Hành trình Hà Nội - Hà Giang - Quảng Bạ- Sa phìn - Lũng cú- Đồng văn- Ba Bể.

Nguoi rung

Xe buýt
Ok em nhắn cho cụ số ĐT . mà em hay đi đường Tam Đảo, cầu Trang, Sơn Nam, TQ. lâu không đi đường này, kg biết đường sửa song chưa.

khải23c0545

Xe tăng
Chưa xong đâu đường ấy sóc lắm em hỏng mẹ nó cái giảm sóc vì đường đấy
Ok em nhắn cho cụ số ĐT . mà em hay đi đường Tam Đảo, cầu Trang, Sơn Nam, TQ. lâu không đi đường này, kg biết đường sửa song chưa.

haianh

Xe tải
e chỉ lo nhất cung đường :
Đồng Văn – Mèo Vạc – Bảo Lạc – Tinh Túc – Na Khai – Khang Ninh – Vườn Quốc Gia Ba Bể (230Km)

vì từ Tinh Túc - Na Khai là đường tỉnh lộ 212 dài 47km ( rất ít thông tin)
và Khang Ninh - Vườn Quốc Gia dài 7km thì chỉ là đường 254 liên xã . (cung này e cũng chưa check đc tình trạng)
hai cung đường này ok bác ạ, bac nhớ là cách Tĩnh túc 7 km thì rẽ phải dể đi Ba Bể nhé!

haianh

Xe tải
- Tối Ngủ tại Vườn Quốc Gia Ba Bể.
không nên ngủ ở nhà khách của vườn, ít người ngủ nên hôi lắm, bác vào trong bản mà ngủ sạch sẽ và vui nữa, đặt cơm trong nhà dân họ nấu cho và đặt thuyền của dân luôn.

hoami

Xe tăng
Em cũng ấp ủ Tết năm tới cũng định làm chuyến như cụ chủ, có điều em đi cả Lào Cai nữa.

Có điều em lăn tăn là sedan ko biết có đi nổi không, xe em teana còi gầm thấp quá ỏ HN mà cũng cạ quẹt suốt rồi, nhỡ lên đấy có gì chắc mất 2 ngày chờ cứu hộ.

Hóng zi pót của cụ.

quynhbn

Xe hơi
Cụ lên kế hoạch tỷ mỷ quá, em cop lại để lúc nào có time đi chuyến. Thank cụ

E200-Mercedes

Xe tải
Em cũng ấp ủ Tết năm tới cũng định làm chuyến như cụ chủ, có điều em đi cả Lào Cai nữa.

Có điều em lăn tăn là sedan ko biết có đi nổi không, xe em teana còi gầm thấp quá ỏ HN mà cũng cạ quẹt suốt rồi, nhỡ lên đấy có gì chắc mất 2 ngày chờ cứu hộ.

Hóng zi pót của cụ.
Cụ cứ mạnh dạn làm tour đi.
E cũng đi con gầm tương đương cụ (E200), e vừa đi, vừa rong ruổi, vừa chụp choạch, đi chậm cũng không sao.

- Tuyến Hà Nội - Lao Cai e cũng đã đi rồi. Xe e OK chắc xe cụ cũng OK
- Tuyến Hà Nội - Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên e cũng vừa đi vào 10.3 (AL) xong. e thấy con E của e cũng OK.
- Lần này tham khảo các cụ OF : tuyến HN - Hà Giang - Quảng Bạ - Sa phìn - Lung Cú - Đồng Văn - Mảo Vạc- Cao Bằng- Thác Bản Dốc. Các cụ nói OK. Riêng cung Cao Bằng - Thác Bản Dốc thì đường đang sửa rất khó đi kể cả SUV. Và cung đường Mèo Vạc - Cao Bằng đoạn vào TX Cao Bằng (40Km) đi hơi khó. Nên e chuyển tuyến sang Vườn Quốc Gia Ba Bể cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
bạn E200 ơi ,Mình đã đc đi thử con Mec E200AT rùi nó như nàng công chúa ấy,ko thích hợp với các cung đường tỉnh lộ đâu.mình đã bị sa lầy ở đoạn Cao Bằng- Nguyên Bình rồi xấu kinh khủng nhất là sau cơn mưa.mình cố tìm lại ảnh cũ mà ko thấy để úp lên.theo mình cụ chơi lũng cú,chợ Sà Phìn,thăm nhà họ Vuơng,qua Mèo Vạc chụp choạch trên đỉnh Mã phi Lèng rùi quay ngược HG mã hồi HN là hoành tráng lắm rồi.đợi gần tết đường CB- Bản Giốc làm xong cụ làm tiếp quệt nữa Bắc kạn( ba bể) -Cao Bằng- Bản Giốc nữa cho nó thư thả,nhàn nhã đi chơi mà,đi đâu mà vội.vài lời gan ruột với cụ

E200-Mercedes

Xe tải
- Tối Ngủ tại Vườn Quốc Gia Ba Bể.
không nên ngủ ở nhà khách của vườn, ít người ngủ nên hôi lắm, bác vào trong bản mà ngủ sạch sẽ và vui nữa, đặt cơm trong nhà dân họ nấu cho và đặt thuyền của dân luôn.
Cụ có số điện thoại của NHÀ BẢN NÀO K Ợ? hoặc có thông tin gì về tên bản?...... share e với.:-s:-s

E200-Mercedes

Xe tải
bạn E200 ơi ,Mình đã đc đi thử con Mec E200AT rùi nó như nàng công chúa ấy,ko thích hợp với các cung đường tỉnh lộ đâu.mình đã bị sa lầy ở đoạn Cao Bằng- Nguyên Bình rồi xấu kinh khủng nhất là sau cơn mưa.mình cố tìm lại ảnh cũ mà ko thấy để úp lên.theo mình cụ chơi lũng cú,chợ Sà Phìn,thăm nhà họ Vuơng,qua Mèo Vạc chụp choạch trên đỉnh Mã phi Lèng rùi quay ngược HG mã hồi HN là hoành tráng lắm rồi.đợi gần tết đường CB- Bản Giốc làm xong cụ làm tiếp quệt nữa Bắc kạn( ba bể) -Cao Bằng- Bản Giốc nữa cho nó thư thả,nhàn nhã đi chơi mà,đi đâu mà vội.vài lời gan ruột với cụ
Ở thớt bên kia e cũng thấy cụ Thái Phợt pốt mấy cái ảnh e cũng hơi sợ, Nên e đã vòng tránh đoạn Nguyên Bình - Cao Bằng.
- E đi từ Mèo Vạc đến Tinh Túc, theo tỉnh lộ 212 về Quốc Lộ 279 về Vườn Quốc Gia 3 Bể. tuyến này chắc Ok cụ?

Thái Phượt

Xe tăng
quốc lộ 279 chính là đường tuần tra BG ( th2/1979 ô bạn thân cho mình bài học. ) thì chắc là đẹp,mình chưa đi tuyến này nên ko bít,còn tỉnh lộ thì giời ơi lắm cụ phải cẩn thận.đường từ Mèo Vạc về Tĩnh Túc hầu hết là đổ đèo MPL,rất dốcvaf quanh co cũng nên lưu ý. à mà ở thị trấn Mèo Vạc có một cái miếu nằm cạnh đường,cheo leo bên bờ vực thiêng lắm đấy ( là nghe tây nó đồn) ghé vào huơng khói,xin xỏ chụp choạch cũng hay đấy đừng bỏ qua

E200-Mercedes

Xe tải
quốc lộ 279 chính là đường tuần tra BG ( th2/1979 ô bạn thân cho mình bài học. ) thì chắc là đẹp,mình chưa đi tuyến này nên ko bít,còn tỉnh lộ thì giời ơi lắm cụ phải cẩn thận.đường từ Mèo Vạc về Tĩnh Túc hầu hết là đổ đèo MPL,rất dốcvaf quanh co cũng nên lưu ý. à mà ở thị trấn Mèo Vạc có một cái miếu nằm cạnh đường,cheo leo bên bờ vực thiêng lắm đấy ( là nghe tây nó đồn) ghé vào huơng khói,xin xỏ chụp choạch cũng hay đấy đừng bỏ qua
Vâng, e sẽ cố để ý xem có thấy cái miếu đó k? vì e cũng đi lần đầu mà, chắc lúc nào cũng phải chăm chăm nhìn đường cụ ạ. :D

Moto_A925

Xe tải
Ở thớt bên kia e cũng thấy cụ Thái Phợt pốt mấy cái ảnh e cũng hơi sợ, Nên e đã vòng tránh đoạn Nguyên Bình - Cao Bằng.
- E đi từ Mèo Vạc đến Tinh Túc, theo tỉnh lộ 212 về Quốc Lộ 279 về Vườn Quốc Gia 3 Bể. tuyến này chắc Ok cụ?
Em mới đi tuyến Hà Giang-Cao Bằng hôm qua, em vẫn đi tuyến QL 34 qua Bắc Mê- Bảo Lâm-Bảo Lạc-Tĩnh Túc bình thường, em cũng định đi tuyến đường như cụ nhưng tuyến do sẽ xa hơn rất nhiều, tại 12h30 mới từ Hà Giang đi nên không dám đi đường quá xa nên em đành liều mình như chẳng có :)). Cũng may là hôm qua thời tiết không mưa chứ không thì chắc là mấy anh emm em phải ngủ lại trên đường mất. Đường tuy hơi xấu vì vẫn đang thi công như cũng vẫn qua được nên đến 21h bọn em cũng đến được Cao Bằng, khi đến nơi cả xe thở phào nhẹ nhõm vì đã trải qua 1 hình trinhg đầy vất vả và cam go.