[Funland] Hàng xóm làm trò

Bin24

Xe buýt
Em vẫn nhớ 1 câu nói (không nhớ người nói):
Có thể yêu được cả nhân loại nhưng không yêu được người hàng xóm
Thế mà khi về vợ chồng em đối xử tốt với nhà bà ấy. Ve chai đem cho bà ấy bán vì nghĩ bà già rồi cho bà làm vui. Em của con rể bà ấy bị tai nạn cũng ủng hộ mổ não. Vợ em đi chợ mua đồ ăn giúp, về quê lên cho đủ thứ. Thế mà vợ em chỉ nói chịu khó dắt chó ra bãi đất trống bà ấy đã nhảy sang chửi bới và bảo nhà em ích kỉ.

thanhduy_2020

Xe tải
Vợ chồng em cũng thế, cho được ai cái gì là em cho. Nhưng có nhiều người, lâu dần mình biết tính ngta rồi, ngta xin được của người khác nhưng động 1 tý đến quyền lợi của người ta, dù là quyền lợi ngta sân si, ngta tranh thủ được tạm ở đâu là ngta nhảy bổ lên, chẳng cần biết ơn nghĩa gì cả. Biết tính mà mình tránh tiếp xúc nhiều, còn cho đc vẫn cứ cho. Lựa để sống cho thoải mái cụ ạ. Căng làm gì cho mệt

jazzzzz

Xe lăn
Chắc mơi đấy, kiểu chú thích lái máy bay k?

Chỉnh sửa cuối:

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Dạ ở đây xung quang nhà em hay giúp đỡ mọi người. Kể cả nhà này. Dắt chó qua đi vệ sinh em cũng chỉ nói là chịu khó dắt ra bãi đất trống thôi. Thế mà qua chửi vợ em không nói gì bảo đi về đi chứ nói qua lại không được gì là đòi tát vợ em. Đàn bà hơn 60 tuổi đó ạ. Có thế thôi là bắt đầu làm đủ trò.
Tuổi tác chả ý nghĩa gì trong hoàn cảnh này!

willboy

Xe buýt
Dạ ở đây xung quang nhà em hay giúp đỡ mọi người. Kể cả nhà này. Dắt chó qua đi vệ sinh em cũng chỉ nói là chịu khó dắt ra bãi đất trống thôi. Thế mà qua chửi vợ em không nói gì bảo đi về đi chứ nói qua lại không được gì là đòi tát vợ em. Đàn bà hơn 60 tuổi đó ạ. Có thế thôi là bắt đầu làm đủ trò.
Có nhà cho chó ỉa mấy lần ở cửa nhà e, một lần e thấy con chó đang ỉa bậy cửa nhà hàng xóm khác, em dồn hết uất ức phải dọn cứt chó mấy lần, phát đá mạnh kinh hoàng, thực sự phát đá đó e cảm giác như Ronando đá phạt hình quả chuối, con chó khá to mà văng đi bay vèo cái đập rầm vào cửa sắt nhà khác nữa, kêu ăng ẳng ầm ĩ......thằng chủ chó mặt tối xầm chửi, e bảo thằng chủ, nó ỉa nhà tôi mấy lần rồi, lần sau dắt chó đi ỉa thì nhớ hót đổ sọt rác. Thấy nó muốn oánh nhau, em bấm chuông gọi nhà hàng xóm bị chó ỉa ra...... cả chủ lẫn chó lẩn mất! Bãi cứt vẫn còn đó!

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn

Bin24

Xe buýt
Vợ chồng em cũng thế, cho được ai cái gì là em cho. Nhưng có nhiều người, lâu dần mình biết tính ngta rồi, ngta xin được của người khác nhưng động 1 tý đến quyền lợi của người ta, dù là quyền lợi ngta sân si, ngta tranh thủ được tạm ở đâu là ngta nhảy bổ lên, chẳng cần biết ơn nghĩa gì cả. Biết tính mà mình tránh tiếp xúc nhiều, còn cho đc vẫn cứ cho. Lựa để sống cho thoải mái cụ ạ. Căng làm gì cho mệt
Em cũng không muốn căng mà bà ấy nhảy sang chửi rồi đi nói xấu chửi đổng nhiều lần. Rồi làm đủ trò như em nói đó. Nên em chỉ nhìn cười khẩy và né ra thôi. Không thể nào nói chuyện với người như vậy được Bác ơi.

thanhduy_2020

Xe tải
Em cũng không muốn căng mà bà ấy nhảy sang chửi rồi đi nói xấu chửi đổng nhiều lần. Rồi làm đủ trò như em nói đó. Nên em chỉ nhìn cười khẩy và né ra thôi. Không thể nào nói chuyện với người như vậy được Bác ơi.
Nên thiết nghĩ có điều kiện cứ phải ở biệt thự đơn lập. Thế là yêu cả thế giới

Bin24

Xe buýt
có nhà cho chó ỉa mấy lần ở cửa nhà e, một lần e thấy con chó đang ỉa bậy cửa nhà hàng xóm khác, em dồn hết uất ức phải dọn cứt chó mấy lần, phát đá mạnh kinh hoàng, con chó khá to mà văng đi bay vèo cái, ăng ẳng ầm ĩ......thằng chủ chó mặt tối xầm chửi, e bảo thằng chủ, nó ỉa nhà tôi mấy lần rồi, lần sau dắt chó đi ỉa thì nhớ hót đổ sọt rác. Thấy nó muốn oánh nhau, em chửi ầm gọi nhà hàng xóm bị chó ỉa ra...... cả chủ lẫn chó lẩn mất! Bãi cứt vẫn còn đó!
Vợ em nói nhẹ nhàng mà qua chửi bới đó. Vợ chồng em dọn cả tuần rồi mới nói. Qua chửi nhà em không nói gì bữa sau một bữa nữa vợ em chửi cho hai mẹ con nhà nó một trận tơi bời hôm đó em không có nhà chỉ nghe kể vậy. Xong nó đòi tát vợ em. Vợ em nói còn một lần nữa quay camera được hốt đổ thẳng vào nhà nó thế là mai nó đem chó đi luôn.

Bin24

Xe buýt
Nên thiết nghĩ có điều kiện cứ phải ở biệt thự đơn lập. Thế là yêu cả thế giới
Em nghĩ tới nói chuyện với bà ấy là em ớn. Bà ấy còn đòi tát roi chửi bới nhà em khắp nơi. Kiểu vậy bảo em vui vẻ khó quá.

đỏ quên đi

Xe tải
Cụ chủ thử hôm nào đó mời nhà đó sang uống chè ăn bánh trung thu nói chuyện một buổi xem sao. Mời cơm được thì tốt nhưng chắc không dễ. Nếu tình hình không tốt lên được thì tính tiếp vẫn chưa muộn. Lấy oán báo oán thì dễ nhưng không phải lúc nào cũng hay. Thêm bạn bớt thù vẫn hơn.

Bin24

Xe buýt
Cụ chủ thử hôm nào đó mời nhà đó sang uống chè ăn bánh trung thu nói chuyện một buổi xem sao. Mời cơm được thì tốt nhưng chắc không dễ. Nếu tình hình không tốt lên được thì tính tiếp. Lấy oán báo oán thì dễ nhưng không phải lúc nào cũng hay. Thêm bạn bớt thù vẫn hơn.
Em chịu bác ơi không làm được vì hai mẹ con nhà nó sang chửi đòi tát vợ em rồi còn ăn nói nhiều thứ bất lịch sự lắm. Lớn tuổi rồi mà ăn nói kì lắm.

Sales Vinhomes

Xe máy
Bơ đi thôi cụ ah, phiền phức lắm, Làm hết trò rồi thì bà đó thôi ấy mà

Sales Vinhomes

Xe máy
Vợ chồng em bơ luôn bác. Cứ cười và vui vẻ bà ấy tức thôi.
Đúng rồi bác, nên thế. Bà ý càng không làm gì được mình thì bà ý càng tức và càng tổn thọ, mà nhìn bà ý tức mình lại càng vui. Chứ mình mà lại bày trò lại thì lại rơi vào trò chơi của bà ý rồi