[Funland] Hãng xe máy Honda làm tiền khách hàng.

Em đi mua cái xe Wave An Pha, nhân viên bán hàng giải thích “đón đầu quy định phải bật đèn pha ban ngày, hãng Honda sản xuất xe không có công tắc bật tắt, xe sẽ sáng đèn toàn thời gian sau khi nổ máy. Nếu anh muốn bật tắt thì lắp thêm cái công tắc bật tắt của hãng Honda giá 500k, ấn giữ 3 giây sẽ tắt đèn” - Cuối cùng em ko mua xe vì thấy hãng Honda không còn đàng hoàng như xưa.

Quan điểm của em:

Luật không quy định bật đèn ban ngày mà các ông cắt bớt tính năng của xe rồi bắt khách trả thêm tiền để sử dụng cái tính năng cơ bản vốn có của xe. Hãng Honda đang làm tiền khách hàng một cách bẩn bựa, lưu manh. Chúng tôi ko cần biết hãng Honda đón đầu hay đón đít, đấy là việc của các ông. Chúng tôi chỉ cần được tôn trọng, bị làm tiền một cách bẩn thỉu là tôi ko mua xe của các ông.
Tưởng người Nhật thế nào...

butchikim

Xe ba gác
Bao năm nay chứ phải giờ mới làm tiền đâu. Mà làm tiền được dân cũng là một nghệ thuật đấy ;))

acc_75

Xe điện
Bọn Head nó làm tiền đấy

Lucky

Xe tăng
Honda luôn yêu việt nam ( đồng)

Đứng về phương diện bán hàng người bán có quyền đưa ra sản phẩm của họ và các sản phẩm tiện ích kèm theo.
Mua hay không và mua đến đâu là quyền người mua.
Cụ thớt chửi trong trường hợp này không chuẩn.

victory_1980

Xe điện
Honda thì quá yêu vnd, câu này chuẩn.
Giá đúng thì còn phải giảm nhiều nữa. Ko hiểu sao giữa niêm yết và giá bán nó cứ chênh hàng chục củ.

Em đi mua cái xe Wave An Pha, nhân viên bán hàng giải thích “đón đầu quy định phải bật đèn pha ban ngày, hãng Honda sản xuất xe không có công tắc bật tắt, xe sẽ sáng đèn toàn thời gian sau khi nổ máy. Nếu anh muốn bật tắt thì lắp thêm cái công tắc bật tắt của hãng Honda giá 500k, ấn giữ 3 giây sẽ tắt đèn” - Cuối cùng em ko mua xe vì thấy hãng Honda không còn đàng hoàng như xưa.

Quan điểm của em:

Luật không quy định bật đèn ban ngày mà các ông cắt bớt tính năng của xe rồi bắt khách trả thêm tiền để sử dụng cái tính năng cơ bản vốn có của xe. Hãng Honda đang làm tiền khách hàng một cách bẩn bựa, lưu manh. Chúng tôi ko cần biết hãng Honda đón đầu hay đón đít, đấy là việc của các ông. Chúng tôi chỉ cần được tôn trọng, bị làm tiền một cách bẩn thỉu là tôi ko mua xe của các ông.
Tưởng người Nhật thế nào...
Thằng nhân viên bán hàng cho sếp đáng bị đuổi, tư vấn bán hàng mà cùi thế ai dám mua. Gặp em thì em tư vấn ngay cho cho sếp đây là form xe xuất Châu Âu nhé, tất cả mọi tiêu chuẩn từ khí thải cho tới tiêu hao nhiên liệu rồi tính năng an toàn đều theo chuẩn EU hết. Chính vì theo chuẩn bên đó nên cái đèn pha xe bên đó ko bao giờ tắt, vì bên đó mưa tuyết nhiều, trời lại nhiều sương các thứ vân vân và mây mây...và cả ở VN xe luôn sáng đèn để tăng thêm tính an toàn cho người sử dụng. Sếp nên chọn cái xe như này đi cho nó an toàn và sang cái thằng người sếp ạ, còn nếu sếp muốn cái đèn nó hoạt động theo ý thích và sự điều khiển của mình thì em sẽ giúp sếp có option độ nhưng chắc sếp sẽ phải thêm tý chi phí bên ngoài nhưng em sẽ làm mọi cách để sếp vẫn giữ được bảo hành toàn xe, dù là đã độ.

Sếp xuống tiền đi nào :D

vneseman

Xe lăn
Chưa có quy định mà đã làm kiểu cầm đèn chạy trước máy bay, xong lại đòi thượng đế ọi tiền ra để về cái hiện tại, Head lẫn Honda khôn quá. Về chế quả công tắc 5 khìn là bật tắt ngon rồi :D

Đứng về phương diện bán hàng người bán có quyền đưa ra sản phẩm của họ và các sản phẩm tiện ích kèm theo.
Mua hay không và mua đến đâu là quyền người mua.
Cụ thớt chửi trong trường hợp này không chuẩn.
Mấy chục năm nay em mua quần jean đều có khoá quần, giờ hãng cắt cái khoá quần đi xong bắt khách phải bỏ thêm tiền để lắp khoá!!!

Thế cái quần ko có khoá thì mợ đái kiểu gì???
Nếu Luật mới quy định ko đc đái thì em ko bao giờ kêu việc quần ko có khoá mợ nhé:))

Lam__Phương

Xe container
Đi tắt mới chả đón đầu😂🤣

viethung7384

Xe hơi
Cu em làm cùng mới ra head tính mua con Wave đi làm cho kinh tế. Mà ra Head thấy con Winer giá hơn wave 10 củ lăn bánh++ 32.9tr trong khi con đổi thủ Ex vẫn hơn 4 chục chốt mua luôn. Vậy mà giá đề xuất vẫn 4 mấy. Chứng tở tôi yêu VN đồng là chuẩn

Mấy chục năm nay em mua quần jean đều có khoá quần, giờ hãng cắt cái khoá quần đi xong bắt khách phải bỏ thêm tiền để lắp khoá!!!

Thế cái quần ko có khoá thì mợ đái kiểu gì???
Nếu Luật mới quy định ko đc đái thì em ko bao giờ kêu việc quần ko có khoá mợ nhé:))
Phép so sánh của cụ nếu đúng phải là thay phec mơ tuya bằng cúc.
Có phec mo tuya và không có tương đương có đèn và không có đèn.

kentdju

Xe điện
Thằng nhân viên bán hàng cho sếp đáng bị đuổi, tư vấn bán hàng mà cùi thế ai dám mua. Gặp em thì em tư vấn ngay cho cho sếp đây là form xe xuất Châu Âu nhé, tất cả mọi tiêu chuẩn từ khí thải cho tới tiêu hao nhiên liệu rồi tính năng an toàn đều theo chuẩn EU hết. Chính vì theo chuẩn bên đó nên cái đèn pha xe bên đó ko bao giờ tắt, vì bên đó mưa tuyết nhiều, trời lại nhiều sương các thứ vân vân và mây mây...và cả ở VN xe luôn sáng đèn để tăng thêm tính an toàn cho người sử dụng. Sếp nên chọn cái xe như này đi cho nó an toàn và sang cái thằng người sếp ạ, còn nếu sếp muốn cái đèn nó hoạt động theo ý thích và sự điều khiển của mình thì em sẽ giúp sếp có option độ nhưng chắc sếp sẽ phải thêm tý chi phí bên ngoài nhưng em sẽ làm mọi cách để sếp vẫn giữ được bảo hành toàn xe, dù là đã độ.

Cụ làm mod hơi phí:P

Chã mà đi tán gái thì các em nghe chắc rụng trứng hết nhể, có bầu mà bắt đền đc chã thì cũng khó như lên giời =))

AnhTiếnMobile

Xe điện
Nó chiếm thị phần lớn và lại ăn vào tiềm thức người tiêu dùng bao năm nay nên nó đỏng đảnh kiểu tiểu thư con nhà có điều kiện, đừng trách người Nhật mà cái này do người xứ ta nghĩ ra để chém dân ta thôi
Hãy là người tiêu dùng thông thái bằng cách tảy chay ko mua nữa chuyển sang hãng khác tôn trọng người dùng hơn mà đói thủ tiềm năng là Yamaha đang lấy lại được thị phần vì những thiết kế gần đây rất bắt mắt kết hợp nhiều công nghệ tiên tiến

Reddinang

Xe điện
Honda giờ chất lượng lởm khởm lắm rồi, tiệm cận xe Tàu đến nơi rồi