[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

tuanlong

Xe đạp
Quá đẹp luôn bạn ơi. Ý nghĩa lắm. Cảm ơn nhều.

[/QUOTE]

tuanlong

Xe đạp
Bắt được những hình này quý quá.

[/QUOTE]

LICI

Xe tải
Vâng. 571 đi nốt chuyến này là về lên đốc bảo dưỡng mấy tháng chuẩn bị tháng 12 đi thay quân các đảo. Cụ dạo này đi đâu mà ko thấy tham gia thớt thế?
Dạ, em lại đang lang thang ở Vịnh Bắc Bộ cụ ạ

tuanlong

Xe đạp
Có sách thì quý quá rồi bạn nhỉ. Đời sống tinh thần của bộ đội cũng tăng lên. Mong muốn tặng sách cho anh em ngoài đảo - Không biết qua kênh nào ?

[/QUOTE]

tuanlong

Xe đạp
" Tôi yêu Trường Sa " ngay lập tức các chiến sĩ đáp lại : " Tôi yêu đất liền " ...

Tàu và đảo bịn rịn như ko muốn rời xa. Chỉ những giây phút thế này thôi mà còn thấy nao lòng đến vậy, có trải qua những khoảnh khắc ấy mới thấu hiểu cha ông chúng ta ngày xưa lên đường đi đánh Mỹ, những đoàn tàu chở đầy ắp bộ đội vào Nam chiến đấu, đi không hẹn ngày về thì cảm xúc của kẻ đi người ở nó mới mãnh liệt và bi tráng như thế nào.

Rồi thật bất ngờ không hề có ai bắt nhịp cả tàu bỗng đồng thanh hô: " Tôi yêu Trường Sa " ngay lập tức các chiến sĩ đáp lại : " Tôi yêu đất liền " ..." tôi yêu Trường Sa " " cám ơn đất liền"... cứ như thế cứ như thế....xúc động nghèn nghẹn[/QUOTE]

Những chàng lính biển vốn quen ăn sóng nói gió bỗng trở nên rất ngượng nghịu vụng về trước một cái ôm của cô gái trẻ. Họ chỉ quen quanh năm ở với đồng đội thôi mà cụ LICI nhỉ...:D

nhanh33

Xe buýt
Cháu có
cảm giác là ở các đảo chìm, các nhà giàn nếu thực sự có biến thì vấn dề an toàn gần như bằng không khi mà vũ khí tên lửa bom thông minh phía bên kia mạnh thế...
-cụ nào thông thái cho cháu hỏi ngu phát nếu bị oánh bằng các vũ khí hiện đại ấy thì các chiến sỹ ta chống đỡ như nào.
Cuộc chiến trên biển Đông hiện tại vẫn là giữa các lực lượng phi quân sự như cảnh sát biển, kiểm ngư thậm chí là cả tàu cá ngư dân. Các điểm nhà giàn, đảo chìm là để hỗ trợ cho lực lượng này. Còn oánh nhau thật thì nói làm gì, bọn khựa còn phải suy nghĩ chán mới giám bấm nút nhé

Cuộc chiến trên biển Đông hiện tại vẫn là giữa các lực lượng phi quân sự như cảnh sát biển, kiểm ngư thậm chí là cả tàu cá ngư dân. Các điểm nhà giàn, đảo chìm là để hỗ trợ cho lực lượng này. Còn oánh nhau thật thì nói làm gì, bọn khựa còn phải suy nghĩ chán mới giám bấm nút nhé
Lý giải của cụ rất chính xác. E chỉ bổ sung thêm ý là chúng ta có mặt ở các điểm đảo, nhà giàn là để khẳng định vững chắc thêm chủ quyền của chúng ta ngoài đó.

Xuống xuồng từ nhà giàn cũng ko hề là việc đơn giản. Nó còn khó hơn khi lên. Khi bước xuống phải lựa con sóng dềnh lên mới đặt chân xuống, đặt chân khi con sóng hạ xuống là sẽ bị hụt chân rất dễ ngã hay tệ hơn nữa là bị xuồng kẹp nát chân. Đã nhiều trường hợp bị tai nạn như thế rồi