Thảo luận Hành trình giang truân của 1 chiếc tài mới đi tìm người tình SUV 5 chỗ

Paponasa

Xe đạp
Giời các cụ mua xe vất vả thế, e thì chưa mua xe sang chứ e đã mua và đi xe của 3 hãng thấy mua xe đơn giản như móc tiền trong túi mình
Chắc em tại số em nó muốn mua ngay thời điểm này nên cực quá bác ạ. Em nghĩ tầm qua đầu năm sau thì dễ lựa chọn hơn giờ. Mà mỗi tội đang máu nên kg muốn chờ ha ha

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền mà vất vả như em ko tiền nhể ;))

Votamviai

Đi bộ
Bác giống y hệt em. Cũng lái mới, mới mua xe lần đầu. Tìm lên tìm xuống cả tucson, cx 5, cross, nghe tin con HRV ra thấy đồn trang bị option nhiều lắm. Chờ từ đầu tháng 5 đợi ra mắt chính thức, lúc ra thì ko như mong đợi thế là lại quay xe về cross. Mà giờ đặt thì xe đang khan hàng phải chờ tận quý 4 lại còn ko được km gì nữa. Chán :))))

Bopbun

Xe điện
Cám ơn bác!
À e cũng kg nghe bên bán họ đề cập tới vụ lạc. Họ hẹn trong vòng 2 tháng có xe. Nhưng mà hơi nhọ 1 tí là qua tháng 5 bên này cũng cắt bớt mấy cái khuyến mãi như hồi trước (đáng đời tội nhây 🥲)
Làm gì có khuyến mại. Em đặt từ Tết năm ngoái đầu năm nay lấy, có khuyến mại gì đâu. Thời điểm đó chỉ có khuyến mại cho xe đời 2021.

Bopbun

Xe điện
Chắc em tại số em nó muốn mua ngay thời điểm này nên cực quá bác ạ. Em nghĩ tầm qua đầu năm sau thì dễ lựa chọn hơn giờ. Mà mỗi tội đang máu nên kg muốn chờ ha ha
Nghe giọng hài của cụ thấy có vẻ vui vui háo hức chờ ngày lấy xe. Chúc mừng cụ lấy cross. Cụ yên tâm là nó không xuất sắc nhưng luôn làm cụ yên tâm. Xe nhập Thái quy trình kiểm tra xuất xưởng của nó tốt. Mua xe mới mà vớ phải xe lỗi vặt điên lắm.

RAVA

Xe ba gác
Bác giống y hệt em. Cũng lái mới, mới mua xe lần đầu. Tìm lên tìm xuống cả tucson, cx 5, cross, nghe tin con HRV ra thấy đồn trang bị option nhiều lắm. Chờ từ đầu tháng 5 đợi ra mắt chính thức, lúc ra thì ko như mong đợi thế là lại quay xe về cross. Mà giờ đặt thì xe đang khan hàng phải chờ tận quý 4 lại còn ko được km gì nữa. Chán :))))
-Quanh đi quẩn lại rồi vẫn trở về “giá trị cốt lõi” bác nhể? :))

buithanhdong

Xe máy
-Quanh đi quẩn lại rồi vẫn trở về “giá trị cốt lõi” bác nhể? :))
Toy Thật sự chuyển mình đẫ bổ xung liên tiếp 3 bản Cross, Velon, và Raize.
Câu trả lời cho cuộc chiến sale bao nhiêu năm nay, một hãng xe bảo thủ già nua coi thường dân Việt giờ đã có bản Cross toàn cầu vói Ops ngập tràn.

Tung VI

Xe máy
Em thấy mình giống cụ rồi, nhưng e đang có xe đi nên không vội. Cụ đi 1 thời gian có phát hiện gì hay hay cụ làm 1 bài nhé, mấy bài review ngày xưa trôi xa quá rồi

Paponasa

Xe đạp
Mình thì đặt tháng 6 mà họ bảo tới tháng 9. Còn muốn lấy xe sớm thì bác cũng hiểu rồi đó ha ha. Như tiền lạc đợt này là 20tr. Mà kg phải màu mình thích nên lại đợi nữa 😆

Paponasa

Xe đạp
Em thấy mình giống cụ rồi, nhưng e đang có xe đi nên không vội. Cụ đi 1 thời gian có phát hiện gì hay hay cụ làm 1 bài nhé, mấy bài review ngày xưa trôi xa quá rồi
Em thấy nếu chiếc này rv thì chắc cho 1 chữ ỔN thôi. Không hơn cũng kg kém. Vừa đủ cho nhu cầu ha ha

Paponasa

Xe đạp
Làm gì có khuyến mại. Em đặt từ Tết năm ngoái đầu năm nay lấy, có khuyến mại gì đâu. Thời điểm đó chỉ có khuyến mại cho xe đời 2021.
E đặt đợt này họ báo trong 4 tháng... Hix chờ đợi là hạnh phúc 🥲

funfunfun

Xe buýt
Ghế sau con Cross nó chán quá mà các cụ vẫn mê nhỉ
Chật quá

Bopbun

Xe điện
Câu trả lời cho cuộc chiến sale bao nhiêu năm nay, một hãng xe bảo thủ già nua coi thường dân Việt giờ đã có bản Cross toàn cầu vói Ops ngập tràn.
Toy bảo thủ già nua thì đúng. Nhưng bảo coi thường dân Việt thì em nghĩ là không. Giá xe ở VN đắt thứ 4 thế giới. Mua 1 con xe ở VN thì bằng mua 2 con như thế ở Tàu, Mỹ hoặc gần 3 con như thế ở Ấn Độ. Phần chênh lệch đó chính là thuế phí nhà nước lấy. Toy chỉ bỏ túi được 30-40% giá cụ bỏ ra. Toy nếu làm full option thì giá nó đội lên cụ có chịu mua ko? Toy phải mất bao nhiêu nơron thần kinh để nghĩ cách cắt bớt option ko cần thiết để giảm giá cho dân Việt có thể mua được, thì thử hỏi Toy có coi thường dân Việt không? VD giá con Cross V full option như Mỹ Tàu giá 1 tỷ 3 cụ dám chơi không?

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
còn nhớ cách nay vài niên ông toy tung 3 con rush, avanza, wigo , u là chời. mất hết cả d số ví thị phần. rớt hạng thì p chuyển mình thôi.

Toàn cầu, op ngập tràn và hoàn thiện khá chỉnh chu thì phải kể đến altis 2022 cụ à. cross hoàn thiện vẫn nhựa nhiều và op cũng chưa đầy đủ lắm

chúc mừng cụ chủ. E Lại máu sedan, loanh quanh 1 vòng chốt altis hev. lúc đầu cũng thích civic 2022. nhưng dẫn gấu đi ưng altis hơn. thế là quất luôn

ntphuong0411

Xe buýt
chúc mừng cụ chủ. E Lại máu sedan, loanh quanh 1 vòng chốt altis hev. lúc đầu cũng thích civic 2022. nhưng dẫn gấu đi ưng altis hơn. thế là quất luôn
Cuối cùng cũng tìm được 1 cụ quay xe giống mình, thích Civic nhưng chốt Altis. Altis đời này quá ngon.

civic có 3 điểm em không ưng. mùi da lâu hết, ồn hơn và ghế lái hơi thấp. vào trong nhóm civic thấy người trẻ mua nhiều hơn, nhiều xe độ đẽo ghê quá, không hợp tính cách mình

Realtime

Xe hơi
Cả đki chắc phải gần tỉ bác nhỉ

Paponasa

Xe đạp
Ghế sau con Cross nó chán quá mà các cụ vẫn mê nhỉ
Chật quá
Mê thì kg đến mức. Nhưng nói chung là vì 1 chữ Ổn thôi bác ạ. Với dòng suv 5 chỗ của toy chỉ có nó chứ còn e nào nữa đâu. Huyndai tucson rộng rãi, cơ bắp thì ở nhà mỗi e là khoái. Còn lại... Cứ toy đi con/anh cho chắc haha. Chưa tính còn phải bù thêm chiếc Sh nữa 😆😆