[Funland] Hành trình đi tìm sự sống!

đời tàn

Xe container
đọc mà chảy cả nước mắt. chúc cụ vững tinh thần để chién đấu với bệnh

nguarung

Xe điện
Tình hình thế nào cụ ơi, chúc cụ chóng bình phục.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em mạnh dạn báo cáo cả nhà là em vẫn may mắn còn tồn tại để hầu chuyện cccm, thật sự thời gian qua em ko thể hầu chuyện mọi người vì sk em suy kiệt và ko thể nào gắng gượng được. Mấy hôm nay cái dạ dày do ảnh hưởng của thuốc giảm đau nó ko hành em nữa nên em có thể ăn đc tý rồi. Em thật sự rất vui và biết ơn mọi người đã đồng hành cùng em. Cccm cho em thư thư qua rằm em sẽ tiếp tục kể cho mọi người câu chuyện của em. Cũng nói luôn với mọi người là quãng thời gian mất tích vừa rồi em tưởng là sẽ ko còn đc hầu chuyện cccm nữa. Đến mẹ em là người rất lạc quan mà còn phải sợ mà, bà đã phải gọi điện hết cho người nhà để chuẩn bị tất cả cho tình huống xấu nhất của em rồi. Thế mà thế nào sau 3 ngày hôn mê ko biết gì chỉ nôn và đi ngoài ra máu em lại tỉnh, chắc em vẫn còn vướng trần nhiều quá hay sao ý hoặc ông trời vẫn còn thương em nên giờ em vẫn còn đc hầu chuyện cả nhà. Tạm thế nhé cccm cho em qua rằm em sẽ kể tiếp. Mong mọi người đừng sốt ruột và thông cảm cho em. Thôi em cố nhắm mắt tý đây! Chúc cả nhà 1 năm mới sức khoẻ và đạt được mọi ước mơ.

Tỉnh Hai

Xe điện
Chúc cụ may mắn.

Khùng.

Xe buýt
Em mạnh dạn báo cáo cả nhà là em vẫn may mắn còn tồn tại để hầu chuyện cccm, thật sự thời gian qua em ko thể hầu chuyện mọi người vì sk em suy kiệt và ko thể nào gắng gượng được. Mấy hôm nay cái dạ dày do ảnh hưởng của thuốc giảm đau nó ko hành em nữa nên em có thể ăn đc tý rồi. Em thật sự rất vui và biết ơn mọi người đã đồng hành cùng em. Cccm cho em thư thư qua rằm em sẽ tiếp tục kể cho mọi người câu chuyện của em. Cũng nói luôn với mọi người là quãng thời gian mất tích vừa rồi em tưởng là sẽ ko còn đc hầu chuyện cccm nữa. Đến mẹ em là người rất lạc quan mà còn phải sợ mà, bà đã phải gọi điện hết cho người nhà để chuẩn bị tất cả cho tình huống xấu nhất của em rồi. Thế mà thế nào sau 3 ngày hôn mê ko biết gì chỉ nôn và đi ngoài ra máu em lại tỉnh, chắc em vẫn còn vướng trần nhiều quá hay sao ý hoặc ông trời vẫn còn thương em nên giờ em vẫn còn đc hầu chuyện cả nhà. Tạm thế nhé cccm cho em qua rằm em sẽ kể tiếp. Mong mọi người đừng sốt ruột và thông cảm cho em. Thôi em cố nhắm mắt tý đây! Chúc cả nhà 1 năm mới sức khoẻ và đạt được mọi ước mơ.
Để em kể cụ nghe một trải nghiệm thú vị cách đây hơn chục năm nhé.

Đó là vào khoảng lúc 1 - 2 h sáng, khi em nhậu say về. Đến đầu ngõ mót đi tè, em đã chọn vị trí cách 1m so với bờ mương chảy ra sông Tô Lịch. Lý do là e sợ việc trượt chân ngã xuống mương. Đang tè thấy rùng mình một cái rồi không biết gì ( em suy đoán là do thoát nhiệt cơ thể cộng với say rượu nên trúng gió). Rồi em có cảm giác rơi tự do vào một vùng đen ngòm. Suy nghĩ bật lên trong đầu em nhẽ là mình chết rồi? Bản năng khiến em bắt đầu vùng vẫy sau suy nghĩ ấy. Có điều em càng vẫy thì càng thấy rơi. Mọi cảm xúc của những chuyện trọng đại trong quá khứ đi thoáng qua một cách thật nhanh. Và em nghĩ: ừ, chết cũng được. Ngay sau đó em lại thấy mình đứng dậy và ở giữa lòng con mương (lúc này nước cạn chứ mùa mưa chắc em bị cá rỉa hết từ lâu rồi)...

Em có đọc đâu đó một câu chuyện thật của người bị chết đuối cũng tương tự như em - càng vẫy vùng thì càng xuống đáy sông. Khi chấp nhận sự chết như một điều bình thường thì lại nổi lên một cách tự nhiên.

Đôi khi, trong mỗi con người, chúng ta nói về sự chết như một điều gì đó thực sự kinh tởm và ghê sợ. Nhưng cái chết là tất yếu. Chuẩn bị cho sự chết là kinh nghiệm sự sống.

Cách cụ nói chuyện cũng khác nhiều 4 tháng về trước.

Em chờ đợi một câu chuyện: hành trình đối diện với chính mình. Chỉ khi mọi điều bám víu trở nên mong manh, con người mới chui sâu vào ngóc ngách nơi sâu thẳm tâm hồn.

Chúc cụ khỏe và an lạc!

PS: Tử thư tây tạng có 02 bản: 01 nguyên tác và một của Nguyên Phong phóng tác. Đọc cả 02 thì tốt hơn.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cụ đây! Cụ khoẻ mạnh là em mừng. Năm mới chúc cụ sức khoẻ nhé

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Từ 31/3 đến giờ không thấy cụ online. Em lo lắng quá. Mong rằng mọi việc vẫn nằm trong tầm kiểm soát.
Rất mừng là sau đợt Tết bạn ý đã khỏe hơn, Giời cho còn đi chơi, giờ tự lái xe được bác à :)

Mọi việc em để blackmoon78 vào kể với mọi người. Mừng cho bạn :D

chauvu2001

Xe buýt
Rất mừng là sau đợt Tết bạn ý đã khỏe hơn, Giời cho còn đi chơi, giờ tự lái xe được bác à :)
Ồ, vui quá ạ. Xin chúc mừng cụ chủ! Nhẹ cả người.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chúc luôn lạc quan. Chiến đấu hết mình. ..
Cảm ơn về câu chuyện của cụ.

Chuột gầy

Xe máy
Thớt hay em vào đọc cái ạ

nhattm92

Xe hơi
em hóng chuyện của cụ :)

toctoc

Xe buýt

Nếu được vậy thì tốt quá, Chúc mừng cụ chủ.
Cụ gặp cụ ấy ngoài đời cho bọn em gửi lời chúc sức khỏe đến cụ ấy nhé.

agrimeco

Xe lăn

Vậy thì tốt quá, em hóng pp điều trị của cụ ấy vì người nhà em cũng đang mắc bệnh này.

dennoithat

Xe tăng

Hy vọng cụ black sớm quay lại chia sẻ..

Em vừa nghe câu chuyện của cụ. Và cũng mong cụ khỏe để tiếp tục chia sẻ....

Layloi

Xe tăng
Vẫn thấy cụ onl là cháu mừng rồi. Nhà cháu cũng có người bị K, từ lúc biết cho đến lúc mất chưa đầy 1 năm, chịu không biết bao nhiêu đau đớn. Chúc cụ luôn luôn mạnh khỏe ạ!

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Nhà cháu chào cccm. Báo cáo cả nhà là cho đến thời điểm này nhà cháu vẫn ổn mặc dù tình hình không được khá quan cho lắm nhưng ơn trời vẫn còn đủ sức để hầu chuyện cả nhà. Thật sự là trong mấy nâm qua có một vài lí do khách quan nên đã có sự gián đoạn trong việc viết tiếp câu chuyện của mình hầu cả nhà mặc dù bản thân rất muốn viết để kể cho cả nhà nghe về cái sự vất vả gian nan đi tìm sự sống của mình cho cả nhà! Giờ đây nhà cháu sẽ tiếp tục cố gắng hết mức có thể để tiếp tục câu chuyện hâu cả nhà mong cả nhà vote cho nhà cháu lấy động lực tinh thần để tiếp tục câu chuyện.
Nhân đây nhà cháu cũng xin phép được nói thêm là cụ mợ nào muốn chia sẻ bài viết khác thì chỉ dẫn link thôi đừng đăng chèn bài viết vào bài của nhà chàu vì như vậy nó sẽ tốn tài nguyên trong bài và làm loãng bài viết. Mong cccm thông cảm. Và cũng bởi lí do sức khoẻ không tốt lắm nhà cháu bây giờ mắt rất kém và đau nhức mỏi thường xuyên nên ko thể onlne nhiều nên việc viết bài k thể thường xuyên và liên tục được. Nhưng nhà cháu sẽ cố gắng viết khi nào khoẻ để hầu chuyện cả nhà. Mọi người bây giờ chính là nguồn động viên rất lớn đối với nhàu cháu. Rất mong mọi người cùng đồng hành và chia sẻ trong chặng đường gian nan này! Yêu mọi người!