Hành trình mang ngọn lửa đầu tiên đến với Pa Ủ !!!

Đọc 1 mạch từ trang 1 đến trang 27 không bỏ 1 bức ảnh và comment nào của cụ.
Ý nghĩa quá cụ ah.
Cảm ơn cụ em vẫn đang tiếp tục đây.. :)

Cái ảnh này chụp hôm 21/10 như vậy là sau khi cụ ý chụp thì cái xe kia mới nằm ngửa ra :D
Lúc bọn em chụp xe vẫn còn đẹp lắm.

E làm mạch hết 28 trang, thấy ảnh lão Khọm cái nào cũng chăm chút Sốp cửn thận :))
Lão Khọm hình như ko sốp đâu, chụp xong nó đẹp sẵn luôn thế mới ghê.. :P

Em để dành, đọc hết xem hết từ trang đầu. Những chuyến đi như này thật đầy đủ cảm xúc với một chuyến đi.
Ở mục này em ngắm ảnh, phong cảnh của Lai Châu hùng vĩ và đẹp lắm ạ, mấy cái chụp HDR ấn tượng thật. Về ý nghĩa thì thật cảm động, đúng là mọi người cần chia sẻ khó khăn với Pa Ủ. Rất mong mọi việc của OF sẽ suôn sẻ trên mức thành công.
Cảm ơn cụ đã cùng chia sẻ.

Kụ chủ hết pin rồi à, Kụ tường thuật tiếp đi.
Tiếp đi cụ chủ ơi, cụ cho nhiều ảnh vào nhé.
tiếp nhé cụ ơi, đọc 1 mạch hết luôn rồi :(
Công việc ý nghĩa qá, tiếp tục update đi cụ8->
Tiếp đi cụ Jo ơi, lâu quá
Em bắt đầu tiếp đây các cụ..

Hình ảnh chọn lọc nhưng thực tế, giọng văn dí dỏm mà trau truốt mượt mà, cảm ơn a và mọi người đã chia sẻ những hình ảnh về Pa Ủ !
Lần sau qua bên e, e mời chục mét Beer nhá, nhận lời ko ?
Bia mét mời mà ko uống thì rất có vấn đề. Cứ để sẽ chục mét bia đấy Tụt béo nhá.. ;)

Chaukga

Xe container
Đợi cụ mãi. Thấy lâu ko có ảnh tưởng cụ mỏi. Bây giờ thì tốt rồi. Thêm ngay cụ nhé.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chơi cầu lông thì phải có 1 đôi, đằng này thiếu 1 vợt, còn vợt còn lại các con chế ra từ một tấm gỗ, chơi vẫn nhiệt tình hăng say.
Em cũng nhảy vào chơi mấy phát bằng cái vợt gỗ mà nó cứ hụt hụt đập toàn trượt. Giá có nhà hảo tâm nào tặng cho các con thêm 1 cái vợt nữa thì tốt.

Đoàn ANTV mời mãi không con nào chịu trả lời phỏng vấn nên đành cầu viện tới một thày giáo đang ăn trưa trong bếp. Thế là ông thày điều ngay cậu bé này ra trả lời.
Kết quả khá hài lòng. Đúng là người dân miền núi trả lời trên TV vất vả thật.

Trên đường quay trở về nhà văn hóa, bọn em gặp ngay hai đồng chí lính ngồi nặn mãi chưa ra chữ nào để trả lời lần 3 cho bên ANTV.

Thấy tội quá nên em đành vào cuộc, ngồi hỏi chi tiết mọi việc về ăn, ở, sinh hoạt, làm nhiệm vụ....
Khoảng 15p sau thì đã rút ra được 5 ý chính về sự khó khăn gian khổ của người lính nơi biên cương, như vậy là tạm ổn.
Lúc này đồng chí chính chị viên đi cùng liền ra quân lệnh bắt luôn 1 đồng chí học thuộc lòng, cho nó nhanh. Thế là khổ thân cậu em cứ ngồi ôm tờ giấy học cả bữa trưa.

Kụ Jo ơi, hôm nào ANTV phát phóng sự Pa Ủ đấy?
Em chưa rõ, họ dựng thành phim tài liệu, chia thành 2 kỳ phát sóng. Để em check lịch rồi post luôn ở đây cho các cụ xem luôn.

hnvn1234

Xe điện
Em chưa rõ, họ dựng thành phim tài liệu, chia thành 2 kỳ phát sóng. Để em check lịch rồi post luôn ở đây cho các cụ xem luôn.
Em hóng vụ này để cho F1 xem biết các bạn mình nhu thế nào.

Trong lúc em đang hướng dẫn hai đồng chí cách trả lời thì anh Rack vào ngay trong nhà dân làm bộ ảnh về nữ chủ nhà, xong ra tấm tắc khen mãi. Em lúc đầu cũng tò mò xong sau khi xem ảnh xong thì không dám góp ý gì cả.. :P

Chaukga

Xe container

Kết quả sau khi cả đoàn ăn trưa xong thì đồng chí này cũng học thuộc nói trôi chảy. Buổi phỏng vấn thành công rực rỡ.
Tuyển lính trên OF có mà chém vù vù. Rõ khỏo cho mấy em này, nhìn trả lời PV mà căng hết cả người.