Hành trình gian nan cùng Vietjet air - Rẻ có tốt không???

khuyếnh

Xe buýt
Tiếp đây ạ
Chả là nhà em không ai ngoài mẹ em đi được cho nên hãng yêu cầu phải có giấy ủy quyền mới được bay. Nhưng có ai ngờ, khi làm thủ tục check in mấy em vietjet lại bảo giấy này không được vì bên em chỉ chấp nhận giấy của công an thôi (giấy ủy quyền của em lại do phó chủ tịch phường ký).

Đúng là bọn này chưa học kiến thức về pháp luật rồi. Ủy quyền thì phải UB xác nhận chứ CA không có quyền xác nhận ạ. Bọn an ninh hàng không thì chỉ cậy tay to thôi. Đến bác võ sư nó còn đấm may không bị bật lại.

Nghị định Số : 75/2000/NĐ-CP ngày 08/12/2000
của Chính phủ Về công chứng, chứng thực

Điều 2. Công chứng, chứng thực
1. Công chứng là việc Phòng Công chứng chứng nhận tính xác thực của hợp đồng được giao kết hoặc giao dịch khác được xác lập trong quan hệ dân sự, kinh tế, thương mại và quan hệ xã hội khác (sau đây gọi là hợp đồng, giao dịch) và thực hiện các việc khác theo quy định của Nghị định này.
2. Chứng thực là việc ủy ban nhân dân cấp huyện, cấp xã xác nhận sao y giấy tờ, hợp đồng, giao dịch và chữ ký của cá nhân trong các giấy tờ phục vụ cho việc thực hiện các giao dịch của họ theo quy định của Nghị định này.

Chỉnh sửa cuối:

NganPho

Xe hơi
Đúng là ai cũng to quyền nhỉ?

Chánh văn phòng

Xe tải
Người OF
may quá, cụ cho em xin cái mẫu nhé. Em thì em ko xin cho em, nhưng em xin hộ cho cô bạn em. Cô bạn em cũng cho F1 đi chơi với bà nội vào Đà Nẵng mà chưa biết làm giấy thế nào. Cụ gửi cho em vào hòm thư vuhuyenlinh2011@gmail.com nhé. Em cám ơn cụ nhiều
Cụ Chánh cho em xin cái mẫu với ạ: hoainamkbvn@gmail.com (hè này em cũng cho cháu nó đú cùng với ông bà một chuyến)
Thank Cụ nhiều!
Đã gửi mẫu cho Cụ & Mợ !

cumoc

Xe tải
Em chẳng bênh gì Vietjet cả, nhưng các cụ phải hiểu 1 điều - Tiền nào của đấy thôi ( họ vẫn phải bỏ tiền ra thuê máy bay, nhân viên, xăng dầu và các phụ phí ) nhưng vì sao lại rẻ hơn các hãng khác nhiều như vậy?? Cắt giảm những chi phí không đáng để tạo điều kiện cho rất nhiều hành khách thỏa mãn nhu cầu bay với ví tiền không dầy. Còn nếu mình xông xênh, tội gì phải đi hãng này cho phiền phức kém an toàn. Cứ VNair mà bay cho sướng, cho VIP...