[Thảo luận] Hàng trăm người dân vây 2 cán bộ công an

biba_bibo

Xe tải
Em ủng hộ bọn trẻ trâu này nên xử lý mạnh để răn đe, đừng đánh chết người hoặc trọng thương là được. Các cụ cứ phê bình xxx chứ bản thân các cụ gặp lũ trẻ trâu này cũng muốn xuống đường đập bỏ mợ
Chuẩn, đi ngược chiều xxx ra hiệu lệnh dừng còn định chạy trốn

Chỉnh sửa cuối:

chandoi1991

Xe máy
nếu mà đánh người nhà em như thế.e sống còn luôn

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em thấy cả 2 bên đều sai ,nhưng xxx đánh người gãy cả dùi cui là ko chấp nhập đc ,cần tách khỏi đời sống xã hội một thời gian.

mati

Xe buýt
Hai chú đi ngược chiều này,nếu bên Mỹ là ăn đạn rồi.Thực ra mọi người ác cảm với CA nên bức xúc như vậy (Em không phải CA nhá) chứ nếu 2 thằng đó nó đâm vào mình thì như thế nào nhỉ?

K197hvan

Xe tải
chúng nó bao che cho nhau y mà, đọc mà thấy thối quá

nguyenx

Xe điện
Đi ngược chiều là sai rồi nhưng như 2 chú xx thì lại càng sai. Đi như này một phần cũng do cách bố trí sắp xếp giao thông kg hợp lý từ khâu khảo sát đầu tư đến cách khai thác của cơ quan quản lý. Cách 2 xx xử lý thì đó là cách giáo dục công bộc đặc thù của thiên đường chỉ vì cái mũ bảo vệ (cái này thì chưa chắc vì phần lớn là mũ kg đủ tiêu chuẩn cũng lại chỉ có ở thiên đường) hoặc những lỗi như này mà ở xh khác sẽ xảy ra ít hơn vì nó không giống ở mình. Cuối cùng cũng chỉ biết là ta đang ở chỗ mà chỉ ta mới có.

nông^_^dân

Xe tăng
cá nhân tôi ủng hộ việc xử lý bằng biện pháp cứng rắn của xxx, cho bọn trẻ trâu bớt ngang tàng đi, bọn nó lạng lách đánh võng chạy ngược chiều dễ gây họa cho người khác

dhcuong84

Xe buýt
trẻ trâu đi ngược chiều, em ủng hộ vụt, oánh cho nó chừa đi

Em ủng hộ bọn trẻ trâu này nên xử lý mạnh để răn đe, đừng đánh chết người hoặc trọng thương là được. Các cụ cứ phê bình xxx chứ bản thân các cụ gặp lũ trẻ trâu này cũng muốn xuống đường đập bỏ mợ
Ai cũng một thời trẻ trai, cụ cứ làm như cụ chưa bao giờ đi ngược chiều, chưa bao giờ vi phạm giao thông, chưa bao giờ vi phạm pháp luật í... Chắc cụ cũng có người thân, có con cái. Giả sử đi ngược chiều, cứ phạt 5 triệu, 10 triệu; thậm chí cứ cho ra tòa, tuyên án, bỏ tù... thì có khi cụ cũng dễ chấp nhận hơn...gẫy dùi cui thế này.
Em nói thật, bọn trẻ trâu như thế, 10 phần lỗi thì chúng nó chỉ có 2, 8 phần còn lại chia đều cho người thân và xã hội. Các cụ cứ nhìn từ trên xuống dưới, nhìn xung quanh, nhìn bản thân... sẽ hiểu tại sao lũ trẻ lại...trâu.
Nhắc đến trẻ trâu, em lại nhớ đến một đất nước chắc tuyệt đối không có trẻ trâu (em không dám chắc lắm, nhưng em nghĩ các cụ cũng không biết để mà phản bác em đâu), đó là Triều Tiên. Xem trên một phóng sự, khi đoàn bác sỹ (chủ yếu là Châu Âu, Mỹ, Úc) mổ mắt cho người mù Triều Tiên, viêc đầu tiên người mù đó nhìn thấy ánh sáng là khóc rưng rức ôm ảnh lãnh tụ để "cám ơn người đã cho con đôi mắt sáng", có người còn "giờ mắt con đã sáng, cho con được cầm súng, con sẽ tiêu diệt bất kì tên người Mỹ nào mà con nhìn thấy"... Các cụ chắc không ai muốn sống ở Triều Tiên đâu nhỉ? Vậy đấy, ở khía cạnh nào đó, sự xuất hiện và phát triển mạnh mẽ của "trẻ trâu" cũng có ý nghĩa tích cực là xã hội này có nhiều vấn đề cần giải quyết.

mactam89

Xe đạp
Thứ nhất: Các đồng chí ấy luôn đúng
Thứ hai: Nếu sai, xem lại dòng trên

nguyenx

Xe điện
Mạng người là quan trọng nên tất cả mọi thứ phải vì nó. Mạng người nó chỉ dc tồn tại ở dương gian có chút xíu thời gian thôi mà. Một lũ xxx ,chúng thử tưởng tượng đó là con em chúng xem chúng có hành xử như thế không? Không phải người nữa rồi.