[Funland] Hãng xe máy Honda làm tiền khách hàng.

coolpix8700

Xe ngựa
Khi nhà sản xuất đã thiết kế để đèn pha luôn sáng, thì hệ thống máy phát và sạc điện của xe đã luôn dư ra 1 công suất nhất định nuôi cho đèn pha. Nếu chỉ ngắt đơn thuần bóng pha đi, thì công suất đó bị om, sẽ làm hại hệ thống máy phát và sạc điện. Nên em nghĩ, cái công tắc đó nó đắt, do thợ phải đấu sao đó để khi ngắt đèn pha phải chuyển nguồn điện dư cho 1 điện trở tương đương bóng pha, thì hệ thống mới được bảo vệ. Chứ mấy công tắc loại rẻ sẽ có hại. Nói chung em nghĩ cái công tắc này do head tự đấu để kiếm thêm, chứ không phải của chính hãng Honda.
Ngày xưa em mua cái xe cũng bị doạ ma như thế này. Thời ấy dòng scooter này chưa có lắp ráp, xe nhập về trong giấy HQ là EU,... xe nào cũng cứ nổ máy là sáng đèn. Không nhớ em thay cái công tắc ở Bà Triệu hay sao ấy. Công tắc như loại bình thường có các nấc từ tắt, cốt và pha. Họ bảo thay thế sẽ hỏng IC nạp, hỏng ắc quy,... nhưng nó đã chạy đến gần 2 chục năm sau chỉ định kỳ lâu lâu vài năm phải thay ắc quy!

Chỉnh sửa cuối:
Em gét nhất đang ngồi ăn cơm tối, tự nhiên có 1 chú Honda vào nhà! Cả bàn sáng rực.
Cực kỳ vô văn hoá, nhiều khi người đi cũng không cố tình! Chẳng nhẽ lúc nào cũng phải nhắc xe anh/chị không có công tắc đèn à?
Bó tay!
Ăn tối kiểu gì mà xe vào nhà, xe vào nhà thì xe nào chẳng vô văn hoá. Xe không tắt được đèn không lẽ tắt máy rồi dắt vào sao bác.

Quochuy81

Xe buýt
Ko có xe tàu thì làm gì có honda ưave VN 11tr500K(nếu e nhớ ko sai), sau này xe tàu chết thì wave từ từ bò lên tới 20tr như bây giờ.
10tr900 cụ ơi, mà hồi đó e phải mua với giá 13,5tr :))

Yeuaibaygio

Xe container
Chắc nhà làm dịch vụ trông xe máy hoặc bán hàng cụ ạ. Nếu thế thì khách hàng là thượng đế rồi.
Ăn tối kiểu gì mà xe vào nhà, xe vào nhà thì xe nào chẳng vô văn hoá. Xe không tắt được đèn không lẽ tắt máy rồi dắt vào sao bác.

Pigwalk

Xe container
Xe 2b em có công tắc nhưng vẫn ko bao giờ tắt, ô tô có đèn daylight sáng suốt mà có ai kêu ca phàn nàn gì đâu. Đường ở mình nhiều xe đi ngáo ngơ, thiếu quan sát nên đèn sáng dể họ chú ý hơn khi mình sang đường, tất nhiên là phải để đèn chiếu gần rồi.

JasonNghia

Xe điện
Chưa thấy ông nào claim sao hãng ko dán mịa nilon, hay kèm thảm theo xe luôn, mua xe xong toàn bị head mời dán nilon với mua thảm :D

chủ thớt ko phân biệt được cái nào của hãng cái nào của head mà đã làm loạn lên. Đố ông head nào dám vỗ ngực tuyên bố nguyên bộ mạch này của em là do hãng sản xuất và đóng gói đấy.

Tookies

Xe điện
Giờ ăn tối có người vào nhà! Nhà em hay có khách! Để xe ngoài đường thì không lẽ cứ phải cử người canh giúp!

Bậc sân chênh lệch có 20 cm - có cầu dẫn chéo! Đến con Lead ghẻ nó còn lên được không cần nổ máy!
Mình không để ô tô ở nhà + không kinh doanh! Khách đến chơi trùng giờ gia chủ đang ăn cơm thì cũng phải biết ý chút xíu! Mình đánh giá đấy là đội EQ thấp!
Con xe em 130 kg xác; về đúng giờ cơm là tắt máy dắt - chả có vấn đề gì ngoài chịu khó quan sát!

Chỉnh sửa cuối:
Em đi mua cái xe Wave An Pha, nhân viên bán hàng giải thích “đón đầu quy định phải bật đèn pha ban ngày, hãng Honda sản xuất xe không có công tắc bật tắt, xe sẽ sáng đèn toàn thời gian sau khi nổ máy. Nếu anh muốn bật tắt thì lắp thêm cái công tắc bật tắt của hãng Honda giá 500k, ấn giữ 3 giây sẽ tắt đèn” - Cuối cùng em ko mua xe vì thấy hãng Honda không còn đàng hoàng như xưa.

Quan điểm của em:

Luật không quy định bật đèn ban ngày mà các ông cắt bớt tính năng của xe rồi bắt khách trả thêm tiền để sử dụng cái tính năng cơ bản vốn có của xe. Hãng Honda đang làm tiền khách hàng một cách bẩn bựa, lưu manh. Chúng tôi ko cần biết hãng Honda đón đầu hay đón đít, đấy là việc của các ông. Chúng tôi chỉ cần được tôn trọng, bị làm tiền một cách bẩn thỉu là tôi ko mua xe của các ông.
Tưởng người Nhật thế nào...
Thế cụ mua xe gì rồi? Có bị làm tiền ko?

Chưa thấy ông nào claim sao hãng ko dán mịa nilon, hay kèm thảm theo xe luôn, mua xe xong toàn bị head mời dán nilon với mua thảm :D

chủ thớt ko phân biệt được cái nào của hãng cái nào của head mà đã làm loạn lên. Đố ông head nào dám vỗ ngực tuyên bố nguyên bộ mạch này của em là do hãng sản xuất và đóng gói đấy.
Dán nilon và thảm giờ như kiểu khuyễn mại rồi mà cụ.

Hai_75

Xe điện
Cái gì cũng có lý do của nó. Hãng họ công bố rõ tính năng, chọn hay không là quyền của cụ thớt mà. Em nghĩ thuận mua vừa bán, cụ thớt không thích thì ai lấy tiền của cụ được.

JasonNghia

Xe điện
Dán nilon và thảm giờ như kiểu khuyễn mại rồi mà cụ.
Em từ đầu năm mua 3 cái xe, chả thấy km nilon với thảm cụ ạ :D được mũ bảo hiểm hoặc áo mưa thoai.
Mà dạo này hình như ít có trò mời quấn dây đồng ống dẫn xăng rồi. Chuột chưa thấy cắn ống mà đã thấy gẫy bơm :))

Em từ đầu năm mua 3 cái xe, chả thấy km nilon với thảm cụ ạ :D được mũ bảo hiểm hoặc áo mưa thoai.
Mà dạo này hình như ít có trò mời quấn dây đồng ống dẫn xăng rồi. Chuột chưa thấy cắn ống mà đã thấy gẫy bơm :))
Xe xịn thì khuyến mãi mấy cái đấy khéo ăn mắng ấy chứ cụ :)). Vụ quấn dây đồng em lại chưa nghe bao giờ :D

TÔN

Xe container
Em cũng bị mất 450k thay cái công tắt cho con vision

Giờ ăn tối có người vào nhà! Nhà em hay có khách! Để xe ngoài đường thì không lẽ cứ phải cử người canh giúp!

Bậc sân chênh lệch có 20 cm - có cầu dẫn chéo! Đến con Lead ghẻ nó còn lên được không cần nổ máy!
Mình không để ô tô ở nhà + không kinh doanh! Khách đến chơi trùng giờ gia chủ đang ăn cơm thì cũng phải biết ý chút xíu! Mình đánh giá đấy là đội EQ thấp!
Con xe em 130 kg xác; về đúng giờ cơm là tắt máy dắt - chả có vấn đề gì ngoài chịu khó quan sát!
Khách nhà bác bán hàng gì đó mà khách vào nhà, kinh doanh phòng nghỉ à :))
Còn khách mời cơm thì ai lại chê người thân, người quyen mình IQ thấp, lạ quá :))

JasonNghia

Xe điện
Xe xịn thì khuyến mãi mấy cái đấy khéo ăn mắng ấy chứ cụ :)). Vụ quấn dây đồng em lại chưa nghe bao giờ :D
Vụ quấn dây đồng trước mời ác luôn cụ, có hôm em vào bảo dưỡng kim phun bugi, quay đi quay lại thấy mấy anh thợ tháo xừ của em ra đòi cầm đi quấn :)) mấy anh quảng cáo là quấn cho đỡ bị chuột cắn, rò xăng gây cháy nổ ;))

tank_fun

Xe tăng
Không tắt được đèn rồi suốt ngày csgt nó vẫy. mệt lắm

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng nói làm giá. Ghét head làm giá thật

Yeuaibaygio

Xe container
Khách nhà bác bán hàng gì đó mà khách vào nhà, kinh doanh phòng nghỉ à :))
Còn khách mời cơm thì ai lại chê người thân, người quyen mình IQ thấp, lạ quá :))
Lại còn yêu cầu khách quen thuộc địa hình và nếp sinh hoạt của chủ nhà.
Em mà đến nhà ai xét nét quá chắc cũng không có lần 2. Hoặc trao đổi ở cổng rồi đi luôn.

Yeuaibaygio

Xe container
Vụ quấn dây đồng trước mời ác luôn cụ, có hôm em vào bảo dưỡng kim phun bugi, quay đi quay lại thấy mấy anh thợ tháo xừ của em ra đòi cầm đi quấn :)) mấy anh quảng cáo là quấn cho đỡ bị chuột cắn, rò xăng gây cháy nổ ;))
Nhà em mua con Vision cũng bị mời phụ kiện. Cái quấn dây đồng chống chuột cắn này là quảng cáo ghê nhất, bảo là cái khác không mua không sao còn cái này rất nên mua, bởi nếu chuột cắn thì vừa nguy hiểm cháy nổ vừa tốn công tốn tiền sửa chữa. Em bảo ở nhà không có chuột, họ nói nhỡ mình để xe chỗ khác... Cuối cùng làm cái quấn dây đồng và inox để chân mất 700k.