[CCCĐ] Hành trình hơn 2000km sang Lào nhà Sor Tuc!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Trong suốt hành trình đột nhiên có tấm ảnh chụp thành viên lão thành nhất đoàn rất chi là thần ...

Bóng Chày

Xe lừa
Rì xọt này ở Xiêng khoảng thì rộng mênh mang ... xe cộ đỗ thoải mái ... vì nằm trong 1 sân bay cũ !

Cũng xin phép các cụ tả sơ qua về khâu chuẩn bị những nội dung chính.
Thứ nhất: tất cả mọi người từ bé 2 tuổi đến cụ 80 đều phải sẵn sàng hộ chiếu còn hạn 6 tháng. Cả đoàn mua bảo hiểm du lịch 1 tuần bên Lào, hết mỗi người hơn 100K.
Thứ hai: xin cấp "Hộ chiếu" cho từng xe quá cảnh sang Lào ở Sở GTCC. Bọn em làm ở Hà đông vì có người quen nên nhờ làm cho nhanh. Vì họ chỉ cho 14 ngày sang Lào kể từ ngày cấp, vì vậy, nên làm sát ngày để đảm bảo mọi người có từ 1 tuần -10 ngày du lịch trên đất bạn. Lệ phí Cấp Giấy liên vận cho ô tô hết có 50k thôi ạ. Có giấy và sổ thông hành thì khi đến cửa khẩu biên giới xuất trình cùng hộ chiếu lái xe, ngoài ra cài tờ giấy liên vận lên kính xe (như bùa chú mấy cụ nhà nước cài ở kính xe ngoài Hà nội vậy).
Thứ ba: Lên mạng tìm kiếm / tìm hiểu lộ trình đường đi, chất lượng và tình trạng các cung đường để lập kế hoạch lộ trình hợp lý cho 14 xe và 60 thành viên, đặt phòng KS qua Agoda.com. Nói chung càng có nhiều thông tin về đường xá, quán ăn thì các yên tâm chủ động khi lái xe và càng đặt phòng KS sớm thì càng đặt được phòng tốt và giá cả phủ lý hơn.
Thứ tư: các xe chuẩn bị bộ đàm 1 chiếc/xe, vài bơm điện và đồ vá xe phòng nơi biên thuỳ không có Gara; các đồ lương thực khô + nước uống đề phòng lỡ độ đường còn có thức ăn nước uống (thậm chí cả thuốc y tế) cho trẻ nhỏ và cụ già.

Lộ trình cụ thể như sau:
Ngày 1: Hà Nội đi Cầu Treo (tối ngủ Cầu treo)
Ngày 2: Cầu treo đi Viêng Chăn
Ngày 3: chơi ở Viêng Chăn
Ngày 4: Viêng chăn đi Luang Prabang
Ngày 5: chơi ở Luang Prabang
Ngày 6: Luang Prabang đi Xiêng khoảng: thăm cánh đồng Chum
Ngày 7: Xiêng khoảng về Hà nội qua cửa khẩu Nậm cắn (Nghệ an)

Em tag mấy cụ để các cụ có ảnh hay thì post vào cho em. Chả hiểu sao, em mất hết ảnh ở Sơn Kim :(
tuanbac nhareason duc1404

Oánh dấu topic này để năm nay lên lich

tvdung

Xe điện
Tạm dừng chém gió, khoe ảnh phượt thủ 80 tuổi tây! Bà đang nghĩ mình có nên quay lại đây vào năm sau? (trên đỉnh Bạc Sôi, Lào PDR)

Cụ đang nghĩ "để tau mà lái thì lên đến đây lâu rồi" :))
Em fun tí, đọc bài của các cụ làm em lại nhớ Lào :((
Thác Kuang Si các cụ đi đúng dịp vắng vẻ và chắc là nóng nên tắm thích quá, đoàn em đi dịp Tết gặp 1 trung đoàn Khựa đến chiếm ngay cái thác :(

gocart

Xe cút kít
Chỗ này là để xe vào cầu phúc, không phải bãi đỗ thông thường. Nhà sư luồn sợ chỉ ra ngoài chấn song buộc vào xe để làm lễ.

Chỉnh sửa cuối:

KITHA1416

Xe tải

http://img.otofun.net/upload/v4/55433/863_image.jpg[/IMG

Thác kouangshi quá đẹp lun

KITHA1416

Xe tải

nghệ sỹ NgocDuc và khán giả bên bờ Mêkong