Hành trình HN <-> TpHCM

trungdq@hotmail

Xe máy
Website
www.ibcvietnam.vn
Báo cáo các cụ là em vừa đi về (HN<->HCM) trong 9 ngày và hơn 4.000km: Hành trình của em như sau:

Ngày 1: HN -> Huế
Ngày 2: Huế -> Tuy Hòa
Ngày 3: Tuy Hòa -> Bình Dương
Ngày 4: Bình Dương -> Biên Hòa -> HCM
Ngày 5: HCM
Ngày 6: HCM
Ngày 7: HCM -> Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang -> Đà Nẵng
Ngày 9: Đà Nẵng -> HN

Em chạy hỗn hợp cả đường HCM và QL 1A. Nên có mấy lưu ý với các cụ

1. Nên chấp hành đúng Luật vì đi đường em thấy rất nhiều trạm cố định, tuần tra trên toàn bộ tuyến đường (em cũng nhìn thấy nhiều bác tài nhà ta đang KÝ biên bản) em đi đúng Luật nên cũng chẳng bác nào phí thời gian để dừng xe em cả.

2. Nên đi đường HCM từ HN-> Đông Hà (Quảng Trị) hay Huế. Vì đoạn này QL 1A đang làm đường (mở rộng về một bên nên rất bon chen). Từ Huế -> HCM các cụ nên đi QL 1A ( Đoạn này đường được mở rộng sang 2 bên nên đi cũng không bon chen mấy). Còn đi đường HCM thì một mình cụ 1 đường..., và chạy khoảng 100km thì may ra cụ gặp được 1 người còn lại toàn cỏ cây hoa lá hai bên đường (Và nếu xe yếu, tài chưa cứng thì TUYỆT ĐỐI không đi đường này vì nhiều đồi, núi).

3. Ăn uống thì trên đường rất nhiều. Từ Huế trở vào (QL1A) cụ cứ nhà hàng to ở TP, TX mà vào giá rất hợp lý, còn đường mòn HCM thì hầu như mấy chục km thì lại có một loạt các quán ăn bên đường (giá cũng hợp lý). @ Cứ thấy quán nào nhiều xe thì vào cụ nhé.

4. Ngủ: Khách sạn thì cũng tùy loại nhưng cũng không quá đắt, đến những chỗ lạ thì tốt nhất cụ cứ Nhà Khách Tỉnh Ủy, NK Bộ Quốc Phòng mà vào

Chỉnh sửa cuối:

lehoanghapm

Xe đạp
Báo cáo các cụ là em vừa đi về (HN<->HCM) trong 9 ngày và hơn 4.000km: Hành trình của em như sau:

Ngày 1: HN -> Huế
Ngày 2: Huế -> Tuy Hòa
Ngày 3: Tuy Hòa -> Bình Dương
Ngày 4: Bình Dương -> Biên Hòa -> HCM
Ngày 5: HCM
Ngày 6: HCM
Ngày 7: HCM -> Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang -> Đà Nẵng
Ngày 9: Đà Nẵng -> HN

Em chạy hỗn hợp cả đường HCM và QL 1A. Nên có mấy lưu ý với các cụ

1. Nên chấp hành đúng Luật vì đi đường em thấy rất nhiều trạm cố định, tuần tra trên toàn bộ tuyến đường (em cũng nhìn thấy nhiều bác tài nhà ta đang KÝ biên bản) em đi đúng Luật nên cũng chẳng bác nào phí thời gian để dừng xe em cả.
2. Nên đi đường HCM từ HN-> Đông Hà (Quảng Trị) hay Huế. Vì đoạn này QL 1A đang làm đường (mở rộng về một bên nên rất bon chen). Từ Huế -> HCM các cụ nên đi QL 1A ( Đoạn này đường được mở rộng sang 2 bên nên đi cũng không bon chen mấy). Còn đi đường HCM thì một mình cụ 1 đường..., và chạy khoảng 100km thì may ra cụ gặp được 1 người còn lại toàn cỏ cây hoa lá hai bên đường (Và nếu xe yếu, tài chưa cứng thì TUYỆT ĐỐI không đi đường này vì nhiều đồi, núi).
3. Ăn uống thì trên đường rất nhiều. Từ Huế trở vào (QL1A) cụ cứ nhà hàng to ở TP, TX mà vào giá rất hợp lý, còn đường mòn HCM thì hầu như mấy chục km thì lại có một loạt các quán ăn bên đường (giá cũng hợp lý). @ Cứ thấy quán nào nhiều xe thì vào cụ nhé
4. Ngủ: Khách sạn thì cũng tùy loại nhưng cũng không quá đắt, đến những chỗ lạ thì tốt nhất cụ cứ Nhà Khách Tỉnh Ủy, NK Bộ Quốc Phòng mà vào
Cảm ơn thông tin bổ ích của bác