[Funland] Hàng trên Lazada có chuẩn auth không mà giá rẻ bằng 1 nửa thị trường

21fo

Xe buýt
Em không cần đưa ra dẫn chứng thì nhiều cụ mợ là tín đỗ mua sắm trên Lazada đều chứng kiến có những món hàng giá thị trường là 2tr thì trên LazMall chỉ bán với giá giảm còn 50%, tức là 1tr (chưa cần nhập mã giảm giá).

Các cụ mợ cho em hỏi:

1. Hàng bán qua app Lazada là shop trực tiếp đóng hàng hay hàng phải ở kho của Lazada để kiểm chứng?

2. Bán quá rẻ thì có lo là không phải hàng auth k ạ

3. Vì sao em thấy chả có thông tin về địa chỉ cụ thể của shop trên Lazada, ngoài mỗi cái tên thôi ạ. Đến khi cần bảo hành mà shop “biến mất” thì Lazada có chịu trách nhiệm bảo hành cho không ạ (hàng điện tử điện lạnh ạ)?

Em xin cám ơn
cứ vào các shop official vs mall mà mua thôi, đau đầu auth với cả ko auth làm quái gì :D
ko tin nữa thì ra shop ở trung tâm thương mại mà mua cho nhanh

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Rất nhiều, ví dụ ngay sản phẩm này em vừa nhìn thấy:https://www.lazada.vn/products/may-rua-mat-mirae-chinh-hang-bao-hanh-1-nam-mirae-thermal-sonic-facial-brush-i1253429289.html

Máy báo giá 2tr2, bán 1tr1 v.v… rất nhiều các deal như thế trên Lazada em không thống kê hết đâu. Mà không hề thấy cái người bán này là cá nhân hay tổ chức (doanh nghiệp), địa chỉ ở đâu?
Giá gốc 2,2 và giá bán 1,1 là rất bình thường . Thực tế gía thị trường chỉ 1,1 thôi nhưng khi đăng 1 sp thì luôn để giá gốc cao lên 1 chút để sau này có tăng giá sẽ tránh bị laz nó bem .

duytrong

Xe lăn
Hôm trước em đặt mua cái máy sấy tay trên Lazada, cũng đủ trình tự, tiếp nhận xuất kho, giao vận chuyển, báo lấy hàng, lấy hàng xong mở ta có mấy đoạn ống nhựa vỡ, sau phải khiếu lại các kiểu mới lấy lại được.
Tóm lại laza cũng chỉ là trung gian cò mồi bán hàng cho các gian hàng mà thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm trước em đặt mua cái máy sấy tay trên Lazada, cũng đủ trình tự, tiếp nhận xuất kho, giao vận chuyển, báo lấy hàng, lấy hàng xong mở ta có mấy đoạn ống nhựa vỡ, sau phải khiếu lại các kiểu mới lấy lại được.
Tóm lại laza cũng chỉ là trung gian cò mồi bán hàng cho các gian hàng mà thôi.
Laz nó chỉ là nơi để người mua và người bán giao dịch thôi , chứ cụ tưởng laz nó bán hàng à ?

GiangNH3011

Xe tải
Em mua store chính hãng, Lazada mall trên đó thì thấy hàng chuẩn: Tupperware, Shu Uemura, Lancome. Cụ mợ vẫn chat được với shop mà. Có cái phần chat ngay ý! Có gì lăn tăn cứ hỏi trên đó. Ở VN nếu mua hàng onl, đắt tiền chút em sẽ mua ở tiki hoặc lazada; đồ vớ vẩn, linh tinh thì mua ở Shopee.