quản lý chi phí nhiên liệu bằng app, thay vì trước đây dùng tiền mặt phải làm tạm ứng, đối soát hóa đơn các thứ rất mất công và dễ gây nhầm lẫn sai sót. Giờ thanh toán bằng apps mọi thứ có dữ liệu lưu sẵn trên app rất dễ truy xuất và quản lý. Thêm nữa là mỗi lần tài xế đổ xăng ở đâu, đổ bao nhiêu thì người quản lý cũng có thể truy xuất ra bằng các dữ liệu trên ứng dụng. Tiện phết các cụ ạ. Ở đây đã có cụ nào dùng thường xuyên ứng dụng này chưa?

Nếu chưa các cụ dùng thử xem, em đang dùng của Petrolimex vì hệ thống Petrolimex dày khắp các nơi nên thuận tiện cho tài xế mỗi lần đi đổ xăng. Hơn nữa em thấy hệ thống này lớn nên làm ra sản phẩm gì chắc là cũng nghiên cứu rất nhiều rồi. Dùng thanh toán không tiền mặt qua app này thì cần kích hoạt Petrolime ID sau đó liên kết đến tài khoản ngân hàng là có thể sử dụng dễ dàng.

Ngoài ra, em thấy mỗi tài khoản Petrolimex ID khi thanh toán đổ xăng dầu (không quy định hạn mức) sẽ nhận được 1 mã số để tham gia quay thưởng. Khi đã có Petrolimex ID có thể sử dụng trong hệ sinh thái của Petrolimex trên khắp Việt Nam một cách dễ dàng. Trong đợt này các cụ khi có mã tham gia quay thưởng đều có cơ hội để nhận được các phần quà sau:

Cụ nào chưa kích hoạt thì tranh thủ kích hoạt ngay thôi:
iOS: shorturl.at/owKS3
Android: shorturl.at/ajsuF

Các cụ dùng đi rồi đánh giá hiệu quả xem có phù hợp không nhé, em thấy xu hướng không dùng tiền mặt bây giờ rất tiện và văn minh rồi. Chúng ta cũng dần phải cập nhật xu hướng để giúp cuộc trở nên tốt hơn thôi.
Nó hack mất tiền thì sao cụ?o:-)

8828

Xe buýt
Từ đợt có cái này cũng tiện. E toàn quẹt thẻ tín dụng. Đổ xong báo nv lôi máy pos ra đọc sđt để nc tích điểm, mình chạm thẻ vào pos là ra bill đầy đủ thông tin luôn.

Sắt Vụn

Xe buýt
Cụ viết content như thật nhỉ. :) 👍
Hỏi thật cụ là cái này chỉ dùng cho ô tô hay cả xe máy cũng dùng được?? ;)

Các cụ dùng đi rồi đánh giá hiệu quả xem có phù hợp không nhé, em thấy xu hướng không dùng tiền mặt bây giờ rất tiện và văn minh rồi. Chúng ta cũng dần phải cập nhật xu hướng để giúp cuộc trở nên tốt hơn thôi.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
100% là cụ quảng cáo.
Nhưng em ưng, vì:
- Em ở trên Lào Cai nhưng chỉ đổ tại cây xăng dầu của chính chủ Petrolimex, nói không với cây xăng dầu tư nhân và nhượng quyền.
- Em rất ít dùng tiền mặt.
- Đọc mã số hoặc số điện thoại là in được hoá đơn ngay nhưng tiền vẫn phải quẹt thẻ hoặc CK.

thellliiiiik

Xe buýt
Cụ viết content như thật nhỉ. :) 👍
Hỏi thật cụ là cái này chỉ dùng cho ô tô hay cả xe máy cũng dùng được?? ;)
Apps này dùng được cho tất cả các nhu cầu về nhiên liệu mà Petrolimex đang phân phối mà cụ, máy cày vào đổ diezel còn dùng đc nữa là.

traxoay

Xe buýt
Thanh toán kiểu gì cụ nhỉ, e cài rồi mà chưa rõ

thellliiiiik

Xe buýt
Thanh toán kiểu gì cụ nhỉ, e cài rồi mà chưa rõ
Quy cách của app như sau ạ:
Cụ đăng ký tài khoản Petrolimex ID qua apps của Petrolimex -> kích hoạt thành công và thêm liên kết thẻ ngân hàng -> Số dư thẻ > Số tiền mua nhiên liệu thì cụ có thể đến trạm báo nhân viên sẽ thanh toán bằng Petro ID. Khi đổ nhiên liệu xong nhân viên trạm xăng sẽ mang thiết bị thanh toán ra quét cái mã QR trên apps của cụ.

KVH

Xe buýt
Khi cụ đã thêm thẻ thành công và tài khoản thẻ của cụ khả dụng trong mức phí nhiên liệu mà cụ sẽ thanh toán thì sẽ thanh toán được bằng Petro ID ạ.
Những loại thẻ nào được hỗ trợ vậy cụ

traxoay

Xe buýt
Quy cách của app như sau ạ:
Cụ đăng ký tài khoản Petrolimex ID qua apps của Petrolimex -> kích hoạt thành công và thêm liên kết thẻ ngân hàng -> Số dư thẻ > Số tiền mua nhiên liệu thì cụ có thể đến trạm báo nhân viên sẽ thanh toán bằng Petro ID. Khi đổ nhiên liệu xong nhân viên trạm xăng sẽ mang thiết bị thanh toán ra quét cái mã QR trên apps của cụ.
Tks cụ. Kể ra có mã QR để mọi người tự quét sẽ tiện lợi hơn nhiều

nobita_ibn

Xe buýt
Tks cụ. Kể ra có mã QR để mọi người tự quét sẽ tiện lợi hơn nhiều
em cũng rất ủng hộ việc thanh toán ko dùng tiền mặt nhưng đúng là nếu có qrcode để mình mua xong tự quét sẽ tiện hơn, một cái nữa là trong tất cả các app của các ngân hàng bây giờ đều có thể dùng ứng dụng quét qr code trên đó để thanh toán rồi sao ko dùng luôn cái đó mà lại phải thêm app riêng của petro nhỉ, cụ chủ top cho em hỏi cây xăng petro ở chỗ 171 xuân thủy cầu giấy đã thanh toán được bằng hình thức này chưa, khi vào đổ xăng các cây xăng rất đông ko biết mình yêu cầu thanh toán bằng hình thức này các cụ/mợ bán xăng ở đó có vui vẻ chấp nhận ko nhỉ???

nobita_ibn

Xe buýt
Em cài từ tháng 10 năm ngoái rồi nhưng loanh quanh trong HN nếu vào đúng điểm của prtro thì dùng đc, đi tỉnh thì cứ móc tiền túi ra thôi. Các sếp petro làm nhanh đc cái phủ nữa thì ngon. Em ủng hộ.
khi cụ dùng cái này thanh toán nhân viên bán xăng vui vẻ ko cụ, em thì có cài rồi nhưng vẫn chưa dùng bao giờ vì thấy lúc nào vào đổ xăng cũng đông người, tiền mặt chuẩn bị sẵn đưa là xong, ngại nếu yêu cầu thanh toán như thế này ảnh hưởng tới người khác.

phamconghung

Xe tăng
app như cái C quảng cáo loạn lên, tính năng thì chả phát triển
trước em đang dùng momo ở cây petro ngon giờ bỏ momo, tự làm, chán bỏ xừ
ông đăng bài thì cũng chả biết gì?
ví dụ chỗ này liên kết thẻ thì là cái loại thẻ gì? bank nào ra làm sao, hướng dẫn trợ giúp cũng chưa viết.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề....

Lại còn chọn được thằng quảng cáo như C nữa ấy chứ. Đi quảng cáo, mà bố đời đến mức người ta hỏi sử dụng sao thì bẩu " Trên kia em trả lởi rồi..."
Thời gian gõ được những chữ ấy, có khi còn dài hơn thời gian gõ lại là cách trả tiền làm thao.

(mặc dù tui cài rồi, sử dụng rồi.. nhưng thấy đúng là chuối)

Tưởng thế nào hóa ra quảng cáo, nghe chuối nải, thà nói mịe là em quảng cáo cho nó nhanh, ngứa

app như cái C quảng cáo loạn lên, tính năng thì chả phát triển
trước em đang dùng momo ở cây petro ngon giờ bỏ momo, tự làm, chán bỏ xừ
ông đăng bài thì cũng chả biết gì?
ví dụ chỗ này liên kết thẻ thì là cái loại thẻ gì? bank nào ra làm sao, hướng dẫn trợ giúp cũng chưa viết.