[CCCĐ] Hành trình 14 ngày trên đất Đức.

hatngonon

Xe buýt
Hà hà, em sau khi đi cũng biết được.
Các cụ đó sang là nhiều xèng ko chịu ở nơi lý tưởng nghỉ dưỡng lại ra phố tiêu xài nên mới bị gặp chứ cứ ở làng yên tĩnh chăn bò làm phô mai trên núi có mà gặp đằng trời.
Đức đúng là đẹp, cháu nghe nói là thuộc loại đẹp nhất châu Âu phải không các cụ

DUYVU DUC

Xe máy
Đức đúng là đẹp, cháu nghe nói là thuộc loại đẹp nhất châu Âu phải không các cụ
Cũng tùy đẹp theo từng tiêu trí cụ a, Đặc trưng thằng châu âu là mỗi nước có đẹp riêng của nên văn hóa. Đức 1 kiểu, Đan mạch em đã đi đẹp 1 kiểu,,,
Tới em sẽ có bài Đan Mạch em đi đã lâu phục vụ các cụ

hatngonon

Xe buýt
Cũng tùy đẹp theo từng tiêu trí cụ a, Đặc trưng thằng châu âu là mỗi nước có đẹp riêng của nên văn hóa. Đức 1 kiểu, Đan mạch em đã đi đẹp 1 kiểu,,,
Tới em sẽ có bài Đan Mạch em đi đã lâu phục vụ các cụ
Cháu hóng bài DENMARK

DUYVU DUC

Xe máy
Cháu hóng bài DENMARK
Ok cụ. Em nhá ảnh phát. Riêng các nước châu âu thì Đan mạch để lại em nhiều ấn tượng nhất. Nếu có vượt biên thì em chỉ đi các nươc Bắc Âu kiểu Đan Mạch cụ a

hatngonon

Xe buýt
Ok cụ. Em nhá ảnh phát. Riêng các nước châu âu thì Đan mạch để lại em nhiều ấn tượng nhất. Nếu có vượt biên thì em chỉ đi các nươc Bắc Âu kiểu Đan Mạch cụ a

Kinh tế các nước Bắc Âu có vẻ mạnh

DUYVU DUC

Xe máy
Ngày tiếp theo em được thông báo là sẽ đi thăm lâu đài cổ của TP.
Em cũng háo hức vì ngày trước xem các bộ phim cuộc chiến giữa các lãnh chúa thì thấy các lâu đài là cuộc sống khép kín của lãnh chúa và dân cư vùng đó. Nên cũng muốn xem lâu đài nó thực tế như thế nào.
Sau cả tuần ăn đồ tây bắt đầu thấy nhớ, đấy là lúc Mì tôm Vietnamese bắt đầu tỏ ra hữu dụng nhất. Em kết hợp tây ta cho bữa sáng đủ chất cho ngày hoạt động tiếp. Mà cũng lạ sang đây ngày nào con Fibit em báo phá đảo toàn đi bộ total tận 10km =D>.

Xe lưu động bán đồ nhà tự làm trong quảng trường thị trấn sáng t7, em là em ghét súc sích thế mà sang đây súc sích ngon tuyệt các cụ ạ. Em về cũng mua 1 ít ăn dần.

Đây là lâu đài Burg Gleiberg được xây dựng từ năm 1879 đây không phải tòa lâu đài hoành tráng tại Đức nhưng cũng được coi là lâu đâì có lịch sử lâu đời vùng này.

Đầu tiên là nhạc chào mừng, hoành tá tràng ra phết

Gái Đức

View xuống TP từ đài quan sát lâu đài.

Những bức tường bằng đá. Xây hoàn toàn bằng đá.

Tiệc triêu đãi, đây là Spageti thịt vịt. lần đầu tiên em dc ăn, mỳ ngon và đặc biệt thịt vịt ko hôi chút nào.

Múa lửa, riêng quả này thua xa VN mình

Mỗi thằng cũng dc thổi lửa phát chơi

Phần tiếp em sẽ pot ảnh đi thăm nhà thời Cologne hoành tráng

Seduxen

Xe điện
Cảm ơn cụ vì những bức ảnh đẹp.
Em hóng ảnh tiếp theo của cụ.
Em nhớ, sinh viên đi hái nho thuê cho các chủ vườn được tầm 8 Eur/tiếng.
Người Đức bề ngoài khô khan nhưng thực ra rất tình cảm và quan tâm tới người khác, chỉ có điều ko thể hiện ra ngoài.
Nếu mình làm việc nghiêm túc, chăm chỉ và biết nói cảm ơn thì họ sẽ rất quý và thưởng, tặng quà xứng đáng.

Vulq71

Xe container
Ngày tiếp theo em được thông báo là sẽ đi thăm lâu đài cổ của TP.
Em cũng háo hức vì ngày trước xem các bộ phim cuộc chiến giữa các lãnh chúa thì thấy các lâu đài là cuộc sống khép kín của lãnh chúa và dân cư vùng đó. Nên cũng muốn xem lâu đài nó thực tế như thế nào.
Sau cả tuần ăn đồ tây bắt đầu thấy nhớ, đấy là lúc Mì tôm Vietnamese bắt đầu tỏ ra hữu dụng nhất. Em kết hợp tây ta cho bữa sáng đủ chất cho ngày hoạt động tiếp. Mà cũng lạ sang đây ngày nào con Fibit em báo phá đảo toàn đi bộ total tận 10km =D>.

Xúc xích mà của gia đình họ tự làm thì đắt hơn mua siêu thị nhưng ngon tuyệt cụ ạ.

Xe lưu động bán đồ nhà tự làm trong quảng trường thị trấn sáng t7, em là em ghét súc sích thế mà sang đây súc sích ngon tuyệt các cụ ạ. Em về cũng mua 1 ít ăn dần.

Đây là lâu đài Burg Gleiberg được xây dựng từ năm 1879 đây không phải tòa lâu đài hoành tráng tại Đức nhưng cũng được coi là lâu đâì có lịch sử lâu đời vùng này.

Đầu tiên là nhạc chào mừng, hoành tá tràng ra phết

Gái Đức

View xuống TP từ đài quan sát lâu đài.

Những bức tường bằng đá. Xây hoàn toàn bằng đá.

Tiệc triêu đãi, đây là Spageti thịt vịt. lần đầu tiên em dc ăn, mỳ ngon và đặc biệt thịt vịt ko hôi chút nào.

Múa lửa, riêng quả này thua xa VN mình

Mỗi thằng cũng dc thổi lửa phát chơi

Phần tiếp em sẽ pot ảnh đi thăm nhà thời Cologne hoành tráng
Xúc xích mà của gia đình họ tự làm thì đắt hơn mua siêu thị nhưng ngon tuyệt cụ ạ.

DUYVU DUC

Xe máy
Cảm ơn cụ vì những bức ảnh đẹp.
Em hóng ảnh tiếp theo của cụ.
Em nhớ, sinh viên đi hái nho thuê cho các chủ vườn được tầm 8 Eur/tiếng.
Người Đức bề ngoài khô khan nhưng thực ra rất tình cảm và quan tâm tới người khác, chỉ có điều ko thể hiện ra ngoài.
Nếu mình làm việc nghiêm túc, chăm chỉ và biết nói cảm ơn thì họ sẽ rất quý và thưởng, tặng quà xứng đáng.
Chuẩn cụ, em thích làm với đội Đức hơn các nc khác.

Vulq71

Xe container

sinichit52

Xe container
Tiếp tục hành trình. Sau 1 tuần họp và học hành uể oải thì cuối tuần cũng đến.
Tụi nó tổ chức cho bọn em 1 tour đi thăm trang trại trồng và làm rượu nho.
Cách Wetzlar hơn 100km đi xe hết khoảng 1h thì xe đưa nhóm em đến 1 làng nhỏ. với cánh đồng rượu nho rộng bát ngát.
Cái tour này cũng hay. 1 gia đình lâu đời trong ngôi làng họ có trang trại trồng và tự sản xuất và tự bán, họ làm các tour cho khách thăm quan theo kiểu, đi bộ dã ngoại và uống các loại rượu.

Cái này cũng chỉ khác kiểu ở VN mình một chút là kẹp chai quốc lủi vào nách vừa đi vừa ngửa mặt lên trời tu 1 hơi thì kiểu tour này các cụ kẹp ly vào nách rồi đi bộ đếm từng dịa điểm tại đó có người nhà của họ đợi sẵn và thử 1 vài loại rượu, nhớ là tự mang ly được phát và đến đó sẽ dc rót chứ ko mang ly theo là nghỉ.

Bắt đầu đi đây là điểm nghỉ đầu tiên sau 15 phut đi bộ. Có sẵn bàn ghế ngồi và view phong cảnh toàn thị trấn và dòng sông bên dưới.

Cánh đồng nho trải dài.

Chùm nho sai trĩu.

Điểm nghỉ dừng chân tiếp sau 20 phut đi bộ tiếp. Mệt vãi và khát nước.

Không có nước lại lôi tiếp mấy loại rượu vang ra và kèm bánh mỳ muối của nó ra uống tiếp.

Anh tour gai cũng là con tra ông chủ trang trại.

Và đương nhiên kết thúc hành trình thì ai cũng mua mấy chai mang về. Giá tương đối hợp lý chỉ khoảng 3 Euro/ chai rất chi là hợp lý.

Vùng này nắng nhiều và họ nói hợp trồng nho trắng vì thế ở vùng này nổi tiếng vang trắng ngọt nhẹ các vị và em thấy rất ấn tượng chất lượng của nó.
em cũng xách về dc 3 chai.
Mô hình tham quan này hay quá cụ nhỉ

Igor Linsky

Xe buýt
vang Đức ngon cụ nhỉ
em khoái vang Riesling của Đức lắm ợ

DUYVU DUC

Xe máy
Đi thằm nhà thờ Cologne, hay còn được gọi là nhà thờ chính tòa Koln/ Đây là nhà thờ lớn thứ 2 tại Đức và cũng là nhà thờ cao thứ 3 trên thế giới.
Thành phố Cologne là nơi sx nước hoa nổi tiếng trên thế giới và cũng là nơi đầu tiên sản xuất được tinh dầu nhân tạo. Lúc em đến thăm cũng vì ko tìm hiểu thông tin nên thấy tò mò sao bán nhiều nước hoa và tinh dầu ở các shop quà tặng quanh đó thế và ai cũng mua, duy có em ko mua. Về đọc lại thì mới thấy tiếc.
Về độ hoành tráng của nhà thờ thì ảnh chụp cũng ko thể mô tả hết được.
em chỉ góp mấy tấm lượm lặt cho các cụ thăm quan.
Trong nhà ga Koln có nhiều nhà hàng người Việt các cụ a, đặc biệt nhà hàng châu á và nhà hàng Súshi đều là của người Việt nhé. Và vì người Việt mình sành anh nên khi em vào 1 hàng phở bún thì em gọi 1 tô bún, Nv đg định làm thì bà bủ bảo khách người Việt đấy nên yêu cầu NV đổi sang bún mới >:D<:D em ko biết ưu tiên ng Việt hay là sợ dùng bún cũ ko ngon bị chê.:((:((
Đây là mặt bên hông nhà thờ khi vừa bước ra khỏi nhà ga Koln

Làm cái Panaroma để các cụ chiêm ngưỡng độ rộng của sân ga và nhà thờ.

Mặt chính của nhà thờ.

Hoành tráng cả bên trong.

Rất nhiều tấm ảnh kính kỳ công.

Ăn xin trước cửa nhà thờ. Nhìn xịn vãi

Em thích giai điệu bác này chơi.

Nhà ga Koln, em là em rất thích và ấn tượng các nhà ga Châu Âu về độ hoành tráng này.

Nhà thờ bên dòng sông Rhein. Cây cầu này bị đánh sập trong chtr thế chiến 2, sau được phục dựng lại. Lại là nơi cheo khóa tình yêu các cụ ạ.

Bên trong nhà ga Koln

Một em xin tươi và các bạn đi chụp ảnh cưới các cụ a. Rất đơn giản và nhẹ nhàng, cơ bản là đều tươi. Chả bù cho mình đi chụp ảnh lỉnh kỉnh váy cáo, cười cười mặt méo. he he