Hành trình gần 3500km với Getz 1.1 Mt

CuaCang07

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ đấy, 1 mình 1 ngựa xuyên Việt... Xe còi chúng ta cũng dẻo dai đấy chứ! Thua gì xe Đại gia đâu.:)

HieuPride03

Xe tăng
Cụ chủ lướt vậy có gặp xxx phát nào không?
Em gặp rất nhiều nhưng ko hề bị vẫy lần nào các cụ ạ. Kinh nghiệm của em là cứ tuân thủ tốc độ, làn đường là tự do nhất, chẳng phải xoắn khi gặp xxx

HieuPride03

Xe tăng
Đoạn này nếu lúc vào cụ đi đường 1 rồi thì lúc ra có thể ngoi lên đường HCM. Đông Hà - đường 9 - ghé Nghĩa trang Đường Chín - đường HCM - ghé Nghĩa trang Trường Sơn - Phong Nha Kẻ Bàng -> Đồng Hới...
Đoạn từ Nghĩa trang Trường Sơn ra Quảng Bình cảnh đẹp lắm cụ ạ.
Em cũng rất lăn tăn nhưng cuối cùng vẫn quyết đi 1A cho lành, vì 1 số bác tài chuyên nghiệp nói là nếu lái 1 mình, đường đẹp đều đều nên rất dễ gây buồn ngủ nên em ko dám chạy. mà cũng biết được đường HCM đoạn từ Đồng Hới đến Phong Nha rồi, chắc đoạn nào cũng rứa nên thôi

HieuPride03

Xe tăng
Cụ chủ lướt vậy có gặp xxx phát nào không?
Kính thưa các cụ dịp tới này nhà cháu với gia đình mấy nhà nội ngoại định vào Đà Nẵng chơi 30-4 & 1-5. Xe nhà cháu thì không sợ thiếu nhưng mà nhà cháu định lôi con Spark Van đi trinh chiến thử xem sao. Các cụ cho nhà cháu lời khuyên xem có nên không ợ, các cụ nhà cháu cứ gàn bảo xe không chịu được.
Nhà cháu định ngày đầu đi từ 6h sáng, tà tà đến tối làm sao xuống được Quảng Bình cỡ 500Km. Hôm sau thì khởi hành đi Đà Nẵng.
Cụ nào có kinh nghiệm chiến Matiz với spark cho nhà cháu lời khuyên với ợ, nếu không ổn nhà cháu đi xe khác. Nhưng thật tình nhà cháu vẫn thích chạy con spark van này nó gọn mà cơ động, đồ đạc chất thoải mái trong khoang. Kính các cụ vài ly vodka !
Cụ cứ mạnh rạn như em đi, chẳng sao hết, xe máy còn chạy đc nữa là ô tô, mệt đâu nghỉ đó, no vấn đề

HieuPride03

Xe tăng
cụ rất hoành tráng, f1 nhà cụ có vẻ ngoan và dẻo dai phết nhỉ

cụ ông cụ bà nhà cụ cũng rất trẻ trung xì tin, xì khói, rất yêu đời

còn một cô tre trẻ nữa không rõ là gì với cụ

bà chị gái ruột em ạ. F1 được đi chơi thích lắm, ăn khỏe, ngủ khỏe hơn ở nhà, sau chuyến đi còn lên cân cụ ạ

HieuPride03

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ cùng cả nhà đã có chuyến đi vui vẻ và an toàn, đọc chuyến đi của cụ mà em cũng máu thực hiện ước mơ của em là có chuyến xuyên Việt bằng xe tự lái quá cụ ạ.
chúc mừng cụ có 1 chuyến đi an toàn và nhiều kỷ niệm :)
Chúc mừng cụ chủ đã có chuyến đi đầy ý nghĩa cùng gia đình o:-)
Choáng với cụ, có khi hè này học tập cụ phát:P
Chúc mừng cụ chủ, em nghĩa cái thớt của cụ từ đầu thấy phấn khích lây. Em thì đi nhiều do yếu tố công viêc nhưng vợ con được đi ít quá. Chắc chuyến này phải phấn đấu làm một chuyến cho vợ con biết đây biết đó mới được.
Tuyệt vời cụ thật, ao ước 1 lần được "đi" theo đúng nghĩa như thế này.
Ngồi xem 1 lèo 14 trang của cụ để xem ảnh. Nhìn lại ảnh những nơi mình cũng đã đi qua, thấy cảm xúc lắm.
Chúc mừng cụ.
4,2l ... chân kụ dẻo hơn chân e rồi ... :D
cảm ơn cụ đã cho em du lich qua ảnh
Ngưỡng mộ cụ đấy, 1 mình 1 ngựa xuyên Việt... Xe còi chúng ta cũng dẻo dai đấy chứ! Thua gì xe Đại gia đâu.:)
dạ 5 năm đại học, 3 năm thạc sỹ và 6 năm tiến sỹ cụ ạ
cám ơn các cụ đã động viên

chuongvit

Xe tăng
Các cụ tư vấn xem nên chạy 1A hay đuờng HCM từ HN đi Đà nẵng nếu đi đúng tốc độ hết khoảng bao nhiêu tiếng. Nếu đi quốc lộ 1A thì lộ trình HN-chợ bến-đuờng HCM-QL48 -Ngã 3 Yên Lý-Vinh....Cụ nào chạy rồi tư vấn cho cháu phát, đoạn HN Quảng Bình đi theo đuờng HCM cháu chạy rồi (ngày 6 tết từ Phố Châu đến cẩm thuỷ hết 6 tiếng)

tunchit

Xe tải
[/COLOR]

bà chị gái ruột em ạ. F1 được đi chơi thích lắm, ăn khỏe, ngủ khỏe hơn ở nhà, sau chuyến đi còn lên cân cụ ạ
đúng là bọn F1 này phải cho ra nắng ra gió khỏe hơn hẳn ở Hà nội, con nhà em hơi ấm ấm, cho ra biển vẫy vùng phát lại hết ôm luốn, dù là gió thổi vù vù, đúng là vận động và không khí trong lành tốt thật

HieuPride03

Xe tăng
đúng là bọn F1 này phải cho ra nắng ra gió khỏe hơn hẳn ở Hà nội, con nhà em hơi ấm ấm, cho ra biển vẫy vùng phát lại hết ôm luốn, dù là gió thổi vù vù, đúng là vận động và không khí trong lành tốt thật
F1 nhà em ở Nha Trang sáng và chiều là chạy ra biển ko biết mệt mỏi là gì, tối về ăn nhiều ko phải ép, sau đó lại ngủ tít đến sáng, ăn nhiều gấp 3 lần ở nhà, sau chuyến đi lên được 1-2kí.

knedi1

Xe tăng
Cụ cho em hỏi trong suốt cuộc hành trình cụ có dùng thuốc kích thích gì không? Rượu bia thế nào? Lưng có đau không? Có bí quyết lái xe gì không?

dinhduc2011

Xe tải
ngương mộ cụ quá ước gì chau được 1 lân như cụ

Suzz

Xe điện
Thế kụ bán xe nào mà vẫn đi xuyên Việt đấy

HieuPride03

Xe tăng
Cụ cho em hỏi trong suốt cuộc hành trình cụ có dùng thuốc kích thích gì không? Rượu bia thế nào? Lưng có đau không? Có bí quyết lái xe gì không?
trước lúc đi bà xã có mua cho ít nước bò húc, trà xanh 0 độ, cà phê hòa tan nhưng em cũng ít dùng, rượu bia thì tối đến thỉnh thoảng cũng làm tí ngủ cho ngon

vinataba_80

Xe hơi
không biết đến bao h êm mới có chuyến đi như của bác, rủ gấu mấy lần mà gấu chưa duyệt....