[VHGT] Hành trình đi tìm công lý - Phần 2 - Kháng án lên TAND Tối cao

thanh_hoi

Xe điện
Đến hôm nay vẫn chưa có tin gì mới các cụ ạ, để mai mốt rảnh rỗi em lên Tòa xem thế lào.

namaus

Xe tăng
chúng ta có cần một bản kiến nghị tập hợp chữ ký phản đối q/ đ của tòa án ko các cụ? háng nghìn chữ ký thì cũng có giá trị của nó đấy chứ? Nhà nước của dân... mà.Dân ko đồng tình thì cũng phải xem xet lại chư?

benedu

Xe tải
cụ ko chụp hình hiện trường trước ngày cụ xử lý e sợ khi cụ khởi kiện nó cho ban duy tu chôn biển báo dùng đổ thì cụ lại khổ
chúc cụ may mắn hjzjzhzjz......

Stormwater

Xe tải
Em cũng ủng hộ cụ, mong công lý được thực thi

xi_hoi_lop

Xe máy
Thử 1 lần xem trời có mắt ko.
chắc ko!

haruharu

Xe buýt
Em lót dép ngồi hóng...:P

fansbmw

Xe tải
Kính gửi kụ Linh 30V-8884,
Cái vụ của kụ thì 90% biết thua rồi, thật buồn vì Công Lý đã bỏ Thảo dân. Cái này là mới thôi, kụ hãy nhớ : Dân làm gốc- tất nhiên thì quan phải là ngọn rồi - suy ra thằng nào đi đ.....ái bậy hoặc đổ rác thì cứ nhằm gốc mà đổ thôi, em đố thằng nào c...him dài đ...ái lên ngọn đc đấy...kaka
Kụ có tham gia trận đấu này không:
Đội TTGT ( đang đá giải hạng chân đất ) và Đội Linh otofun ( đang dẫn đầu super lega của Bầu Kiên) . Sân thi đấu : TAND TP Hà nội, Trọng tài chính : TP TAND , khán giả rất đông trong đó có các thành viên off và luật sư. Tỷ lệ đặt cược : Đội TTGT - Đội Linh otofun 100 1/2 : 0 kụ bắt đội nào ? em cứ bắt đội TTGT cho lành...hehehe

747

Xe tăng
em cũng hóng xem khi nào đc xem xi nê.
lần này cụ Thanh hoi cứ xoáy vào việc ko biển là cứ đỗ. tôi chả cần ý thức lần trước bị phạt hay ko? chả nhẽ mấy ông giao thông công chính thay đổi hết biển báo hiệu, còn dân thì cứ làm theo ý thức lần trước à?
Còn mấy cái văn bản, công văn của TP thì đấy là việc của các ông, các ông phải báo bên công chính cắm biển. CHả nhẽ người dân mỗi khi ra đường hay sang TP khác lại phải mò đến UBND để cập nhật thông tin giao thông à?
em sẽ lại đồng hành với cụ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
lần này cụ Thanh hoi cứ xoáy vào việc ko biển là cứ đỗ. tôi chả cần ý thức lần trước bị phạt hay ko? chả nhẽ mấy ông giao thông công chính thay đổi hết biển báo hiệu, còn dân thì cứ làm theo ý thức lần trước à?
Còn mấy cái văn bản, công văn của TP thì đấy là việc của các ông, các ông phải báo bên công chính cắm biển. CHả nhẽ người dân mỗi khi ra đường hay sang TP khác lại phải mò đến UBND để cập nhật thông tin giao thông à?
Cụ chuẩn. Không cần giải thích dài dòng. Không có biển cấm đỗ thì mình đỗ không phạm luật.!

ndb_s

Xe tải
e vướt cụ này ... e ở tỉnh... ví dụ ko có báo chí internet... muốn đưa người nhà lên HN thì phải vào UBND xem văn bản rồi đường cấm ah :-s

LDHanoi

Xe buýt
Nhà cháu rất mong cụ thắng kiện trong lần này!

donlilama

Xe buýt
chỉ biết chúc cụ thành công thôi chứ biết làm sao bây giờ?????? Công lý ở VN thường thất bại mà (vụ mất xe SH ở nhà hàng My way cũng bị xử thua rồi)!!!

hatmit

Xe tải
Đây là bản án rồi chứ không phải là "Cáo trạng" nữa cụ nhé.
Kính thưa các cụ, các mợ,

Thể theo yêu cầu của nhiều cụ, mợ. Em xin phép Mod lập một thớt để các cụ, các mợ tiện theo dõi.

Phần 1: Khiếu nại mới các cụ xem ở đây http://www.otofun.net/threads/335158-hanh-trinh-tim-cong-ly-phan-1-khieu-nai
Tường thuật phiên tòa: http://www.otofun.net/threads/411436-hot-tuong-thuat-truc-tiep-phien-toa-kien-ttgtcc
Thớt góp đá: http://www.otofun.net/threads/409038-dong-hanh-voi-cu-thanh_hoi-trong-vu-kien-thanh-tra-so-gtvthn

Phần 2: Chi tiết quá trình Kháng án em xin cập nhật ở thớt này

Đến hôm nay hai anh em đã làm đầy đủ và kịp thời các thủ tục kháng cáo bao gồm:

1- Nộp đơn kháng cáo đúng kỳ hạn trong vòng 15 ngày kể từ ngày xét xử sơ thẩm
2- Nộp án phí đầy đủ

Có gì mới em sẽ cập nhật ở thớt này.

Em cũng xin chân thành cám ơn tất cả các cụ đã ủng hộ hai anh em nhà em về tinh thần và vật chất để theo đuổi vụ kiện này.

Cáo trạng phiên sơ thẩm

blackpaint

Xe container
Cụ nhắc lại là việc trước đây của anh Linh chả ảnh hưởng cờ hó gì đến việc lần này, giả sử là em đỗ thì xxx lại không bắt, chờ đúng anh Linh mới bắt?

Giakhoa2000

Xe tải
chúc cụ may mắn... e luôn ủng hộ cụ...

Luu Lehong

Xe container
Em cũng ủng hộ chủ thớt!8->
Được ủng hộ của cộng đồng mạng và sự giúp đỡ pháp lý để thắng kiện thì quá quý. Dù kết quả ra sao cũng đã là tiếng chuông cảnh tỉnh sự làm ăn tuỳ tiện của xxx. Ko phải muốn làm gì thì làm \:D/

mengcoi

Xe hơi
Vote cho cụ!mong cụ chiến thắng, nói phải thì củ cải cũng phải nghe chứ

thanh_hoi

Xe điện
Thông báo với các cụ là vụ của em đã có tín hiệu từ TAND tối cao.
Hôm nay vừa có 1 vị điện thoại để thông báo cho cu em nhà em lên TAND tối cao lấy Thông báo thụ lý vụ kiện
Tình hình có thể nào em sẽ báo các cụ sau.
Các cụ chuẩn bị tinh thần, thời gian đi xét xử nhé.